ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

(เฉลยละจ้า) นี่คือสิ่งที่จิ๋วอยากจะทำในรอบหกเดือนแรกของปีนี้ ..... เครียด...

เริ่มโดย (จิ๋ว), มีนาคม 06, 2018, 10:31:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

นี่คือสิ่งที่จิ๋วอยากจะทำในรอบหกเดือนแรกของปีนี้ ..... เครียด...  หาที่ระบาย
นับจากปีใหม่มาก็สองเดือนแล้ว   ปวกกะบาลกะงานจริง ๆ เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

หาเรื่องเครียดให้คนอื่นมั่งดีกว่า  นี่เป็นคำใบ้   เป็นฉากในหนังเรื่องหนึ่ง  ....

ตอบได้ไหมคะว่า  ว่าจิ๋วอยากทำอะไร....

อีกสองสามวัน  ถ้าว่าง ถ้าไม่ลืม จะมาเฉลย เห้อ.......   ไปละ แค่แวะมาป่วน

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
เฉลยคือ  อยากนอนแก้ผ้าอ่านหนังสือที่ชอบ ๆ ชิล ๆ แบบหวิว ๆ ชวนจิ้น ท้างงงวัน
แค่อยากพัก อยากหยุดน่ะค่ะ มันเหมือนไม่ได้เหนื่อยที่ร่างกายซะทีเดียว
มันเหนื่อยในจิตใจมากกว่า  อยากหยุดเรื่องอื่น ๆ ไปทำสิ่งที่อยากทำจริง ๆ
อยากกลับไปรู้สึก หรือสัมผัส ความมีชีวิตชีวา 
ปล่อยให้ร่างกาย ผิวเนื้อ เปลือยเปล่า สัมผัสกับสายลม ..... อากาศแบบเย็น ๆ สบาย ๆ
นอนอ่านหนังสือ ปล่อยจินตนาการไปตามอักษร สร้างมโนภาพ
และสร้างโลกที่มีแต่จิ๋วเท่านั้นที่เข้าไปได้ ...
บางทีก็รู้สึกเหมือนตัวเองแก่..จน...ไม่สามารถคิดแบบเดิม ๆ ได้  พักแบบเดิม ๆ ได้
แต่ก็ทำอย่างที่คิด ที่จินตนาการไม่ได้... ได้แต่หลับตา ทำใจ...ให้สงบ เท่านั้นเอง

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

พัดลม

แขนมันบังนม ต้องกระชากออกมาดูให้เห็นชัดๆ
ขาที่ไขว้กันอยู่ก็ต้องจับถ่างออก  ::Glad::
::Confident::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

gaingane

ฉากจากเรื่อง Swordfish สงสัยคุณจิ๋วจะอยากปล้นเงินแล้วหนีออกทะเลไปแน่ๆเลย

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ใช่ค่ะ จากหนังเรื่อง Swordfish แต่จิ๋วไม่อยากปล้นนะ
เอ แต่ก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องทำงานอีก  ปล้นหนีไปใช้เงิน
ก็น่าจะได้พักสักทีเนอะ
::Shy::
ขอบคุณที่แวะมาค่ะ  ::Glad::

pamaaeng

คุณจิ๋ว คงอยากบอกว่า

ตรูอุตส่าห์แก้ผ้า อ่อยขนาดนี้แล้ว
ยังมัวแต่ยืนจ้องอยู่ได้
จะทำอะไร ก็รีบทำ .... ตรู เงี่ยนนนนน!!

มึงอยากจะให้ ตรู ต้องแบะขา แหกจิมิ เอ่ยปากบอกมึงให้เฮ็ดตรูก่อนใช่มั้ย มึงถึงหายบื้อเป็นควาย

แม่งงง ..พูดขนาดนี้แล้ว ยังยืนเฉยอีก
เดี๋ยวเอาหนังสือปาหัวเลย ....

อยากบอก อย่างนี้ ใช่ไหม?
::HoHo::

โอวววว  โหดจัง  แต่ก็นะ...
ผู้หญิงอ่ะปากแข็ง  ไม่ได้อ่อยเลย  ...
... เดินมาหาเอง ไม่ได้ขอให้มาด้วย 
แต่ถ้าเห็นแล้วยังเฉย ๆ ความเจ็บ ความอายนี้ ไม่มีลืม
ไม่มีหนังฉายซ้ำแน่นอล   ::Angry::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

P Eet ✦Diamond✦

Wow... I didn't know you wanted to become a terrorist !!!

