ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กระบี่เย้ยยุทธจักรภาคแปลงใต้แผงหนังสือ ตอนที่ 2 ธิดาเทพคืนถิ่น

เริ่มโดย wattana2015, กุมภาพันธ์ 27, 2017, 01:33:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wattana2015

กระบี่เย้ยยุทธจักรภาคแปลงใต้แผงหนังสือ by wattana2015

กระบี่เย้ยยุทธจักรภาคแปลงใต้แผงหนังสือ ตอนที่ 2 ธิดาเทพคืนถิ่น

ความเดิม

แล้วทั้งสองก็พากันตะกายสู่วิมานกันจนได้  แต่อันราตรีนี้ยังคงอีกยาวนาน  สามีหนุ่มฉกรรจ์และคู่ชีวิตคนงามแค่ครั้งเดียวย่อมยังไม่พอสำหรับทั้งสองแน่นอน...

เค๊กเอี๊ยงกำลังฝันถึงวันชื่นคืนสุขที่รื่นรมย์ตามประสา  ถ้าพรรคตะวันจันทราไม่ออกตามหานาง ยิ๋มอิ๋งอิ๋งที่เป็นทายาทหนึ่งเดียวของประมุขยิ่นฮั้วฮั้งที่สาบสูญมันก็คงเป็นไปตามที่เขาคาดหวังไว้อย่างนั้น  แต่แล้ววันเวลาอันแสนสุขนั้นก็ต้องจบลงด้วยการย่างกรายมาถึงของบุคคลผู้หนึ่ง...

ก่อนที่จะกล่าวถึงยิ่มอิ๋งอิ๋งต่อไป  ขอตัดไปเปิดตัวพระเอกของเรื่องกันซะก่อน...

...ที่เมืองเจียงหนานยังมีศิษย์พี่ศิษย์น้องสามคนกำลังเดินทางกลับไปสำนักหัวซาน คนแรกเป็นพี่ชายใหญ่นามว่า เล่งฮู้ชง คนรองถัดมาเป็นชายเช่นกันนามว่า ลู่ต้าโหย่ว  คนสุดท้ายน้องเล็กเป็นหญิงสาวสวยนามว่า งักเล็กซัง  ทั้งสามมักมีเรื่องทะเลาะกันเสมอเนื่องจากเล่งฮู้ชงที่เป็นศิษย์พี่ใหญ่นั้นมีนิสัยชอบเล่นการพนันขันต่อทุกชนิดเป็นชีวิตจิตใจ  ส่วนน้องเล็กนั้นนางก็ขี้งอนขี้น้อยใจ และเอาแต่ใจตนเอง...

...และครั้งนี้ก็เกิดเรื่องเพราะความเป็นผีพนันของเล่งฮู้ชงจนได้  เขาได้ไปเล่นการพนันจนเสียกระบี่ที่อาจารย์เจ้าสำนักมอบให้  งักเล้งซังนางโกรธเล่งฮู้ชงมาก  จึงคิดแก้เผ็ดเขาให้เจ็บแสบในระหว่างที่กำลังเดินทางกลับสำนักหนนี้

เล้งฮู้ชง

เดินต่อมาสักครู่เขาเห็นชาวบ้านมุงดูประกาศ  จึงแทรกตัวเข้าไปดูกับเขาบ้าง  พอเห็นเป็นประกาศรับแรงงานรายได้งามจึงเข้าไปสมัครทันที  แต่ว่างานที่ประกาศประกาศไว้นั้นที่แท้เป็นการขุดหลุมฝังศพชาวหมู่บ้านเฉาเพื่อกวาดค้นหาทรัพย์สินที่มีค่าเพราะความโลภของนายอำเภอนั่นเอง

ในขณะที่ขุดหลุมอยู่นั้นจู่ๆเกิดแผ่นดินถล่มอย่างกระทันหัน  นายอำเภอกลัวความผิดสั่งให้ทหารฆ่าคนงานปิดปากและขโมยทรัพย์สินจากศพคนตายไปได้มากมาย  เล่งฮู้ชงหนีเอาตัวรอดได้ทัน  โดยการวิ่งหนีเข้าไปในป่า...

