ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Gustav] Reika wa Karei na Boku no Maid Ch.1 [แปลไทย by Melody]

เริ่มโดย MΞLODY, กันยายน 24, 2017, 10:07:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MΞLODY

คุณเมดแสนงามกับนายท่านมือใหม่

ซีรีส์ยาวเรื่องใหม่ที่เกี่ยวกับชายหนุ่มผู้จับพลัดจับผลูได้กลายเป็นมหาเศรษฐีจากสมบัติที่พ่อของเค้าได้ทิ้งไว้ให้
และในที่คฤหาสน์นี้เองที่เค้าได้ตกหลุมรักเมดสาวผู้แสนสง่างามคนหนึ่งและหมายที่จะพิชิตใจเธอให้ได้
แต่ทว่าเมดสาวคนนั้นกลับมีความลับที่ไม่เคยเปิดเผยให้ใครรู้มาก่อนนี่สิ!

[มุมบ่นของนักแปล] : ที่จริงเรื่องนี้เคยมีคนแปลสองตอนแรก(มั้ง?)เอาไว้เมื่อนานมากแล้ว
ผมที่ได้อ่านสมัยนั้นตั้งแต่ตอนที่ผมยังไม่เริ่มแปลงานเลยชอบงานนี้ โดยเฉพาะลายเส้นเป็นพิเศษเลย

เพิ่งมารู้ทีหลังนี่ล่ะว่ามันเป็นซีรีส์ยาวและมีคนแปลอังกฤษจบทั้งเล่มแล้ว ผมเลยรีบหยิบมาแปลต่อทันทีเลย  ::DookDig::

อ่านแล้วคิดเห็นกับเนื้อเรื่องยังไงก็เม้นมาคุยกันซักหน่อยดีกว่าเนอะ

ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

civil2

เมดสาวแสนสวยและ... ชีวิตแบบนี้หาได้ที่ไหน

ขอบคุณนะครับที่แปล เนื้อเรื่องสนุก บทพูดแปลได้เยี่ยเลย แถมลายเส้นสวย ชอบมากเลยครับ

kazu36

ขอบคุณครับ อ่านตอนแรกก็ฟาสเม็ท ไปซะแล้ว อดนึกตอนต่อไป ต้องมีเม็ทเบอร์สองแน่นวล

poloxz

xsoulkung123

หนุ่มนี่โชดดีมีเมดสาวสวยขนาดนี้ ตอนแรกก็สุดๆละ
ตอนต่อไปคงจะโดนใจมากๆแน่
::YehYeh::

Nabisca Sathu

bomb1021

ขอเมดแบบนี้ เอ้ย มรดกแบบนี้บ้างงง

exsoldier

จำอะไรไม่ได้ ตอนหลัง ต้องเปิดว่าจริงๆแล้วนางเอกเปนอะไรซักอย่างที่ epic แน่นวลลลล

kaname

ดีงาม เมดหื่น พอไม่ใส่ชุดดันกลายเป็นสาวหวานซะง้านนน

T2

เมดแสนหื่น ตกลงเป็ยแฟนกันไหมอ่ะ งง

poulandcaca

ไม่ต้องมี คฤหาสน์ก็ได้ ขอแค่เมดก็พอ

bigboy001

::Thinking:: จะว่าไป นางเอกคงโดน พ่อของพระเอก เย จนบานทุกวันโดนอ้างว่าซ้อม ทำให้นางเอกใจแตก ข่มพระเอกแต่แรกเริ่ม แต่พอนาน ๆ ไปเห็นพระเอกจริงใจรักจริง ทีนี้เย เพราะหน้าที่ กลายเป็นทำเพราะอารมณ์+รัก ...ประมาณนั้นละม้างเรื่องนี้อะนะ...

MΞLODY

อ้างจาก: exsoldier เมื่อ กันยายน 24, 2017, 11:55:39 หลังเที่ยง
จำอะไรไม่ได้ ตอนหลัง ต้องเปิดว่าจริงๆแล้วนางเอกเปนอะไรซักอย่างที่ epic แน่นวลลลล

ครับ epic จริงครับ ผมอ่านจบแล้วยังเหวอเลย  ::Oops::

อ้างจาก: doujin.forum เมื่อ กันยายน 25, 2017, 05:53:44 ก่อนเที่ยง
น่าติดตามประวัติชีวิตเมดคนนี้  ::Thinking::

กลัวจะเป็นแบบตอนแรกรักหวานๆ ตอนหลังเข้า Dark Side ...  ::Falling::

มันก็ไม่ถึงกับ Dark นะ แค่ออกแนวเหวอๆ + มึนๆงงๆมากกว่า
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

megazawa

kaithai

อยากได้ แม่บ้านแบบนี้จัง อิอิ

แต่

แม่ของลูกไม่ยอม    ::Crying::