ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทับทิม PT5

เริ่มโดย darkfrl, มีนาคม 21, 2017, 11:11:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somc217

อ่านดูรู้สึกว่าเป็นเรื่องที่ซับซ้อนซ่อนเงื่อนอยู่มาก จนเดาไม่ออก เลยทำให้น่าติดตามมากครับ
ขอบคุณมากๆ

teerawatc

หลังจากกลับไปอ่านตอนเก่าก็กลับไปค้นเรื่องราวตำนานต่างๆ ความสามารถของทับทิมก็คงเป็นซักคิวบัส บุตรของอดัมกับลิลิธ

มีความสามารถเข้าถึงความฝันได้ ใช้ความสวยงามหลอกล่อเหยื่อให้ถึงจุดสุดยอด เพื่อใช้เป็นพลังกับตนเอง

ส่วนพ่อของสามสาวคงจะเป็นลูซิเฟอร์เทวดาตกสวรรค์ ซึ่งสาเหตุที่ตกสวรรค์ก็เพราะไปล่อลวงลิลิธกลายเป็นแวมไพร์

พระเจ้าจึงสร้างหญิงสาวขึ้นใหม่คืออีฟเพื่อคู่กับอดัมเป็นมนุษย์คู่แรกของโลก

ส่วนสาเหตุที่ทับทิมและสามสาวเข้ามาพัวพันกับกับเทพและพลอยยังเดาไม่ออกครับ คงต้องรอติดตาม
ไปก่อน

ความรักครั้งใหม่ของเทพและพลอยเริ่มต้นด้วยดี แต่คิดว่าสามสาวคงจะสร้างอุปสรรคขัดขวางทั้งสองแน่นอน

เพราะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับทับทิมมีคอยช่วยเหลือเทพกับทับทิม จากตอนครั้งแรกที่บอกให้เทพไปช่วยพลอยจากแก็งค์ข่มขืน

ไรท์เตอร์เขียนเรื่องราวได้น่าติดตามมากๆ เพราะนำตำนานอภินิหาร มาผูกกับเรื่องราวความรักความใคร่ได้ลงตัวดีทีเดียว

darkfrl

อ้างจาก: teerawatc เมื่อ มีนาคม 22, 2017, 02:48:59 หลังเที่ยง
หลังจากกลับไปอ่านตอนเก่าก็กลับไปค้นเรื่องราวตำนานต่างๆ ความสามารถของทับทิมก็คงเป็นซักคิวบัส บุตรของอดัมกับลิลิธ

มีความสามารถเข้าถึงความฝันได้ ใช้ความสวยงามหลอกล่อเหยื่อให้ถึงจุดสุดยอด เพื่อใช้เป็นพลังกับตนเอง

ส่วนพ่อของสามสาวคงจะเป็นลูซิเฟอร์เทวดาตกสวรรค์ ซึ่งสาเหตุที่ตกสวรรค์ก็เพราะไปล่อลวงลิลิธกลายเป็นแวมไพร์

พระเจ้าจึงสร้างหญิงสาวขึ้นใหม่คืออีฟเพื่อคู่กับอดัมเป็นมนุษย์คู่แรกของโลก

ส่วนสาเหตุที่ทับทิมและสามสาวเข้ามาพัวพันกับกับเทพและพลอยยังเดาไม่ออกครับ คงต้องรอติดตาม
ไปก่อน

ความรักครั้งใหม่ของเทพและพลอยเริ่มต้นด้วยดี แต่คิดว่าสามสาวคงจะสร้างอุปสรรคขัดขวางทั้งสองแน่นอน

เพราะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับทับทิมมีคอยช่วยเหลือเทพกับทับทิม จากตอนครั้งแรกที่บอกให้เทพไปช่วยพลอยจากแก็งค์ข่มขืน

ไรท์เตอร์เขียนเรื่องราวได้น่าติดตามมากๆ เพราะนำตำนานอภินิหาร มาผูกกับเรื่องราวความรักความใคร่ได้ลงตัวดีทีเดียว

