ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สามีให้หนูเป็นเมียหมา ตอนที่ 6 (ชีวิตหลังแต่งงานกับหมา)

เริ่มโดย darkgiggs, กรกฎาคม 31, 2017, 03:26:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darkgiggs

ย้ายไปเขียนที่
https://fictionlog.co/u/DarkG
และ
https://www.tunwalai.com/profile/4577936
ไปตามอ่านตอนต่อไป และ เรื่องใหม่ๆ ที่นั่นได้เลยจ้าาา

kuniine

ติดตามเรื่องนี้มาแต่แรกแล้ว ผมว่าเนื้อหหาเรื่องนี้มันไปไกลแล้ว ทำให้ตัวละครเช่น ลุงหมู หรือลุงปุ่นตัวละครหลักช่วงแรกหายไป อยากให้ตอนต่อๆไป เอาตัวละครเหล่านี้กลับมาอีกครับ จะได้เป็นเนื้อหาตามชื่อเรื่องตอนแรก แนะนำมาครับ ติดตามต่อครับ

darkgiggs

อ้างจาก: kuniine เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 03:49:19 หลังเที่ยง
ติดตามเรื่องนี้มาแต่แรกแล้ว ผมว่าเนื้อหหาเรื่องนี้มันไปไกลแล้ว ทำให้ตัวละครเช่น ลุงหมู หรือลุงปุ่นตัวละครหลักช่วงแรกหายไป อยากให้ตอนต่อๆไป เอาตัวละครเหล่านี้กลับมาอีกครับ จะได้เป็นเนื้อหาตามชื่อเรื่องตอนแรก แนะนำมาครับ ติดตามต่อครับ

จริงๆก็คิดอยู่ครับ ทั้งลุงหมุ ลุงคำปุน และการกับมาของพวกแก๊งค้ายาทั้ง 3 ไอ้เน ไอ้อาร์ม ไอ้แอล
ยาวไปถึงรุ่นลูกของน้ำฟ้าเลยครับ แต่...ยิ่งไกล ยิ่งตัวละครเยอะ การเขียนให้อ่านสนุกเหมือนตอนแรกๆยิ่งยากมากขึ้นเรื่อยๆ
(หรือคนเขียนเบื่อเอง คนอ่านยังสนุกอยู่ป่าว 55)
กับ ตอนนี้มีเรื่องใหม่ในหัวมาอีก 1 เรื่องแล้วครับ "แหกคุกมาปล้นรัก" คิดไว้เยอะ แต่ชักจะเขียนไม่ไหว

leonado54

ชีวิตจริงจะมีแบบนี้จริงๆรึคับ โรคจะไม่มีจริงรึ คนกับหมา

darkgiggs

อ้างจาก: leonado54 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 03:57:00 หลังเที่ยง
ชีวิตจริงจะมีแบบนี้จริงๆรึคับ โรคจะไม่มีจริงรึ คนกับหมา
มีจริงๆครับ แต่อาจไม่แฟนตาซีเท่านี้ แต่คนกับหมา รวมทั้งสวิงกิ้งแลกคู่มีจริงๆ (ไม่ใช่ผมนะ ผมโสด 55 แต่เคยได้ยินมาครับ)

PTTrayong

อ้างจาก: darkgiggs เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 03:54:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kuniine เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 03:49:19 หลังเที่ยง

จริงๆก็คิดอยู่ครับ ทั้งลุงหมุ ลุงคำปุน และการกับมาของพวกแก๊งค้ายาทั้ง 3 ไอ้เน ไอ้อาร์ม ไอ้แอล
ยาวไปถึงรุ่นลูกของน้ำฟ้าเลยครับ แต่...ยิ่งไกล ยิ่งตัวละครเยอะ การเขียนให้อ่านสนุกเหมือนตอนแรกๆยิ่งยากมากขึ้นเรื่อยๆ
(หรือคนเขียนเบื่อเอง คนอ่านยังสนุกอยู่ป่าว 55)
กับ ตอนนี้มีเรื่องใหม่ในหัวมาอีก 1 เรื่องแล้วครับ "แหกคุกมาปล้นรัก" คิดไว้เยอะ แต่ชักจะเขียนไม่ไหว

เขียนให้จบเป็นเรื่องๆ ดีกว่าครับ ไม่งั้นจะเกิดปัญหาปั่นไม่จบซักเรื่อง เหมือนคนประพันธ์หลายคนเป็น แล้วมันทำให้อรรถรสในการอ่านเรื่องนั้นลดลงเยอะ เพราะ เนื้อเรื่องมันไม่จบ มันขาดตอนไป

winnythepooh

darkgiggs

อ้างจาก: PTTrayong เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 04:02:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: darkgiggs เมื่อ กรกฎาคม 31, 2017, 03:54:40 หลังเที่ยง

เขียนให้จบเป็นเรื่องๆ ดีกว่าครับ ไม่งั้นจะเกิดปัญหาปั่นไม่จบซักเรื่อง เหมือนคนประพันธ์หลายคนเป็น แล้วมันทำให้อรรถรสในการอ่านเรื่องนั้นลดลงเยอะ เพราะ เนื้อเรื่องมันไม่จบ มันขาดตอนไป

ครับ กะว่าจะเขียนให้จบไป 1 เรื่องก่อน (ระหว่าง 2 เรื่องที่เขียนอยู่ตอนนี้) แล้วค่อยขึ้นเรื่องใหม่ครับ
2เรื่อง สลับอารมณ์เขียนบ้าง เบื่อๆก็ไปเขียนอีกเรื่องครับ 3 เรื่องคงไม่ไหวเหมือนกัน

palmy love

อยากให้น้ำฟ้าใส่ชุด นศ xx แล้วเย็ดกัผัวหมาจัง ผัวหมาคงชอบมาก

pongsan

แนวนี้...ไม่ค่อยมีคนแต่ง  ชอบ!มันแฟนตาซี่ดี! ::Horror::  เรื่องแต่งมันก็ต้องดุดันเกินจริงมั่ง...เพราะจินตนาการของเรามันไม่ควรมีขอบเขตเหมือนโลกแห่งความจริง! ::Fighto::   ไม่งั้นมันก็จะไม่บรรเจิด! ::Grimace:: ::Glad::   ขอบคุณเรื่องสนุกๆแนวนี้ครับ ::Thankyou::

Punyawut Sansurin

รอติดตามอยู่เรื่อยๆนะครับ จะว่าไปก็คิดถึงลุงคำปุนเหมือนกันนะครับเนี่ย

phuwarin

ดูจริงจังมากไปกลัวน้ำฟ้ารับไม่ไหว แต่อ่านแล้วก็ได้อารมณ์ดีนะ ดาวน่าจะเป็นเมียคนต่อไป รออ่านอยู่ครับ ขอบคุณมาก

kpkp

I love Xonly

จักรภพ อุดมสิน

นานจนแทบจำไม่ได้แล้ว ยังน่าสนใจเหมือนเดิมเลยครับ สนุกดี ยังลุ้นน้องฟ้าทำผิดกฏอยู่นะครับ
ขอบคุณครับ