ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ปรับปรุงห้องสาระ

เริ่มโดย joker socool, พฤษภาคม 14, 2017, 02:01:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joker socool

อ้างจาก: Iczy เมื่อ มกราคม 07, 2015, 10:42:32 ก่อนเที่ยง
เวลาที่เราแทรกภาพ ด้วยการคลิกรูป หรือด้วยการใส่แท็ก [img][/img] ก็ตาม ถ้าขนาดภาพที่จะนำมาแปะ มีขนาดความกว้างมากเกินไป ก็จะทำให้เกิดความลำบากในการดูภาพทั้งภาพในเวลาเดียวกัน วิธีง่าย ๆ คือ กำหนดความกว้างของภาพในแท็ก IMG ครับ โดยใส่คำว่า width หลัง IMG และระบุความกว้างที่ต้องการ (เป็นหน่วย pixel) ยกตัวอย่างเช่น ถ้าต้องการให้ภาพมีความกว้าง 800 pixel ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเหมาะสำหรับคนที่ยังใช้จอภาพขนาด 18-20 นิ้วอยู่ ก็จะต้องเขียนดังนี้
[img width=800]http://....xpic.jpg[/img]

ยกตัวอย่างภาพที่ท่าน Leonail โพสต์ไว้ ชื่อ บั้นท้ายใบไม้ไหว
นี่คือภาพต้นฉบับ โพสต์โดยใช้แท็ก IMG โดยไม่ระบุความกว้าง

และนี่คือภาพที่ใส่ width=800

ลองใช้ดูนะครับ

ขออนุญาตก๊อปกระทู้ความรู้ของท่าน ICZY มาแปะครับ  เอาไว้อ่านกันลืม

cd13579

หลอนที่สุด ฮารดิสพัง หนังโป๊หายครับ สยองมากเลยสะสมตั้งแต่ม.ต้น อ้าวคนละสยองเหรอ

555  ถ้าสะสมมานาขนาดนั้นแล้วจูาๆมันพังนี่ผมคงกรี๊ดแตกแน่ครับ  ปล.ของผมก็เริ่มรวนๆละ  ชักหวั่นๆเหมือนกัน
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

GoDeRsOuL

ชอบเสพเรื่องสยองเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมไหม ที่ต้องเปิดเรื่องผีฟังก่อนนอนทุกคืน
ฟังจนแฟนบ่น จนเลิกบ่น ขนาดตอน Feat กัน ยังเปิดเรื่องผี ฮ่าๆ

โอ้โหยอมใจเลยครับ  แฟนผมถ้าเห็นผมฟังเมื่อไหร่นี่จะบ่นแล้วให้หยุดฟังเลยครับ  ผมนี่เงื่อมือเลย...เงื้อไปปิดเสียง5555

Vinsmoke

แฟนเปิดมาเจอไฟล์หนังโป๊ที่สะสมมาทั้งหมดแล้วกดลบทั้งหมด  ::Crying::

สยองกว่า  เผลอลบไฟล์ผิด  หนังในHDDหายเกลี้ยง  เจ็บใจมากครับ

Vinsmoke

อ้างจาก: Vinsmoke เมื่อ พฤษภาคม 22, 2017, 10:23:49 ก่อนเที่ยง
สยองกว่า  เผลอลบไฟล์ผิด  หนังในHDDหายเกลี้ยง  เจ็บใจมากครับ
อันนี้น่าเจ็บใจกว่า ::HoHo::