ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kihiru] Makaserete Harem Play คำขอที่เกินคาด [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มกราคม 18, 2018, 03:26:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Makh

เป็นผมนี่พุ่งหลาวชายไปตั้งแต่ตอนที่บอกละ

lordofthetwo

คุณปู่จะหัวใจวายมั๊ยนี่ ถ้า 3 สาวเมดหันไปรุมคุณปู่บ้าง

Hawaalaew

ได้ข้อเสนอโคตรดีแบบนี้ใครที่ไหนจะไม่เอา ได้สาวสวยตั้งสามคน ปู่นี่จริงๆแล้วโรคจิตสินะ ต้องดูคนอื่นเย็ดก่อนถึงแข็ง

timeai

เคนจิโร่ทำไมโชคดีขนาดนี้ คุณปู่ก็ปึ๋งปั๋งตอนสุดท้ายเชียว เสียวละซิ ขอบคุณครับ

otto_b

ohaocarrotmarphark

เข้าใจเลยคัปเวลาคนแปลเจอเรื่องที่อ่านแล้วอยากจะตั้งใจแปลมากๆ ผมแปลใหม่ๆ นี่เรื่องแปลประมาณเรื่องที่2ที่3 เรื่องนั้นตั้งใจมาก ปวดหัวกับซาวเอฟเฟคมาก เลือกฟอนต์ยากแล้ว ยังเลือกคำไม่ถูกอีก พวกเสียงครางนี่ยังพอนึกออก ในฐานะคนแปลอาจจะรู้สึกเบื่อๆ หน่อยคำเดิมๆ ใช้ซ้ำไปมา แต่พวกซาวด์เอฟเฟกนี่มึนมาก ผมแปลทีไรทะแม่งตัวเองทุกที เอาจริงๆ แค่อ่านก็ยังทะแม่ง อย่างเสียง"สวบ"นี่เห็นได้ในการ์ตูนทั่วไปเลย ผมยังทะแม่ง ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงแค่อ่านผ่านแล้วมโนเสียงจริงไว้ในหัว แต่พอมาแปล รู้ซึ้งเลย คนแปลคิดหนักจริงๆ คนอ่านนี่อ่านๆ ไปไม่ค่อยเข้าใจความเหนื่อยของการแปล

อันนี่ไม่ได้จะจับผิดนะคัปตรงสรรพนาม ที่บางทีปู่เรียกหลานว่าแก แล้วบางที(ตอนพาหลานไปดูเตียง)เรียกเจ้า ผมก็เป็นบ่อยคัป55555 มีอยู่เรื่องที่ผลแปล เสียเวลามากแก้อยู่หลายรอบ หลายหน้า เพราะแค่สรรพนามผิดอยู่คำเดียว 5555 ได้แต่ถอนใจให้ตัวเองแล้วก้มหน้าแก้ไป

แปลจากญี่ปุ่นสุดยอดมาก ผมนี่ไม่ได้เลยต้องรออังกฤษ ผมมีเรื่องที่เป็นภาษาญี่ปุ่นบุ้กมาร์กไว้เต็มเบราเซอร์เลย รอแปลอังกฤษ

สู้ๆ คัป ::Fighto::

naluk888

ปู่เลยได้ความแข็งขันกลับมาแล้วคงต้องหาสาวๆมาเพิ่มแล้วละปู่

BDragonWar

อู้ๆๆๆ อยากทำกับยูอิจังเยยยย

คุณปู่นี่โรคจิตนะเนี้ย 5555+
BDragonWar

johnywalker

ดูต่อไปเรื่อย ๆ รับรองว่าปู่ลุกขึ้นวิ่งมาราธอนได้แน่ ๆ

mspeed

ทำกันจนปู่แข็งเลย
ขอปู่ร่วมด้วยสักทีนะหลานๆ

rskiz

ปู้อดทนไม่ไหวเลยทีเดียว
แล้วทำไมไม่ใช้วิธีนี้แต่แรกฟระ