ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอคำปรึกษาเรื่องชีวิตคู่

เริ่มโดย Vinsmoke, มีนาคม 20, 2018, 10:13:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vinsmoke

ผมกับแฟนเราแต่งงานกันมาจะ 1 ปีแล้ว แต่ตอนนี้เราทั้งคู่มีปัญหาอยู่ 1 เรื่อง คือแฟนผมเขาคิดว่าผมเป็นชู้กับลูกน้องเขา ซึ่งผมกับลูกน้องเขาเราแทบไม่คุยหรือติดต่อกันเลย ส่วนสาเหตุที่เขาคิดแบบนั้น เพราะมีอยู่ครั้งหนึ่งผมไปนั่งเล่นหน้าโต๊ะลูกน้องเขาตอนเขาไม่อยู่ เขาจึงเข้าใจผิดคิดว่าผมไปแอบคุยกับลูกน้องเขาเหตุการณ์ครั้งนั้นเกิดขึ้นเมื่อ 2 ปีที่แล้ว

ตั้งแต่เกิดเหตุการณ์นั้นขึ้นเขาระแวงผมมาก มีเหตุการณ์บังเอิญหลายอย่างที่ทำให้แฟนผมเข้าใจผิด เช่นผมไปออกงานที่ห้างแห่งหนึ่ง ลูกน้องเขาก็ไปห้างเดียวกันกับที่ผมไปทำงาน ผมไปออกกำลังกาย ลูกน้องเขาไปออกกำลังกายพอดี ผมมารับแฟนที่ทำงานเร็วกว่ากำหนดลูกน้องเขาเลิกงานเร็วกว่ากำหนด ซึ่งเหตุการณ์ทั้งหมดนั้นผมไม่ได้เจอลูกน้องเขาเลย แต่เขากล่าวหาว่าผมไปนัดเจอ (contact ทุกอย่างของลูกน้องแฟนผมก็ไม่มี) แล้วบังเอิญแบบนี้บ่อยมาก ::Angry::

ปัจจุบันนี้ผมเซงมาก ถ้าวันไหนเขารู้สึกว่าผมไปแอบนัดเจอลูกน้องเขา เขาจะถามคำถามแนวจับผิดผมตลอดทางกลับบ้าน หรือไม่ก็โกรธผมแบบไม่คุยกับผมเลย ผมอธิบายไปกี่ครั้งก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมทุกครั้ง

ตอนนี้ผมไม่มีความสุขเลย  ::Crying:: ผมอยากปรึกษาเพื่อนๆ ว่าผมควรจะทำยังไงให้เขาเลิกคิดว่าผมกับลูกน้องเขาเราไม่ได้เป็นชู้กัน คือผมทนมาตลอด แต่กลัวว่าวันหนึ่งทนไม่ไหวแล้วจะระเบิดออกมาครับ

หมายเหตุ : ผมเคยนอกใจเขาครั้งหนึ่งช่วงคบกันใหม่ๆ ครับ

izezanova027

ผมอยากให้คุณอดทนต่อไปสักพัก แล้วเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจของคุณเอง

หมายถึงถ้าแฟนคุณต้องยอมเปิดใจ ลดอคติลงด้วยอ่ะนะ

ประคับประคองกันไปครับ ชีวิตคู่มันก็หวานๆขมๆแบบนี้แหล่ะ สู้ๆ

asdf4321

เหอๆๆ เป็นความโชคร้ายของคนเคยโดนข้อหาซ่อนกิ๊กมาก่อน โดนตัดสินโทษคุมประพฤติตลอดชีวิต แม้จะทำดีเท่าไรก็ยังลบความจำภาพเก่าๆติดอยู่ในสมองไม่ออก แต่ผมว่าคุณเป็นคนน่ารักเอาใจท่านเมียเก่งอยู่นะนี่ ไปรอรับ-ส่งที่ทำงานด้วย
๑ ต้องถามตัวเองก่อนว่าคราวก่อนคุณรอดจากคดีแอบคบกิ๊กอย่างไร ลองมุกเดิมก่อน (คิดว่าคงลองแล้วแน่ๆเลย แต่ไม่รอด)
๒ มุกแรกเอาไม่อยู่ก็ทำอะไรพิเศษๆให้เธอ ถ้าเป็นไปได้ให้เหมือนตอนคบเป็นแฟน
๓ ทุกครั้งที่เธอเอ่ยถึงลูกน้อง ควรเป็นผู้รับฟังที่ดี ออกความเห็นให้น้อย เพราะไม่รู้อารมณ์ท่านเมีย ณ เวลานั้น เดี๋ยวไปสะกิดต่อมหึง แต่ไม่ควรออกอาการเบื่อที่จะฟังหรือเบื่อที่จะชี้แจง ถ้าเถียงเรื่องนี้ก็ยอมๆแบบอ้อนๆ ไม่ใช่ยอมๆแบบเซ็งๆ(แม้ว่าจะเซ็งมากก็ตาม) ไม่ต้องท้าทายใดๆทั้งสิ้น ถ้าผมไม่เข้าใจผิด คุณอาจจะเคยออกความเห็นที่เกี่ยวข้องกับลูกน้องคนนี้จนเธอไม่พอใจ ซึ่งจริงๆคุณมีความประสงค์จะปลอบหรือเข้าข้างเธอแท้ๆเชียว แต่เธอมองว่าคุณถือหางฝั่งตรงข้ามออกนอกหน้า จนเป็นการสร้างปมเล็กๆ ดังนั้นทางที่ดีที่สุดคือฟังอย่างเดียว ออกความเห็นน้อยๆ เธอแค่อยากระบาย ไม่ได้อยากฟังความเห็น และพยายามทำตัวพริ้วไหวดุดต้นอ้อเข้าไว้
๔ อายุและแต่งงานกันนานแล้ว(ผมเดา) อาจจะไม่ได้จัดกันนาน(อันนี้ก็เดา) ควรจัดให้เธอบ้าง หรืออย่างน้อยก็นอนกอดๆกันบ้างในวันหยุด ชมเธอบ้าง แตะอั๋งเล็กๆน้อยๆ หยอดไปเรื่อย แสดงถึงคุณยังต้องการเธออยู่ไม่เคยเบื่อเธอ ที่สำคัญอย่าอายที่จะแสดงความรักต่อเธอตามวาระและโอกาส ตามแต่กาละเทศะ โดยเฉพาะต่อหน้าสาวๆและลูกน้องของเธอ อาจจะแค่จับมือกระหนุงกระหนิงเหมือนเด็กวัยทีน คล้องแขนดูหนังบ้าง จูงมือข้ามถนนบ้าง (อย่างกับหนังเกาหลี 555 ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้ หาแนวทางที่เหมาะสมเอง) อาจจะไม่ได้ผลโดยตรงแต่เป็นการสร้างความเชื่อมั่นให้เธอว่าคุณต้องการเธอคนเดียวพออยู่แล้ว ค่อยๆอดทนทำไปเรื่อยๆ บอกระยะเวลาเห็นผลไม่ได้

ปัจจัยภายนอก
๑ คิดว่าท่านเมียอาจจะมีประเด็นอะไรบางอย่างกับลูกน้อง เช่นเคมีไม่ตรงกัน เขม่นกัน ทำหน้าสวยเกินหน้าเกินตา เป็นต้น
๒ ลูกน้องท่านเมียอาจจะแอบชอบท่านหรือเปล่า หรืออยากยั่วท่านเมียให้โมโหเล่นๆ (อันเนื่องจากข้อ ๑) อันนี้ทำได้อย่างเดียว ทักทายตามมารยาท ไม่หลบตา ไม่หนีหน้า แสดงให้ท่านเมียเห็นต่อหน้า แสดงความบริสุทธิ์ว่าเป็นคนเปิดเผยไม่มีที่ลับที่แจ้ง

