ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kishizuka Kenji] Eats In กินฉันสิ [แปลไทย & คลีน By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, เมษายน 20, 2018, 06:42:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

นี่เป็นโดจินอันดับ 1 ในลิสของผมที่อยากแปล และอันดับ 1 ในดวงใจ เป็นเรื่องที่อยู่กับผมมานานเกิน 10 ปี
แต่ไม่ได้แปลซักที เพราะสมัยก่อน ภาษา ศักยภาพ อุปกรณ์ ลมปราณ และ พลังวัตรยังไม่ถึงขั้น
ทำไมถึงชอบก็เพราะท่าในเรื่องมีอะไรฝังในเล็กน้อย(สมัยเรียน) 55 ผมก็ได้แต่รอว่าจะมีคนแปลไหม
จนเวลาผ่านไป 12 ปี รู้ตัวอีกทีผมก็แปลโดจินมาแล้วหลายเรื่อง ก็แปลกใจตัวเองเหมือนกัน จากนักอ่าน
ไปๆมาๆลงมาแปลเองซะงั้น แล้วผมก็ชอบด้วย ขอบอกเลยว่าอาจารย์ของผมคือท่าน HypNos แบบว่าค่อยๆ
ครูพักลักจำเอา สำหรับผมก็แค่หางอึ่งของอาจารย์ แต่ก็พยายามแปลให้ดีที่สุด เพราะผมรักโลกแห่งโดจินเข้าแล้ว
มาถึงวันนี้รู้ตัวอีกทีก็แปลไปร้อยกว่าเรื่อง ไม่รู้ว่ามากหรือน้อย ถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เคยมั่นใจทุกครั้งที่แปล
แต่ก็พยายามแปลออกมาให้ดีเรียบง่ายที่สุด กับเรื่องนี้ภาพอาจไม่สวยเท่าเรื่อง "คำขอร้องของปู่"
หรือเรื่อง "ผู้สืบทอดคนสุดท้าย" ที่ผมตั้งใจมาก แต่เรื่องนี้ก็ถือเป็นตำนานสำหรับผม ดีใจที่วันนี้ได้แปลซักที
ดีใจที่เจอเวปนี้ เจอป๋าอัน ได้เป็นส่วนหนึ่งของตำนานอันยาวไกล ได้แบ่งปันความสุขให้กันและกัน
ฮาาา ก็นะ ไม่รู้จะพิมพ์อะไรยาวนักหนาก็แค่โดจินเก่าเก็บเรื่องนึง แค่หวังว่าทุกท่านที่ได้อ่านจะมีความสุข
ได้สนุกหรือแอบขำบ้างซักนิดผมก็พอใจแล้ว และจะพยายามแปลเรื่องต่อๆไปให้ดียิ่งขึ้น ขอบคุณครับ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

nekki

1.เรื่องนี้ไม่เคยอ่านครับ แต่ลายเส้นนี้ยุคแรกๆที่เข้าวงการยังอ่านอยู่
2.อืม ทำกันครั้งเดี๋ยวให้แหวนเลยรึ เป็นโดจินสมัยนี้ไม่ค่อยมีพลอต์เรื่องแบบนี้ละ แต่ถูกใจ ตรงที่ได้เป็นทาส เพิ่มนี่ละ
3.ผมไม่ใช้ปลิง รอดตัวไป555
4.ดองงานเยอะๆไม่ดีนะครับ ปล่อย เพื่อนน้องตัวแสบ2 มาก่อนก็ได้ผมรอชมอยู่ครับ

ใครจะกล้าแบนตำนานครับ ถ้าทำผมคงโดนเด้งแน่  ::Sobad::

ถ้าพูดถึงเรื่องเก่าๆ ระดับตำนาน ผมชอบผลงานและลายเส้นของอาจาร์ย toumi haruka จากกลุ่ม RPG company,RPG company 2
(แค่ชื่อกลุ่มก็รู่้ว่าเก๋าแค่ไหนละ)ส่วนมากอาจาร์ยท่านนี้จะเขียนโดจินเรื่อง Ah! my goddess (เรื่องที่เอามาทำก็ระดับตำนาน555)
โดยอาจาร์ยจะวาดโดยใช้ลายเส้นของการ์ตูนAh! my goddessในยุคแรกช่วงปี 1989  ความคลาสสิกนี่ผมยกให้ฝีมืออาจาร์นท่านนี้จริงๆ

