ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Outou Chieri] Gakkou no Kaidan ล่าท้าหมี [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 19, 2017, 05:39:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ชอบอาจารย์คนนี้นะ แต่ไม่ค่อยมีคนแปลเพราะเป็นจีน แต่ตอนนี้ชอบแปลจีนมากกว่าญี่ปุ่นแล้ว
เพราะกูเกิลทรานสเลทแปลออกมาได้แทบจะตรงเป๊ะๆยิ่งกว่าญี่ปุ่นอีก แถมคลีนโคตรยากทับโคตรเยอะ
เอาเป็นคลีนไปก่อนสิบหน้าแรกนะ มันจะเช้าแล้วเดี๋ยวมาคลีนต่อ ตอบเกี่ยวกับเนื้อหาเยอะๆสิจะได้มีกำลังใจ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

rudy

mongk

มีรุ่นพี่แนะนำดีดีแบบนี้ รุ่นน้องหื่นแตกหมด
ขอแสดงความนับถือมากๆ การแปลและคลีนคงยากน่าดูครับ

ก็นิดหน่อยครับ อยากให้ออกมาแล้วอ่านสนุกแค่นี้ก็ดีใจแล้ว  ::Thankyou::

poloxz

ผู้ฟาดหมด สุดท้ายหญิงติดใจ

ตอนจบหักมุมสะงั้น ชแบลายเส้นอาจารย์คนนี้เหมือนกันครับ

HypN♥s

เรื่องนี้โดนเลย ฮา+หื่น บวกกับการแปลแบบฮาๆอีก ถูกใจครับ!!   ::ChuChu::
นี่ถ้ามีเวอร์ชั่นปะกิด คงโดนผมกระซวบไปแล้วนะเนี่ย  ::HoHo::

ว่าแต่ใช้google translate แปลจากจีนเป็นไทย หรือแปลจากจีนเป็นปะกิดก่อน เพราะผมเคยใช้แปลจากจีนมาไทย มันไม่ได้เรื่องเลยนะ

ปล.คลีนได้เนียนดีนะ อันนี้ต้องชมเลย  ::Shower::

แปลจากจีนเป็นไทยเลยครับ ใช้แบบในมือถืออ่ะ ใช้กล้องถ่ายคำเอาเลย แต่ก็ใช้หลายตัวอยู่นะ อันไหนไกล้เคียงสุดใช้อันนั้น  ::Fighto::

Peera canalitartis

ไอ้หื่นเอ๊ยยยย ไม่ชวนกันเลยยยย บ้าที่สุดดดด บ้าๆๆๆ  ::Angry::  ::Bloody::

ilovexonly

ได้อารมณ์ เด็ดจริงครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

nitikornza

อยากจับให้สาวในฝันอยุ่แบบนี้บ้างจัง อิอิ

game2539

MΞLODY

"ขอต้อนรับเข้าสู่ด้านมืด น้องพี่"

ประโยคนี้ประโยคเดียวพาลั่นเลย  ::HoHo::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

game2539

huwat0427

เนื้อเรืองเหมือนเคยดูในหนังเอวีเลย แนวติดผนังครึ่งตัวลองไปหาดูครับ แล่มแมวจริงให้ตาย

ก็มีหลายเรื่องที่เห็รนนะ ที่ล่าสุดเห็นน้อง Kaho สนุกดีนะ  ::Grimace::

huwat0427

สรุปอึบกะผี แล้ว ไอ้รุ่นพี่รุ่นน้อง แปลได้ขำมากเลยทำนอ่านไปขำไปเสียวไปเชียว

ตอนแรกก็ไม่ได้กะแปลให้ขำนะ แต่ไอสองตัวนี้ดูมันกวนๆเลยออกมาเป็นแบบนี้  ::Sweat::

Zheza