ฝากไว้คิดเรื่องสุดท้ายนะครับ ชนะท่านเมียได้อะไร เถียงชนะได้อะไร ความจริงและความถูกต้องไม่อาจพิสูจน์ด้วยข้อเท็จจริงที่มีอยู่ ในเมื่อคนเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่อยากจะเชื่ออาจจะจากอคติ(bias)หรืออะไรก็ตาม คุณไม่ต้องพยายามพิสูจน์ความบริสุทธิ์จากข้อกล่าวหาของคุณให้เสียเวลา ผมคิดว่าคุณลองหาวิธีทำให้คุณและท่านเมียชนะด้วยกันทั้งสองฝ่ายดีกว่า
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

mikoto2288

เรื่องนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อนสำหรับผู้หญิงนะ

โดยธรรมชาติ ผู้หญิงจะมีแนวโน้มในการเปลี่ยนแปลงทางอารมณ์และความคิดมากกว่าผู้ชาย

เพราะเขาต้องรับมือกับหลายอย่างมากกว่าผู้ชายอย่างเราๆ ทั้งฮอร์โมน(ปจด.) สังคมผู้หญิง และความทรงจำไม่ดีที่คุณเคยทำในอดีต

ตรงนี้คุณต้องทำใจเลย ว่าคุณเปลี่ยนเขาไม่ได้ มันคือสิ่งที่เคยเป็น เป็นอยู่ และต้องเป็นต่อๆไป

สิ่งที่คุณจะทำได้มีเพียงแค่เอาใจใส่เมียคุณมากยิ่งขึ้น ปรับอารมณ์เขาไม่ได้ก็ต้องมาปรับที่ตัวเราเอง

แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ อยากให้คุณลองไปพบจิตแพทย์ดู(ไม่ได้หมายถึงคุณเป็นบ้านะ)

สมัยนี้คนเรามีความเครียดสูงมาก ไหนจะการงาน ไหนจะครอบครัว ที่ไม่สามารถยอมรับความผิดพลาดได้ ความกดดันมันก็มีอยู่ในทุกๆจุด โดยที่เราไม่รู้ตัว

การไปพบจิตแพทย์ในบางครั้งจะเป็นเหมือนการปรับสมดุลย์ทางความคิดบางอย่าง เหมือนเป็นยาให้กับสมองเราในบางที

รวมไปถึงให้หมอแนะนำในเรื่องของเมียเราด้วย ในกรณีที่สิ่งที่เขาเป็นไม่ใช่แค่การระแวง แต่เป็นเพราะเขามีอาการจากสารในสมองเพราะความเครียดครับ
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

taton

บางครั้งการมีลูกก็ช่วยได้นะครับ แต่ต้องช่วยกันเลี้ยง และดูแลกันและกันให้ดี
ปล.ระวังอารมณ์เมียช่วงท้อง
ปล.2ผมสงสารลูกน้องของเมียคุณคนนั้นจัง ทำงานในแต่ละวันคงโดนเขม่นแน่นอน
ปล.3ถ้าพร้อมก็ศึกษา วางแผน แล้วก็จัดเลยครับ

blackjack

::Hmmm:: ผมว่าคุยกันสามคนแบบเปิดเลยครับเพราะอะไรที่มันไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ก็ขอโทษกันไป ไม่ต้องไปคิดมากเอาง่ายๆ แบบนี้แหละสามคนคุยกันใครผิดใครถูกก็ขอโทษกันไปเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดและชัดเจนที่สุดและผลที่ออกมาจะเคลียร์ที่สุดด้วย

Vinsmoke

อ้างจาก: izezanova027 เมื่อ มีนาคม 21, 2018, 12:30:30 ก่อนเที่ยง
ผมอยากให้คุณอดทนต่อไปสักพัก แล้วเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจของคุณเอง

หมายถึงถ้าแฟนคุณต้องยอมเปิดใจ ลดอคติลงด้วยอ่ะนะ

ประคับประคองกันไปครับ ชีวิตคู่มันก็หวานๆขมๆแบบนี้แหล่ะ สู้ๆ

ขอบคุณครับ หวังว่าเธอคงลดอคติได้

Vinsmoke

อ้างจาก: asdf4321 เมื่อ มีนาคม 21, 2018, 12:41:04 ก่อนเที่ยง
เหอๆๆ เป็นความโชคร้ายของคนเคยโดนข้อหาซ่อนกิ๊กมาก่อน โดนตัดสินโทษคุมประพฤติตลอดชีวิต แม้จะทำดีเท่าไรก็ยังลบความจำภาพเก่าๆติดอยู่ในสมองไม่ออก แต่ผมว่าคุณเป็นคนน่ารักเอาใจท่านเมียเก่งอยู่นะนี่ ไปรอรับ-ส่งที่ทำงานด้วย
๑ ต้องถามตัวเองก่อนว่าคราวก่อนคุณรอดจากคดีแอบคบกิ๊กอย่างไร ลองมุกเดิมก่อน (คิดว่าคงลองแล้วแน่ๆเลย แต่ไม่รอด)
๒ มุกแรกเอาไม่อยู่ก็ทำอะไรพิเศษๆให้เธอ ถ้าเป็นไปได้ให้เหมือนตอนคบเป็นแฟน
๓ ทุกครั้งที่เธอเอ่ยถึงลูกน้อง ควรเป็นผู้รับฟังที่ดี ออกความเห็นให้น้อย เพราะไม่รู้อารมณ์ท่านเมีย ณ เวลานั้น เดี๋ยวไปสะกิดต่อมหึง แต่ไม่ควรออกอาการเบื่อที่จะฟังหรือเบื่อที่จะชี้แจง ถ้าเถียงเรื่องนี้ก็ยอมๆแบบอ้อนๆ ไม่ใช่ยอมๆแบบเซ็งๆ(แม้ว่าจะเซ็งมากก็ตาม) ไม่ต้องท้าทายใดๆทั้งสิ้น ถ้าผมไม่เข้าใจผิด คุณอาจจะเคยออกความเห็นที่เกี่ยวข้องกับลูกน้องคนนี้จนเธอไม่พอใจ ซึ่งจริงๆคุณมีความประสงค์จะปลอบหรือเข้าข้างเธอแท้ๆเชียว แต่เธอมองว่าคุณถือหางฝั่งตรงข้ามออกนอกหน้า จนเป็นการสร้างปมเล็กๆ ดังนั้นทางที่ดีที่สุดคือฟังอย่างเดียว ออกความเห็นน้อยๆ เธอแค่อยากระบาย ไม่ได้อยากฟังความเห็น และพยายามทำตัวพริ้วไหวดุดต้นอ้อเข้าไว้
๔ อายุและแต่งงานกันนานแล้ว(ผมเดา) อาจจะไม่ได้จัดกันนาน(อันนี้ก็เดา) ควรจัดให้เธอบ้าง หรืออย่างน้อยก็นอนกอดๆกันบ้างในวันหยุด ชมเธอบ้าง แตะอั๋งเล็กๆน้อยๆ หยอดไปเรื่อย แสดงถึงคุณยังต้องการเธออยู่ไม่เคยเบื่อเธอ ที่สำคัญอย่าอายที่จะแสดงความรักต่อเธอตามวาระและโอกาส ตามแต่กาละเทศะ โดยเฉพาะต่อหน้าสาวๆและลูกน้องของเธอ อาจจะแค่จับมือกระหนุงกระหนิงเหมือนเด็กวัยทีน คล้องแขนดูหนังบ้าง จูงมือข้ามถนนบ้าง (อย่างกับหนังเกาหลี 555 ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้ หาแนวทางที่เหมาะสมเอง) อาจจะไม่ได้ผลโดยตรงแต่เป็นการสร้างความเชื่อมั่นให้เธอว่าคุณต้องการเธอคนเดียวพออยู่แล้ว ค่อยๆอดทนทำไปเรื่อยๆ บอกระยะเวลาเห็นผลไม่ได้

