ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ใกล้จะสงกรานต์กันแล้ว ไปเที่ยวไหนกันหรือเปล่าครับ???

เริ่มโดย HypN♥s, เมษายน 01, 2017, 10:26:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

ผมอยู่เฝ้ากรุงเทพ อันที่จริงก็ว่าจะเที่ยวเหมือนกันพอดีคิดว่าไม่ว่างช่วงสงกรานต์ก็เลยไม่ได้ไปไหน

มาถึงตอนนี้เพิ่งรู้ตัวว่าว่าง จะเปลี่ยนใจไปเที่ยวก็ไม่ทันแล้ว ทัวร์เต็มหมด จะไปเที่ยวต่างจังหวัดก็กลัวรถเยอะ กลัวคนเยอะ

ขออยู่เฝ้ากรุงเทพละกัน  ::Sobad::

genewaj

ไม่ต้องกลัวเหงานะครับผมก็อยู่เฝ้ากรุงเทพฯเหมือนกัน(อยู่ทุกปี) อยู่เป็นเพื่อนกันครับ
ปล.ผมว่ากรุงเทพฯช่วงปีใหม่หรือสงกรานต์น่าอยู่นะครับ ไปไหนมาไหนสะดวกมาก รถไม่ติดเลย ออกไปกินข้าว เดินห้าง ดูหนัง ง่ายดาย คนน้อย ไม่ต้องรอคิวเหมือนปกติ

thanee

kaithai

คงไปก่อนสงกรานต์ และหลังสงกรานต์
ช่วงสงกรานต์ นอนอยู่บ้าน อิอิ (ออกไปไหนก็เปียกนิ)

areja

สงกรานต์แว่นไม่เท้วไม่เดินทางจะออกไปไหนไม่เกิน 500 เมตรจากบ้าน กลัวอันตรายพวกเมาแล้วขับ
และเทศกาลเหล่านี้ แว่นยังคิดเสมอว่าเป็นเทศกาลความตาย จากยอดสถิติเทศกาลบ้านเราประเทศเรา
มีคนสังเวยไม่ขาด ยอดเรียกว่าไม่เคยลดจำนวนผู้สูญเสียจากเทศกาลยังมาก อย่างไรใครเท้วใครเดินทาง ::Horror::
แว่นขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองตลอดทิปเทศกาลสงกรานต์ทุกท่านทุกนามนะคะ..

Vinsmoke

ปีนี้กลับทั้งบ้านตัวเองและบ้านแฟน ออกจากกรุงเทพก่อนสงกรานต์และกลับมาอีกทีหลังสงกรานต์  ::HoHo:: ปีที่แล้วอยู่กรุงเทพนะ ตอนแรกคิดว่าอยู่กรุงเทพช่วงเทศกาลน่าจะใช่ชีวิตสบายขึ้นขับรถสะดวกหากินอะไรก็ไม่ลำบาก

แต่ที่ไหนได้พออยู่จริงๆ โครตลำบากเลยร้านอาหารแถวที่พักปิดหมด ข้าวกล่องเซเว่นหมดไวมาก (แถวที่พักมีเซเว่นที่เดียว) กินข้าวที่ห้างทุกวันก็ไม่ไหว ::Crying:: ดีอยากเดียวคือขับรถสะดวก ::Foo:: ปีนี้จึงตัดสินใจกลับบ้านดีกว่า ::HoHo::

HypN♥s

อ้างจาก: areja เมื่อ เมษายน 01, 2017, 11:24:23 ก่อนเที่ยง
สงกรานต์แว่นไม่เท้วไม่เดินทางจะออกไปไหนไม่เกิน 500 เมตรจากบ้าน กลัวอันตรายพวกเมาแล้วขับ
และเทศกาลเหล่านี้ แว่นยังคิดเสมอว่าเป็นเทศกาลความตาย จากยอดสถิติเทศกาลบ้านเราประเทศเรา
มีคนสังเวยไม่ขาด ยอดเรียกว่าไม่เคยลดจำนวนผู้สูญเสียจากเทศกาลยังมาก อย่างไรใครเท้วใครเดินทาง ::Horror::
แว่นขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองตลอดทิปเทศกาลสงกรานต์ทุกท่านทุกนามนะคะ..

แสดงว่าแถวบ้านเล่นกันหนักเหมือนกันนิ
สงกรานต์ผมเรียกว่า นรกแตก เพราะผีห่าซาตานผุดออกจากขุมนรก ออกมาหัวแดง ตัวดำ แว้นซ์มอไซค์เต้มเลย

อ้างจาก: kaithai เมื่อ เมษายน 01, 2017, 11:07:43 ก่อนเที่ยง
คงไปก่อนสงกรานต์ และหลังสงกรานต์
ช่วงสงกรานต์ นอนอยู่บ้าน อิอิ (ออกไปไหนก็เปียกนิ)
ไปเที่ยวไหน ไปด้วยยย  ::Ahh::

ผมกลับชุมพรครับท่านเด๋วถ่ายรูปสวยๆมาฝากนะคร๊าฟ

อย่าลืมถ่ายคลิปมาลงด้วยนะ จะรอดู  ::HeyHey::

