ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ฟ้า ตอน1 ฉบับแก่ไข

เริ่มโดย HuManNight, มกราคม 10, 2018, 02:12:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HuManNight

ฟ้า สาวต่างจังหวัด  ที่ใช้ชีวิตวัยรุ่นเหมือนคนสาวๆคนอื่น  แต่ฟ้าคนคนที่มีความต้องการทางเพศสูง

เพราะฟ้าต้องรับรู้บทรักของพ่อแม่ ที่เล่นรักกันตอนกลางคืนตลอด ทำให้ฟ้ามีอารมสุง

ในครั่งแรกที่ฟ้าได้ยินได้เห็นครั้งแรก คือตอนฟ้าอายุ 12 กลางดึกฟ้ารู้สึกปวดฉี่ ตอนที่ที่ฟ้าลลุกไปฉี่ ฟ้าได้ยิ่งพ่อกับแม่คุยกัน

แม่:อย่าสิพี่ เดี๋ยวลูกมาเห็นจะไม่ดี
พ่อ:ลูกหลับหมด แล้วไม่มีใคร จะมาเห็นหรอ

ด้วยความอยากรู้ของฟ้า อะไรที่พ่อกับแม่ให้อยากให้ฟ้าเห็น ฟ้าเลยพลิกตัวมองไปทางมุ่งของแม่ ทำให้ฟ้าใจเต้นแรง ภาพที่เห็นคือ

มีคนกำลังค่อมและกำลังโยกตัวไปมา ก่อนจะได้ยินเสียงพูดในลำคอ โอ๊ยยยยย..ฉันเสร็จแล้วพี่ และก็เสียงหอบหายใจของทั้งสองคน

จากที่ฟ้าปวดฉี่ก็หายปวด แต่รู้สึกเสียวบริเวณหว่างขาแทน ฟ้ายังเด็กทำให้ไม่รู้เรื่องว่าคืออะไร แต่ตลอดเวลาที่ฟ้าตื่นมากลางดึก ฟ้าจะต้องเห็นฉากรักนี้ตลอด

มาจนถึงตอนฟ้าอายุ 15 ฟ้าไดัรับรู้เสียวเองจากชายคนแรกของฟ้า  วิน นักกีฬาโรงเรียน เพื่อนสมัยเด็กของฟ้าที่เรียนด้วยกันมาตลอด

ในตอนที่เรียนจบ ม.3 วินตัดสินใจไปเรียนที่โรงเรียนกีฬา ทำให้ฟ้าและวิน ต้องแยกไปเรียนคนละที่

ด้วยความรักและความเสียวที่ได้รับรู้บทรักมาตลอด 3 ปี ฟ้าเลยมอบร่างกายและความสาวให้ วิน เป็นคนแรกและคนเดียวตลอดจนฟ้าตัดสินใจมาใช้ชิวิตในเมืองกรุง

ฟ้า อายุ 18 ได้ตัดสินใจหลังจาก จบ ม.6 ฟ้าก็ได้เข้ามากรุงเทพ พร้อมเพื่อนๆ(ญ.7ช.3)ที่ต้องการมาทำงาน ตอนแรกๆเพื่อนก็ช่วยกันหาช่วยกันดูแลกัน

มีกินบ้างอดบ้างเพราะแต่ละคนยังหางานกันได้ไม่หมด

หลังจากไป 3 เดือนทุกคนก็ได้งานทำ ทุกคนเลยแยกย้ายกันไป ฟ้าก็งานทำเป็นผู้ช่วย โลจิสติกส์  ในบริษัทแห่งหนึ่ง

มี  พี่เอมมี่ : ลูกสาวคนโตของเจ้าโรงงานเป็นคนดูแลกิจการ  อายุ 25
พี่นก : หัวหน้าโลจิสติกส์  อายุ 30

ในแผนกที่ีฟ้าเอยู่ ป็นแผนกที่เกี่ยวกับการจัดส่ง ยกของ ทำให้ฟ้ารู้จักคนงานผู้ชายมากกว่ารู้จักผู้หญิง โดยฟ้ารู้

