ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[SAVAN] Secret Nectar ความชอบที่บอกใครไม่ได้ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 16, 2017, 07:55:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

worachat39

lancer

saddda949

อยากเจองี้บ้างนะ ชี้ก่อนคนแรกเลยเอาคนนี้ๆ
5555 อยากตีคนรู้จัก อิอิ จะได้รู้จักกันมากขึ้น
ขอบคุนมากนะครับ

HypN♥s

อ้างจาก: (S)Kater  เมื่อ กรกฎาคม 16, 2017, 01:40:24 หลังเที่ยง

ปล. ขอบคุณครับท่านฮิป ผมจำคำสอนของท่านฮิปมาน่ะแหละ การแปลตูนต้องแปลด้วยใจรักไม่ใช่การแข่งขันเน้นคุณภาพมากกว่าจำนวน
แปลให้ตรงกับเนื้อเรื่อง ผมดูฝึกจำจากกาตูนของท่านที่ผมแอบเก็บไว้ตั้งแต่สมัย 8 ปีที่แล้ว 55ขอบอกว่าเยอะมากถ้าเทียบ
กับอีกหลายๆคนที่หายไป ดีใจที่ได้ก้าวเดินร่วมกับ 1 ในตำนาน ใครถามผมกล้าบอกเลยว่าเป็นศิษย์ Mr.HypNos กิกิ อวยกันเองนี่ฟินจริงๆ 55

ขอบคุณครับที่เดินตามแนวทางของผม ไม่แปลเละเทะ เลอะเทอะ อีกเรื่องคือตอนคลีนผมจะคลีนจาก RAW นะครับ ภาพที่ได้จะได้อารมณ์กว่าเยอะเลย

อ้างจาก: (S)Kater  เมื่อ กรกฎาคม 16, 2017, 01:40:24 หลังเที่ยง

ผมตามดูไอเวปเก็บตัง fsaya อยู่ เห็นการแปลที่แข่งกันแปลแต่ไร้คุณภาพรีบแปลลวกๆเพื่อออกมาเก็บตังเรื่องละ5บาท10บาทแล้ว
เห็นแล้วเสียความรู้สึกมาก เหมือนกาตูนเสียแต่ก็ช่างเขาเถอะ ทานุกิเป็นผู้ร่วมบุกเบิกมั้งแต่ตอนนี้เหมือนเบื่อและ เอาเวปเราดีกว่าอย่าไปสนเขา
อันนีเรียกว่าทางใครทางมันดีกว่า เราเน้นแปลสนุกๆไปวันๆดีกว่า

goorboyI

preneko

ขอบคุณครับ สงสัยลูกน้องได้เงินเดือนน้อย ต้องขึ้นเงินเดือนให็ซะแล้ว  ::Shy::

Thuthu

DarKNighT120

อ่าวพนักงานทำงานควบสอง แจ๊กพ็อตเจ้านายมาเจออีกสนุกละทีนี้

amateratsu

elviswhat

ahaha

คาริโอจัง กลางวันพนักงานบริษัทกลางคืนทำโอทีสะด้วย