ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แบบสอบถาม "เกมรักภารโรงเฒ่า" เพื่อนำข้อมูลไปต่อยอดในอนาคตครับ

เริ่มโดย nato87, เมษายน 17, 2018, 12:28:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

อันนี้เป็นแบบสอบถาม ที่ผมอยากถามความเห็นแฟน ๆ มนุษย์ลุงทั้งหลายว่าอยากจะเห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างในเกมรักภารโรงเฒ่าภาค 2 เพื่อที่ผมจะได้นำข้อมูลไปปรับปรุงและพัฒนาต่อยอดงานให้ดีขึ้นไปอีกครับ

สำหรับตอนใหม่ของ "เกมรักภารโรงเฒ่า" ในตอนที่ 54 ผมอยากบอกว่าจะพยายามปั่นให้เสร็จก่อนวันศุกร์นี้ (20 เม.ย.61) ช่วงนี้ผมยุ่ง ๆ ครับ ไม่ค่อยมีอารมณ์จะเขียน อากาศมันร้อน สักสิ้นเดือนจะกลับมาปั่นต่อ จะพยายามปั่นเกมรักภารโรงเฒ่าให้จบภาคแรกภายในเดือนพฤษภาคมนี้ให้ได้ (ส่วนภาคสองนั้นอาจจะทิ้งช่วงสักพักครับ)

ระหว่างนี้อาจมีมินิซีรีย์สั้น ๆ มาคั่นจังหวะสักเรื่อง ความยาวไม่เกิน 10 ตอน เป็นเรื่องราวของลุงพลช่วงสมัยนมพึ่งแตกผ่าน เปิดซิงครั้งแรก เรื่อยมาจนถึงช่วงไปเป็นทหาร แอบเป็นชู้กับเมียจ่าจนต้องออกจากราชการ จนได้พบกับยุภาเมียรักที่ครองรักกันมาเกือบ 30 ปี ซึ่งบอกได้เลยว่าชีวิตในช่วงวัยหนุ่มแกก็แซ่บไม่เบาเหมือนกัน

เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา ไปเริ่มกันเลยนะครับ

1.คุณรับได้ไหม หากนางเอกในภาคหนึ่งหลาย ๆ คน  อาจจะถูกลดบทบาทลงในภาคสอง ทั้งนี้เพื่อส่งไม้ต่อให้กลุ่มนางเอกภาคสองได้มีบทบาทมากขึ้น

2.คุณรับได้ไหม หากในภาคสองนี้จะเพิ่มดีกรีความดาร์กและดราม่ามากกว่าเดิม กล่าวคือเวลาซีเรียสก็ซีเรียสขึ้น มีเรื่องให้ปวดตับมากขึ้น แต่เวลาเสียวก็ยังเสียวน้ำเดินเหมือนเดิมอ่ะนะ

3.ในภาคสามนี้ มีความเป็นไปได้ว่าอาจมีเรื่อง หญิงxหญิง เพิ่มมากขึ้น คุณโอเคไหมครับ?

4.ในภาคต่อไป อาจมีนางเอกของภาคแรกตกเป็นของคนอื่นนอกเหนือจากพระเอกของเรา (เหมือนกรณีของเฟิร์นกับหนุ่มเจมส์) คุณโอเคไหมครับ?

5.คุณอยากให้เพิ่มตำแหน่งผู้ช่วยลุงพลไหมครับ? (เห็นถามมาเยอะ) จริง ๆ ผมก็คิดเผื่อไว้เหมือนกันว่าลุงพลแกน่ามีผู้ช่วยไว้บ้างสักคนนะ (ผมเล็งไว้คือไอ้เจ๋ง เด็กเดินยาคนนั้นแหละ) หรือแบบว่าไม่ต้อง ลุงพลคนเดียวก็เอาอยู่ ได้พลังพิเศษมาแล้วนิ

6.คุณคาดหวังกับนางเอกคนไหนใน "เกมรักภารโรงเฒ่าภาคสอง" มากที่สุดครับ เลือกมาสักคนหรือมากกว่านั้นก็ได้นะ