But if you look like Halle ... I would not be " just looking "  at you like Hugh is doing now
I would jump on you like ... in a flash.... E..E..E...

BTW... Swordfish is one of my fave movie of all time because of Hugh ...
He's soooooooooo HOT.T.T.T.T.T.T. !!!!!!!!!!!!

If you need some excitement ... in your life... no need to do a money heist...
Just come over to my place ... I can help ... E..E..E...

You know my Security team are all HOT looking na !!! 

เง้อ เค้าเปล่าอยากเป็นผู้ก่อการร้ายนะ จิ๋วก็ชอบเรื่องนี้มาก
มันมีเสน่ห์ดี ทั้งพระเอก ผู้ร้าย เฉือนคมกัน หลอกกันไปหลอกกันมา

แต่ว่านะพี่เพชร ทีมพี่ที่ว่าฮ็อทอ่ะ  ฮ็อทแล้วจิ๋วจาทำไรได้  ก็ได้แต่จินตนาการไปเองอยู่ดี
ยังไงทีมพี่ก็ไม่สน ญ นี่  ::DookDig:: ::DookDig::
เอ แต่ถ้ามีคนคอยเอาอกเอาใจ ก็คงดีไม่ใช่น้อยนิ  ::Me?::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

(S)Kater

อยากได้เวลาผ่อนคลาย พักผ่อนหนีจากหน้าที่การงาน จากผู้คน อ่านหนังสือนิยายที่ดองไว้
ไอ้หนุ่มหน้าไหนก็อย่ามายุ่งกะช้าาาาน ประมาณนี้ละมั้ง แต่ยกเว้นผมใช่มั้ย  ::JubuJubu::  ::WooWoo::

@pamaaeng สายโหดจริงๆ  ::Sweat:: น่ากลัวจัง ผมกลัวอ่ะคุณจิ๋ววว  ::Horror::

การ์ตูน ที่นายแปล แล้วหลอกให้อ่าน น่ากลัวกว่าเยอะ อ่ะนะ ::Doubt::

รับรองได้ว่าหนังสือที่จิ๋วอยากอ่าน ไม่มีการ์ตูนนายอยู่ในนั้นแน่ /gg

แต่ไม่ว่าจะยังไง ก็ขอบคุณที่แวะมาตอบนะคะ   ::Glad::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

areja

จะบอกคนมายืนจ้อง จะมองทำไมหื้อจะมาจ้องจับผิดอารายย ฉันจะทำอะไรก็เรื่องของฉานนนนน ::HoHo::
จะหาเวลาอ่านหนังสือทำอะไรที่ชอบก็มายืนจ้องจับผิดอยู่ได้ (กรณีเจ้จิ๋ว แกจะหนีไปเล่นเกมส์มั่งไรมั่ง)

จิ๋วกำลังคิดว่า ต้องสร้างม่านพลังงานที่ทำงานอัตโนมัตหลังยืนจ้องผ่านไปนานเกิน สิบวินาที
จะไม่สามารถแตะต้องได้อีก  คนจ้องต้องทรมาน ทำได้แค่ยืนมองจากตรงนั้น เข้ามาไม่ได้
แตะต้องไม่ได้ ได้แต่มอง เอาให้แค้น ให้เสียดาย จนเดือดดาล โมโหตัวเองเป็นบ้าเป็นหลังไปเลย เอาอย่างงั้นเลย  ::HoHo:: ::HoHo::
ขอบคุณมากมายที่แวะมาจ้า   ::Glad::

taton

ผมเดาว่าคุณจิ๋วคงอยากจะถีบนางคนนั้นออกจากเตียงแล้วลงไปนอนแทน (อยากให้ขำเฉยๆนะคับ อย่าแบนโผ้มม)

5555 โอเคมุกผ่านค่ะ แต่จิ๋วไม่เคยถีบใครนะ
แต่เคยโดนถีบมาแล้ว 55555

ขอบคุณที่แวะมาร่วมสนุกจ้า   ::Glad::

HypN♥s

ทั่นพี่พัดปล้ำเลยๆๆ  ::Yes!:: นั่ง(นอน) รอขนาดนี้แล้ว  ::DookDig::

แถมมีกองเชียร์แล้วด้วย อย่าให้น้องรอนานนะคะคุณพี่

ขอบคุณป๊ะป๋า ที่แวะมาเชียร์จ้า   ::Glad::

joker socool

เหมือนอยากจะพักร้อนนะครับ  ประมาณว่าเจ้านายอย่ามายุ่งนะตอนนี้พักอยู่

แหม๋ คุณโจ๊กเนี่ย รู้ใจจิ่วจริงๆ  ตอบใกล้เคียง มากเลยนะคะ

ขอบคุณที่แวะมาร่วมด้วยช่วยตอบจ้า   ::Glad::

talunginter media

เงี่ยนเราช่วยได้น่ะ

•====================================•
12/3/2561

รีพลาย ผิดเงื่อนไขการพิมพ์ตอบของ เวป ใ่ช่คำไม่เหมาะสม กับเจ้าของโพสต์
พักใช่ปรับทัศนะการ พิมพ์ตอบอย่างสุภาพ นะเรา  การที่สมาชิกไม่ว่าท่านใดโพสต์
คุณควรใช่คำที่พอเหมาะพอดี เพราะอาจจะเจอ สมาชิกอายุต่างคุณ
แบน 6 เดือน { 12/3/2561 ~12/9/2561 }

•====================================•.

ขอบคุณ @areja ที่ดูแลให้ค่ะ   ::Glad::

P Eet ✦Diamond✦

อ้างจาก: talunginter media เมื่อ มีนาคม 11, 2018, 04:15:26 หลังเที่ยง
เงี่ยนเราช่วยได้น่ะ

If you don't know the owner of this post... let me advise you to "SHUT UP" before you get banned for LIFE!!!

I know that this is an adult content site... but we don't use this kind of language here!!!
YOU are lucky that I DON'T have the power to BAN anybody... if I do... YOU WILL BE GONE from here!!!

You better pray that Princess Van didn't see this... she won't keep anybody like you...!!!

ขอบคุณ @P Eet เช่นกันค่ะ
ประมาณว่า ไม่ว่าจะอย่างไร เราก็จะเสพอย่างมีสติ กันนะคะ

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

(จิ๋ว)

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ มีนาคม 06, 2018, 10:37:03 หลังเที่ยง
แขนมันบังนม ต้องกระชากออกมาดูให้เห็นชัดๆ
ขาที่ไขว้กันอยู่ก็ต้องจับถ่างออก  ::Glad::
::Confident::

คุณพี่เจ้าคะ  เบา ๆ หน่อยสิเจ้าคะ  แค่นี้อีจิ๋วก็โงหัวไม่ขึ้นแล้วนะเจ้าคะ  ::Oops::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

pongsan

ถึงไม่ได้ตอบ....เพราะนึกคำตอบสนุกๆไม่ได้!(ตอบธรรมดามันไม่มันอ่ะ!) ::DookDig::  แต่ก็ตามอ่านนะครับ!   ทุกอย่างอยู่ที่ใจเรา..(เห็นเค้าว่ากันงั้น...เอามาใช้มั่ง!)  บางครั้งพักผ่อนอยู่แต่ใจไม่ยอมพัก....มันก็ยังเหนื่อยยยย ::Foo:: ::Foo:: ::Foo::

จะตอบสนุก หรือไม่สนุก  จิ๋วก็ดีใจนะคะที่ตอบกัน คุยกัน 
ดูข้างบนสิคะ ตอบออกจะโหดก็มี นานาทัศนะก็ว่ากันไป
จิ๋วกลับมาอ่าน ๆ แล้วก็รู้สึกว่า ยังดีนะ เรายังมี "เพื่อน" มีมิตรภาพที่ดีอยู่ที่นี่

ขอบคุณคุณ @pongsan นะคะที่ติดตามอ่าน
ตั้งหลักในใจได้เมื่อไหร่ จะกลับมาขีด ๆ เขีียน ๆ ต่อค่ะ
ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันเสมอ    ::Glad::

(จิ๋ว)

มาเถียงให้ชัด ๆ จะ จะ กันไปเลย ตาพัดลมบอกว่า  สาวเจ้านอนอาบแดดอยุ่
ใช่ที่ไหนอ่ะ  นอนอ่านหนังสืออยู่ว้อยยยย  เห็งมะ ทำไมจะไม่มี คนชอบนอนอ่านหนังสือแบบนี้
ออกจะฟิลลิ่ง ดีจะตาย
::Angry:: ::Angry:: ::Angry::

เมียอ่ะ เชื่อมั่งก็ได้นะ  ไม่ใช่เอาแต่...::Touchy::