ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Gentsuki] Finder จะเก็บความทรงจำนั้นไว้ตลอดไป [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 14, 2017, 11:28:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เรื่องที่แล้วสบายไม่มีพูด แต่เรื่องนี้เอ็งจะพูดอะไรกันนักหนา ชอบกันก็บอกกันสิครับจะได้จบๆไม่เหนื่อยคนแปล  ::YarKK::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

เพื่อนสนิทคิดซื่อๆ ใจตรงกัน แต่ไม่กล้าเปิดเผยจนเกือบจะสูญเสียกันไปแล้ว ดีที่ยังมีโอกาสได้เปิดเผยความในใจกัน ขอให้มีความสุขทั้งสองคน

Nabisca Sathu

ฝนเป็นใจ แต่พระเอกนี่มันก็พระเอกจริงจริ๊ง แต่หลังจากนี้ยังไงก็ต้องเยสล่ะ 555+

jachal

ในตอนแรกไม่คิด ตอนหลังพร้อมที่จะเอาสาวเลย

nutza019

::Glad:: ดูเป็นเรื่องเป็นราวบทพูดก้อเยอะแบบนี้ท่าจะเหนื่อยคนแปลนะครับเนี่ย55 ยังไงก้อขอบคุณมากครับ  ::Thankyou::

P Eet ✦Diamond✦

Wow... this seems like a really nice romantic love story ...
Hopefully our Dark Lord ... didn't  play a mind trick on me this time ... 5555   ::Grimace::
มีแอบกังวลนึกว่าผมแอบสอดใส้อะไรแปลกๆอีกแล้วสินะ  ::Oops::

A story of 2 teens that both secretly have feelings for each other...
Our hero was trying to do the right thing...
Since he is graduating and will be moving away from her...
But it seems like our heroine is NOT giving up ...  ::ChuChu::   ::ChuChu::   ::ChuChu::

ไม่รู้อะไรดลใจให้แปลเรื่องนี้เหมือนกันครับ เห็นเป็นกาตูนใหม่
ลองอ่านๆดูแล้วโรแมนติกดี แถมแปลยากมากเลยอยากลองท้าทายตัวเองดู

Oopsie.... roadblock ...
Let's see what's on the other side
Be right back na jaaaa ...

~~~~ EDIT  ~~~~~

OMB... this is soooooo touching...
I just loveeeee this type of TOON...
Can't get enough of it....!!!
ตูนแนวนี้เหมือนได้อ่านนิยายภาพนะครับ มีน้อยเรื่องที่จะอ่านแล้วฟินๆ ขอลัดคิวเพื่อมอบให้ P Eet เลยนะเนี่ย  ::JubuJubu::

Finally, they both are on the right track...
And he is willing to seal their love with more than just a kiss... 5555     ::Glad:: 
But like she said... this is just the beginning...
They still have a long way to go...

ก็ไม่ทุกคู่นะครับ ที่จะบอกความในใจแล้วสมหวัง มีหลายคู่ที่บอกแล้วเกลียดหรือเลิกคบกันไปเลยก็มี
เรื่องราววัยเด็กรักใสๆที่อ่านแล้วหัวใจพองโต อยากให้มีโมเม้นท์นี้คลังของผมบ้าง

Yup this story has a lot of conversations...
But that's what makes it sooooo touching...
บอกแล้วเหมือนอ่านนิยาย เพราะตูนHจุดไคลแมกซ์ส่วนมากคือHแล้วจบ คุยอังกฤษกันดีกว่ามั้ย ถ้าจะง่ายกว่า  ::HoHo::

I loveeeeee the translation of this TOON....
Soooo lovely & nice...
ชอบแค่ไหนก็อย่าลืมรับดิซซี่ไว้ในอ้อมใจ ส่งเธอสู่เเดนมรกตอันแสนไกลด้วยนะครับ  ::Oops::

A thousand  " THANKS" to our residence Dark Lord
Who is really nice & sweet for to day at least... 5555!!!
ถ้าชอบ จะหาตูนแนวอารมซึ้งๆฟินๆแบบนี้ให้บ่อยๆนะครับ ขอบคุณพันครั้งที่ติดตามเช่นกัน  ::Thankyou::

Hugs & Kisses ... 
::JubuJubu::  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

HypN♥s

"จะเก็บความทรงจำนั้นไว้ตลอดไป"

เรื่องนี้เป็นเรื่องความรักของหนุ่มๆสาวๆที่เป็นเพื่อนกัน ต่างคนต่างไม่บอกความรุ้สึกที่แท้จริงออกมา

เรื่องนี้แแปลให้สำนวนสละสลวยยาก เพราะมันเป็นเรื่องราวโรแมนติค แถมฟอนท์ทับภาพทั้งเรื่อง แต่งภาพทั้งเรื่อง

แต่ถือว่าKater ทำเรื่องนี้ออกมาได้ดีทีเดียว ทั้งการแปลและการแต่งภาพ ขอชื่นชมครับ  ::DookDig::

เย้ๆ ดีใจจัง ขอเปลี่ยนชื่อเรื่องเป็นคำของท่านฮิปเลยละกัน  ::JubuJubu::

mika2009

พระเอกนี่ซื่อบื้อจริงๆ  ::Snap::  แปลอ่านได้ดีมากครับ ::DookDig::

kaithai

เรื่องนี้  จุดจบ มาก่อน จุดเริ่มต้น  แปลกไหม

จุดจบ ของการรอ
จุดเริ่มต้น ของการก้าวไปด้วยกัน  อิอิ

ขอให้กำลังใจครับ เพราะ บทพูดเยอะมาก (ต้องแปลเยอะ)
บทบรรยายที่ซ้อนภาพ ใช้เวลาตบแต่งไม่น้อยเลยละ

bb bb

พูดเยอะจริงแห้ะเรื่องนี้ เหนื่อนหน่อยน้ะครับ ขอบคุณครับ

cyborg0011

ธีมเรื่องแบบคลาสสิคจนไม่นึกว่าจะมีการนำมาแต่งกันอีก ฝนตกหนักคู่หนุมสาวติดฝนเปียกอยู่ด้วยกันมักลงเอยเสร็จกันทุกราย

killuagon

ชื่อเรื่อง คือ เก็บใจไว้เพื่อเยอ ใช่มั้ยครับ 

จริงๆแล้ว ทั้ง2ฝ่ายชอบกันแต่ดันกลัว+คิดมากกันไปเอง พูดกันตรงๆแต่แรกก็จบล่ะ