ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Seto Yuuki] Amamori no Yari สาวใช้ไฮโซ 1-2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 06, 2018, 02:43:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อาจารย์ Seto Yuuki ขอบอกเลยว่าชื่อนี้วาดผู้หญิงได้มีเสน่ห์มาก ดวงตาสวยงามดูลึกลับน่าค้นหาทรวดทรงโค้งเว้า
ได้รูปมีผลงานออกมามากมายทั้งโดจินและอนิเมะหลายเรื่อง โดยเรื่องแรกเริ่มจากยุค 2008 พอๆกับเวปเราเลย
ถือเป็นเรื่องแนวแปลกเรื่องแรกๆที่เปลี่ยนมุมมองการอ่านโดจินทำให้ผมก้าวเดินมาทางสายดาร์ค (555 To P Eet)

------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ที่ผมชอบและพิเศษกับผมที่สุดคงจะเป็นเรื่องนี้ "อามาโมริจัง" นี่เป็นกาตูนที่หนึ่งในดวงใจผมมานานมากจนถึงตอนนี้ก็ยังติด1ใน3อยู่ดี
เรื่องอื่นๆของอาจารย์ท่านนี้ สาวๆจะดูเวอร์ๆเกินจริงออกแนวสาวๆที่เจนจัดเหมือนแม่มดที่ครอบงำจิตใจผู้ชายหรือเล่นสนุกกับผู้ชายซะส่วนใหญ่
แต่เธอคนนี้ทำให้ผมหลงรักนางเอกโดจินเป็นครั้งแรก อยากให้เธอมีตัวตนจริงๆขึ้นมาหรือฝันอยากเข้าไปเป็นไอ้แว่นพระเอกในเรื่องซะจริงๆ
(แต่ไม่ได้อยากเป็นไออาจารย์อ้วนตอนที่2นะ เหอะๆ) ที่จริงมีคนแปลไว้แล้ว แต่มันไม่โดนใจผม ผมเลยแปลเองอีกทีไว้นานแล้วพยายาม
เรียบเรียงจากทั้งอังกฤษและเทียบกับยุ่นกับจีนไปด้วย สุดท้ายผมก็ยังเดาใจเธอไม่ออกอยู่ดีว่าที่จริงแล้วที่เธอทำไปเพราะเธอจงรักภัคดีต่อ
เจ้านายคือไอ้แว่นนั่นหรือเธอรักพระเอก หรือที่จริงลึกๆแล้วเธอเป็นแค่ผู้หญิงร่านๆคนนึง เพราะมีเพียงสองตอนความสงสัยนี้จึงค้างคามานาน...

------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

bigboy001

::Thinking::  ถึงจะลบมันก็ยังมีโปรแกรมกู้ได้อะนะ...แต่งานนี้สงสัยว่าสาวน้อยจะโดนรุมหรือเปล่านะ

P Eet ✦Diamond✦

OMB... this is what he called  " เรื่องใสๆหัวใจสีชมพู " ...???   ::Touchy::
ถูกต้องครับพี่ สำหรับผมทุกสิ่งล้วนเป็นสายรุ่งสีชมพู RAINBOW  ::HoHo::

One thing I do agree with is that ...
Amamori is one HOT looking beauty indeed...!!!
IMHO... she has the just right combination of allure & innocent...
Which is very rare to be able to capture that in a picture...
The artist did a splendid job creating her...
Especially, those beautiful eyes... they can pull your heart string as well...!!!   ::Glad::
แม่นอีหลีคักๆครับพี่เพชร คนวาด วาดเธอได้มีเสน่ห์มากๆทั้งน่ารักสวยใสไร้เดียงสาในคนๆเดียวกันได้

Well...... yeah I can see why our Dark Lord would be intrigued by her beauty...
but I think that it's not just her beauty... she has more than that...
And it's her sense of loyalty to her employer that made really stand out...
And yes, I could see why our Dark Lord would want to be her employer....E..E...  ::HoHo::
เหม่ ผมไม่ได้อยากเป็นนายจ้าง ผมแค่ต้องการอำนาจสั่งการ  ::Dribbling::

Anybody that has a maid like this is just like... having a precious rare item ...ONE IN A MILLION...
A precious jewel among colored stones...
It's just too bad that her employer DID NOT appreciate her as it should be...   ::Sobad::
น่าจะเป็นลูกของสาวใช้ในบ้านที่โตมาด้วยกัน ประมาณทาสในเรือนเหมือนละครไทยสมัยก่อน แต่ถ้ามีสักคนก็คงฟินดีนะครับ
ติดที่พระเอกมันทึ่มตามที่พี่บอกจริงๆนั่นแหละ คิดมโนไปเองต่างๆนาๆ ทั้งที่เธอแสนจะดีขนาดนี้

