ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

**เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos) **

เริ่มโดย HypN♥s, กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:10:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kinz kinz

อ่านแล้วยังงง อยู่ในฐานะที่เคยบินไปแล้วรอบนึง ขอเรียบเรียงแบบนี้

คือถ้าจะเม้นในมู้ที่ซ่อนข้อความ  ต้องมีอย่างน้อยๆ 20 เรื่อง = 20วันถึงจะได้อ่านหรอ :v หรือต้องเว้นการตอบกี่วัน :/

ตอบได้สูงสุดวันละไม่เกินกี่กระทู้ บางทีผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจลิมิตของกฎทำนองนี้ :/

ถ้าตอบจะกรุณามาก โดนแบนแล้วโดนแบนอีกเพราะอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ หรือผมโง่ก็ไม่รู้ :/ ::Orz::

พัดลม

อ้างจาก: kinz kinz เมื่อ มีนาคม 26, 2017, 12:09:26 ก่อนเที่ยง
อ่านแล้วยังงง อยู่ในฐานะที่เคยบินไปแล้วรอบนึง ขอเรียบเรียงแบบนี้

คือถ้าจะเม้นในมู้ที่ซ่อนข้อความ  ต้องมีอย่างน้อยๆ 20 เรื่อง = 20วันถึงจะได้อ่านหรอ :v หรือต้องเว้นการตอบกี่วัน :/

ตอบได้สูงสุดวันละไม่เกินกี่กระทู้ บางทีผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจลิมิตของกฎทำนองนี้ :/

ถ้าตอบจะกรุณามาก โดนแบนแล้วโดนแบนอีกเพราะอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ หรือผมโง่ก็ไม่รู้ :/ ::Orz::

ตอบได้ทุกเรื่องที่ไม่ได้มีการซ่อน
ได้วันละหลายกระทู้ แต่ต้องไม่ใช่การเมนต์ติดๆกัน
บางคนเปิดอ่านพร้อมๆกัน แล้วตอบไล่เรียกกันไปเลยโดนแบนเพราะว่าดูจากเวลาที่ตอบรั่วๆแล้ว จัดว่าเป็นปั๊มโพส
โดยเฉพาะพวก ซ้ำๆ ขอบคุณครับ
แต่ถ้าตอบไปตามเนื้อหาก็รอดไปนะครับ

คำว่าเรื่อง จริงๆแล้วคือตอนนะ ไม่ใช้ 20 เรื่อง = 20 ชี่รี่นะครับ
ที่โพสมา 1 โพส = 1 เรื่อง
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ เมษายน 18, 2017, 08:04:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kinz kinz เมื่อ มีนาคม 26, 2017, 12:09:26 ก่อนเที่ยง

ตอบได้ทุกเรื่องที่ไม่ได้มีการซ่อน
ได้วันละหลายกระทู้ แต่ต้องไม่ใช่การเมนต์ติดๆกัน
บางคนเปิดอ่านพร้อมๆกัน แล้วตอบไล่เรียกกันไปเลยโดนแบนเพราะว่าดูจากเวลาที่ตอบรั่วๆแล้ว จัดว่าเป็นปั๊มโพส
โดยเฉพาะพวก ซ้ำๆ ขอบคุณครับ
แต่ถ้าตอบไปตามเนื้อหาก็รอดไปนะครับ

คำว่าเรื่อง จริงๆแล้วคือตอนนะ ไม่ใช้ 20 เรื่อง = 20 ชี่รี่นะครับ
ที่โพสมา 1 โพส = 1 เรื่อง
ตามที่ท่านพัดลมว่านะแหละครับ ค่อยๆเม้นท์ ห้ามเม้นท์ติดๆกันในวันที่ซ่อนข้อความ

BDragonWar

ห้ามเม้นติดกันกี่นาที กี่ชม. อะคับ

ที่ถามนี่เพราะกลัวโดนแบนอีกรอบ แหะๆ กับไม่ได้เข้าเว็บมานานมากกกกกก เลยมีเรื่องที่ยังไม่ได้อ่านอยู่เยอะเลยคับ

