ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกิดอีกที…ขอพี่เทพ ตอนที่ 1 : กากไม่ยอมเปลี่ยนแปลง

เริ่มโดย นีโอ, กันยายน 21, 2017, 02:00:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Filmfilm555

เป็นแนวที่ชอบมาก แต่น่าจะใส่รูป เอลฟ์ ประกอบหน่อยครับ นึกภาพตามไม่ค่อยออก

therasak

ยิ่งกว่า lord of the ring อีก เพราะมนุษย์กากคนนี้ไม่ใช่พระเอกยอดมนุษย์

arsenyo

พระเอกขนานแท้เลย กว่าจะเก่งคงดำเนินเรื่องไปหลายตอนละ ติดตามเลยละกัน เอาใจช่วยท่านผู้กล้าของเราหน่อยน้าา  ::DookDig:: ::DookDig::

sorasl

พระเอกไม่ค่อยน่าสงสารตรงติดเหล้าติดพนันนี่แหละครับ

Zoybedal

ชอบพระเอกแนวนี้ครับ ขอเป็นกำลังใจเขียนต่อนะครับ   ยังรอมนต์หมอผี origin เล่ม2อยู่นะพี่

apichart2523

นี่มันเกิดใน Lord of Thailand 4.0 เลยนะเนี้ยสนุกมากเขียนได้แจ่มแจ๋วมาก ::Shy::

ken77

เป็นแนวที่ชอบมาก พระเอกคงจะค่อยๆเก่งขึ้นด้วยskillแบบพระเอกๆครับ

leeloe123

โคตรยาวเลยตอนเดียวพระเอกนี้กากกเกินขอไอเทมโหดตบเกรียนอ๊อตน่ะครั

kazu36

จินตนาการลึกล้ำจริง ๆ กว่าจะโยงเป็นเรื่องออกมายาวขนาดนี้ ต้องใช้ความพยายามอย่างมาก ขอบคุณที่สร้างสรรผลงานให้ได้สัมผัสกัน

taton

ในช่วงต้นเรื่อง บรรยายได้เข้าถึงความรู้สึกของคำว่าชีวิตบัดซบจริงๆเลยครับ แย่จนไม่รู้จะแย่ได้มากกว่านี้อีกไหม ส่วนอีกตอนช่วงที่วรินทร์สลบหลังจากรอดมาจากน้ำตกได้ ช่วงนั้นก็บรรยายได้ดี ทำให้นึกถึงหนังฮอลลิวูดที่พระเอกสับสนสลับไปมาระหว่างเรื่องจริงเรื่องมโน(นึกถึงเรื่องไฟท์คลับเลยครับ)ถึงจะรอดตายมาแต่เนื้อเรื่องก็ยังแฝงไปด้วยความหื่นนิดๆ(ไม่นิดแระ..น่าจะเยอะมากกว่านะ 555)  เนื้อเรื่องมีการปูทางมาได้ดีมากครับ สามารถแต่งต่อไปได้อีกหลายตอนเลย(น้องๆLOSOเลย) แต่บางช่วงเหมือนจะอธิบายจนยืดยาวเกินไปจนอาจไม่จบแบบสั้นๆตามที่ท่านนีโอตั้งใจไว้ก็ได้นะครับ
ปล.ไม่รู้เนื้อเรื่องตอนนี้ ท่านแต่งตอนเจอมรสุมรึเปล่านะ เพราะอ่านแล้วบางช่วงตอนมีความรู้สึกคล้อยตามจนน่าเห็นใจมากจริงๆ(จนเผลอคิด ก็เพราะท่านจั่วหัวมาแบบนั้นนี่นา)

Bluemuffer

จิตนาการล้ำมาก แต่พระเอกก้อกากได้ใจจริง แต่เดวสักพักคงเทพ จ้องติดตามกันต่อไปยาว

ข้าจะแทงเจ้า

น่าจะอีกนานกว่าพระเอกจะเก่ง แต่ตอนแรกก็จัดเต็มแล้ว อยากให้พระเอกเก็บเลเวลได้ไวๆจังครับ

un2111

เยี่ยมมากเลยคร้ับ อ่านสนุก ช่วนติดตามจริงๆ ถ้าทำเป็นรวมเล่นใหญ่ๆนี้ ไม่พลาดซื้อสะสมแน่นอนครับ

keng001

เนื้อเรื่อง ตัวละคร ยังกับดึงเอา วอร์คราฟ มาใช้เลยครับ เริ่มเรื่องดูดีครับ แต่ในบางจุด บางรายละเอียด ผมว่ามันมากไปบ้าง น้อยไปบ้าง คือคิดว่าในบางอย่างก็ไม่จำเป็นต้องอธิบายลงรายละเอียดมากมาย และในบางเรื่องก็ควรมีเหตุผล มีที่มาที่ไปมากนิดนึง แต่จะอย่างไรก็เพิ่งเปิดเรื่อง เป็นกำลังใจให้ท่านผู้แต่งครับ... ::Fighto::

chatjane4234

พระเอกของเรากากจิงไรจิง ยังกะหนังจีนกำลังภายใน เริ่มแรกกากต่อมาได้อาจารย์ดีกลายเป็นโคตรเทพ