ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[netori]หาเรื่องเสียวแนวโชว์แฟนให้พี่ชายดู(ปังคุง)ไปสร้างH-GAMEครับ

เริ่มโดย netori game, พฤศจิกายน 23, 2017, 07:50:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

netori game

ติดต่อท่านปังได้แล้วครับ

DR.MAN

โอ้โห นี่มันอภิมหาโปรเจค

เรื่องของผมคงไม่เหมาะ เพราะแฟนตาซีมากไปหน่อย 55555

ยังไงก็ขอต่อคิวรอเล่นเกมเลยละกันครับ

netori game

เรื่องที่เข้าข่ายสนใจ แต่ยังติดต่อเจ้าของผลงานไม่ได้

1. หนังสั้นนักศึกษา เคดิต คุณ Noopman

areja

คุณ Noopman ว๊าววชื่อนี้หายไปนานนะนี่ ไรต์ผู้สาปสูญอีกท่าน เอาเรื่องแว่นไปทำไหมเล่า
เกาะมหัศจรรย์ ลองไปอ่าน ซีรีย์สั้น 15 ตอน โครงการมีภาคต่อ รวม 3 ภาค แต่ไฟหมดเลย
หยุดเขียนงานซะตั้งแต่ภาคแรก ..

DR.MAN

อ้างจาก: areja เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2017, 07:30:53 หลังเที่ยง
คุณ Noopman ว๊าววชื่อนี้หายไปนานนะนี่ ไรต์ผู้สาปสูญอีกท่าน เอาเรื่องแว่นไปทำไหมเล่า
เกาะมหัศจรรย์ ลองไปอ่าน ซีรีย์สั้น 15 ตอน โครงการมีภาคต่อ รวม 3 ภาค แต่ไฟหมดเลย
หยุดเขียนงานซะตั้งแต่ภาคแรก ..

ของคุณแว่นนี่ผมชอบ ไก่-ไข่ เล่นกับเวลาไทม์ไลน์ได้อารมณ์มากครับ

ปล.รอเล่นเกมนะครับ อิอิ

P Eet ✦Diamond✦

อ้างจาก: areja เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2017, 07:30:53 หลังเที่ยง

Oh... yeah....... Make that x2  ... E.. E...  ::Shout::  ::Shout::

I loveeeeee Ms. Van's work ... Fantasy Island  ... aka   เกาะมหัศจรรย์  .... E..E..  ::HoHo::  ::HoHo::  ::HoHo::

If we get that ... it will be awesomeeeeeee .....  ::Yes!::  ::Yes!::  ::Yes!::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

cd13579

เอาเป็นว่ารอเล่นละกันครับ เรื่องผมไม่น่าส่งประกวดเท่าไหร่หรอก 55555
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

areja

โอ๊ะ ขอบคุณมากคะ คุณ man.in.shadow7 แว่นก็ชอบเลย ไก่-ไข่ นั้นอะ ตอนนึกพล๊อตนี้ ทบคิดหลายตลบหลายชั้น ฮ้าฮ่า
กลัวเขียนคน งง  แต่งานแว่น มันจะมีคำแปลกๆการเรียงรูปประโยคหรือ คำวิเศษในประโยคบางคำสลับตำแหน่งกัน
แม้มีความหมายเดิมแต่รุปประโยคจะแปลกกว่าชาวบ้านเขา  ถ้าอ่านไวๆ บอกเลย งง ฮ้าฮ่าฮา

แว่นชอบเขียน แนวย้อนเวลาอะไรแบบนั้นมัน มีปมซ่อนหรืออะไรที่แปลกเซอร์ไพร์ได้ เขียนไปตื่นเต้นไปเหมือนกันคะ
(สิ่งเดี๋ยวที่อยากแก้นิสัยการปั้นงาน คือ คำผิด ที่ระบบมันเตือนเพราะแว่นพิมพืไปไม่ค่อยทวนเห็นไม่เด้งแดงก็ไปเรื่อย
มาเช็คหลังทวนตรวจหลุดบ่อยมากงานตัวเองเนี๊ยะ และตรวจแล้วก็ยังหลุด สายตามันไม่ค่อยดีนะคะ ฮ้าฮ่าฮา)