7.ในตอนสุดท้ายของภาคสองเนี่ย คุณอยากให้มันจบแบบไหนครับ (ผมบอกไว้ก่อนนะ ลุงพลจะไม่มีวันได้ครองรักกับเหล่าบรรดานางเอกทั้ง 12 คนพร้อมกันแน่นอน) สรุปก็คือจบได้สามแบบ

7.1.ลุงแกอาจต้องเลือกนางเอกสักคนเป็นตัวจริงเพียงคนเดียว อันนี้เป็นแบบ Good Ending

7.2.แบบตายแล้วได้กลับสวรรค์ อันนี้เป็น Normal Ending

7.3.ติดคุกติดตารางไม่ก็โดนนักเลงกระทืบจนพิการเพราะทำกรรมไว้เยอะ อันนี้เป็น Bad Ending ครับ

8.คุณอยากให้ลุงพลเพิ่มอุปกรณ์ไหม เช่นพวกเซ็กส์ทอย,ยาปลุกเซ็กส์,ไข่หรรษา ไรงี้

9.คุณอยากให้ลุงพลเรามีเก็บเควสลับบ้างไหม? อันนี้หมายถึง นอกเหนือจากเนื้อเรื่องหลัก ลุงพลตามไล่เก็บนางเอกทั้ง 12 อาจมีเนื้อเรื่องเสริมเข้ามาแทรกบ้างอะไรบ้างครับ

10.อันนี้ฟรีสไตล์ ตามความคิดของคุณ คุณอยากให้เกมรักภารโรงเฒ่าเพิ่มเติมอะไรบ้างครับ

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

P Eet ✦Diamond✦

Can you do some other short story that is NOT about this same story ..??
Or you ONLY want to do about this ONE guy... FOREVER...???

I meant ... no matter what ... you ONLY want to do BEFORE & AFTER ... in anyway anyhow...
It is ONLY about this same guy...??? 

I wish you would do a short story that is about some other setting...
เรึ่องสั้นคั่นเวลา น่าจะเป็น setting อย่างอื่นป่ะ???  หรือว่าจะปั่่นแต่ rating ของเรื่องนี้เรื่องเดียว...  อิอิอิ ...  ::Pull:: 
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

nato87

อ้างจาก: P Eet ✦Diamond✦ เมื่อ เมษายน 17, 2018, 01:10:30 ก่อนเที่ยง
Can you do some other short story that is NOT about this same story ..??
Or you ONLY want to do about this ONE guy... FOREVER...???

I meant ... no matter what ... you ONLY want to do BEFORE & AFTER ... in anyway anyhow...
It is ONLY about this same guy...??? 

I wish you would do a short story that is about some other setting...
เรึ่องสั้นคั่นเวลา น่าจะเป็น setting อย่างอื่นป่ะ???  หรือว่าจะปั่่นแต่ rating ของเรื่องนี้เรื่องเดียว...  อิอิอิ ...  ::Pull::

ผมมีบทเรียนจากอดีตครับพี่ ว่าถ้าจะเขียนเรื่องอะไรก็ตามเนี่ย มันต้องสร้างจักรวาลของเรื่องนั้น ๆ ขึ้นมา การที่เราเขียนเรื่องอื่นมันหมายถึงเราต้องไปสร้างจักรวาลใหม่ขึ้นมา แล้วมันจะเพิ่มภาระตัวเอง สุดท้ายไปไม่สุดสักทาง

จริง ๆ ก็เขียนได้นะ ถ้าเป็นเรื่องสั้นเนี่ย เปลี่ยนแนวบ้างก็ดี ไม่แน่ผมอาจเปลี่ยนใจก็ได แต่ต้องเขียนเรื่องนี้ให้จบตอนเดือนพฤษภาคมนี้ก่อนครับ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

pipat por

ทั้งหมดเป็นความส่วนตัวนะ คนอื่น ๆ ว่าไงกันบ้าง ?
1.รับได้นะ แต่นาน ๆ มาทีก็ดี
2.OK เพื่ออรรถรส
3.ไม่น่าจะมี เพราะมันอาจจะซ้ำแนวภาคแรก
4-5.ไม่ OK ต้องเป็นลุงเท่านั้น ดังชื่อเรื่อง ไม่งั้นผิดคอนเซป
6.หมอเบสท์-น้องลูกขวัญ อยากรู้ว่าลุงแกจะใช้วิธีปราบอย่างไร
7.แล้วแต่คนอื่น ๆ เลย
8.อย่าเลยนะ อุคสาห์ได้พลังมาแล้วควรใช้ให้เกิดประโยชน์
9.แค่นี้ก็เยอะแล้วมั้ย แต่มีก็ดีเหมือนกัน
10.บทนางเอกบางคนดูง่ายไปนิด ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกดูจัดการยากมากกกก..

