ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มามะ จะให้พรวันปีใหม่สงกรานต์ครับ

เริ่มโดย HypN♥s, เมษายน 12, 2018, 12:29:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เอาล่ะพนมมือ

เอวังโหนตุ ดีแล อัชชะ ในวันนี้ ก็เป็นวันดี ศรีอันประเสริฐ ล้ำเลิศกว่าวันทั้งหลาย

บัดนี้ระวิสังขารก็ล่วงพ้นไปแล้ว ปีใหม่แก้วก็รอดมาเถิง ลูกหลานทั้งหลายก็บ่ละเสียยัง รีต

บ่รีตเสียยังปาเวณี เจ้าทั้งหลายก็ได้น้อมนำมายังมธุบุปผาและสุคันโธทกะ สัพพะวัตถุ นานาทั้งหลาย

มาขอสมาคารวะตนตัวผู้ข้า ว่าฉันนี้แท้ดีหลี แม้นว่าเจ้าได้ปากล้ำคำเหลือ ขึ้นต่ำ ย่ำที่สูง

ผิดด้วยวจีกรรม วจีกรรม มโนกรรม ดั่งอั้นก็ดี

ผู้ข้าก็จักอโหสิกรรม หื้อแก่สูเจ้าทั้งหลาย แม่นว่าสูเจ้าทั้งหลายจักไปสู่จตุทิสสะ อัฐทิสสะ วันตกวันออกขอกใต้

หนเหนือ ค้าขายวายล่องท่องเที่ยวบ้านเมืองและอยู่บ้านช่องหอเรือนก็ดี จุ่งหื้อชุ่มเนื้อเย็นใจ

หื้อเป็นที่ปิยะ มะนามักรักจำเริญใจแก่หมู่คนและเทวดา แล้วจุ่งหื้อก้านกุ่งรุ่งเรืองไป ด้วยโภคะ ธนะธนัง

ข้าวของเงินคำสัมปัตติทั้งหลาย แม่นจักกินก็อย่าหื้อได้ผลาญ จักทานก็อย่าหื้อได้เสี้ยง

หื้อมีอายุยืนยาวนั้นแม้ ดีหลี สัพพี ติโย ...

อายุ วรรโณ สุขัง พลัง

pamaaeng

HypN♥s

pre123

สาธุ ขอให้คำอวยพรส่งผลกับผู้ให้ด้วยเทอญ

aliass

::Sweat:: แฮ่ ๆ ขอบคุณมากๆ นะครับ เหมือนได้รับพลัง ให้มีวันที่สดใสขึ้น ทุกวัน

pinmonkey

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ ขอให้พรนี้กลับไปสู่ผู้ให้ร้อยเท่าพันทวี คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา และมีความสุขมากๆนะครับ ::Glad::

cd13579

สาโท แฮ่!! สาธุครับ สวัสดีปีใหม่ไทยครับท่านฮิป
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

P Eet ✦Diamond✦

SATHU... SATHU... May the same found its way back to you and your loved ones...

Wishing you good health, happiness, and success in the coming year and always!
Happy Thai Lunar New Year!

::JubuJubu::  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ball1892

สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยความสุข เงินทองครับ
                                                    ::Thankyou::

sb boy

ขอกราบขอบคุณและขอทุกคำอวยพรส่งถึงทุกๆท่านด้วยครับ  ::Thankyou:: ::Thankyou::

areja

ขอพรดี สะท้อนผลส่งหวลคืนให้ ศิษย์พี่ฮิป และครอบครัวด้วยนะจ๊ะ..
สุขทุกสิ่งที่ทำ สำเร็จทุกสิ่งที่ตั้งใจ ปลอดภัยและแข็งแรงชั่วชีวิต..