ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ค้างคาใจ (เรื่องที่แต่ง)

เริ่มโดย Izuna, เมษายน 11, 2017, 10:54:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Izuna

สวัสดีค่ะ.. เรื่องที่แต่งมีหลายเรื่องหลายตอนแต่ก็ยังไม่จบเพราะเนื้อหาเริ่มเว่อมากขึ้นเรื่อยๆและมีบางท่านออกมาเตือน Reply เลยหยุดเขียนไปกลัวว่าจะเว่อเกินไป 55 เลยสงสัยว่ามีคนอยากจะให้เขียนแบบเว่อๆต่ออีกรึปล่าว ถ้าไม่มีก็ไม่กล้าเขียนลงเหมือนกัน แหะๆ ถ้ามีจะเขียนต่อนะคะแต่เรื่องมันน่าจะเว่อจนเกินเรื่องจริงแน่นอน

มาถามก่อนเผื่อบางท่านสงสัยว่าทุกเรื่องที่แต่งไม่จบสักเรื่อง เพราะมันหลุดโลกจนมีคนออกมาเตือนอ้อมๆไงคะ 55 แต่ถ้าคิดไปเองว่า'ไม่ดีไม่ได้'ก็ขออภัย.. ++ แต่ว่าไม่ได้จะเลิกเขียนนะแค่จะอยากรู้ไปเพื่อจะเขียนเรื่องใหม่หรือตอนต่อดีเฉยๆ 55

ขออนุญาตลง Links ถ้าผิดกฏขออภัยจริงๆ เผื่อบางท่านจำไม่ได้ว่าเคยแต่งเรื่องไหนบ้าง
https://xonly8.com/index.php?topic=164918.msg248327#msg248327
::Shy::  ::Thankyou::  ::Falling::

พัดลม

เรื่องปกติ ลงแม่น้ำ ออกทะเล ท่องมหาสมุทร เป็นเรื่องปกติ ของ จินตนาการ

ออกไปท่องจักรวาลเลยก็ได้  ::HoHo::

ตามใจคนแต่งสิครับ เป็น นักเขียนอารมณ์ติส

ถ้าตามใจคนอ่านก็เป็นนักเขียนที่ถูกจำกัดด้วยขอบเขต

ผมชอบเป็นแบบแรกนะ เราจะลุยไปเรื่อยๆ คิดไม่ออกก็เปลี่ยนเรื่อง มีไอเดียก็เขียนต่อ

เว้นแต่ว่าเรามีจุดจบของเรื่องไว้แล้ว ที่ต้องวนกลับมา

ไม่งั้น 10 ปี ไม่มีจบ   ::HoHo::
ปล. ออก ปีละตอน ม้าง  ::Oops::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

areja

แว่นเขียนงานมาไม่สนใจ ใครจะให้ไปทางไหนเอาแบบนั้นแบบนี้ แว่นอยากเขียนอะไรก็ใส่ไป
แต่ต้องบรรยายเล่าเรื่องออกมาให้ต่อเนื่องเข้าใจ ( แต่ติดใช่คำแปลกเยอะบางที่ก็มีคนตินะ อิอิ )
เพราะนี้คือการอ่าน และให้คนอ่านมโนตามที่เราเขียน

อาจมาสปอยเพื่อนสมาชิกหรือแฟนคลับที่ตามกันมานานบ้าง ถ้าไม่ออกจากเนื้อหาที่วางไปเป็นเมนหลัก
อย่าไปใส่ใจคะ แต่ถ้าใครด่ามา ส่งชื่อมาเลยเดี๋ยว แว่นจัดการให้พวกเขียนให้อ่านฟรีแล้วเยอะ
ทำตัวเหมือนตัวเองเป็นนักวิจารณ์หัวสูงยอดฝีมือตินักเนี๊ยะ