cd13579

หูวมีการสอบถามมิตรรักแฟนคลับ
1. มันก็สมควรเป็นเช่นนั้น 12 คน นะไม่ใช่แค่2
2. จัดไป
3. อย่าเยอะมากละกัน
4. มันสมควรและสมเหตุสมผล (จัดคุณหมอให้ผมซักที)
5. เอามาแต่ไม่ต้องเด่น ไม่ใช่คู่หูแค่ตัวหนุนเล็กๆ 
6. ไม่มี
7. 7.2 แก่แล้วตายๆไปเถอะ
8. ไม่ลุงแกมีของดีอยู่แล้ว ของไปให้ตัวร้ายใช้เถอะ
9. เอาๆ เขียน เอาเลยๆ
10. สู้ๆนะครับ  และอย่าผมปวดตับมากนักเลย
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

playnut

1 รับได้แต่อย่าให้น้อยจนเกินไป
2ไม่เอาผมอยากให้เสียวทุกตอนเลย
3 ok  ขอควยปลอมด้วย  อยากให้หมอพลอยเป็นผู้ช่วยลุงพล
4 ผมไม่ ok  นะ  อยากให้ลุงพลและหมอพลอยตุ๋ยตูดไอ้บอย  เพราะพ่อหมอพลอยยอมติดคุก หมอพลอยเลยอยากแก้แค้น อยากให้แม่หมอพลอยเป็นเมียลุงพลด้วยด้วยความเต็มใจของหมอพลอยเอง
5ต่ำแหน่งนี้ให้หมอพลอยหรือไม่ก็โดนัทก็ได้
6หมอพลอยและหมอเบส
7 ผมไม่เห็นด้วยนะ  ตอนจบทุกคนต้องเป็นของลุงพล  ชื่อเรื่องก็บอกอยู่แล้ว  เพื่อไปต่อภาคสาม  ตอนจบขอแบบ 13p  หรือมากกว่าด้วย  ถ้าเป็นไปได้ภาคแรกตอนจบขอจบแบบ7p ด้วย
8  อยากให้หมอพลอย น้องนาถและโดนัทเป็นผู้ช่ายลุงพล  โดยใช้ควยปลอม  อย่างตอนน้องอุ๊อยากเห็นน้องอุ๊โดนทั้งตูดและโยนีพร้อมกัน  ให้ผู้ช่วยเล่นตูด
9  เล่นแม่พี่กร  แม่น้องทราย  เล่นตูดไอ้บอยพร้อมผู้ช่วยคือหมอพลอย  เล่นแม่ไอ้บอยด้วย  ถ้าเป็นไปได้เล่นตูดพี่กรด้วยพร้อมผู้ช่วย 
10  อยากให้เขียนต่อไปเรื่อยๆ  ภาคสามอยากให้เมียลุงพลทั้งหลายและลุงพลไปจัดการกับสาวที่อื่น
11  ผมว่าพี่ลืมอะไรไปนะ  ปีสองต้องมีน้องรหัสของ  นาถ  หมวยและอีฟ  และโดนัท เฟรินและอุ๊ไม่มีพี่รหัสเหรอครับ   ปีสองหำลุงพลจะยาวเพิ่มขึ้นอีกสองนิ้วไหมครับ 
12  ภาคแรกตอนจบอยากให้หมอพลอยใช้ควยปลอมจัดการโดนัท พิมมี่และเฟริน  ถ้าจะเป็นเมียหมายเลขหนึ่งต้องทำให้เมียคนอื่นยอมรับทั้งกายและใจ

tayo14

5. ผู้ช่วยไม่ต้อง แต่ขอลุงพลภาคอวตาร หนุ่มหล่อล่ำหำใหญ่แทนได้ไหมครับ หรือจะสลับเป็นลุงพลภาคเทวดากับนางฟ้าทั้งสิบสองก็ดี เพราะปูพื้นเรื่องมาแล้วว่าลุงพลเคยเป็นเทวดาแล้วไปกิ๊กกั๊กกับนางฟ้าจนถูกลงโทษ อยากให้ขยายเนื้อเรื่องช่วงนี้สลับกับชาติปัจจุบันก็ดีนะครับ