พี่บอส : คนขับรถ อายุ 35 ที่ขับรถรถมาตั้งแต่ 25 ทำให้ พี่บอส จะเป็นเหมือนหัวหน้ามากกว่า พี่นกซะอีก
พี่หนึ่ง : เด็กรถของ พี่บอส อายุ 28
พี่ต่อ  : คนขับรถ อายุ 30 และคนขับรถและเด็กอีกกว่า10คน

พูดได้เลยว่าในแผนกมีพี่นกกับฟ้าเป็นผู้หญิงแค่สองคน  ถ้าจะให้บอกไปในโรงงานคนส่วนใหญ่ก็เป็นผู้ชาย

ทำให้ฟ้าได้รู้จักกับคุณเอมมี่และผู้หญิงส่วนใหญ่ในโรงงาน ทำให้ฟ้ารู้เลยว่า ฟ้าเป็นเหมือนลูกเป็ดขี้เหร่ถ่ำกลางฝูงผง

คุณเเอมมี่สาวยอายุ 25 แทบจะเลือกว่าไม่มีที่จะติ สูง ยาว ขาว หมวย เป็นเป้าสายตาของทุกคนในโรงงาน
พี่นกหัวหน้าของฟ้า อายุเข้าหลัก 3 แต่เวลายุกับคุณเอมมี่ เลือกว่าก็ดดนเด่นไม่แพ้กัน แต่พี่นกจะเน้นไปจากสวยแบบคนมีอายุ
มายเด็ก 18 มาฝึกงานในแผนกบัญชี

ฟ้าได้พวกผู้ชาย เลือกทั้งสามในแผนก เป็น Top3 ที่ทุกคนหมายปอง

ฟ้าเข้างานมาใหม่ไม่ค่อยมีสนใจฟ้าเพราะฟ้า ดำ ถึกแข็งร่างเหมือนผู้ชาย(ก็คนต่างจังหวัด ต้องทำนาตากแดดจะสวยเท่าเด็กเทพตากแอได้ไง)

จิงๆฟ้าก็ตัวเองก็สวยไม่แพ้ top3 ทั้ง ฟ้าหุ่นนางแบบนะ สัดส่วน ฟ้า34-23-34 อาจเพราะฟ้าใส่เสือตัวใหญ่ไม่แสดงสัดส่วนมั้งเลยไม่มีคนสนใจ

แต่ทุกคนก็ต้องเปลี่ยนความคิดใหม่หลังจากโรงงานจัดงานปีใหม่ ตีมงาน ตัวการ์ตูนและซุปเปอร์ฮีโร

top3 ของโรงงานมาในชุดของ สามสาว พาวเวอร์พัฟเกิร์ล

ส่วนฟ้า ถูกคุณเอมมี่และพี่นก บังคับให้ใส่สุดวันเดอร์วูเเมน

cd13579

ผมว่าเริ่มได้ดีแล้วนะ แต่สั้นไปนิดนึง (ที่จริงต้องเลยว่าสั้นมาก) เรื่องมันยาวกว่านี้ได้ครับซึ่งแล้วแต่ท่านผู้เขียนนะ (ซึ่งผมว่าสั้นเกิน) บ้างทีการเก็บรายละเอียดเล็กๆก็สร้างความเลิศให้เรื่องเราได้ครับ

เอางี้วิธีของผมคือคิดเรื่องที่ละมุมมอง จะเริ่มจากตัวเอก นางร้าย หรือเป็นการบรรยายใดๆก็ได้ จากนั้นค่อยๆเริ่มครับเขียนไปอ่านไปนึกภาพตามไป ลองคิดว่าเราเป็นตัวละครจริงๆอยู่ในเหตุการณ์จริงๆ เราอยากให้คนอ่านรู้สึกหรือเห็นภาพยัไง เราจะทำอะไร คิดแบบไหน ใส่ลงไปให้หมดครับ (แล้วค่อยมาขัดเกลาสำนวนทีหลัง) แน่ละครับว่าค่อนข้างยาก โดยเฉพาะจิ้นตัวเองเป็นเพศตรงข้ามหรือเป็นคนแบบที่เราไม่เคยสัมผัส แต่ช่างแมร่งครับ ค่อยๆหัดไป แล้วก็การวรรคตอนครับ เรื่องนี้สำคัญนะ แรกๆผมก็ช่างแมร่ง พอมาอ่านดูทีหลัง ปวดตาสุดๆ 