๑ คิดว่าท่านเมียอาจจะมีประเด็นอะไรบางอย่างกับลูกน้อง เช่นเคมีไม่ตรงกัน เขม่นกัน ทำหน้าสวยเกินหน้าเกินตา เป็นต้น
๒ ลูกน้องท่านเมียอาจจะแอบชอบท่านหรือเปล่า หรืออยากยั่วท่านเมียให้โมโหเล่นๆ (อันเนื่องจากข้อ ๑) อันนี้ทำได้อย่างเดียว ทักทายตามมารยาท ไม่หลบตา ไม่หนีหน้า แสดงให้ท่านเมียเห็นต่อหน้า แสดงความบริสุทธิ์ว่าเป็นคนเปิดเผยไม่มีที่ลับที่แจ้ง

ฝากไว้คิดเรื่องสุดท้ายนะครับ ชนะท่านเมียได้อะไร เถียงชนะได้อะไร ความจริงและความถูกต้องไม่อาจพิสูจน์ด้วยข้อเท็จจริงที่มีอยู่ ในเมื่อคนเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่อยากจะเชื่ออาจจะจากอคติ(bias)หรืออะไรก็ตาม คุณไม่ต้องพยายามพิสูจน์ความบริสุทธิ์จากข้อกล่าวหาของคุณให้เสียเวลา ผมคิดว่าคุณลองหาวิธีทำให้คุณและท่านเมียชนะด้วยกันทั้งสองฝ่ายดีกว่า
1. ผมรอดเพราะพ่อผมบอกให้เลิกครับ คือกิ๊กที่ผมติดเป็นสาวร่านครับ พอแกรู้แกบอกให้เลิก ถ้าไม่เลิกไม่ต้องคุยกัน
2. ข้อนี้ทำให้ผมชุกคิดว่า  ณ ขณะนี้ผมเอาใจใส่เธอเหมือนเมื่อก่อนไหม
3. ไม่เคยออกความเห็นเรื่องลูกน้องแฟนครับ ส่วนความเห็นอื่นในข้อนี้ ผมจะเอาไปปรับใช้ครับ
4. ช่วงหลังมานี้ผมไม่ค่อยจัดเธอเลย ต่างคนต่างเหนือย เธอป่วยบ่อยด้วยช่วงนี้ อีกอย่างแฟนผมเขาเฉยๆ เรื่อง sex ครับ มีอะไรกันก็มีให้เสร็จๆ ไปไม่ค่อยมีลีลาเท่าไหร่ อีกอย่างทัศนคติเรื่อง sex ของผมกับแฟนต่างกันคนละขั่วเลย ส่วนความเห็นอื่นในข้อนี้ ผมจะเอาไปปรับใช้ครับ

1. เหมือนพอเขาเข้าใจว่าผมแอบเป็นชู้กับลูกน้องเขา เขาก็ไม่ชอบลูกน้องตัวเองไปเลย บวกกับลูกน้องคนนี้ชอบสร้างปัญหาให้แฟนตลอด แต่แบคดีเลยยังไม่โดนไล่ออก

2. อันนี้ไม่ทราบว่าเขาแอบชอบผมไหม เพราะไม่แทบจะไม่คุยกันเลย เจอกันก็แค่รับไหว้ต่างคนก็ต่างไปครับ

ขอบคุณท่านมากๆ ที่ให้แนวคิดดีๆกับผม แถมยังเตือนสติผมด้วย

ขอบคุณมากๆครับ ::Thankyou::

Vinsmoke

อ้างจาก: mikoto2288 เมื่อ มีนาคม 21, 2018, 09:08:03 ก่อนเที่ยง
เรื่องนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อนสำหรับผู้หญิงนะ

โดยธรรมชาติ ผู้หญิงจะมีแนวโน้มในการเปลี่ยนแปลงทางอารมณ์และความคิดมากกว่าผู้ชาย

เพราะเขาต้องรับมือกับหลายอย่างมากกว่าผู้ชายอย่างเราๆ ทั้งฮอร์โมน(ปจด.) สังคมผู้หญิง และความทรงจำไม่ดีที่คุณเคยทำในอดีต