Tanaka Tanaka

รู้สึกว่า ไม่อยากอะไรเลยครับ เก็บไว้เป็นเซอร์ไพร์สดีกว่า

มีเรื่องเดียวคือ ผู้ช่วย ไม่อยากได้เจ๋งครับ ไม่ค่อยชอบตัวละครสไตล์นี้เท่าไหร่...

acropobia899

1. รับได้ครับ เพราะ ตัวละครมากขึ้น ก็ตัวแชร์ๆบทกันให้ทั่วถึง แล้วตัวภาคสองก็ต้อง บท เด่นกว่า ภาคแรกพอสมควรเพราะ ภาคแรกสาวๆฉายแสงกันมาเยอะละ
แต่ขอ อย่าลดบทบาท นู๋โดนัท กับ หมอพลอยเถิดหนา

2. เพิ่มความดาร์กๆ ให้อิลุงโหดๆขึ้นอีกก็ดีครับ  แต่ดราม่านี่ไม่อยากให้เยอะมากสงสารอิลุงพล แต่ถ้าของสาวๆนางเอกนี่ยังไงก็ได้ครับ
เรื่องความเสียวนี่ไม่ห่วงเลยครับ เป้าตุงตลอดเวลาอ่านช่วงทำเสียว

3. โอเคเลยครับ มันได้อรรถรส เสียวๆไปอีกแบบ

4. โอเคครับ เพราะจะได้แบ่งเบาภาระของมนุษย์ลุงบ้าง อย่างนู่พิมมี่เพราะจากบทก็น่าจะเหินห่างจากลุงได้บ้าง (ไม่ได้ไม่ชอบนู๋พิมมี่) แต่อย่าทิ้งลุงเลยล่ะมาเติมน้ำรักกันบ้าง

5. ไม่อยากให้มีผู้ช่วยเลย เพราะอิลุงพลเอาอยู่ อยู่แล้ว แค่แบบจะเดินหน้าเจ็ดยับดะก็ไม่ไหวด้วย ห่วงสุขภาพลุง
ถ้ามีแบบ โดนคนอื่นเอาบ้างก็ไหวนะแบบว่าบรรยากาศมันะพาไป

6. ก็ต้องตัวท๊อปอย่างครูเบส ละนะครับ  กับนู๋ลูกขวัญละกันครับ เพราะน่าจะได้ใช้ประโยชน์จากเธอแน่ๆ

เอาเป็นว่าขอแบบ 7.2.แบบตายแล้วได้กลับสวรรค์ อันนี้เป็น Normal Ending ละกันครับ แบบว่าชดใช้กรรมหมดแล้วไรงี้

8. ก็ดีนะครับ ให้สาวๆหรือลุงใช้ ตอนสวิง หรือผ่อนแรงลุงบ้างสงสารลุงแก่แล้ว แต่เมียๆเยอะเหลือเกิน(อิจฉาบอกตรงๆ)

9.ถ้าแบบลุงพลได้กับสาวๆอดีตนางฟ้า  แล้วจะได้พลังตอนเป็นเทวดากลับคืนมาทีละหน่อย ตามจำนวนที่เย็ดแล้ว
หรือแบบอื่นๆที่แฟนตาซีมากกว่านี้

10. แบบว่าตามเก็บน้องรหัสของสาวๆทั้งหลายตามท่านข้างบน ก็ดีนะครับถ้าสวยนะน่ะครับ
-แบบมีสาวทอมมาจีบเมียๆของลุงพล หรือว่าที่เมียของลุงพลทั้งหลายมีแฟนเป็นทอมหน้าตาดีๆ มามีเรื่องกับลุงพล
แล้วโดนลุงพลแก้ทอม ก็น่าจะดีนะครับ เข้าแบบดาร์กตามข้อ2