ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ว่าจะรีเมคงานใหม่ครับ ถามความเห็นทุกคนดู

เริ่มโดย joker socool, มีนาคม 21, 2017, 12:15:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joker socool

อยากรู้ว่ามีใครชอบเรื่องผีบ้างครับ...  เพราะสัญญาว่าจะเอาคุณPEACH91มาเป็นนางเอกของเรื่องเลยจะเขียนให้ได้แต่นึกพล๊อตไม่ออกจนเมื่อสองสามวันก่อนนึกได้ว่าเคยแต่งเรื่องผีเอาไว้เป็นตอนๆหลายตอนอยู่เลยว่าจะจับคุณPEACH91มาเป็นนางเอกซะเลย  จะรีเมคเรื่องนี้ใหม่เพราะตอนแต่งไม่ได้มีนางเอกเลยมีแค่สยอง  แต่เอาไว้หลังสอบไปค้นสมุดที่แต่งเรื่องนี้ก่อน  ส่วนตอนนี้เอาแค่เรียกน้ำย่อยสั้นๆไปก่อนจะได้เช็คด้วยว่าควรเอาเรื่องนี้มารีเมครึเปล่า  ไม่รู้ว่าที่นี่มีใครสนใจเรื่องสยองบ้างมั้ยน่ะครับ

Tell to tel  เรื่องเล่าเคล้าวิญญาณ

1.เปิดรายการ

ร้อยเรียงเรื่องเล่าเล่าเรื่อง
ร้อยภูตร้อยเมืองร้อยป่า
ร้อยเรียงถ้อยคำนานา
ร้อยชะตากับภูตผีพราย

ธีร์อ่านสโลแกนของรายการที่หน้าห้องอัดเพื่อซึมซับความน่ากลัวเข้าไปก่อนจะเปิดประตูสู่อีกโลกหนึ่งของเขาซึ่งมีแต่เรื่องราวสยองขวัญคอยเรียงแถวดาหน้ากันเข้ามาให้เขาได้คอยสดับฟัง  แน่ล่ะ  เขาคือผู้จัดรายการวิทยุ  คือ DJ คือะไรก็แล้วแต่ที่คนจะเรียก  และที่สำคัญเขาคือคนที่เป็นแกนนำหลักของคลื่นนี้
เพื่อนร่วมงานของเขามีอยู่แค่สองสามคน.....................

cd13579

สนใจรับคนช่วยคิดพล็อตซักตำแหน่งมั้ยครับ 55555+

สนใจหาคนเล่าประสบการ์ผีให้ฟังอยู่เลยครับ5555
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

malin

น่าสนใจมากเลยครับ เล่นเรื่องแบบนี้ สามารถแบ่งเป็นตอน ได้อีก ผมนี้รออ่านผลงานของท่านเลยครับ

ขอบคุณมากครับcolor]

thep59

น่าสนใจมากเลยครับ  ผมรออ่านผลงานของท่านครับ

ขอบคุณมากครับ

GoDeRsOuL

จัดเลยครับ เดี๋ยวผมปล่อยตาม ปั่นใกล้เสร็จแล้วด้วย ไม่รู้จะทัน 24นี้ไหม จะเอาลงประกวด ฮ่าๆ

ของผมคงสิ้นเดือนเลยแหละครับยังไม่ได้กลับบ้านไปค้นเลย55555

pljimmylq

ปักมุดรออ่านเลยครับ ::Glad::
แนวผียังไงก็ได้ แต่อย่าเอาแบบscary movieก็พอ เกรียนเกิ๊น  ::Oops::

tanavong

ผมไม่ชอบเรื่องผีเลยครับ เพราะอ่านแล้ว มโน ไม่ได้เสียจริง
ถ้าเป็นแบบเหนือโลกแบบอื่น อย่าง x men ยังพอได้ แต่ช่วงนี้แนวนี้ในบอร์ดก็มีอยู่หลายเรื่องพอควร

ใจจริงอยากให้ผู้แต่ง ทั้งหลายแต่งให้จบเป็นเรื่องๆ แต่เท่าที่เห็น หลายท่าน แต่งไม่จบซะเป็นส่วนใหญ่ ไม่ทราบว่าเป็นเคล็ดหรือเปล่าครับ

เป็นเคล็ดขัดยอกครับ  คิดไม่ออกเลยไม่แต่งต่อกัน  เอาเป็นว่าพักโครงการนี้ไว้ชั่วคราวดีกว่า หันไปแต่งเรื่องสั้นแทน  จบชัวร์กว่าด้วย ขอบคุณมากครับ ผมนี่ได้ความคิดดีๆเลย

areja

บร๊ะไม่ชอบดูหนังผีแนวสยองขวัญ แต่ชอบฟังคนอื่นเล่านะ เรื่องเสียวแนวแปลกๆก็ชอบอ่านได้ๆ ::Yes!::
ว๊าวๆ คุณ cd13579 ขอแสดงด้วยหรือนั้น ฮ้าฮ่า เดี๋ยวระวังโดนแกล้งออกมาไม้เสียบก้นต๋ายฉากแรกนะ คริคริ๊

ปั้นมาเลยคะ เดียวจะรออ่านด้วย ช่วงปีมานี้งานเสียวเยอะแต่หาเวลานั่งอ่านเรื่องใดยาวๆไม่ได้เลย
สมาชิกแกว่ง เดียวมีเวลาจะเก็บงานไรต์หลายๆท่านเสพ เรื่องน่าอ่านเยอะมากมว๊าก ขอบคุณไรต์ทุกนาม
ไว้ ณ.ที่นี้ที่ระบายสีสรรเรื่องเสียวลงในเวปอย่างต่อเนื่องเก่าหายมั่งใหม่มามั่ง

ท่านใดเจอเกรียนหรือพบปัญหาทำให้ไม่สบายใจเกี่ยวกับ รีพลายสมาชิด ส่งลิงค์ปัญหามาพร้อมชื่อให้ mod ทุกท่าน
หรือ มาที่ pm แว่นได้นะ เดียวแว่นเข้าออกเวปอยู่ทั้งวันจะมาเช็คบิลให้เป็นรายๆไปจ๊ะ..

พัดลม

อ้างจาก: joker socool เมื่อ มีนาคม 21, 2017, 12:15:48 ก่อนเที่ยง
อยากรู้ว่ามีใครชอบเรื่องผีบ้างครับ...  เพราะสัญญาว่าจะเอาคุณPEACH91มาเป็นนางเอกของเรื่องเลยจะเขียนให้ได้แต่นึกพล๊อตไม่ออกจนเมื่อสองสามวันก่อนนึกได้ว่าเคยแต่งเรื่องผีเอาไว้เป็นตอนๆหลายตอนอยู่เลยว่าจะจับคุณPEACH91มาเป็นนางเอกซะเลย 

::HoHo::

โพล่มาแล้วคนที่สัญหากับเค้าไว้ว่าจะจับมาเป็นนางเอก แล้วคนอื่นๆที่ไปตามจีบ peach91 เป็นนางเอก แต่งเรื่องให้เค้ารึยังรึ

รึว่ามั่วแต่จีบเลยไม่ได้แต่ง(เรื่อง) ::DookDig::
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน