ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องสั้น : ความลับหลังม่านเรื่องเล่า แด่รี๊ดที่น่ารัก [เฉลย]

เริ่มโดย (จิ๋ว), มกราคม 27, 2017, 10:04:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

seatermite

1. จำได้ว่า ในเรื่องเวลากับฝนพรำ พัดโผล่มาตอนที่เอารถมาส่งให้อิง พระเอก ส่วนเรื่องเดินทางไกล พัดก็มารับ วัชกับเบลที่รถเสียอยู่ครับ
2. มีตัวละครที่ชอบมากที่สุดสองคน คือฝ้ายกับเบลนี่แหละครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ เพราะทั้งคู่เป็นคนฉลาด ทันคน ผมชอบบทสนทนาที่สองคนนี้พูดอะครับ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ข้อ 1 โอเคค่ะ แต่มีมากกว่านั้น  อิอิ
สำหรับข้อ 2 ไม่น่าเชื่อว่า จะมีคนชอบฝ้ายเยอะนะเนี่ย อิอิ

633sqd

1.จำพัดไม่ได้ จำได้แต่พัดลมจิ๋ว
2.ชอบขนม ชอบเพราะอะไรไม่รู้
ว่าแต่ตอบทันมั๊ยนะ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ยังทันค่ะ อิอิ กะว่าจะมึด ๆ หน่อย รอคนทำงานกลับมาก่อน อิอิ ค่อยล็อคกระทู้ค่ะ
ขนมทำแต้มอีกแล้ว  ที่ผ่านมา เขาว่าขนมน่าแกล้งมั้งคะ เพราะโดนแกล้งตลอดเลย

trainee

- - พึ่งจะได้อ่านแค่เรื่องเดียวเอง

ขอตอบว่า พี่พัดที่โพล่มาแค่เสียงโทรศพท์นับไหมครับ

แล้วสาวก็ชอบ วิว ver 2 นะครับ ยังสาวอยู่เลยยยยยยยย  ::Shy::

ขอเวลาตามหาสาวที่ใช่ก่อนนะครับ

ไม่ค่อยได้เข้ามาดูเลย ถ้าไม่เห็นหน้าเชทก็ไม่ได้แวะมาแล้วครับ

แล้วจะมีซ่อนโหดอีกป่ะครับเนี่ย  ::Cold::

ขอแก้เป็น วิว 3 นะครับ เด็กกว่าอีก  ::WowWow::

สำหรับข้อ 1  นับจ้า
ที่จริงอ่านเรื่องเดียว แต่มีสามเวอร์ จิ๋วนับแยกค่ะ แล้วที่ท่านตอบมานี่ จิ๋วก็ให้อยู่แล้วค่ะ แถมชื่อท่านก็ติดทำเนียบอิจิ๋วด้วย อิอิ เอาเป็นว่าเดี๋ยว 14 ก.พ. ก็รู้ค่ะ กลับมาอ่านเฉลยอีกทีนะคะ ส่วนเรื่องซ่อน จิ๋วซ่อนเอง ไม่ทรมานคนอ่านค่ะ

PTTrayong

ตอบข้อ 1. จำไม่ได้เหมือนกัน เคยอ่านแต่ ตระกร้าปริศนา เรื่องเดียว
ตอบข้อ 2. ชอบชื่อ ขนม ครับ สงสารโดนแกล้งจากหลายฝ่าย

จิ๋วให้ผ่านค่ะ   ชื่อคุ้น ๆ อยู่
เพิ่งมีคนเห็นใจขนมนะเนี่ย ส่วนใหญ่จะบอกว่า น่าแกล้ง  อิอิ

strikef.

ขอบคุณครับที่กลับมาเปิดโอกาสให้ตอบอีกครั้ง คุยตามตรงผมจำไม่ได้ว่าอ่านเรื่องที่คุณจิ๋วแต่งแล้วกี่เรื่อง แต่มีอยู่เรื่องนึงที่ประทับใจและรู้สึกว่าการตัดสินใจของตัวละครสอดคล้องกับชีวิตจริง แต่อ่านแบบไม่ได้จำชื่อ ตัวละครในเรื่องตัดสินใจไม่บอกความรู้สึกของตัวเองเพราะกลัวและเข้าใจผิดว่าคนที่แอบชอบชอบคนอื่นอยู่เลยไม่ได้บอกความในใจของตัวเอง จนเมื่อเวลาผ่านไปกลับมาเจอกันอีกครั้งจึงเริ่มซื่อสัตย์กับความรู้สึกของตัวเองมากขึ้น ทำในสิ่งที่ควรจะทำ ไม่ได้แยกชิง เพียงรอการตอบรับจากอีกฝ่าย (พอโตขึ้นจึงรู้และเข้าใจว่า แม้แต่ตนเองก็ไม่ควรเอาเปรียบ)

มาถึงคำถาม จึงไม่สามารถตอบคำถามทั้ง 2 ข้อของคุณจิ๋วได้ แต่รู้สึกดีใจที่ได้อ่าน และได้พูดคุยด้วยการพิมพ์เช่นนี้ตามสมควร ^_^

