ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หาคนแปล Manga

เริ่มโดย นีโอ, กรกฎาคม 03, 2017, 11:37:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

นีโอ

หากใครกำลังมองหางาน  เพียงคุณมีเวลาว่าง วันละ 1-2 ชั่วโมง ใช้คอมพิวเตอร์เป็น
แปลภาษาญี่ปุ่นเป็นไทยได้ และคลีนต้นฉบับการ์ตูนได้ ติดต่อมาที่นีโอ
คือผมอยากจะรบกวนช่วยแปลต้นการ์ตูนเรื่อง วิงแมน ครับ คุยเรื่องค่าใช้จ่ายหลังไมค์นะครับ

มีทั้งหมด 13 เล่มๆ ละประมาณ 180-200 หน้า

ตัวอย่างภาพ

ที่ต้องมารบกวน เพราะไม่มีปัญญาแปลเองครับ

areja

โอ๊ะโห้ ทุ่มทุ่น จ้างแปลกันเลยที่เดียว อาจารย์พี่นีโอนี้สุดยอด ไม่รอหาที่แบบมีคนแปลหรา
ใจร้อนจะอ่านเลยหรือ หุหุ คนชอบนี้อะไรก็ยอมเลยนะ ขอให้มีมือแปลแจ่มๆมารับงานนี้นะคะ

HypN♥s

คุ้นๆว่าเคยอ่าน แต่ผมไม่สามารถครับ  ::Sobad::

พัดลม

มะ จะเรื่อง จัตตี้ รึ วิงแมน ก็แปลให้ได้ครับ
จะเอาแบบเร็ว รึอืดเป็นเรือลากตามแม่น้ำดีละครับ  ::DookDig::

เอาต้นฉบับมาเลยครับ
แล้วเด๊วไปแปลลงที่ เวปบ้านให้ครับ
แบ่งๆกันอ่าน

แต่วิงแมนเหมือนผมจะมีฉบับแปลไทยอยู๋แล้วนะ ของหาก่อน
คุณภาพ ตามสภาพที่เขาสแกนกันมา
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

GoDeRsOuL

แบบแปลไทยมีถึงเล่ม 10 ครับ
http://koolmangathai.blogspot.com/2016/07/wing-man-pdf.html
ส่วนตัวพอแปลได้นิดหน่อยครับ ยังไงถ้าหาไม่ได้จริงๆ หลังไมค์มานะครับ ช่วยๆกันจะได้ลองงานแปลบ้าง  ::DookDig::

พัดลม

อ้างจาก: GoDersoUL เมื่อ กรกฎาคม 04, 2017, 11:40:38 ก่อนเที่ยง
แบบแปลไทยมีถึงเล่ม 10 ครับ
http://koolmangathai.blogspot.com/2016/07/wing-man-pdf.html
ส่วนตัวพอแปลได้นิดหน่อยครับ ยังไงถ้าหาไม่ได้จริงๆ หลังไมค์มานะครับ ช่วยๆกันจะได้ลองงานแปลบ้าง  ::DookDig::

ขอบคุณครับ เจอหลายเรื่องที่อยากอ่านเลย  ::WowWow::
บางเรื่องจำได้แต่เนื้อเรื่อง จำชื่อไม่ได้แล้วด้วยซ้ำไป  ::Elder::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

นีโอ

ขอบคุณแอด พัดลม มากๆครับ ช่วงนี้นั่งดูตาแฉะเลย การ์ตูนแรงบัลดานใจทั้งนั้น
ได้มาเป็นยี่สิบ สามสิบเรื่อง แต่ วิงค์แมนไม่มีคนแปลไทย สนพ.ทำท่าจะพิมพ์หลายครั้งก็พับโครงการไปหมด
ส่วนที่เป็น PDF นอกจากไม่ครบยังสแกนห่วยแตก เหลืองทุกหน้า
ต้นฉบับที่ได้มา สมบูรณ์มาก ภาพชัดแต่ดันเป็นภาษานิปปอน ถ้าภาษาประกิตพอจะแปลได้แบบ  สเน็กๆฟิชๆ

ถ้าว่างเมื่อไหร่ติดต่อมาเลยครับ รับรองว่าไม่ให้แปลฟรีๆ มีค่าอาบน้ำให้ที่โพไซดอนครับ

พัดลม

อ้างจาก: นีโอ เมื่อ กรกฎาคม 04, 2017, 08:55:08 หลังเที่ยง
ขอบคุณแอด พัดลม มากๆครับ ช่วงนี้นั่งดูตาแฉะเลย การ์ตูนแรงบัลดานใจทั้งนั้น
ได้มาเป็นยี่สิบ สามสิบเรื่อง แต่ วิงค์แมนไม่มีคนแปลไทย สนพ.ทำท่าจะพิมพ์หลายครั้งก็พับโครงการไปหมด
ส่วนที่เป็น PDF นอกจากไม่ครบยังสแกนห่วยแตก เหลืองทุกหน้า
ต้นฉบับที่ได้มา สมบูรณ์มาก ภาพชัดแต่ดันเป็นภาษานิปปอน ถ้าภาษาประกิตพอจะแปลได้แบบ  สเน็กๆฟิชๆ

ถ้าว่างเมื่อไหร่ติดต่อมาเลยครับ รับรองว่าไม่ให้แปลฟรีๆ มีค่าอาบน้ำให้ที่โพไซดอนครับ
::HoHo:: ::HoHo::
จะว่าว่างก็ว่างครับ ไม่ว่างก็ไม่ว่างครับ
แปลเล่นเป็นงานอดิเรก

ช่วงนี้ตั้งเป้าว่าต้องแปล กามศูตรไดอารี่ ให้พวก เด็กน้อย วัยอยากลอง ได้อ่านกัน เพื่อว่าจะท้องก่อนวัยน้อยลง

ส่งมาได้นะครับ แต่แปลตามเวลาว่าง นี่ไปตามเก็บ 2001 night เจอที่เวปนอก ภาพใสกริ๊บเลย
ตาม apple seed  ได้ด้วย
แล้วไปเจอ akira สีอีก
::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::
::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!::
นี้ยังตามล่าไม่หมดเวป เพราะว่ามันจัดเก็บไว้มั่วไม่เป็นระเบียบ

kaithai

สบายแล้ว ท่าน นีโอ
ถ้า ท่านพัดลมรับปากแบบนี้
ส่งงานได้เลย 

ขอส่งแรงเชียร์นะ เพราะผมไม่สามารถ อิอิ

พัดลม

ผมไม่มี raw wing man มีแต่ของ justy แปล just ก่อนละกัน
แต่ว่า เป็น version 7 เล่ม จบนะครับ แล้วก็ ขาดเล่ม 7  ::Sobad::