ที่ผมอ่านจะเป็น เปิดอ่าน 1 โพส อ่านจบก็เม้น แล้วก็มาเปิดอ่านเรื่องต่อไปเลยนะคับ
BDragonWar

HypN♥s

อ้างจาก: BDragonWar เมื่อ พฤษภาคม 31, 2017, 12:03:05 ก่อนเที่ยง
ห้ามเม้นติดกันกี่นาที กี่ชม. อะคับ

ที่ถามนี่เพราะกลัวโดนแบนอีกรอบ แหะๆ กับไม่ได้เข้าเว็บมานานมากกกกกก เลยมีเรื่องที่ยังไม่ได้อ่านอยู่เยอะเลยคับ

ที่ผมอ่านจะเป็น เปิดอ่าน 1 โพส อ่านจบก็เม้น แล้วก็มาเปิดอ่านเรื่องต่อไปเลยนะคับ
โดยทั่วไปน่าจะห่างกันประมาณ 5 นาทีเป็นอย่างน้อย
ถ้าไม่เคยเม้นท์ ไม่อยากโดนแบน ก็ไปเม้นท์เรื่องที่ไม่ได้ซ่อนข้อความก่อนค่อยๆเก็บสะสมคะแนนเอาไว้

yasa_ud

ปกติก็จะตอบแบบก๊อปวางๆแทบทุกกระทู้ทุกห้อง มาอ่านเจอเจ้าของกระทู้ชี้แจงแบบนี้ตาสว่างเลยครับ โดนแบนไปรอบนึงทำเอาจิตตกไปนานเลย งงๆมึนๆว่าโดนแบนเร่ืองอะไร ต่อไปนี้ก่อนตอบคงต้องไล่อ่านทุกบรรทัดก่อนแน่นอนครับ

HypN♥s

อ้างจาก: yasa_ud เมื่อ มิถุนายน 18, 2017, 09:22:59 ก่อนเที่ยง
ปกติก็จะตอบแบบก๊อปวางๆแทบทุกกระทู้ทุกห้อง มาอ่านเจอเจ้าของกระทู้ชี้แจงแบบนี้ตาสว่างเลยครับ โดนแบนไปรอบนึงทำเอาจิตตกไปนานเลย งงๆมึนๆว่าโดนแบนเร่ืองอะไร ต่อไปนี้ก่อนตอบคงต้องไล่อ่านทุกบรรทัดก่อนแน่นอนครับ
ก๊อบวางนี่แหละ ตัวโดนแบนเลย

mewzira

พึ่งเข้ามาอ่านได้ 2 3 วันสำหรับห้องนี้ครับ

พอเจอกระทู้นี้เลยต้องไปไล่อ่าน จากแรกๆ เลย แต่กลับกลายเป็นว่า พอเปิดไป ลิงค์ตาย ภาพไม่โชว์เสียแล้ว

น่าเสียดายมากครับ แต่เรื่องเก่าตั้งแต่ปี 2009 ถ้ายังมีต้นฉบับ อยากให้เอามาลงอีกครั้ง

สำหรับ มือใหม่เอง มันลำบากพอสมควรครับ

ขอเสนอได้ไหมสำหรับการซ่อนเนื้อหา สำหรับที่มีเรื่องหลายๆตอน ซ่อนที่ ตอนสองเป็นต้นไปได้ไหมครับ บางทีอ่านตอนแรกยังไม่จบ

อาจจะสรุปไม่ได้ เพราะโดนซ่อนไปก่อนอะไรแบบนี้ คืออ่านตอนแรก ถ้าไม่ใช่แนว จะได้ข้ามเรื่องนั้นไปเลย

ส่ววนที่ บอกว่าจะแบน คนที่ อ่านแล้วไม่ตอบ ผมก็ลำบากใจนะ คือเปิดไปไม่เจออะไร ลิงค์มันเสียมันไม่มีอะไรให้อ่าน ก็ไม่รู้จะตอบอะไรไป

