ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[STUDIO PAL] Other Zone 2-3 การเดินทางของดิซซี่ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 25, 2017, 04:22:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

จะขออ่านต้องเคยเม้นท์ตอนแรกที่ไม่ซ่อนมาก่อน

ชั่งใจตอน 2 เพราะมันดาร์คสุดๆ เลยจัดติดกันตอน 3 ให้ด้วยเลย เนื้อเรื่องเผยอะไร
ออกมาพอควร พลังที่ตื่นขึ้นของดิซซี่ เพื่อนร่วมทางคนใหม่ความลับของแม่มดตะวันตก
ที่ไม่อยากให้ดิซซี่เดินทางไปถึงเมืองเอมเมอรัลคืออะไร เชิญอ่านได้เลยครับ

อ่านตอน2แล้วมีช็อคบ้างไหม หรือสะใจแนวดาร์ค คิดว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไงต่อ ดิซซี่จะได้กินดุ้นสิงโตไหม
สองตอนนี้เผยอะไรมาบ้าง เรื่องภาพสีการแปล ติชมได้ตามสบายครับ ตอบดีเยอะถูกใจอาจแปลเร็วนะ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

(จิ๋ว)

knock knock  มีใครอยู่บ้างไหมคะ  ขออนุญาตนะคะ
สาวน้อยกับกลุ่มบาทหลวงปีศาจ ... ....หวังว่าจะไหวนะ

::Reader::

ข้อ 2. อ่านตอน 2 แล้วช็อคไหม.... ขอซ่อนนะ ไม่อยากสปอย หรือก้อป

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

dxoogo124

ขอบคุณมากครับ ติดตามๆ

ผิดกฎข้อ 1 ไม่ตอบตอนแรก

kaithai

โฮ มารอบเดียว สองตอนเลย
อ่านกัน ตาแฉะ แน่เลย
เธอจะได้เจอหุ่นยนต์ ที่ส่งเสียงมาหาเธอไหม "ดิซซี่"

แล้ว บาทหลวงที่มีอำนาจปีศาจ จะทำอะไรกับเธอ  "ริเรีย"

หึหึ เดาไม่ออกเลยล่ะครับ  ::Horror::

muramasa masamune

ตอน2มาละ ขอต่อเรยแล้วกันนะครับ มาดูกันสิว่าดิซซี่จะเป็นยังไง

**เคครับ ยินดีรับสำหรับความเห็นที่ว่าเม้นท์เป็นเรื่องๆไปเฉพาะซี่รี่
ถ้ามีคนเม้นท์กันสนุกๆ คนแปลก็อยากจะเม้นท์กลับเหมือนคุยกันแบบนี้ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันด้วย

tokkatoramma

ตัวละครใหม่ออกมาเยอะเลยงานนี้ไม่ใช่แค่ดิซซี่ที่จะโดนคนเดียวแน่ๆ งานบันเทิงกำลังจะเกิด 5555

ไม่ได้เม้นท์ตอนแรก แถมไม่ตอบหลังจบ

muramasa masamune

อ่านตอน2แล้วมีช็อคบ้างไหม หรือสะใจแนวดาร์ค คิดว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไงต่อ ดิซซี่จะได้กินดุ้นสิงโตไหม
สองตอนนี้เผยอะไรมาบ้าง เรื่องภาพสีการแปล ติชมได้ตามสบายครับ ตอบดีเยอะถูกใจอาจแปลเร็วนะ

แต่ว่า เรื่องลายเส้นเรื่องสีของภาพสวยถูกใจมากครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับสำหรับการเสียสละเวลามาแปลให้ได้อ่านกัน

**จุ๊ๆอย่าเอ็ดไป 55

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

phoenixcrossx

นางเอกน่ารัก ผมดำก็น่ารัก ผมนี่เลือกไม่ถูกเลย

**อ่าา ผมดำทวินเทลโลลิ แต่.......

civil2

สาวน้อยจะโดนไรอ่า น่าสงสาร ขออ่านต่อนะครับ

อ่านจบตอนสอง สงสารริเรียจริงๆ แต่ยังดีที่ให้ตายตอนที่กลายเป็นปิศาจแล้ว  >< เบากระเทือนใจหน่อย

อ่านตอนสามจบ ต่อได้เลยฮะ จะดาร์คแค่ไหนก็คงรับได้ ผ่านริเรียที่น่าสงสารมาได้แล้ว >___<

**หมดแล้วครับ ดาร์คปวดตับแค่ตอน 2 นี่แหละ หลังจากนั้นเหลือแต่ความมัน อุ้ย ลืมๆ ตอน5ยังมีดาร์คต่อนิดหน่อย 55

sila2535

เน็ตกาก ตอนแรกยังโหลดหน้าไม่ครบเลยมาตอบตอน 2 รอ

*เอ้าสู้เขาเราเข้าใจ  ::Sweat::

phoenixcrossx

ยังไม่รู้สึกไรครับตับน่าจะใกล้แข็งแล้ว ดิซซี่ต้องชำระล้างไส้กรอกสิงโตก่อนจะได้มาเป็นพวกแน่นอน

**ไหวเหรอ ขนาดเผ่าเอลยังแทบรากเลือด  ::Ajark::

killuagon

ที่สงสัยอันแรกเลยดิซซี่จะพกร่มทำไม ไม่เคยเห็นกาง ส่วนตอน2นี่แค่ก่อนซ้อนความdark ก็ถามหาล่ะ

**แหม ฝนไม่ตกจะกางทำไมล่ะคร้าบ 55 หลังอ่านมาตอบด้วยล่ะว่าดาร์คจริงป่าว

killuagon

มีอึ้งตอนสับนี้แหละ นึกว่าจะเปลี่ยนร่างเลย ทำเสียของหมด ส่วนสิงโต ไม่น่ารอด

**ถ้าโดนงานนี้หมอคงไม่รับเย็บนอกจากจะมีฮีลลิ่งแฟคเตอร์แบบวูฟเวอรีนละครับงานนี้  ::Sweat::

possionseul

เมื่อวานกดโพสไม่ได้ วันนี้เลยต้องมาโพสติด ๆ กันเลย -....-

ขอแอบอ่านหน่อยนะครับ

ปล.ผู้ช่วยท่านสาธุคุณทำไมหน้ายังกะซอมบี้

**ก็นะ น่าจะวิ่งตั้งแต่เห็นแล้วเนอะ  ::Waiting::

xsoulkung123

เริ่มดาร์ดขั้นเรื่อยๆ สนุกๆ
ตัวละครน่ารักออกมาละ
::JubuJubu::

**ตัวละครน่ารักมาโดนแบบนี้ แค่นี้ก็ฟินแล้วครับ  ::Shy::