จิ๋วถือว่า จิ๋วสามารถหาคำตอบ จากสิ่งที่คุณตอบมาได้ค่ะ อันได้แค่
ข้อ. 1  เท่ากับคุณตอบว่าไม่รู้
ข้อ. 2  คุณจำความรู้สึกได้ พูดถึงได้อย่างถูกต้อง แต่จำตัวละครไม่ได้ ซึ่งทั้งหมดที่กล่าวถึง เป็นส่วนหนึ่งของเรื่อง adminที่รัก เวอร์ชั่น 2.1-2.3 นางเอกคือ วิว แล้วนี่ก็เป็นตอนที่จิ๋วโปรดปรานอยู่ไม่ใช่น้อย คุณสามารถบอกวัตถุประสงค์ที่ซ่อนอยู่ของจิ๋วได้ เด็ดกว่าบอกชื่อนางเอกอีกค่ะ 

ดังนั้น  = ให้ผ่านค่ะ   ::DookDig::

ขอบคุณครับ ^_^

Jamonly

ความจำยิ่งปลาทองอยู่ด้วย ประกอบกับยังเสพไม่ครบทุกผลงาน แต่เราจะ ::Fighto::ครับ
อันดับแรก  ก่อนอื่นบอกตามตรงไม่ค่อยจำชื่อตัวละครเพราะทั้งละคร อนิเมะ ซีรี่ย์ ซีไรต์ บลาๆ เยอะแยะตาแปะตุ้งแช่
             เลยมักจะแทนตัวละครในหัวเป็นฝ่ายๆ เช่นพระเอก นางเอก ตัวร้าย ประมาณนั้น
             ส่วนชื่อพัดคุ้นๆเหมือนจะเป็นลูกน้องหรือเด็กส่งรถ(อะไรทำนองนั้น)ของพระเอกในเรื่อง เวลากับวันฝนพรำ
อันดับสอง นึกถึงคุณวิภาดาหรือวิว(ดีใจยังจำชื่อได้เพราะอ่านไปไม่นาน แอบยิ้มมุมที่ปาก)จากแอดมินที่รัก เวอร์ชั่น2.1 2.2 และ 2.3
             ชอบวิธีการเรียบเรียงจังหวะโต้ตอบของตัวละคร มีเสน่ห์ ถามให้คบคิด ชวนให้ติดตามครับ

เพียงเท่านี้ ก็ชื่นใจมากมายแล้วค่ะ
ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ ที่เข้ามาร่วมสนุกกัน
ขอให้สนุกกับกระทู้นี้ เช่นกันนะคะ  ::JubuJubu::

Phoowadol

ถ้าให้ตอบคำถามของไรต์สองข้อ ในตอนนี้ต้องขอสารภาพ ตามตรงครับว่ายังอ่านผลงานของท่านยังไม่หมด ครับเพิ่งเข้ามาอ่านไม่นานนี้เองครับ แต่ถ้าจะตอบเท่าที่อ่านก็จะได้ตามนี้นะครับ
1. พัดปรากฎตัวในเรื่อง เวลากับวันฝนพรำ พัดเอากุญแจมาให้อิงกับฝ้ายที่อู่ กับครั้งที่2 เอารถmu7 มารับวัชกับเบล ที่ลำปางตอนรถทัวร์เสีย ในเรื่องเดินทาวไกล ครับ
2.ชอบสาวแหม่ม มาดสาวบรรณารักษ์ ที่ดูๆไปแล้วอาชีพของเธอมันดูขัดๆกับไลฟ์สไตล์ของเธอแบบพลิกฝ่ามือเลย สำหรับผม ผู้หญิงแบบนี้ น่าคนหาครับ ยิ่งช่วงที่เธอปลดปล่อยอารมณ์สวาทยิ่งเร้าอารมณ์ครับ. คนนี้อยู่ในเรืองผู้โดยสาร
  ส่วนอีกคนที่ชอบ คือสาวฝ้ายครับ ที่ดูเหมือนจะเป็น สาวมั่น ที่กล้าได้กล้าเสี่ยง. ที่จะเล่นเกมส์เสียวกับช่างอิงที่ดูเหมือนว่าจะปีนเกลียวกันตั้งแต่แรกพบ แต่พอได้รู้ใจกันก็ไม่พ้นที่จะไปจบกันบนเตียง. ในชั่วข้ามคืน. ซึ่งในชีวิตจริง ขอเจอแบบนี้สักครั้งก็น่าจะดีนะ
   สุดท้ายต้องขอ ขอบคุณไรต์พัดลมจิ๋ว ที่โพสขึ้นกระดานแชต. ชี้ทางให้รีดเดอร์คนนี้ ได้เข้ามาอ่าน กระทู้นี้ อีกครั้งในวันนี้ ขอบคุณมากๆครับ คุณพัดลม+จิ๋ว

เราขอตอบแทนความรู้สึกดี ๆ ที่ท่านตั้งใจเมนท์ให้  พี่พัดลมเลยยอมเปิดกระทู้นี้
ปรกติมันจะถูกปิดตาย แต่ท่านง้างประตูกระทู้ได้ด้วยคอมเมนท์แบบ ตั้งใจ ทุกกระทู้
เรารู้ เราเห็น  อิอิ ::DookDig::
ที่จริง คอมเมนท์ไม่เท่าไหร่ แต่ตามอ่านงานมาขนาดนี้นี่ ไม่ให้ดูกระทู้นี้ ไม่ได้แล้ว
ต้องมีคืนกำไรกันนิดนึงนะคะ 

หวังว่าได้อ่านกระทู้นี้แล้วท่านจะรู้สึก ตะมุ ตะมิ เพิ่มขึ้่นนะคะ   ::DookDig::

ขอบคุณที่ติดตามผลงานมาก ๆ เลยค่าาาา  ::Thankyou::