และการที่เป็นแบบนี้ มันเลยทำให้ผมคิดว่า ผมและเด็กใหม่ทุกคน ที่เจอปัญหา เลย เปิดหลายๆหน้า เรียงๆกันไปเลย

เพราะไม่รู้เปิดมาอันไหนจะอ่านได้อ่านไม่ได้ แต่ก็อาจจะไปโดนข้องหาปั้มไปอีก

ผมอาจจะพูดอะไรขัดใจท่านไปบ้าง คิดว่าแชร์ มุมมองแล้วกันนะครับ เป็นข้อเสนอแนะ ก็แล้วแต่ท่าน เพราะเนื้อหาเป็นของท่าน

ท่านเสียเวลาหา แปลมาให้ผม และคนอื่นๆอ่าน แต่ถ้าอะไรยืดหยุนได้ หรือ มุมไหน ที่พอข้ามๆไปได้ ก็ดีนะครับ

ยังงัย ก็ขอขอบคุณ ที่รับฟัง และแปลผลงานออกมาเรื่อยๆนะครับ ผมเองก็จะพยายาม ให้อยู่ในกฎ ถ้าผิดพลาดประการณ์ใดก็ขออภัยด้วย

HypN♥s

อ้างจาก: mewzira เมื่อ กรกฎาคม 27, 2017, 12:20:19 ก่อนเที่ยง
พึ่งเข้ามาอ่านได้ 2 3 วันสำหรับห้องนี้ครับ

พอเจอกระทู้นี้เลยต้องไปไล่อ่าน จากแรกๆ เลย แต่กลับกลายเป็นว่า พอเปิดไป ลิงค์ตาย ภาพไม่โชว์เสียแล้ว

น่าเสียดายมากครับ แต่เรื่องเก่าตั้งแต่ปี 2009 ถ้ายังมีต้นฉบับ อยากให้เอามาลงอีกครั้ง

สำหรับ มือใหม่เอง มันลำบากพอสมควรครับ

ขอเสนอได้ไหมสำหรับการซ่อนเนื้อหา สำหรับที่มีเรื่องหลายๆตอน ซ่อนที่ ตอนสองเป็นต้นไปได้ไหมครับ บางทีอ่านตอนแรกยังไม่จบ

อาจจะสรุปไม่ได้ เพราะโดนซ่อนไปก่อนอะไรแบบนี้ คืออ่านตอนแรก ถ้าไม่ใช่แนว จะได้ข้ามเรื่องนั้นไปเลย

ส่ววนที่ บอกว่าจะแบน คนที่ อ่านแล้วไม่ตอบ ผมก็ลำบากใจนะ คือเปิดไปไม่เจออะไร ลิงค์มันเสียมันไม่มีอะไรให้อ่าน ก็ไม่รู้จะตอบอะไรไป

และการที่เป็นแบบนี้ มันเลยทำให้ผมคิดว่า ผมและเด็กใหม่ทุกคน ที่เจอปัญหา เลย เปิดหลายๆหน้า เรียงๆกันไปเลย

เพราะไม่รู้เปิดมาอันไหนจะอ่านได้อ่านไม่ได้ แต่ก็อาจจะไปโดนข้องหาปั้มไปอีก

ผมอาจจะพูดอะไรขัดใจท่านไปบ้าง คิดว่าแชร์ มุมมองแล้วกันนะครับ เป็นข้อเสนอแนะ ก็แล้วแต่ท่าน เพราะเนื้อหาเป็นของท่าน

ท่านเสียเวลาหา แปลมาให้ผม และคนอื่นๆอ่าน แต่ถ้าอะไรยืดหยุนได้ หรือ มุมไหน ที่พอข้ามๆไปได้ ก็ดีนะครับ

ยังงัย ก็ขอขอบคุณ ที่รับฟัง และแปลผลงานออกมาเรื่อยๆนะครับ ผมเองก็จะพยายาม ให้อยู่ในกฎ ถ้าผิดพลาดประการณ์ใดก็ขออภัยด้วย
เรื่องใหม่ๆที่ไม่ได้ซ่อนมีตั้งเยอะ ผมนับเฉพาะเรื่องที่เม้นท์ตั้งแต่ 1 มค.17 นี้เรื่องเก่าๆไม่นับ

