ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

**เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos) **

เริ่มโดย HypN♥s, กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:10:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

ในเรื่องที่ซ่อนข้อความของผม ผู้เม้นท์จะต้อง.....

1. ต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมนับจาก 1/08/16 ไม่น้อยกว่า 20 เรื่อง
แปลว่านับจากเดือนสิงหา ปี2016 ท่านต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมอย่างน้อย 20 เรื่อง (ต้องค่อยๆสะสมการเม้นท์)

วิธีตรวจสอบว่า อ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว : สำหรับมือใหม่-เก่า

2.ห้ามตอบ "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "แปลดี", "ภาพสวยมาก","เรื่องสนุกดี"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา
มีบางคนข้องใจ ถ้าไม่ตอบขอบคุณจะให้ตอบแมวอะไร
โดยทั่วไปแล้วผมจะมีคำถามให้
กรณีที่ไม่รู้จะเม้นท์อะไรก็ตอบคำถามไปซิ
ตัวอย่างคำถาม ""ท่านคิดว่าใครเสร็จใคร หรือเรื่องราวน่าจะจบยังไง" (จงอธิบาย)

3. คนที่เพิ่งจะมาเม้นท์ติดๆกัน จะโดนแบน 180 วัน โดยไม่มีข้ออ้างใดๆ
จากข้อ 1 บางคนอยากจะเม้นท์ให้ถึง 20 เรื่องเลยกดเม้นท์รัวๆ เพื่อให้ถึง 20 เรื่อง
แบบนี้โดนแบนแน่นอน (2 กระทง 180วัน)

4.  คนที่ไม่เคยเม้นท์แล้วเพิ่งจะมาเม้นท์เพื่อขออ่านโดนแบน 180 วัน

ถ้าไม่อยากโดนแบนก็อย่าเม้นท์กระทู้ที่ซ่อนข้อความ ยังมีอีกหลายเรื่องที่ไม่ได้ซ่อนข้อความเยอะซะด้วย
ให้ไปอ่านแล้่วเม้นท์ก่อน (แต่อย่าเม้นท์มักง่ายเช่นขอบคุณเปล่าๆ)

5.  คนที่เม้นท์สั่วๆ เม้นท์มักง่าย เม้นท์อีโมอย่างเดียว โดนแบน 1ปี
อันนี้ก็ทั่วๆไป ส่วนมากคนที่เม้นท์มักง่าย อีโมตัวเดียวจะเป็นพวกป่วนบอร์ด
บางทีผมก็เขียนเหตุผลการแบนแล้วบอกว่าแบน 1 ปีแต่ถ้าดูแล้วเป็นพวกป่วนบอร์ดก็จะแบนถาวรไปเลย(แต่บอกว่าแบน 1ปี)

ใครมีอะไรจะถามวิธีการเม้นท์หรือข้องใจ มีคำถามก็เขียนมา ว่างๆจะมาตอบ

areja

อั๊ยยะ ศิษย์พี่ฮิป ตั้งกระทู้บอกเลยเชียว อิอิ กลัว แฟนคลับปลิวอะตี๊ อิ ::HoHo:: อิ
ถ้าสนใจกติกานิด มีน้ำใจหน่อย เวปนี้อยู่ง่ายจะตายโน๊ะ ถามเผิ่อสมาชิกท่านอื่น
แล้วถ้าโดนแบนแล้วโดนแบนซ้ำละคะ จะโดนแบนถาวรชิมิ..

HypN♥s

อ้างจาก: areja เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:31:07 ก่อนเที่ยง
อั๊ยยะ ศิษย์พี่ฮิป ตั้งกระทู้บอกเลยเชียว อิอิ กลัว แฟนคลับปลิวอะตี๊ อิ ::HoHo:: อิ
ถ้าสนใจกติกานิด มีน้ำใจหน่อย เวปนี้อยู่ง่ายจะตายโน๊ะ ถามเผิ่อสมาชิกท่านอื่น
แล้วถ้าโดนแบนแล้วโดนแบนซ้ำละคะ จะโดนแบนถาวรชิมิ..