เทคนิคอีกอย่างคือบางทีเราไม่ต้องเขียนโต้งๆก็ได้ครับ เราค่อยๆให้เรื่องมันพาคนอ่านไปยังจุดที่เราอยากให้เขารู้เขาสัมผัสค่อยลากเขาไปผ่านความคิดความรู้สึกของตัวละคร หรือผ่านคำพูด 
เช่น เราคิดภาพฟ้าในเรื่องแบบไหน แทนจะเขียนบอกลองให้เล่าภาพความคิดพระเอกก็ได้ นมสวยอย่างนั้นขาวน่า...อย่างนี้ก็ว่ากันไป

สุดท้ายผมเองก็ไม่เป็นตัวเทพแบบท่านๆตัวท็อปในวงการ แต่หวังว่าเทคนิคของผมท่านจะเอาไปใช้ในแบบของท่านไม่มากก็น้อยครับ ไม่ต้องอ่านแล้วคิดมาก แต่งเอาสะใจในอารมณ์ของเราพอ 

ของความหื่นจงสถิตอยู่กับท่าน 55555555
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

tantawanjames

เริ่มเข้าเค้าล่ะดูทรงน่าจะออกไปในแนวครอบครัวหรือเปล่าครับ

..✿...❤....💙 ..... 💗 ...💝... 💛... 💛 ....💚 .....💛 ......❤.... 💝....💙 .....💜 .... 💗 ... 💚 ......

ใครจะอ่านผลงานทุกโพสต์ในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,
ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ.
อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,
thank you,thx
ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry::
ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา
::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..
ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1 ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน
แบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง
ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ
แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น.
.

................................................*.:*'゚・.。.:*゚'゚・.。.:* *.:。*゚ '゚.。. :* (◠‿◠:)*..............................................

may_290607908

ใช้ได้ครับแต่สั้นไปหน่อยครับ

Against01

สั้นไปหน่อย แต่ก็ขอบคุณครับ

Whoo Amm Ii

เริ่มเข้ารูปเข้าร่างแล้ว แต่ก็สั้นไปหน่อย ยังจับใจความอะไรไม่ได้มากนัก แต่ก็ขอบคุณครับ

swss2511

ให้กำลังใจครับเดี๋ยวก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

johnywalker

เริ่มเรื่องมาก็พอไหวครับ เรื่องผู้ชายแต่ง จะให้รู้ความรู้สึกผู้หญิงนี่ยากเหมือนกันนะ
เป็นกำลังใจให้ครับ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ แต่งไป ผมจะตามอ่าน

P Eet ✦Diamond✦

Oki... you said this is the revised version of the 1st episode...
You have a nice start... but your first EP is a bit too short... in fact, it's really short..!! E..E...

Also.. you are rushing your story a bit much. Keep your pace and expand your scene, add more content by having your characters interact with conversations..... If you move your plots by conversations, it will make your storytelling more intense and your reader will feel much more involved with your story!!

Don't worry tooo much about having your very 1st story to be perfect... It won't be...    ::Grimace::
But it's perfectly okay... Nobody starts out with a perfect story from day 1, even professional writers!!!
The key is to keep on keeping on... Don't quit before you have a chance for your writing to grow...!!!  ::DookDig::

Good luck na jaaaa...!!!
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

savana911

เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยๆ พัฒนายิ่งขึ้นไป การเริ่มต้นได้ก็ดีมากแล้วครับ

saraphina

อืม....เขียนได้ดีนะนี่ ถ้าบรรยายเพิ่มหน่อย เสริมอะไรนิดหน่อย เจ๋งเลย สู้ๆครับพยายามเข้า