...ฝ่ายยิ่นอิ๋งอิ๋งเดินทางเข้าป่าไปเก็บสมุนไพร  ขณะจะเดินทางกลับบ้านได้เจอชายผู้หนึ่งเดินมาดักหน้านางไว้

ยิ่นอิ๋งอิ๋ง

"ผ่านบทเรียนยังไม่รู้สำนึก มันยังจะแกว่งเท้าหาเสี้ยนอีก"
"ท่านพี่ เขาคือผู้ใดหรือคะ"
"มันเป็นคนไม่เอาไหนที่เคยแพ้ข้า"
"ตายแล้วท่านพี่  เขาจะกลับมาแก้แค้นท่านหรือเปล่า ท่านพี่ท่านต้องระวังตัวให้มากนะคะ"

ทั้งสองต่อสู้กัน  แต่ด้วยวรยุทธที่สูงส่งของตงฟางปุป้าย  ทำให้เค๊กเอี๊ยงไม่สามารถต้านทานได้  และในที่สุดก็ต้องเป็นฝ่ายที่พ่ายแพ้อย่างหมดรูป  และเค๊กเอี๊ยงก็ถูกจับกุมตัวกลับไปที่ผาไม้ดำ

...ในขณะที่ตงฟางปุป้ายเจรจากับเค๊กเอี๊ยงให้ยอมสยบ  หมอเพ้งก็ฟื้นฟูความทรงจำให้ยิ่นอิ๋งอิ๋งจนนางจำอดีตทั้งหมดที่ผ่านมาได้ทั้งหมด...

เมื่อนางจำเหตุการณ์ในอดีตได้ทั้งหมด  นางก็กลับเปลี่ยนแปลงนิสัยไปอย่างรวดเร็ว  จากเด็กสาวที่สุภาพอ่อนโยนและเรียบร้อยกลายเป็นสาวน้อยที่อำมหิตและเลือดเย็นในบัดดล

"ต่อไปห้ามมาเรียกชื่อข้านะ  ท่านไม่เพียงฆ่าพ่อของข้า  ทั้งยังมาหลอกข้าอีกถึง 12 ปี"

ตัดกลับมาที่สามพี่น้องหัวซาน  ทั้งสามเดินทางเข้าเมืองได้เห็นประกาศของทางการเรื่องให้รางวัลสำหรับคนที่บอกเบาะแสเกี่ยวกับคดีหมู่บ้านเฉา น้องทั้งสองพากันสนใจ  แต่เล้งฮู้ชงผู้พี่ใหญ่กับส่ายหน้า

"ร้อยตำลึง  พวกเจ้านึกว่ามันมีงานสบายแบบนี้ด้วยหรือ  จะบอกให้รู้  ถ้าทางการไม่เชื่อเรา  นึกว่าคนที่ตายในสุสานรวมทั้งนายอำเภอเป็นเป็นฝีมือข้า  ข้ามิตกอยู่ในที่นั่งลำบากหรือ  อย่าแกว่งเท้าไปหาเสี้ยน  รีบกลับไปสำนักดีกว่า  ไปรายงานเรื่องทั้งหมดให้อาจารย์ฟัง  อีกอย่าง  ตอนนี้มันเกิดอะไรขึ้นกันแน่ข้าก็ไม่รู้"

งักเล็กซัง

ระหว่างที่ทั้งสามเดินทางกลับสำนัก  ก็ได้พบกับซือซิ่วคนของสำนักฉิงเฉินที่เข้ามาลวนลามงักเล็กซัง  เล่งฮู้ชงจึงแสดงฝีมือขับไล่พวกมันไปได้ในที่สุด...

ปล.ตอนนี้เป็นตอนแรกที่ผมพิมพ์และตกแต่งด้วยแท็บเล็ตร้อยเปอร์เซ็นต์ ทำไปแล้วถึงรู้ว่า  แท็บเล็ตมันทำได้ทั้งหมดก็คงโอเคกัน...นะครับ ^_^

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

nonstopper

kaithai

ธิดาเทพ  กลับคืนโหมด โหดได้ใจเลย

คำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................................................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

crazydiver

ขอบคุณครับ ฟื้นความจำได้แล้วจำเรื่องที่ผ่านมากับเค๊กเอี้ยงได้ไหม

asdbox555

Phoenixxy

ขอบคุณมากครับ รอติดตามอย่างต่อเนื่อง....ชอบแนวหนังจีนมากครับ

navy868

เจริญล่ะ พระเอกชอบเล่นการพนัน ศิษย์สำนักหัวซานซะด้วยนะนั่น...

malin

พี่เล้งฮู้ ของผมมาแล้วจะได้เริ่มจัดใครเลยไหม แถมอิ๋งอิ๋ง ฟื้นความจำแล้วด้วย

mongk

songsak

ขอบคุณครับ  ศิษย์พี่เล้งฮู้ชง จะช่วยศิษย์น้องคนสวยได้ไหมนะ ลุ้นตามเลยครับ

pinmonkey

ผูกปมใหม่ นางเอกเป็นคนรักของเค๊กเอี้ยง มาเจอพระเอกเหล็งฮู้ชง จะมันส์ขนาดไหน น่าติดตามจริง ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

ggg12114

นี่มันตัวละครที่ผมชอบที่สุดเลยนะนี่ขอให้เทพๆไปเรื่อยๆน้า

review1972

แนวเรื่องเนื้อหาดีมากครับ ขัดเกลาความเนียนอีกสักเล็กน้อยจะแจ๋วมากครับ