อ้างจาก: genewaj เมื่อ เมษายน 01, 2017, 10:51:47 ก่อนเที่ยง
ไม่ต้องกลัวเหงานะครับผมก็อยู่เฝ้ากรุงเทพฯเหมือนกัน(อยู่ทุกปี) อยู่เป็นเพื่อนกันครับ
ปล.ผมว่ากรุงเทพฯช่วงปีใหม่หรือสงกรานต์น่าอยู่นะครับ ไปไหนมาไหนสะดวกมาก รถไม่ติดเลย ออกไปกินข้าว เดินห้าง ดูหนัง ง่ายดาย คนน้อย ไม่ต้องรอคิวเหมือนปกติ
ทุกทีไม่ค่อยได้อยู่กรุงเทพเพราะแถวบ้านเล่นกันหนักมาก ทั้งเครื่องเสียง ทั้งแว้น
ส่วนมากถ้าไปไปต่างจังหวัดก็ไปต่างประเทศน่ะ
ปีนี้ลองอยู่กรุงเทพซักปี

HypN♥s

อ้างจาก: Vinsmoke เมื่อ เมษายน 01, 2017, 11:29:32 ก่อนเที่ยง
ปีนี้กลับทั้งบ้านตัวเองและบ้านแฟน ออกจากกรุงเทพก่อนสงกรานต์และกลับมาอีกทีหลังสงกรานต์  ::HoHo:: ปีที่แล้วอยู่กรุงเทพนะ ตอนแรกคิดว่าอยู่กรุงเทพช่วงเทศกาลน่าจะใช่ชีวิตสบายขึ้นขับรถสะดวกหากินอะไรก็ไม่ลำบาก

แต่ที่ไหนได้พออยู่จริงๆ โครตลำบากเลยร้านอาหารแถวที่พักปิดหมด ข้าวกล่องเซเว่นหมดไวมาก (แถวที่พักมีเซเว่นที่เดียว) กินข้าวที่ห้างทุกวันก็ไม่ไหว ::Crying:: ดีอยากเดียวคือขับรถสะดวก ::Foo:: ปีนี้จึงตัดสินใจกลับบ้านดีกว่า ::HoHo::
น่าอิจฉา ได้ไปเที่ยวกับแฟน
แต่ก็จริงนะ ช่วงสงกรานต์นี่ค่อนข้างลำบากต้องหากินเอง คนใช้กลับบ้านกันหมด
จะหากินก็ไปกินในห้าง หรือไม่งั้นก็หาพวกอาหารแช่แข็งมาตุนไว้ เสื้อผ้าก็ไม่มีคนซักให้ จานก็ต้องล้างเอง

Vinsmoke

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ เมษายน 01, 2017, 12:25:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vinsmoke เมื่อ เมษายน 01, 2017, 11:29:32 ก่อนเที่ยง

น่าอิจฉา ได้ไปเที่ยวกับแฟน
แต่ก็จริงนะ ช่วงสงกรานต์นี่ค่อนข้างลำบากต้องหากินเอง คนใช้กลับบ้านกันหมด
จะหากินก็ไปกินในห้าง หรือไม่งั้นก็หาพวกอาหารแช่แข็งมาตุนไว้ เสื้อผ้าก็ไม่มีคนซักให้ จานก็ต้องล้างเอง
นี้มันลูกคุณหนูชัดๆ  ::HoHo:: อิจฉาท่านฮิปที่มีคนช่วยทำงานบ้านหาข้าวให้กิน ของผมทำทุกอย่างแฟนใช่อย่างเดียว ::Crying::

Vinsmoke

อ้างจาก: areja เมื่อ เมษายน 01, 2017, 11:24:23 ก่อนเที่ยง
แว่นขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองตลอดทิปเทศกาลสงกรานต์ทุกท่านทุกนามนะคะ
อันนี้เห็นด้วยกับคุณแว่นช่วงเทศกาลนี้อันตรายจริงๆ ::Horror:: ส่วนผมเมื่อต้องกลับบ้านช่วงเทศกาล ผมเลือกที่จะกลับเครื่องบินมากกว่ารถยนต์ ผมคิดว่าน่าจะปลอดภัยกว่าและที่สำคัญไม่ต้องเสียเวลานั่งรถนานๆ ด้วย

joker socool

ผมคงไปข้าวสาร(ถ้าเพื่อนมันชวนนะครับ)ไปไหว้พระกับดูสาวๆเล่นน้ำเพลินๆ...ไม่รู้แฟนจะปล่อยตัวให้ไปดูสาวอื่นรึเปล่าเนี่ย T_T

HypN♥s

อ้างจาก: joker socool เมื่อ เมษายน 03, 2017, 12:58:29 ก่อนเที่ยง
ผมคงไปข้าวสาร(ถ้าเพื่อนมันชวนนะครับ)ไปไหว้พระกับดูสาวๆเล่นน้ำเพลินๆ...ไม่รู้แฟนจะปล่อยตัวให้ไปดูสาวอื่นรึเปล่าเนี่ย T_T
ปีนี้เห็นบอกถนนข้าวสารไม่ให้จัดนี่ครับ สงสัยต้องไปส่องที่อื่นล่ะ   ::Grimace::

DawSon

สงกรานต์นี้ ก็ต้องไปหาที่แออัดๆ อยู่สิครับ นัวตลอดทาง นัวกันยาวๆ  ::GiveMe::

HypN♥s

อ้างจาก: DawSon เมื่อ เมษายน 04, 2017, 01:21:57 ก่อนเที่ยง
สงกรานต์นี้ ก็ต้องไปหาที่แออัดๆ อยู่สิครับ นัวตลอดทาง นัวกันยาวๆ  ::GiveMe::
ระวังเจอแต่กระเทยกับตุ๊ดนะ  ::HoHo::

birdkung

ชอบอ่านนิยายเสียว แชทเสียวแบบสมมุติเนื้อเรื่อง สนใจ PM มาหาได้เลยครับ :)