ตรงนี้คุณต้องทำใจเลย ว่าคุณเปลี่ยนเขาไม่ได้ มันคือสิ่งที่เคยเป็น เป็นอยู่ และต้องเป็นต่อๆไป

สิ่งที่คุณจะทำได้มีเพียงแค่เอาใจใส่เมียคุณมากยิ่งขึ้น ปรับอารมณ์เขาไม่ได้ก็ต้องมาปรับที่ตัวเราเอง

แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ อยากให้คุณลองไปพบจิตแพทย์ดู(ไม่ได้หมายถึงคุณเป็นบ้านะ)

สมัยนี้คนเรามีความเครียดสูงมาก ไหนจะการงาน ไหนจะครอบครัว ที่ไม่สามารถยอมรับความผิดพลาดได้ ความกดดันมันก็มีอยู่ในทุกๆจุด โดยที่เราไม่รู้ตัว

การไปพบจิตแพทย์ในบางครั้งจะเป็นเหมือนการปรับสมดุลย์ทางความคิดบางอย่าง เหมือนเป็นยาให้กับสมองเราในบางที

รวมไปถึงให้หมอแนะนำในเรื่องของเมียเราด้วย ในกรณีที่สิ่งที่เขาเป็นไม่ใช่แค่การระแวง แต่เป็นเพราะเขามีอาการจากสารในสมองเพราะความเครียดครับ

ขอบคุณครับ ผมคิดว่าจะไปพบจิตแพทย์อยู่เหมือนกัน

Vinsmoke

อ้างจาก: taton เมื่อ มีนาคม 21, 2018, 10:31:56 ก่อนเที่ยง
บางครั้งการมีลูกก็ช่วยได้นะครับ แต่ต้องช่วยกันเลี้ยง และดูแลกันและกันให้ดี
ปล.ระวังอารมณ์เมียช่วงท้อง
ปล.2ผมสงสารลูกน้องของเมียคุณคนนั้นจัง ทำงานในแต่ละวันคงโดนเขม่นแน่นอน
ปล.3ถ้าพร้อมก็ศึกษา วางแผน แล้วก็จัดเลยครับ
ผมอยากมีลูกเหมือนกันแต่ไม่ติดสักที ::Crying::

ผมกลัวว่าจะเกิดเหตุการณ์ ใน ปล. เหมือนกัน

ขอบคุณครัย

Vinsmoke

อ้างจาก: blackjack เมื่อ มีนาคม 21, 2018, 07:14:44 หลังเที่ยง
::Hmmm:: ผมว่าคุยกันสามคนแบบเปิดเลยครับเพราะอะไรที่มันไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ก็ขอโทษกันไป ไม่ต้องไปคิดมากเอาง่ายๆ แบบนี้แหละสามคนคุยกันใครผิดใครถูกก็ขอโทษกันไปเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดและชัดเจนที่สุดและผลที่ออกมาจะเคลียร์ที่สุดด้วย
ผมว่าคงยากครับ แฟนผมเขาเป็นผมรักษาหน้าพอสมควร

ขอบคุณครับ

P Eet ✦Diamond✦

From a lady's perspective...

I think that deep down she is unhappy...maybe from your previous event that happened before...
Also, she might be worried about something else that you don't know about...
Women, in general, have really deep emotional roots that might come from even the smallest thing!!!
Women's core value is NOT the same as men's...
What you think that is NOT important to you... Might be the biggest thing in her world!!!

The best thing is... to sit down and ask her what is her REAL issue with her worker...???
There might be some things or someone that put these thoughts in her head...!!!
But you won't know it if you won't sit down and discussed this issue with her...!!!
THE TRUTH will always be the TRUTH...
You don't have to worry that to sit down & discuss this might end up badly...

