ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Asuhiro] Itsu no Ma ni ka เพื่อนกันก็มันดี 1/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มกราคม 19, 2018, 09:07:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อย่างแรกเลยต้องขอโทษป๋า HypNos ที่โพสรัวๆช่วงนี้ เพราะหลังจากนี้ผมคงไม่ค่อยว่างดองยาวอีกตามเคย  ::Thankyou::

เรื่องนี้ไปมัดมือขอป๋าฮิปมา แบบว่าเห็นเรื่องนี้แล้วมีอารม BL ขึ้นมาซะอย่างงั้น ชอบความสัมพันธ์ของทั้งคู่
เห็นท่านฮิปจองแปลตอน2ไว้ เลยขอมาแปลซะเลย ภาษาที่ใช้ผมขอใช้ "มึงกู" นะเพราะทั้งคู่มันดูสนิทกันดี

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

darthvader

เรื่องนี้แปลใช้คำพูดแนวนี้ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบดีนะครับ
สาวเจ้าก็น่ารักใช้ได้เชียว

jirasakgolf7

ลายเส้นสวย แถมอาจารย์คนนี้ยังวาดบิ้วอารมณ์มาได้ดีด้วย ฉากจูบนั้นท่านคาเตอร์จะใจสั่นก็ไม่แปลกหรอกครับ กระผมก็ใจสั่นเหมือนกัน

cookiemonster

มิติใหม่ของแนวการ์ตูนเลย ยิ่งแปลแบบ มึง กู ได้อารมณ์อีกแบบเลย ชอบๆ  ::Bloody::

ก็นะ มันดูดิบๆก็จริง ขัดๆนิดหน่อย แต่จริงใจเหมือนเพื่อนพูดกันดี  ::Sweat::

kapomman

ภาพตอนเด็กพอมาประกอบกัน  ถ้านางนมไม่เบิ้มขนาดนี้คงคล้ายอ่านBL จริงๆแหละ  ::HoHo::

Darkirish

เนื้อแบบได่อารมณ์มาก รอติดตามต่อไปครับ ขอบคุณมาก

nekki

คำพูดขัดใจกับจิตสำนึกผมมากเลย แต่ลองคิดว่าเราเป็นตัวเอกของเรื่องและมีเพื่อน แบบในเรื่องแล้ว ก็คงพูด แบบเดียวกัน เพื่อนกูรักมึงวะ

ฮะๆ ต้องขอโทษด้วย ขอแค่เรื่องนี้เพราะมันเข้ากัน ไม่งั้นก็ลองคิดไปว่าเป็น เธอและฉัน เอาก็ได้นะ ^^

tazasss01

ตอนเด็ก กับ ตอนโต นี่คนละเรื่องกันเลย อยากมีเพื่อนแบบนี้บ้างจัง

oninomo55

phatsa

นางเอกน่ารักครับ เนื้อเรื่องประมาณ เพื่อนกูรักมึง ::Confident::

kaithai

เพื่อนสนิทกันตั้งเด็ก
การพูดแทนตัวด้วยมึงกู
มันคือเรื่องปรกติ ในสังคมปัจจุบัน

(จิ๋ว)

โอย ดาบนี้ พลังทำลายล้างรุนแรงเอาเรื่อง
::Bloody::
สนิทขนาดนี้ เพื่อนก็เพื่อนเถอะ เอามันส์ เอ้ย เพื่อนกัน ตลอดไปชัวร์ ::Shy::

ขอบคุณที่แปล&ปันค่ะ ::Thankyou::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

bannoknon

::HeyHey::ว้าวๆๆ ใช้คำได้แบบดีมากไม่ต้องสวยหรู

wapwap

เพื่อนกันนี่แหละ หึหึ ::JubuJubu::
แปลแบบนี้ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบดีครับ ขอบคุณนะครับ

op4911338

::Bloody:: ได้อารมไปอีกแบบวุ้ย เพื่อนสนิทท้องติดกัน