ฮ้าฮ่าฮา ตอนเขียนจบใหม่ๆไฟแรง จะเขียนต่ออยู่แล้ว เรื่องนั้นเขียน 15 ตอน ใช้เวลา 16 วัน เขียนแบนลงตอนต่อตอน
พล๊อตนี้วาดไว้ก่อนจนจบภาพค 3 แนะ แต่พอวางไว้(ติดธุระอะไรสักอย่าง พอจะต่อ ขี้เกลียดซะนี่ )ไว้มีอารมณ์ป้นต่อ
จะดันแบบต่อเนื่องจนจบภาตๆ(15 ตอน)เลย งานแว่นทิ้งไว้หลายเรื่องนะ มันยากตรงจะต่อเรื่องไหน แว่นต้องกับไปอ่านของเดิมทั้งหมด
เพื่อต่อฟิว์ลเรื่องนั้นๆ ถึงจะเดินรื่องต่อได้ เพราะเขียนไว้หลายเรื่อง จำไม่ได้เหมือนกันตัวเอกบางตัว

เอาน่า เดี๋ยว พี่เพชร ต้องได้อ่านงานแว่นแน่ รอไฟรอเชื้อสว่างอีกครั้งนะ 5555 ขอโต๊ดด้วยที่ทิ้งให้รอหลายเรื่องอะคะ..

โว๊วววววววว งาน คุณ CD เทิร์นโปรนานแล้ว อ่านเพลินอ่านสนุก ถ้ามาลองทำแบบ hgame อาจเห็นอีกมุมที่เจิดก็ได้นร้า..

netori game

ยังคงตามหาเนื้อเรื่องอยู่เช่นเดิมนะครับ

ผมจะบอกคร่าวๆเกี่ยวกับconceptของเนื้อเรื่องที่ใช้นะครับ
1. เนื้อเรื่องอยากให้เป็นยุคปัจจุบัน
เนื่องจากภาพแบ็คกราวที่ทำไปแล้ว ส่วนใหญ่เป็นยุคปัจจุบันครับ ถ้าเนื้อเรื่องเป็นแนวsci-fiหรือย้อนยุค ก็จำเป็นต้องวาดแบ็คกราวด์ใหม่ทั้งหมด
2. เนื้อเรื่องไม่อยากให้รุนแรงมากนัก
เนื่องจากทีมงานอยากให้ผลงานเป็นความสนุกไปกับsexทั้งชายและหญิง และไม่ชอบเนื้อหาที่เป็นการลดคุณค่าของผู้หญิงในด้านเพศ
เช่น มีการข่มขืนฝืนใจกัน มีการใช้สิ่งสกปรกในการเสพสังวาส หรือการใช้คำพูดที่ดูถูกเพศหญิงอยากมาก