วิเคราะได้เยี่ยมเลยครับ  ใกล้เคียงกับที่ผมใช้จริงๆมาก และยังเป็นตำนานเกี่ยวกับเรื่องศาสนาด้วย  ต่างกันแค่ตำนานที่ผมเลือกเป็นตำนานของโลกตะวันออก  แต่โดยรวมแล้วโครงเรื่องก็ใกล้เคียงกันครับ

sparrow_ap

เดาไม่ออกเลยว่าสามสาวข้างบ้านกับทับทิมมีความสัมพันธ์กันแบบไหน
แต่ตอนที่เทพกับหนูพลอยคุยกันนี่น่าอิจฉาจรืงๆครับ บรรยากาศโรแมนติกสุดๆ

tetete

บอกรักกันในบรรยากาศแบบนี้โรแมนติคมากครับ

yoyoh

ไม่อยากเดาเนื้อหาตอนไป
ขอแค่ตามอ่านไปเรื่อยๆแบบนี้ก็พอครับ เนื้อหาที่แต่งจัดว่าดีมากเลยครับ

dujimak

เนื้อเรื่องอ่านแล้วสนุกมากเลยครับได้ลุ้นได้ติดตาม มีโหดสายดูดบ้าง
ขอบคุณผู้ประพันธ์ครับ

biggiggog

ตอนนี้เดินเรื่องแบบเบาๆ
แต่เรื่องของสาวๆ ยังมีข้อมูลไม่พอ
เลยยังตึ๊บอยู่
ขอบคุณมากๆครับ ::Dizzy::

biochem

เด็กสาวเบือนหน้าจากชายหนุ่ม  หันไปมองบุษราคัมจำนวนนับไม่ถ้วนที่ส่งประกายระยับบนผิวแม่น้ำอย่างไม่มีความหมาย

ผมชอบท่อนนี้จัง ตามอ่านผลงานมาจนถึงตอนนี้ พบว่าผู้เขียนฝีมือชั้นครูเลยทีเดียว เรื่องแบบนี้ ไม่ต้องมีฉากอีโรติกมากก็ได้ครับมมันดีเกินพอแล้ว

3hman

นึกถึงชนเผ่าในตำนาน ชื่อเผ่าจะปุ จากหนังสือเรื่องสั้นของกวีซีไรท์คนหนึ่ง
อยู่ในป่าลึกมาก ใช้สาวสวยมาล่อผู้ชายต่างถิ่นไปฆ่าต่อหน้าแม่เชื้อ เพื่อขออำนวยพรด้านการเพาะปลูก
ผู้ชายหรืออาจรวมผู้หญิง สามารถใช้มนต์กลายร่างเป็นหมาดำขนาดใหญ่ได้ นิยมประดับกายด้วยงาช้าง

elviswhat

ยังเดาทางไม่ถูกเลยว่าทับทิมกับสามสาวนี่จะเป็นใครมายังไง

devilzoa

อันนี้ก็ต้องรอดูสามสาวกับทับทิมคงจะมันแน่นอน

gumpxxxx

ทำท่าจะเปิดตัวละครออกมาทั้งหมด กลับ ผูกเงื่อนเข้าไปอีก สนุกมากครับ เก่งจริงๆ ขอบคุณมากครับ

donki

ชอบครับ สละสลวย ถึงไม่มีบทอีโรติค ก็อ่านเพลิน ว่าแต่ ทับทิมกับสามสาวนี้ไม่มี ความรู้เลยว่า เป็นแนวไหน

tacklove

ถึงว่าสิลีลาแต่งเปลี่ยนไป นึกว่าเปลี่ยนคนแต่งซะอีก แต่ไม่เป็นไรครับ ตราบใดที่ทับทิมกะพี่เทพยังอยู่ ว่าแต่ทับทิมจะสู้ไหวเหรอเนี่ย สามสาวพี่น้องกะอีกหนึ่งพ่อเชียวนะ