But... wait... looks like in the end... he sort of warmed up to her just a bit...
Will this be enough for them to be together..??
ในตอบจบอย่างน้อยพระเอกก็น่าจะตาสว่างขึ้นบ้างและดีกับเธอมากขึ้น

In Part 2 ... her sense of loyalty shines out even more in this EP...
I don't think that she enjoys the sex act with the perverted teacher...
It didn't look like she enjoys her time with him at all... but she endured it all....
IMHO... Her face didn't show the emotions that she enjoys the sex act with anyone
Even when she did it with her employer...!!!
เธอเป็นเมดที่ดี การดูแลไม่ขาดตกบกพร่อง ทุกอย่างที่เธอทำดูมีเหตุผลในตัวเอง ถึงแม้จะต้องแลกด้วยการบริการที่อาจดูง่ายเกิน

As for the perverted teacher...Serves him right that he gets arrested for shoplifting...!!!  ::Punch::
Hopes he rots in jail for what he did to a student ( blackmail her )...
Like the saying goes ... what goes around will come around...
He did to her & he now should be in jail as a punishment for his dirty & perverted deed...!!!  ::YarKK::
ใช่ครับ ไม่น่าจะได้กลับอีกนาน คงติดคุกยาวๆข้อหาลักทรัพย์ เป็นได้แค่ตัวประกอบที่น่าอิจฉาเท่านั้น กิกิ

OMB... this is pretty dark...   ::Elder::
It's really saddened to see such a beautiful PYT gets embroiled in such activities...
I can see why when you read this ...
Your heart sort of reach out to her....
Almost like... watching  " Beauty & the Beast"
My question is...   why did she take all the mental abuse from her employer???  ::Hmmm::

ผมก็ไม่ได้โหดร้ายขนาดนั้น  ::HoHo:: ที่ชอบเรื่องนี้คงเพราะอยากดูแลเธอ อยากให้เธอได้เจอคนดีๆมากกว่าเจอไอ้สองตัวในเรื่อง
ชอบเอกลักษณ์และลักษณะนิสัยของอามาโมริที่คนวาดสื่อออกมาได้ดี และคงเป็นกาตูนเรื่องแรกๆของยุคที่ภาพสวยมากๆเรื่องนึงเลยติดตาติดใจผมมานาน
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

nekki

เป็นโดจินยุคเริ่มต้นจริงๆ แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบลายเส้นของอาจาร์ยท่านนี่เท่าไร อ่านผลงงานของแกแล้วค่อนข้างมึนหัว
แต่ชอบแววตาของนางเอกจริงๆนะละเรื่องนี้

warone07

วาดผู้หญิงสวยจริงๆครับมีผลงานของอาจารย์ท่านนั้อีกไหมครับสุดยอดมากๆ

มีอีกเยอะครับ โดยเฉพาะอนิเมะของจารย์คนนี้มียาวๆถึง14ตอน ไว้จะเอามาอัพให้นะ

syusuke syusuke

supermakarm

ถ้าเดาๆ ผมว่าคงรู้สึกดีด้วยเฉยๆมั้งครับ แบบ เจ้านาย-คนใช้ ไม่ใช่ คนรักหนุ่มสาว
ตอนมีอะไรกัน ดูเฉยๆ ไม่ตื่นเต้น หรือเพราะ เป็นคนไม่ค่อยแสดงอารมณ์
แต่อยู่กับเพื่อนฉากกินข้าว ก็มีสีหน้าปกติ ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
แต่ลายเส้นผมชอบมากเลยนะ  ::Glad::

HypN♥s

เฮ้อ...เสียดายของ ไอ้แว่นก็ว่าแย่แล้ว โดนไอ้อาจารย์อ้วนเข้าไปอีก

ทำร้ายจิตใจจริงๆ  ::Orz::

karnkarn

แปลที่เดียว2ตอนสุดยอดครับ นางเอก ห สวยหุ่นดี เป็นผมก็จัดหนักเหมือนกัน

elviswhat

น่ารักสมกับคำท่านเคเทอร์จริง ๆ สวยงามทั้งเส้นสายรูปหน้าแล้วสรวดทรงองเอว เนียนจริง ๆ ครับ

jo2035

DARKAXL

จะว่าไงดีล่ะ เรียกว่ากรรมตามสนองล่ะมั๊ง ::Oops::

aum691

พึ่งรู้ว่าเรื่องนี้เป็นซีรีย์ นึกว่าเป็นแบบตอนเดียวจบ อามาโมริเธอเด็ดจริงๆ

poloxz

โธ่ คุณครู สวรรค์อยู่ตรงหน้าแล้วแท้ๆ

ใช่ มันโง่สุดๆ แล้วจะดูแลเค้ายังไง ของพวกนี้มันยังขโมย

eiaws

เรื่องจะเป็นยังไงต่อนะ แต่เกลียดหน้าครูมากที่สุด