ผมลงเรื่องอาทิตย์ละ 3 เรื่องเดือนหนึ่งก็ 12 เรื่อง 6เดิือนมานี้ต้องมีไม่น้ำกว่า 70 เรื่อง คิดดูก็แล้วกัน ว่าไอ้พวกไม่เม้นท์สำควรโดนแบนมั้ย  ::Angry::

ปล.เรื่องเก่าๆก็ทะยอยอับรูปใหม่อยู่เรื่อยๆ ถ้ามีเวลา

mewzira

ผมเจอปัญหาและ ถ้าเปิดเวปนี้ใน firefox รูปการ์ตูนจะไม่ขึ้น ก็อ่านไม่ได้ แต่พอเปิดใน chrome กลับอ่านได้ สรุปน่าจะเป็นที่ ff และแบบนี้

กว่าจะรู้ปัญหา เกือบโดนแบนซ่ะแล้ว (เพราะเหมือนไปแอบอ่าน)

ปล เจอ วาป ของท่าน hypnos แล้ว เดวผมจะไล่อ่าน ที่เป็นตอนเดียวจบก่อนให้หมดนะครับ แล้ว เม้น ค่อยไปตามเก็บ เรื่องที่หลายๆตอน

ขอบคุณครับ

HypN♥s

อ้างจาก: mewzira เมื่อ กรกฎาคม 27, 2017, 05:27:32 หลังเที่ยง
ผมเจอปัญหาและ ถ้าเปิดเวปนี้ใน firefox รูปการ์ตูนจะไม่ขึ้น ก็อ่านไม่ได้ แต่พอเปิดใน chrome กลับอ่านได้ สรุปน่าจะเป็นที่ ff และแบบนี้

กว่าจะรู้ปัญหา เกือบโดนแบนซ่ะแล้ว (เพราะเหมือนไปแอบอ่าน)

ปล เจอ วาป ของท่าน hypnos แล้ว เดวผมจะไล่อ่าน ที่เป็นตอนเดียวจบก่อนให้หมดนะครับ แล้ว เม้น ค่อยไปตามเก็บ เรื่องที่หลายๆตอน

ขอบคุณครับ
อย่าเม้นท์รวดเดียวนะ ค่อยๆอ่าน ค่อยๆสะสมในเรื่องที่ไม่ได้ซ่อนข้อความก่อน ถ้าเวลถึงก็ค่อยขออ่านในเรื่องที่ซ่อนข้อความ

Benz zer

เข้าใจแล้วครับ พึ่งสมัครเข้ามาใหม่ เห็นกระทู้นี้เด่นสง่าซะเหลือเกิน เหมือนมีอะไรบอกว่าต้องอ่านกระทู้นี้ก่อน 555 //ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆที่แปลออกมานะครับ  ::Thankyou::

หน่วยเงา หน่วยเงา

เข้าใจแล้วคับผม

kinz kinz

บางทีก็เม้นเฉพาะเรื่องที่ถูกใจหรือเรื่องที่อ่านจริงๆ มันก็ครบยากเหมือนกัน555 ไม่รู้ว่ากระทู้ไหนเม้นแล้วบ้าง ::Orz::

HypN♥s

อ้างจาก: kinz kinz เมื่อ สิงหาคม 20, 2017, 12:13:17 ก่อนเที่ยง
บางทีก็เม้นเฉพาะเรื่องที่ถูกใจหรือเรื่องที่อ่านจริงๆ มันก็ครบยากเหมือนกัน555 ไม่รู้ว่ากระทู้ไหนเม้นแล้วบ้าง ::Orz::
ไปอ่าน วิธีตรวจสอบว่า อ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว : สำหรับมือใหม่-เก่า ของเจ๊จิ๋ว ตามนี้เลย

https://xonly8.com/index.php?topic=171825.0