ส่วนไม่จบนี่เรื่องปรกติคะ ไรต์หลายท่านก็เป็นเช่นนั้น อิอิ ต้องค่อยๆเก็บปิดไปที่ละเรื่อง เพราะแรงบันดาลใจในการปั้น
พอทิ้งมันจะเรื้อจะแต่งต่อที่ต้องกลับไปย้อนอ่านของเก่าต่อฟิล์ว เพื่อเขียนต่อให้เนื้อหามันเชื่อมโยง

cd13579

ยอมรับครับว่าบางเรื่องนี้ผมก็ไม่อ่านนะ คือเป็นคนไม่ชอบแนวชอบโชว์อะไรเท่าใดอยู่แล้ว(แต่บางเรื่องก็อ่านอยู่นะ5555) แต่ถ้าเราชอบเราอยากจะเขียน ก็ทำไปเถอะครับ มันคือโลกของคุณจินตนาการของคุณ อย่าให้ใครมาชี้นิ้วสั่งเรามานั่งเขียนก็เพราะอยากทำ ผมเคยนั่งคิดนั่งเครียดแบบคุณนั้นแหละ เรื่องที่แต่งคนจะชอบรึเปล่า? เราเขียนไม่ดีเหรอ เราเขียนเวอร์ไปไร้ตรรกะรึเปล่า สุดท้ายผมก็ยังหน้าด้านเขียนต่อ เพราะอะไรเหรอ เพราะใจสั่งมา ล้อเล่นเพราะเรามีไอเดียเรามีเรื่ยวราวในหัวเราทรรศคติที่อยากถ่ายทอดเรามีเรื่องราวของเรา เพราะฉะนั้นเขาเตือนก็รับฟังทำไม่ทำก็อีกเรื่องยิ่งถ้าเรื่องมากนักก็ด่าแมร่ง 

ตรงนี้ก็อยากให้แยกแยะพวกติเพื่อให้เราพัฒนากับติเพราะไม่ชอบใจด้วยนะประเภทแรกนี้ต้องรับฟังส่วนแบบสองส่งออกไปนอกโลกแมร่ง 555555+ 
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Izuna

ขอบคุณที่มาตอบค่ะ ได้ข้อสรุปแล้วว่าจะแต่งยังไงก็เรื่องของเราสินะ 55  ::Thankyou::

พัดลม

อ้างจาก: Izuna เมื่อ เมษายน 11, 2017, 07:54:12 หลังเที่ยง
ขอบคุณที่มาตอบค่ะ ได้ข้อสรุปแล้วว่าจะแต่งยังไงก็เรื่องของเราสินะ 55  ::Thankyou::

แม่นแล้วจ้า

แบบว่าเป็นพวกบ้าแหกกฏการเขียนซธด้วย
เพราะว่านี้เป็นเวป ไม่ใช่ หนังสือกระดาษ มีลูกเล่นอะไรให้เล่นมากกว่า
มันมีมิติอะไรที่เล่นได้มากกว่า ที่คิดไว้ก็ยังไปไม่ถึงไหนเลย
เพราะว่ามันกระจายกลายเป็นรากต้นไม้ แตกออกไป 27 ฉาก เลยพักไว้(ยาวววววววววววววววววววววววววววววว)
นี้ก็จะครบปีแล้ว แต่ไม่มีคนทวง ถึงมีคนทวงก็ไม่สนใจ ไม่มีอารมณ์จะเขียนเน้อออออออออ  ::Evil::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

sunnyman

ผมเองแหละตัวเบรก เพราะผู้เขียนบอกเองว่ามีอะไรแนะนำได้ ผมก็แนะนำตามความรู้สึกของตัวเอง

แต่เอาจริงๆนะผมเคารพผลงานและตัวผู้เขียนนะครับ
ถ้าเขียนมา เราชอบ เราอ่าน เราขอบคุณ
เขียนมา เราไม่อิน เราไม่อ่าน เราก็ไม่ได้ตามไปป่วนอะไร

อยากบอกผูเขัยนว่า
ทำตามใจตัวเองดีที่สุด
แต่ละแนวก็มีแฟนคลับเป็นของตัวเอง
ผู้เขียนไม่จำเป็นต้องเอาใจผู้อ่านทุกคนครับ
ถ้าผู้เขียนชอบแนวนี้ ก็ลุยต่อไป คนชอบคนสนับสนุนก็มีครับ

หากสิ่งที่ผมพิมพ์จะทำให้ผู้เขียนเป็นกังวล ผมขออภัยนะครับ
ขอบคุณที่เขียนงานมาให้อ่าน
และขอเป็นกำลังใจให้เช่นเคย

