ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จากใจผู้แต่ง "เกมรักภารโรงเฒ่า" มีอะไรอยากพูดครับ

เริ่มโดย nato87, กรกฎาคม 08, 2017, 02:32:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

สวัสดีครับ ผมเป็นผู้แต่งบทประพันธ์เรื่อง "เกมรักภารโรงเฒ่า" ซึ่งตอนนี้อาจเรียกได้ว่าเป็นงานเขียนที่ร้อนแรงที่สุดในห้องบทประพันธ์หากวัดจากจำนวนคอมเมนท์ จริง ๆ ผมอยากบอกนี่คืองานเขียนแนว 18+ ของผมชิ้นแรกเลยนะ คุณอาจไม่เชื่อ แต่นี่คือเรื่องจริง ก่อนหน้านั้นก็เคยมีงานเขียนมาบ้าง แต่ไม่ได้เกี่ยวกับแนววาบหวิวเท่าไร จึงเรียกได้ว่านี้คืองานแรกจริง ๆ ที่ปลดเปลื้องสิ่งที่ซ่อนอยู่ภายใต้หน้ากากศีลธรรมของผม ไม่ได้คิดว่างานชิ้นนี้จะได้รับความนิยมขนาดนี้ หลายสิ่งหลายอย่างผมได้รับแรงบันดาลใจจากนักเขียนใต้ดินหลายท่านด้วยนะครับ

แนวโคแก่กินหญ้าอ่อน เป็นแนวที่ผมชอบมาก (บอกอีกรอบ ณ ที่นี้ ผมยังไม่แก่นะ ยังหนุ่มยังแน่น) แต่หลาย ๆ ครั้งที่ผมอ่านงานเขียนแนวนี้ของไทย ผมรู้สึกว่ามันขาดอะไรไป ผมจึงพยายามเติมเต็มช่องว่างนี้ด้วยประสบการณ์และความสามารถของผม (จริง ๆ มีแนวหญิงรักหญิงด้วย ผมคิดว่าผมคงเป็นนักเขียนชายที่เขียนบทรักหญิงรักหญิงได้ละเอียดมากที่สุด ณ ขณะนี้แล้วมั้ง จริง ๆ ผมไม่ได้อะไรหรอก แค่ถือคติว่า เห็นผู้หญิงเปลือยสองคนได้กำไรกว่าคนเดียว แค่นั้นจริง ๆ)

ยอมรับว่าช่วงบทแรก ๆ ค่อนข้างมีปัญหาเหมือนกัน เพราะยังจัดสรรอะไร ๆ ไม่ค่อยลงตัว ผมยังค่อนข้างใหม่กับงานประพันธ์ชิ้นนี้ (หากแต่งจบได้ ผมคิดว่าจะรีไรท์แล้วทำไฟล์ Epub แจก ตั้งใจว่าจะให้จบภายใน 50 ตอน) แต่มาคิดอีกทีมันก็เป็นเสน่ห์ไปอีกแบบ ความสมบูรณ์แบบย่อมไม่มีในโลก ผมค่อนข้างใส่ใจเรื่องความสมจริงและความเป็นไปได้ในโลกของความจริง กล่าวคือทุกอย่างต้องมีเหตุผลรองรับและเป็นไปได้มากที่สุด อาจไม่เป๊ะเต็มร้อย แต่ทุกการกระทำนั้นมีเหตุผลรองรับ (แต่ก็มีบางอย่างที่รู้สึกขัดใจบ้างเหมือนกัน เช่น พระเอกวัย 60 มันฟิตไปป่าว 55555+ แต่ผมก็พยายามเขียนให้คนอ่านรู้สึกว่า พระเอกวัยดึกของเราไม่ได้อึด ถึก ทน และไร้ขีดจำกัด มันก็มีขีดจำกัดของมันเหมือนกัน และพร้อมจะหัวใจวายทุกเมื่อ)

แนวทางการเขียนของผมค่อนข้างเน้นรายละเอียดมาก เลยทำให้เรื่องราวดำเนินไปอย่างช้า ๆ และเป็นระเบียบ ผมละเมียดละไมในทุก ๆ ขั้นตอนของการแต่งเรื่องนี้ อยากให้มันออกมากลมกล่อมที่สุด ครบรสที่สุด ตอนแรกก็คิดว่าคนจะเบื่อ แต่ถึงจุดนี้ก็สบายใจเพราะเห็นหลาย ๆ คนคอมเม้นท์ว่าชอบ (บางคนเม้นท์ถึงขนาดว่าอ่านจนมือซ้น อันนี้ก็เกินไปนะ 5555) ผมอยากพูดอีกครั้งว่า งานเขียนชิ้นนี้ ผมอยากให้ทุกคนอ่านตั้งแต่ตอนแรก ๆ อยากให้เสพเนื้อเรื่องก่อนที่จะเสพฉากอัศจรรย์เพื่ออรรถรสที่ครบถ้วน เปรียบเสมือกินข้าวมันไก่แล้วต้องใส่น้ำจิ้ม ไม่งั้นมันคงไม่อร่อย

ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ มีอะไรก็เสนอแนะได้เสมอ ส่วนเรื่องคำผิด ขอบคุณที่หลาย ๆ คนช่วยท้วงติงนะครับ บางทีติดรีบเกิน ไม่ละเอียดพอ เลยพลาดไป ขอบคุณอีกครั้งครับ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

otsubasa-k

airfoxus

ชอบแนวนี้เหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้และรอติดตามผลงานอยู่นะครับ

P Eet ✦Diamond✦

There are several reasons why "เกมรักภารโรงเฒ่า" is a hit...
1st of all... the name is just what the general mass like to see... it is intriguing & most Thai audience just eat this style of novel up like bee found nectar ...

2nd of all ... Thai audience are drawn to the title of each episodes... very ingenious & creative... it pulls readers in ... Even I who are not into this type of plot are intrigue just by reading the title of each episodes...

3rd ... You don't get to see a hero that is in this age group very often ... People are drawn to the hero & his sex adventures...

4th ... This novel is in a drama style ... it's like reading a lakorn with added bonus of erotic scenes here & there... 555

5th ... Even though writer said that it is his first erotica, but from glancing through ... This is NOT his first writing for sure... It is richly detailed with character development ... it is a work of an experienced writer!!

****  .... I did not read this novel as of yet ... As I declare .. this type of plot is not my cup of tea...
Somehow reading about an OLD guy ... just going around banging everybody & not have a care for any woman ... is just not what get me going .... I have issues with the plot only... 

I would keep an eye on this writer and wait for the next title ... hopefully it will be something I can enjoy...

Congratulation to our writer ... this 1st time erotica is just soooo very well received by the general mass readers of this site...

It is soooo nice to see that you start to accumulate die hard fans already ...
Keep up the good work that you do.. & I hope to get to read the next title of your work!

Will be waiting to see what will you serve up next !!

Cheering you on & happy for your raving success ...
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

chaiza14

pinmonkey

อาหารตัณหาเป็นธรรมชาติของมนุษย์เรา ขงจื้อว่าไว้มั้งครับถ้าจำไม่ผิด มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ หากใจของทั้งสอง(หรืออาจจะมากกว่านั้นหว่า) ยินยอมและมีความสุขแล้วไม่เห็นจะเป็นอะไร ยิ่งคนอายุเยอะก็ยิ่งอยากแต่แรงกายอาจไม่เอื้อ แต่นี่นิยายนะครับ ผมอวยพระเอกของเรามากครับ เอาใจช่วยอยากให้จบแบบแฮ้ปปี้ เป็นกำลังใจหนึ่งให้กับท่านผู้แต่งครับผม ขอบคุณมากครับ

review1972

เห็นด้วยทุกประการครับ ชอบแนวนี้สุดๆครับ แบบชายแก่และต่ำต้อยกว่าได้อารมณ์มากครับ

asiakook

ขอให้ไรท์ปรุงแต่งอรรถรสให้มนุษย์ลุงของพวกเรา ละมุนละไมกลมกล่อมตลอดไปครับ ขอให้มีวีรกามมนุษย์ลุงทุกวัน อิอิ ขอบคุณครับ

solomon1977

โทษนะครับคือแน่ใจนะครับว่าเขียนเรื่องแรก สำนวนและการเดินเรื่อง เรียบรื่นอ่านเพลินมากถ้าไม่ออกตัวก่อนผมพาลจะคิดว่าแต่งมาหลายเรื่องแล้วซะอีกจัดว่ามีพรสวรรค์มากเลยครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับและขอบคูรสำหรับผลงานดีๆจะรอตอนต่อไปครับ