ทำไมถึงจำเป็นต้องติดต่อเจ้าของบทประพันธ์ได้?
เนื่องจากการทำเกม จะมีทางแยกของเรื่อง ทางเลือกของการตัดสินใจ ดังนั้นเนื้อเรื่องจึงจำเป็นต้องมี2ทางเลือกในทุกๆเหตุการณ์ที่ส่งผลกระทบกับเนื้อเรื่อง
แต่ก็ต้องสามารถที่จะพากลับเข้าสู่เนื้อเรื่องในบทประพันธ์ได้อีกครั้ง เมื่อทางเลือกนั้นๆไม่ส่งผลกระทบต่อเนื้อเรื่องหลักแล้ว ไม่เช่นนั้นจะกลายเป็นเรื่องอื่นไปแล้ว
เช่น ในเรื่องโชว์แฟนให้พี่ชายดู จะมีตัวเลือกของเอก 1.แอบดูพี่ชายดูแฟนสาวอาบน้ำ 2.เดินออกไปหาพี่ชายแล้วแอบดูแฟนอาบน้ำร่วมกัน
ซึ่งส่งผลกระทบกับเนื้อเรื่องทันที เพราะตัวเลือกแรกคือเนื้อเรื่องของบทประพันธ์ ส่วนตัวเลือกที่2 เป็นการพาเข้าสู่เหตุการณ์ที่ไม่มีในเนื้อเรื่อง
แต่สุดท้ายแล้ว เนื้อเรื่องจะมาบรรจบกันอีกครั้งในภายหลัง เพราะในบทประพันธ์ดั่งเดิม ตัวนางเอกก็ตั้งใจโชว์ให้พี่ชายเอกดูในตอนที่12

เพราะเหตุนี้ เนื้อเรื่องบางเรื่องสนุกมาก แต่กลับไม่ได้มอบทางเลือกให้คนเล่นและคนทำเกมมากนัก ก็จำเป็นต้องข้ามเรื่องนั้นๆไป
ตรงนี้ผมขอฝากไว้ละกันครับ

เร็วๆนี้จะนำdemoเกม โชว์แฟนให้พี่ชายดูมาให้ลองเล่นกันครับ

อ้างจาก: netori game เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2017, 11:36:24 หลังเที่ยง
ยังคงตามหาเนื้อเรื่องอยู่เช่นเดิมนะครับ

ผมจะบอกคร่าวๆเกี่ยวกับconceptของเนื้อเรื่องที่ใช้นะครับ
1. เนื้อเรื่องอยากให้เป็นยุคปัจจุบัน
เนื่องจากภาพแบ็คกราวที่ทำไปแล้ว ส่วนใหญ่เป็นยุคปัจจุบันครับ ถ้าเนื้อเรื่องเป็นแนวsci-fiหรือย้อนยุค ก็จำเป็นต้องวาดแบ็คกราวด์ใหม่ทั้งหมด
2. เนื้อเรื่องไม่อยากให้รุนแรงมากนัก
เนื่องจากทีมงานอยากให้ผลงานเป็นความสนุกไปกับsexทั้งชายและหญิง และไม่ชอบเนื้อหาที่เป็นการลดคุณค่าของผู้หญิงในด้านเพศ
เช่น มีการข่มขืนฝืนใจกัน มีการใช้สิ่งสกปรกในการเสพสังวาส หรือการใช้คำพูดที่ดูถูกเพศหญิงอยากมาก

ทำไมถึงจำเป็นต้องติดต่อเจ้าของบทประพันธ์ได้?
เนื่องจากการทำเกม จะมีทางแยกของเรื่อง ทางเลือกของการตัดสินใจ ดังนั้นเนื้อเรื่องจึงจำเป็นต้องมี2ทางเลือกในทุกๆเหตุการณ์ที่ส่งผลกระทบกับเนื้อเรื่อง
แต่ก็ต้องสามารถที่จะพากลับเข้าสู่เนื้อเรื่องในบทประพันธ์ได้อีกครั้ง เมื่อทางเลือกนั้นๆไม่ส่งผลกระทบต่อเนื้อเรื่องหลักแล้ว ไม่เช่นนั้นจะกลายเป็นเรื่องอื่นไปแล้ว
เช่น ในเรื่องโชว์แฟนให้พี่ชายดู จะมีตัวเลือกของเอก 1.แอบดูพี่ชายดูแฟนสาวอาบน้ำ 2.เดินออกไปหาพี่ชายแล้วแอบดูแฟนอาบน้ำร่วมกัน
ซึ่งส่งผลกระทบกับเนื้อเรื่องทันที เพราะตัวเลือกแรกคือเนื้อเรื่องของบทประพันธ์ ส่วนตัวเลือกที่2 เป็นการพาเข้าสู่เหตุการณ์ที่ไม่มีในเนื้อเรื่อง
แต่สุดท้ายแล้ว เนื้อเรื่องจะมาบรรจบกันอีกครั้งในภายหลัง เพราะในบทประพันธ์ดั่งเดิม ตัวนางเอกก็ตั้งใจโชว์ให้พี่ชายเอกดูในตอนที่12

