ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[SAVAN] Secret Nectar ความชอบที่บอกใครไม่ได้ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 16, 2017, 07:55:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

warakij

ไม่น่ามาทำงานแบบนี้ บอกพี่มาตรงๆก็ได้ จัดการให้

xsorie

เจอลูกน้องแบบนี้จับแบล็คเมล์แล้วเก็บไว้กินฟรีดีกว่า ::Hungry::

tonnarock

ใช่ทำงานหนักหลายชั่วโมงต้องไปผ่อนคลายบ้างเดียวงานจะไม่สำเร็จตามเป้าหมาย

bomb1021

xsoulkung123

เจ้านายนิโชคดีจัง
เจอความลับของสาวสวยสุดเซ็ก
แบบนี้ต้องใส่สุดแรง
::KO::

goppy123

เข้าทางหัวหน้าเลยสิครับ  ::Glad::
ขอบคุณท่านผู้แปลด้วยครับ

momomilk

ขอบคุณผู้แปลด้วยครับ ที่นำผลงานดีๆมาให้รับชม

finger2199

ขอบคุณมากครับ อย่าเพิ่งหมดไฟในการแปลนะครับ

strikef.

ขอบคุณครับ ทำงานหนักจริงๆ แม่สาวคนนี้ขยันน่าดู ขยันแบบนี้อยากเจอครับ 555

ถ้าหัวหน้ายังไม่มีครอบครัว ก็เริ่มวางแผนได้ละครับ ดวงกำลังมาละ

HypN♥s

เรื่องนี้ถึงพระเอกจะไม่หล่อนะ แถมอ้วนหัวล้านอีกตะหาก แต่แก่ สปอร์ต ใจดี ญี่ปุ่น เอาเป็นว่าไม่เสียความรู้สึก พอได้ๆ

เรื่องนี้น่าจะแปลต่อจนจบนะ อยากจะรู้ว่าเรื่องราวเป็นยังไง จะเป็นตัวเดียวกัน หรือคู่แฝด หรือคนสองบุคลิค

ปล.แปลดีมากกก แถมอันเซนได้ดี ใช้โปรแกรมอะไรทำครับ เนียนแท้

มันเป็นตอนเดี่ยวตอนเดี่ยวในซี่รี่ดาร์คๆอ่ะครับ ผมก็ไม่แน่ในว่าทำไมอาจารย์คนนี้วาดแนวนี้ขึ้นมาเลยหยิบมา

จะตามนะครับ ถ้ามีจะเอามาแปลทันที

ปล. ขอบคุณครับท่านฮิป ผมจำคำสอนของท่านฮิปมาน่ะแหละ การแปลตูนต้องแปลด้วยใจรักไม่ใช่การแข่งขันเน้นคุณภาพมากกว่าจำนวน
แปลให้ตรงกับเนื้อเรื่อง ผมดูฝึกจำจากกาตูนของท่านที่ผมแอบเก็บไว้ตั้งแต่สมัย 8 ปีที่แล้ว 55ขอบอกว่าเยอะมากถ้าเทียบ
กับอีกหลายๆคนที่หายไป ดีใจที่ได้ก้าวเดินร่วมกับ 1 ในตำนาน ใครถามผมกล้าบอกเลยว่าเป็นศิษย์ Mr.HypNos กิกิ อวยกันเองนี่ฟินจริงๆ 55

ผมตามดูไอเวปเก็บตัง fsaya อยู่ เห็นการแปลที่แข่งกันแปลแต่ไร้คุณภาพรีบแปลลวกๆเพื่อออกมาเก็บตังเรื่องละ5บาท10บาทแล้ว
เห็นแล้วเสียความรู้สึกมาก เหมือนกาตูนเสียแต่ก็ช่างเขาเถอะ ทานุกิเป็นผู้ร่วมบุกเบิกมั้งแต่ตอนนี้เหมือนเบื่อและ เอาเวปเราดีกว่าอย่าไปสนเขา

ส่วนมากผมคลีนช่องคำพูดและแปลกจาก PhotoScape นะ ง่ายดี แต่ถ้าจะคลีนหรือลบ SFX ยากก็เอาเข้าโปโต้ช็อบบางภาพ

sarawoot.m

yon0548

MUMMYFOX

อารมณ์แบบยิ่งยโส ดีหนักต้องจัดหนักให้ซะแล้ว

yon0548

ดูเนื้อเรื่องแล้วน่าจะมีตอนต่ออยากรู้ว่าใช่ลูกน้องตัวเองไหม