กำพล

ไม่ใครที่ไม่ผิดนอกจากคนที่ติแต่ไม่ได้ทำ คนที่ทำมักจะผิดเพราะเขาลงมือทำเลยมีข้อผิดพลาด ขอบคุณอย่างมาก

whitebag

พี่อาจจะเป็นตัวอย่างคนที่อยากแต่ง แต่กังวลและไม่มั่นใจ ขอบคุณนะครับที่บอกว่ามันไม่ยากหรอก ถ้ากล้าลงมือทำ...เจ๋งว่ะ

nato87

อ้างจาก: solomon1977 เมื่อ กรกฎาคม 08, 2017, 06:29:14 หลังเที่ยง
โทษนะครับคือแน่ใจนะครับว่าเขียนเรื่องแรก สำนวนและการเดินเรื่อง เรียบรื่นอ่านเพลินมากถ้าไม่ออกตัวก่อนผมพาลจะคิดว่าแต่งมาหลายเรื่องแล้วซะอีกจัดว่ามีพรสวรรค์มากเลยครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับและขอบคูรสำหรับผลงานดีๆจะรอตอนต่อไปครับ

ผมเคยมีงานเขียนบนดินมาพอสมควรครับ มีเขียนนิยายเป็นงานอดิเรกบ้าง ส่วนใหญ่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องอีโรติกวาบหวิวเลย นี่เป็นครั้งแรกที่ผมลองเขียนแนวนี้ดู ผมจึงมีประสบการณ์และวัตถุดิบที่ได้จากการสั่งสมจากการทำงานและงานอดิเรกยามว่างมาใช้แต่งบทประพันธ์แนวนี้

ผมไม่ได้มีพรสวรรค์อะไรหรอกครับ เป็นพรแสวงมากกว่า ยังต้องเรียนรู้อีกมาก
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

huangdi

เขียนเป็นเรื่องราวยาวขนาดนี้ได้ แล้วเนื้อเรื่องน่าติดตาม มีเงื่อนปมให้ผูก ให้แก้ ถ้านี่คือเรื่องแรก ก็ต้องบอกว่าขอให้แน่ใจได้เลยว่า เรื่องต่อๆ ไปต้องมีคนติดตามแน่นอน

ทราย ไม่เปลี่ยนแปลง

สำหรับผมนะ เนื้อเรื่องกำลังสนุกพอดี บทอัศจรรย์ไม่ถึงมาก หรือน้อยเกิน และเนื้อเรื่องไม่ Dark จนเกินไป บางเรื่องก็มั่วเละเทะจนเกินไป จนขาดความสมจริงไป เพราะสำหรับผม เข้ามาอ่านเพื่อผ่อนคลาย และไม่หมกหมุ่นกับเรื่องพวกนี้จนเกินไป แต่บางคนอ่านเรื่องพวกนี้มาก จะเกิดความติดในเรื่องเนื้อในความคิดของตัวเอง มีเรื่องข่มขื่น หรืออะไรแล้วแต่ กลัวจะไปเกิดกับในสังคมจริงๆ นะ (ผมอาจจะกลัวไปเองก็ได้) ผมเองอาจบางเรื่อง แล้วในสังคมจริง เรายังจินตนาการตามเลย แต่ต้องกลับมาห้ามความคิดในด้านลบว่า ที่อ่านมานั้นมันเป็นเรื่องแต่ง แต่งเพื่อให้สนุกสนานเท่านั้น ผมชอบเรื่องนี้ แนวเรื่องสนุกดี ช่วงแรกอาจจะแปลก ๆ ช่วงหลังไหลลื่นดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ อีกอย่าง อยากฝากผู้แต่งเรื่องยาว ๆ ช่วยต่อให้จบด้วยนะครับ บางที บางเรื่องยาวเกินจนคนเขียนหมดจินตนาการ เลยเลิกแต่งเฉยเลย คนอ่านเลยค้างเลย ผมชอบอ่านเรื่องยาวๆ บางทีค้างมาก เพราะเรื่องยาว (50++ ตอน) จะจบได้ หรือไม่ก็โดนดองนานมาก ฝากด้วยนะครับ ไม่ต้องยาวมาก แต่ขอให้จบนะครับ ขอบคุณครับ

biggiggog

โดยส่วนตัวแล้ว นิยายจะสนุกหรือไม่ผมดูที่เนื้อเรื่องเป็นหลัก
บทรักเป็นตัวเสริมให้สนุกมากขึ้น เป็นเหตุเป็นผลกันบ้าง
อาจจะดิบๆเถื่อนๆบ้าง แต่ไม่ถึงขั้นดาร์ค อย่างบางเรื่องต้องขอข้าม
ผมชอบอย่างตาลุงในเรื่องที่ต้องใช้ยาช่วย เพราะในชีวิตจริง
อายุขนาดแก น้อยคนที่จะฟิตขนาดยกสองต่อได้ แค่ยกเดียวก็หน้ามืดแล้ว
สรุปคือสนุกดีครับ มีลุ้นไปเสียวไป...เยี่ยม
ขอบคุณมากๆครับ