ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mayonnaise] Great job อาชีพสุดว้าว [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 15, 2017, 04:54:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เห็นมุขเล่นกันในเฟตบ่อยๆว่า ในขณะที่เราอยู่ปี 2017 แต่นู่นนี่นั่นไปปี 3017 กันแล้ว
วันนี้เราขอเล่นบ้าง กับโดจินแปลกๆ(อีกแล้ว) ที่สมมุติว่าเป็นปี 3017 ประชาการล้นโลก อาชีพหายาก
แถมมีผู้หญิงมากกว่าผู้ชายหลายเท่าตัว ทำให้เกิดอาชีพแปลกๆหลากหลายชนิดที่เกินคาดเดา
เช่น อาชีพนาฬิกาปลุก อาชีพตู้เย็น อาชีพเครื่องขายตั๋ว 55 ถ้าใครชอบอาชีพสุดว้าวในเรื่อง
เม้นท์ไว้ให้หน่อยนะครับว่ามีอาชีพอะไรอีกที่ท่านเห็น ใครชอบแนวนี้เดี๋ยวจัดให้อีกเพราะมีเยอะ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

xsoulkung123

เป็นอาชีพสุดว้าวจริงๆ มีอาชีพประตูบ้านด้วย
มีมากมายหลายอาชีพมาก
::Falling::

ปิ๊งป่อง!! ท่านได้เพิ่มอาชีพประตูบ้านอีก1อาชีพ  ::HoHo::

phantom1990

อาชีพแบบนี้ก็น่ามีนะ 555555
จะจัดตัวเด็ดๆไว้ในบ้านเลยทีเดียววว

เดี๋ยวๆ จะทำอะไรกับข้าวของเครื่องใช้  ::Oops::

pooman

เป็นแนวที่แปลกโดนใจมาเลย อยากมีที่บ้านแบบนี้มั่งจัง

ปิดบ้านไม่ออกไปไหนกันเลยทีเดียว  ::ChuChu::

worachat39

ถ้าทำอาชีพเครื่องกรองน้ำนี่จะออกทางไหนหว่า

untimateleo

::JubuJubu::

ผมชอบอาชีพ "นมสด" ครับ.. น่าดูดมาก 555+

แปลกจริง ไรจริงขรั่บทั่น

ขอบคุณมากครับ...  ::Thankyou:: ::Thankyou::

(อ่านต่อ.. ฮ่าาาาา)
::GiveMe:: ::GiveMe:: ::GiveMe::

............ขนาดนี้.. เมิงยังจะถามหาตุ๊กตายางอี๊กกกกกกกกกกกกกกกกก!!

ถ้าเป็นตรูนะ.. จะใช้เครื่องใช้ให้หมดทุกอันเรยเชียว 555+

ขอบคุณอีกครั้งขรั่บทั่น ^_^

เราต้องการคนมีนํ้าใจอย่างคุณ  ::Crying:: เม้นท์แล้วยังกลับมาอิดิด ถ้ามีคนแบบคุณ1/10คงดี แต่นี่มีแค่1/1000
แทบอยากกราบขอบคุณคืน ถ้ามีคนแบบคุณเยอะๆ นักเขียนนักแต่งคงจะมีกำลังใจในการโพสการอัพขึ้นเยอะ

as72340639

elastic

ขอบคุณครับ ขอดูต่อหน่อยละกันว่าจะมีอาชีพอะไรอีก 555

anybody

จิตนาการได้แปลกจริงๆ

อยากกินนมไร้ไขมันบางจัง

2kidding

ถ้ามีอาชีพแบบนี้ สงสัยไม่ได้ไปทำงานทำการ แวะตลอดทางเลยเป็นแน่

momomilk

ขอบคุณครับ เรื่องแปลกดี ว่าแต่บางอาชีพนี่มันก็แปลกจริงๆอะนะ

bank03

tazasss01

จิตนาการล้ำไปมากเลย อาชีพบางอย่างมันก็แปลกไปน่ะ

ขอบคุณครับ

::Thankyou::  ::Thankyou::

Joker-

ไอส่วนของหยอดเหรียญแล้วมีบัตรออกมาเนี้ย

ทำได้ไงแว๊