BUT...... before you do that... make sure you started with a speech about...
Why you want to resolve this issue...
That you care about her feelings & you want to get to the bottom of this issue...
So that SHE can be happy and move past this incident that is crippling your relationship!!!
Tell her that because you CARE...
That's why you want to clean the air and clear this issue for good this time...
And let's not talk about this anymore and put this behind us ..!!!

Basically... to reassured her that whatever her REAL problem is with this lady...
You are on her side and you support her all the way... GOOD or BAD...!!!
As her friend, as her partner, as her husband...!!!

Once she understands and has confidence in YOU, being on her side...
SHE SHOULD TELL YOU... WHY & WHAT HAPPEN...
Maybe there's something else that is bothering her ...
But she just use this lady ( her worker ) as a way to express her uneasiness...!!!

THE KEY right now is that ...
YOU DON'T KNOW what is the REAL issue until she tells you...!!!
If it is this lady ( her worker ) is the real issue...

Then you need to seriously discuss this & end all of her emotional insecurity about this lady...!!!
This part... you should know your wife better than anybody...
It is UP to you to make her see the REAL truth ...
You have been living with her...
You should know what she wants to hear from you the most !!!

I feel for you...
Having an unstable relationship is NOT a fun thing at all...!!!

I hope that you both will get past this sooner than later na...
Best of luck to you...!!!
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

johnyred59

ถือว่าคุณโชคร้ายมากที่เจอแบบนี้ แต่ผมว่าต้องมีอะไรไปทำให้เธอสะกิดใจแน่ๆ คุณลองทบทวนดู

GoDeRsOuL

เหมือนผมเลยนะครับ เคยมีชนักติดหลัง
มันก็เหมือนแก้วที่ร้าวไปแล้วซ่อมไม่ได้ ความรู้สึกแย่ๆนั้นจะมีแค่เพิ่มหรือลดลงเท่านั้น และมันจะคาใจไปจนตายไม่ว่าใครก็ตาม

เอาเป็นว่าผมจะบอกสิ่งที่ผมคิดและทำก็แล้วกันนะครับ นานาจิตตัง ถ้าจะให้แนะนำคงยาก

อย่างที่บอกผมเองก็เคยนอกใจแฟนมาก่อน ในครั้งสุดท้ายที่เกิดเรื่องมันทำให้ผมต้องเลือก
สิ่งที่ผมคิดอย่างแรกเลยก็คือผมอยากอยู่กับเธอต่อไหม และใช่ครับผมอยาก แต่ในกรณีของผมเหตุผลหลักไม่ใช่ความรัก
ต่อจากนั้นสิ่งที่ผมทำก็คือลั่นวาจากับเธอเลยว่าจะไม่มี "แบบนี้อีกแล้ว"
ใช่ครับ หลังจากนั้นผมปิดตัวเอง ไม่พบไม่คุย ไม่เปิดโอกาสกับใครอีก ถึงขนาดที่เลิกดูแลตัวเองด้วยการปล่อยให้อ้วนซึ่งคิดผิดมากกกกก และทำให้ลำบากลดน้ำหนักตอนนี้ (แต่ก็มิวายยังมีสาวๆเข้ามาเองเรื่อยๆ)

ผมยึดหลักนี้มาเกือบ จะ10ปี แล้วครับ โดยที่ไม่มีใครอีกเลยนอกจากแฟนของผม
แต่เชื่อไหมครับ ก็เหมือนกับท่าน Vinsmoke ทั้งๆที่เราคิดว่าเราทำดีที่สุดแล้ว แต่ตอนนี้เรื่องที่ผมเคยนอกกายนอกใจเธอยังคงฝังใจเธออยู่ตลอดและยังโดนขุดคุ้ยอยู่ในบางครั้งที่เราทะเลาะกัน