เพราะเหตุนี้ เนื้อเรื่องบางเรื่องสนุกมาก แต่กลับไม่ได้มอบทางเลือกให้คนเล่นและคนทำเกมมากนัก ก็จำเป็นต้องข้ามเรื่องนั้นๆไป
ตรงนี้ผมขอฝากไว้ละกันครับ

เร็วๆนี้จะนำdemoเกม โชว์แฟนให้พี่ชายดูมาให้ลองเล่นกันครับ

5555 .... I guess this is a game that is most appropriate for guys correct ??  ::Evil::

I would like to propose to have a game that is for ladies to play as well ... E..E...  ::Glad::
As I am sure there are many ladies reader here who would enjoy playing your H-game!!!   ::HoHo::
Which ... I saw that most of the games here are more geared towards males instead of females!!!  ::Sobad::
It would be soooo cool to have ladies oriented game...  ::YehYeh::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

netori game

อ้างจาก: P Eet เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2017, 02:04:40 ก่อนเที่ยง

5555 .... I guess this is a game that is most appropriate for guys correct ??  ::Evil::

I would like to propose to have a game that is for ladies to play as well ... E..E...  ::Glad::
As I am sure there are many ladies reader here who would enjoy playing your H-game!!!   ::HoHo::
Which ... I saw that most of the games here are more geared towards males instead of females!!!  ::Sobad::
It would be soooo cool to have ladies oriented game...  ::YehYeh::

ยังไงเอ่ย???? เกมสำหรับผู้หญิง????
หมายถึงให้เพศหญิงเป็นตัวเอกในการดำเนินเรื่องเหรอครับ?

แล้วมันจะเป็นการจับคู่ความสัมพันธ์แบบไหนเหรอครับ????
ชาย-หญิง , ชาย-ชาย , หญิง-หญิง

จะว่าไป เรื่องเสียวส่วนใหญ่มักจะเป็นมุมมองของฝ่ายชายเล่าซะเยอะเลยนะ

อ้างจาก: netori game เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2017, 02:13:52 ก่อนเที่ยง

ยังไงเอ่ย???? เกมสำหรับผู้หญิง????
หมายถึงให้เพศหญิงเป็นตัวเอกในการดำเนินเรื่องเหรอครับ?

แล้วมันจะเป็นการจับคู่ความสัมพันธ์แบบไหนเหรอครับ????
ชาย-หญิง , ชาย-ชาย , หญิง-หญิง

จะว่าไป เรื่องเสียวส่วนใหญ่มักจะเป็นมุมมองของฝ่ายชายเล่าซะเยอะเลยนะ

Yup ... I meant games that have ladies as the main character...
Let's see... how should I make it understood...???  ::Hmmm::

Okay ... think of it this way ...

Like ... the story of Lara Croft in Toom Raider  or Salt ( These 2 have Strong female roles )
Or like Mr. & Mrs. Smith...
Where there are equal parts for both male & female main characters...!!!

I guess, what I am trying to say is...
Yes, the main character is the female-leading role...

For your story... it could just be like any other .....
She can meet a guy or several guys and have some relationships with her guy/guys...
She can also choose which guy or which situation she wants to do it with... E..E..

I meant like everything you would have had in your normal H-game...
But with one difference... a female leading role... E..E..E....

A great example would be ... ask Pa'CHart for his classic story ... เมย์หมอสาวคนใหม่
And retold it in the female or Doctor May's POV....

Now that would be something cool to see for sure, for sure ..... E..E..E... 

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