ถ้ามันยอมอ่านกันซักนิดก็ไม่โดนแบนแล้ว
นี่พอโดนแบนก็มาบ่นกันว่าทำไมถึงโดนแบน
ตั้งกระทู้อธิบายแล้วก็ไม่รู้ว่าจะยอมอ่านกันหรือเปล่า  ::Doubt::

areja

ส่วนมากเข้าโพสต์มายังไม่ทันอ่านใดๆ ก็พิมพ์แพ๊ดเทิร์นตอบเบเบ ::Pull::
ขอบคุณครับ ขอบคุณคะ สนุกมากครับ ขอติดตามต่อ ภาพสวยจัง
มักง่ายพิมพ์ก่อนเลื่อนดูภาพหรืออ่านอะไรซะอีก ไม่เห็นใจคนทำคนประดิษฐ์งานเลย

สกีนพวกนี้ออกเยอะๆก็ดี แว่นเชื่อมานานแล้วว่า จำนวนคนที่ไร้น้ำใจให้มากเท่าไหน
ก็สู้ สมาชิกที่มีน้ำใจมีคุณภาพไม่ได้แม้จะน้อย แต่ไม่มักง่าย แค่เห็นเชื่อว่าทำให้ใจฮึกเหิม
อยากต่องานเรื่อยๆ ผิดกับ รีพลายมักง่าย เปิดมากี่ตอนกี่เรื่องมันก็ตอบแบบเดิม

เคยคิดนะ แหม่ ขอบคุณ จะอะไรก็มันคำสากลนี่ ใช่ถูกคำสากล แต่พวกมักง่ายเอามาใช้
เปิดมันกี่ตอนมันนนนนก็ใช้อยู่อย่างนี้ สรุปที่เอางานมาลงแลกคำพวกนี้หรา ฮ้าฮ่าฮา
อ่านไปดูไปตั้งเยอะ มันตอบอยู่อย่างเดียว บ้างก็สลับตำแหน่งคำ

(คงคิดตบตาได้ เปล่าหร๊อกกที่ยังไม่แบนนะ ปล่อยรวบรวมหลักฐาน รอจะแบนเมื่อไรก็ได้เข้าข่ายก๊อปตอบ
มันขี้ไก่ในกำมือ ฮ้าฮ่า ดิ้นไม่หลุด แค่ยังใจดีอนุโลมเพราะยังอยู่ใน กติการวมเวปหรอกถึงยังมีปล่อยบ้าง
)

HypN♥s

อ้างจาก: areja เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2017, 08:13:53 ก่อนเที่ยง
ส่วนมากเข้าโพสต์มายังไม่ทันอ่านใดๆ ก็พิมพ์แพ๊ดเทิร์นตอบเบเบ ::Pull::
ขอบคุณครับ ขอบคุณคะ สนุกมากครับ ขอติดตามต่อ ภาพสวยจัง
มักง่ายพิมพ์ก่อนเลื่อนดูภาพหรืออ่านอะไรซะอีก ไม่เห็นใจคนทำคนประดิษฐ์งานเลย

สกีนพวกนี้ออกเยอะๆก็ดี แว่นเชื่อมานานแล้วว่า จำนวนคนที่ไร้น้ำใจให้มากเท่าไหน
ก็สู้ สมาชิกที่มีน้ำใจมีคุณภาพไม่ได้แม้จะน้อย แต่ไม่มักง่าย แค่เห็นเชื่อว่าทำให้ใจฮึกเหิม
อยากต่องานเรื่อยๆ ผิดกับ รีพลายมักง่าย เปิดมากี่ตอนกี่เรื่องมันก็ตอบแบบเดิม

เคยคิดนะ แหม่ ขอบคุณ จะอะไรก็มันคำสากลนี่ ใช่ถูกคำสากล แต่พวกมักง่ายเอามาใช้
เปิดมันกี่ตอนมันนนนนก็ใช้อยู่อย่างนี้ สรุปที่เอางานมาลงแลกคำพวกนี้หรา ฮ้าฮ่าฮา
อ่านไปดูไปตั้งเยอะ มันตอบอยู่อย่างเดียว บ้างก็สลับตำแหน่งคำ