ช่วงหนึ่งผมก็ไม่มีความสุขเหมือนท่าน Vinsmoke เลยครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไม่แฟนผมถึงไม่เชื่อใจทั้งๆที่ผมยอมปิดตัวเองมาเกือบ 10ปี
ผมถึงกับร้องไห้เลยครับตอนนั้น มันเสียใจที่แฟนเราไม่เชื่อใจในสิ่งที่ผมทุ่มเท 10ปีที่ผมพยายามมามันไร้ค่าไปเลย
สุดท้ายผมก็ทำได้แค่เพียง "ยอมรับ" และ "อดทน" กับการกระทำของตัวเองเท่านั้นครับ
เพราะผมรู้แล้วว่าผมไม่สามารถลบความรู้สึกแย่ๆของเธอที่มีต่อผมในเรื่องนี้ได้ไม่ว่าจะทำยังไงก็ตาม

แต่ถ้าถามว่าตอนนี้เป็นยังไง ก็ต้องบอกว่าผมกับแฟนยังมีความสุขและรักกันดีครับ แม้บ้างครั้งมันจะเกิดเหตุการ์ณที่ทำให้เธอหวาดระแวงอีกครั้ง
แต่ผมก็เลือกที่จะไม่สนใจและทำตัวไปตามปกติครับ เพราะเราโกหกตัวเองไม่ได้ฉันใด ความจริงมันก็เป็นความจริงอยู่วันยังค่ำแหละครับ (งงไหมครับ ฮ่าๆ)

หวังว่าเรื่องของผมจะช่วยท่านได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ สู้ๆครับ

Vinsmoke

อ้างจาก: P Eet ✦Diamond✦ เมื่อ มีนาคม 22, 2018, 01:03:04 หลังเที่ยง
From a lady's perspective...

I think that deep down she is unhappy...maybe from your previous event that happened before...
Also, she might be worried about something else that you don't know about...
Women, in general, have really deep emotional roots that might come from even the smallest thing!!!
Women's core value is NOT the same as men's...
What you think that is NOT important to you... Might be the biggest thing in her world!!!

The best thing is... to sit down and ask her what is her REAL issue with her worker...???
There might be some things or someone that put these thoughts in her head...!!!
But you won't know it if you won't sit down and discussed this issue with her...!!!
THE TRUTH will always be the TRUTH...
You don't have to worry that to sit down & discuss this might end up badly...

BUT...... before you do that... make sure you started with a speech about...
Why you want to resolve this issue...
That you care about her feelings & you want to get to the bottom of this issue...
So that SHE can be happy and move past this incident that is crippling your relationship!!!
Tell her that because you CARE...
That's why you want to clean the air and clear this issue for good this time...
And let's not talk about this anymore and put this behind us ..!!!

Basically... to reassured her that whatever her REAL problem is with this lady...
You are on her side and you support her all the way... GOOD or BAD...!!!
As her friend, as her partner, as her husband...!!!

Once she understands and has confidence in YOU, being on her side...
SHE SHOULD TELL YOU... WHY & WHAT HAPPEN...
Maybe there's something else that is bothering her ...
But she just use this lady ( her worker ) as a way to express her uneasiness...!!!

THE KEY right now is that ...
YOU DON'T KNOW what is the REAL issue until she tells you...!!!
If it is this lady ( her worker ) is the real issue...

Then you need to seriously discuss this & end all of her emotional insecurity about this lady...!!!
This part... you should know your wife better than anybody...
It is UP to you to make her see the REAL truth ...
You have been living with her...
You should know what she wants to hear from you the most !!!

I feel for you...
Having an unstable relationship is NOT a fun thing at all...!!!

I hope that you both will get past this sooner than later na...
Best of luck to you...!!!

ผมเคยเปิดใจคุยกับเขาแล้ว แต่เธอบอกว่าเธอแค่รู้สึก (feeling) ว่าผมจะมีอะไรที่ปิดบังเธอ แต่พอผมอธิบายก็เหมือนเธอจะเข้าใจ แต่สุดท้ายก็เป็นเหมือนเดิม ผมไม่รู้ว่าเธอมีปมอะไรกับลูกน้องของเธอ บางทีผมอาจจะเป็นแบบที่คุณบอกก็ได้ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวผู้หญิงเลย ::HoHo:: ขอบคุณมากครับ ผมจะลองเปิดใจคุยกับเธออีกครั้งครับ