Izuna

อ้างจาก: sunnyman เมื่อ เมษายน 15, 2017, 10:54:56 ก่อนเที่ยง
ผมเองแหละตัวเบรก เพราะผู้เขียนบอกเองว่ามีอะไรแนะนำได้ ผมก็แนะนำตามความรู้สึกของตัวเอง

แต่เอาจริงๆนะผมเคารพผลงานและตัวผู้เขียนนะครับ
ถ้าเขียนมา เราชอบ เราอ่าน เราขอบคุณ
เขียนมา เราไม่อิน เราไม่อ่าน เราก็ไม่ได้ตามไปป่วนอะไร

อยากบอกผูเขัยนว่า
ทำตามใจตัวเองดีที่สุด
แต่ละแนวก็มีแฟนคลับเป็นของตัวเอง
ผู้เขียนไม่จำเป็นต้องเอาใจผู้อ่านทุกคนครับ
ถ้าผู้เขียนชอบแนวนี้ ก็ลุยต่อไป คนชอบคนสนับสนุนก็มีครับ

หากสิ่งที่ผมพิมพ์จะทำให้ผู้เขียนเป็นกังวล ผมขออภัยนะครับ
ขอบคุณที่เขียนงานมาให้อ่าน
และขอเป็นกำลังใจให้เช่นเคย

ขอบคุณค่ะที่มาตอบ ^^ อย่าคิดมากนะคะพี่ไม่ได้เบรกหรอก
คิดว่าถ้าคนอยากอ่านจริงๆคงมารีพลายบอก แต่เห็นแค่ ขอบคุณ ขอติดตาม
อะไรทำนองนี้อ่าค่ะ ซึ่งคนที่มาเขียนแนะนำส่วนมากจะติซะมากกว่า
เลยคิดว่าคงไม่ได้เรื่องแน่ๆ เลยเบรกเองและหาทางพัฒนาขึ้น

DR.MAN

อย่าไปใส่ใจครับ  จะออกทะเล ภูเขา โลกหน้า โลกหลัง  แต่งในแบบที่ท่านอยากให้เป็นครับ

ถ้าทำแล้วมีความสุขทำเลยครับ  ไม่ได้แต่งขาย ไม่ต้องแคร์คนอื่นหรอกครับ

แต่ถ้าท่านทำไปแล้วไม่มีความสุข   เลิกแต่งเหมือนผมเลยครับ  5555+

เป็นกำลังใจให้ครับ

Izuna

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ เมษายน 15, 2017, 10:51:27 หลังเที่ยง
อย่าไปใส่ใจครับ  จะออกทะเล ภูเขา โลกหน้า โลกหลัง  แต่งในแบบที่ท่านอยากให้เป็นครับ

ถ้าทำแล้วมีความสุขทำเลยครับ  ไม่ได้แต่งขาย ไม่ต้องแคร์คนอื่นหรอกครับ

แต่ถ้าท่านทำไปแล้วไม่มีความสุข   เลิกแต่งเหมือนผมเลยครับ  5555+

กรรม.. ท่านเลิกแต่งเพราะไม่มีความสุขหรอคะ 0.0

bergkamp

เขียนงานที่นักแต่งชอบเลยครับ เขียนตามคนอ่านมากไปเดี่ยวตันขึ้นมานักอ่านก็งึมงัมอีก 5555+

ส่วนตัวคิดว่า อย่าให้ต้องมีกรอบมาจำกัดตัวเองเลย เราไม่ได้เขียนเป้นอาชีพเพื่อสตางค์ซะหน่อย เอาที่สบายใจดีกว่า

อาจมีบางเรื่องคนอ่านน้อยบ้าง มากบ้างผมว่าธรรมดา เป้นกำลังใจให้ครับ

ปล. ขอ เจนผู้ไร้เดียงสา ตอนที่ 3 ด้วยครับ 55555+

cd13579

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ เมษายน 15, 2017, 10:51:27 หลังเที่ยง

อ้าวเลิกแล้วเหรอ จะทิ้งกันแบบนี้เลยจริงๆดิพี่ สงสารFC ดีๆเถอะ ::Hunger::  ::Thankyou::
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

P Eet ✦Diamond✦

You are what you write... It's your imaginations, let it run wild & free !!!
แต่ละ style ของไรต์ก้อจะมี fc ของ style นั้นๆ คะ, เป็นกำลังใจให้นะคะ ...
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