(คงคิดตบตาได้ เปล่าหร๊อกกที่ยังไม่แบนนะ ปล่อยรวบรวมหลักฐาน รอจะแบนเมื่อไรก็ได้เข้าข่ายก๊อปตอบ
มันขี้ไก่ในกำมือ ฮ้าฮ่า ดิ้นไม่หลุด แค่ยังใจดีอนุโลมเพราะยังอยู่ใน กติการวมเวปหรอกถึงยังมีปล่อยบ้าง
)
ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าเว็บxonly ปิดรับสมัครหรือยัง น่าจะปิดรับสมัครแล้วเปิดเป็นช่วงๆเหมือนเว็บบ้าน
จะได้รู้คุณค่าของไอดี ว่ากว่าจะสมัครได้
นี่สมัครง่ายเหลือเกินหรือไม่งั้นก็เปิดรับสมัครโดยจ่ายค่าสมาชิกคนละ 100 มันจะได้เห็นคุณค่ามั่ง

areja

เห็น คุณพัดลม แกดูเรื่องเปิดปิดอะไรนี่นะ แก้มีเทคนิคบล๊อค เมล์ที่สมัครนะคะ
ลองถามแกดู แต่ถ้าเปิดรับเงินค่าสมัครนี่ แว่นไม่เห็นด้วยแหละ เพราะขนาดพวก
สมัครเสียเงิน พ.ศ.ไหนๆมันก็ยังมาอ้างว่ามันเสียเงินสมัครมานะ จนเวปเปลี่ยนชื่อ

และ จำได้ว่าเลิกเก็บเงินค่าสมัครและปิดระบบศักดินาค่า vip ไม่สนใจกฏใครทำอะไรข้าไม่ได้
เปลี่ยนหลายชื่อมาแล้วมันโผล่มายังเอามาอ้าง พ.ศ อ้างรุ่นสมัคร เวป พ.ศ.นี้ ระบบใหม่นี่
คือ คุณศึกษากฏ มีน้ำใจกับคนลงงาน คืออยู่กันยาวๆเดินไปด้วยกันจนแยกทางที่ตายจาก

แต่เก๋า มึน เกรียน ก็ให้ไปหาเวปที่ทำตามใจ มักง่ายอย่างไรก็ได้เสพไป อย่าเข้ามาทำลาย
น้ำใจคนลงงาน ที่นี้ และจะมาทำให้ สมาชิกอื่นๆที่พร้อมทำตามกติกาพลอยอดเสพงานดีๆ
เมื่อคิดว่า เงื่อนไขการเข้ามาใช้มันยากก็อย่าเข้ามาใช้ แค่นั้นเวปนี้ไม่มี อคิติกับใคร

เจ้าของเวป mod คนลงงานแชร์งาน ให้และแบ่งปันกันด้วยใจ ฟรีทุกสิ่ง แล้วคุณจะเข้ามาใช้
ก็ต้องร่วมใช้ กติกาสังคม กฏไม่ได้ออกแบบมา หาเรื่องเอาผิดใคร แต่ประดิษฐ์มาเพื่อสร้างเกาะ
สร้างความมีน้ำใจแก่สังคมแบ่งปันฟรีแห่งนี้ ...

พัดลม

ปิดรับสมัครอีแมวไปแล้ว เหลือแต่สมัครผ่านโซเชียล ที่ยังสมัครได้อยู่ แต่ยุ่งยากกว่าสมัครโดยใช้ email
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

elviswhat

ส่วนใหญ่คนไทยไม่ค่อยอ่านชอบถามก่อนอ่าน เห็นแบบนี้ประจำ นี่ละคนไทย แต่บางทีผมอ่านไปอ่านมางงเอง ฮ่าฮ่า สงสัยนอนน้อยไปหน่อย

พัดลม

แปะไว้ห้องนี้ดีกว่านะ
แล้วถ้ามีกระทู้ไหนที่จะเขากฏแบนก็เอาลิงค์กระทู้นี้ไปแปะไว้ด้วย

เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos)
[url=https://xonly8.com/index.php?topic=174095.0][size=36pt][color=red]เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos)[/color][/size][/url]
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

ก็ดีครับ เดี๋ยวตอนซ่อนข้อความจะขอก๊อปข้อความไปใส่ในกระทู้ด้วย

ปล.ขอบคุณสำหรับลิงค์ครับผม

พัดลม

ไม่ได้ขี้เกียจจะแบนหรอกนะ แต่ว่ามันเสียเวลาทำงานที่จะปั่นงานมาลงเวปไปเยอะเลย

Pester

หายไปนาน เพิ่งกลับมาเข้าเวป
ขอทำความเข้าใจซักหน่อยแล้วกันเนอะ

ไอดีนี้ก็หลาบปีไม่อยากโดนแบน TT

as72340639

รับทราบครับ เคยโดนแบนไปรอบนึง เข็ดแล้ว -*- ::Hungry::

05392539

ต้องคิดดีๆก่อนจะเม้น ::HoHo::