ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Yabitsu Hiro]H na Manko no Tsukurikataชั้นเกลียดมังงะลามกCh.4แปลไทย By HypN♥s**

เริ่มโดย HypN♥s, เมษายน 04, 2018, 02:37:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

อ่านต่อกันเลย ตอนสุดท้ายแล้ว **มีซ่อนข้อความ (ประมาณ 60-70หน้า)

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน : ผู้ที่ขออ่านจะต้อง
1.เคยเม้นท์ตอนที่ 1-3 มาก่อนถึงจะมีสิทธิ์ขออ่าน ห้ามเม้นท์ย้อนหลังด้วย
2.ต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมนับจาก 1/1/17 ไม่น้อยกว่า 20 เรื่อง
3.ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา
4.คนที่เม้นท์สั่วๆ เม้นท์มักง่าย เม้นท์อีโมอย่างเดียว โดนแบนถาวร

***กรุณาอ่านกติกาอย่างละเอียด***

1-5

6-10

11-15

61-70

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

(S)Kater

ยาวมาก ยาวจริงๆ ยาวเพราะฉากเซ็กส์มาราธอนเนี่ยแหละ หัวหน้าก็เท่ได้ใจ หน้าเหี้ยมจนนึกถึงกาตูนเรื่อง Sun-ken Rock

สนกุดีครับท่าน HypNos เรื่องนี้ ภาพสวยแปลดีอ่านเรื่อยๆสนุกมาก ยาวๆแบบนี้ถ้าเน้นทุกคำคงตายพอดี แต่ท่านฮิปทำได้สุดยอดอ่ะ
ถ้าไม่นับฉากHมันเหมือนมังงะเนื้อเรื่องอ่านสนุกเรื่องนึงเลยนะ เหมือนจะสอนจะให้กำลังใจอะไรซักอย่างแฝงไว้ในเรื่องแต่ผมหาไม่เจอ สมองเบลอ - -
นางเอกทั้งสองคนน่ารักมาก ใครเจอมาเล่าบ้างนะว่าเรื่องนี้ให้คติข้อคิดอะไร

ขอบคุณอีกครั้งกับกาตูนยาวสนุกๆที่นานๆจะมีคนแปลซักที  ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

HypN♥s

อ้างจาก: Kater เมื่อ เมษายน 04, 2018, 03:01:15 หลังเที่ยง
ยาวมาก ยาวจริงๆ ยาวเพราะฉากเซ็กส์มาราธอนเนี่ยแหละ หัวหน้าก็เท่ได้ใจ หน้าเหี้ยมจนนึกถึงกาตูนเรื่อง Sun-ken Rock

สนกุดีครับท่าน HypNos เรื่องนี้ ภาพสวยแปลดีอ่านเรื่อยๆสนุกมาก ยาวๆแบบนี้ถ้าเน้นทุกคำคงตายพอดี แต่ท่านฮิปทำได้สุดยอดอ่ะ
ถ้าไม่นับฉากHมันเหมือนมังงะเนื้อเรื่องอ่านสนุกเรื่องนึงเลยนะ เหมือนจะสอนจะให้กำลังใจอะไรซักอย่างแฝงไว้ในเรื่องแต่ผมหาไม่เจอ สมองเบลอ - -
นางเอกทั้งสองคนน่ารักมาก ใครเจอมาเล่าบ้างนะว่าเรื่องนี้ให้คติข้อคิดอะไร

ขอบคุณอีกครั้งกับกาตูนยาวสนุกๆที่นานๆจะมีคนแปลซักที  ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

คติสอนใจ อยู่ในตอนแรกแล้วครับ ประมาณนั้น

เรื่องนี้แปลเรื่อยๆนะ แปลได้ต่อเนื่องไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไร บางเรื่องนี่ถึงจะ 20หน้าแต่เล่นเอาเหนื่อยเลย มันพูดกันเยอะ แถมฟอนท์ทับภาพก็เยอะ คนแปลก็เหนื่อยเป็นเหมือนกันนะ  ::Sweat::

MMJ

เอ๋ จบซึ้งๆแบบนี้เลย หรือว่าซ่อนภาพไว้นะ 555555 ทำไมคุณประธานน่ากลัวจนปีศาจยังกลัวล่ะเนี่ย55555555 สงสัยจริงๆ

ขอบคุณนะคะ

พัดลม

แต่ละตอน ย๊าวยาววววววว

แต่มาลงงานผิดเวลานะครับเนี่ย  ::HeyHey::

แหม คติประจำตอนนี้คือ ทำให้ผู้หญิงน้ำแตกแล้วยกชดมันซะ คุณจะดูหนุ่มแน่น

โดยเฉพาะหอยเด็กๆ เอ๊ยสาวๆ   ::Shy:: ::Sobad::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

virgoranger

ประธานเหมือนจะไม่ใช่มนุษย์เลยแหะมีตาแปลกๆ สงสัย sex แบ่งพลังแน่นอน

กาก่าก้า ก๊าก๋า

ท่านประธาน ท่านแข็งแกร่งยิ่งนัก เอาซะพี่สาวไปไม่เป็นเลย

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ เมษายน 04, 2018, 04:27:00 หลังเที่ยง
แต่ละตอน ย๊าวยาววววววว

แต่มาลงงานผิดเวลานะครับเนี่ย  ::HeyHey::

แหม คติประจำตอนนี้คือ ทำให้ผู้หญิงน้ำแตกแล้วยกชดมันซะ คุณจะดูหนุ่มแน่น

โดยเฉพาะหอยเด็กๆ เอ๊ยสาวๆ   ::Shy:: ::Sobad::
555 ตอนแรกว่าจะลงพรุ่งนี้เช้า คิดไปคิดมา เสียเวลางานตอนเช้าๆมันจะยุ่งๆนิดนึง
เลยลงตอนนี้ซะเลย ว่างจากงานแปล

tazasss01

elviswhat

possionseul

ประธานมันก็ไม่ธรรมดาละ รู้ไปถึงโลกของซัคคิวบัสเลย *0*
ผมว่าประโยคพูดของประธานยังแรงได้อีกนะ ตรงที่บอกว่า ออกไปเดี๋ยวนี้นะยัยบ้า
แต่ก็อย่างว่า แค่รู้สึกนะ แต่ให้คิดเองให้ดีเท่านี้ผมก็ทำไม่ได้หรอก -*-
งั้นปล่อยไปๆๆๆ บลาๆ คิดว่าแมวเดินผ่านคีบอร์ดไปนะ เมี๊ยวๆๆ

--------

สงสารพยาบาลตอนมาเปลี่ยนผ้าปูที่นอนชะมัด จะทำหน้ายังไงเนี่ย 55555

Mable

น่าจะจบไม่ค่อยสวยหรืออาจจะจบสวยก็ได้

ไม่เคยเม้นท์ไม่่มีสิทธิ์ขออ่าน
แบน180วัน

now6198

Akira Watanabe

::Sweat:: อยู่ดี ๆ เนื้อเรื่องก็มาเข้มข้นซะงั้น  เจอหัวหน้าตอกไปซะหน้าหงาย