ฺฺBBTHz

นายเลือกถูกแล้วววว ::Snap::

ไอตัวนี้แหละสุ่มเสี่ยง ไม่มาEditละอาจบิน  ::HoHo::

freelance

ล่อเป้าขนาดนี้ถ้าไม่เข้าตีก็ตัดทิ้งไปได้เลย  ::Fighto::
ถ้าขอดีๆแล้วจะให้ ก็ไม่มันสิ มันต้องโดนรุกแรงๆ สวิทช์ถึงจะเปิด

ทุบหม้อข้าวเข้าตีมันกว่าสินะ ปลุกอารมดี  ::Evil::

ouoouoouo

ชอบลายเส้นแนวนี้มากครับ แต่เรื่องนี้เดินเรื่องได้น่าติดตามมาก เอาวะช่วยจนเหนื่อยก็ต้องได้สิ่งตอบแทนบ้างสิ อิอิ  ::Bloody::

ก็สิ่งตอบแทนแสนยั่วยวนใจซะขนาดนั้น  ::Foo::

elviswhat

ออกแนวหน้ามืดนะ ครับเนี่ยอารมณ์ชั่ววูบ แต่อยากอ่านผลงาน คุณครูที่รักตอนพิเศษมาก ๆ ครับ

จะจัดให้อย่างเร่งด่วนเร็วไว  ::Thankyou::

darthvader

เห็นลายเส้นแบบนี้แล้วคิดถึงสมัยก่อนตอนอ่านการ์ตูนโป๊ญี่ปุ่น
รุ่นผมส่วนใหญ่จะเป็นลายเส้นแบบนี้ แต่ไม่เคยรู้จักเลยว่าใครเขียน

มาว่าเนื้อเรื่อง เห็นชื่อเรื่องนึกว่าจะเป็นสาวยั่วหนุ่ม ปรากฎว่าไม่ใช่แฮะ
สำหรับ สาวเจ้าออกจะอวบนิดๆ แต่พอมีเหงื่อออกเห็นเสื้อในนี่
ท่านเลือกทางนี้ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบ เพียงแค่อยากรู้ต่อไปว่า
จะเป็นการกินหนเดียวหรือจะติดใจแล้วสั่งซ้ำเรื่อยๆ

ปล เคยตอบงานคุณ (S)Kater บ้าง ยอดน่าจะถึงนะครับ
ปล ของ ปล มีเรื่องดองเยอะขนาดนี้ระวังไหดองแตกนะครับ

ตอบแบบนี้ก็ยาวไปจนผมเกรงใจ ที่จริงตอบบรรทัดเดียวผมก็ดีใจแล้วครับ
ส่วนเรื่องงานดองกำลังจะทะยอยส่งนะครับ มันเริ่มล้นไหแล้ว 55

kaithai

เรื่องแบบนี้
ซาตานความคิด ชนะ เทพแห่งความดีแน่ๆ
เชื่อผมสิ ผมอ่านมาเยอะ
555555

TanukiKen

เห็นลายเส้นนี้ก็รู้สึกคุ้นๆอยู่เหมือนกันแงะแต่จำไม่ได้ว่าที่เคยอ่านเป็นของ kater หรือป่าว

งานดองท่านนี่เยอะเหมือนกันนะ

ชอบจริงๆ เวลาผู้หญิงเหงื่อไหลท่วมตัวเนี้ย

ท่านี้น่าจะเบสิคสำหรับวัยเรียนแล้วหละ

0scar

12ปีไม่สายครับ น่าอ่านมากๆ  ::GiveMe::

สมกับเป็นเรื่อง ท็อปเทนครับ ยอมรับเลยปล่อยเพิ่มอีดนะครับ

xtazy

eats in (กินในร้าน) คงต้องต่อด้วย take away (หิ้วกลับบ้าน) ตั้งชื่อแบบนี้ส่อว่าจะมีตอนต่อ

ถือว่าเป็นค่า OT แล้วกันนะ ช่วยงานแล้วเผื่อแผ่ให้เพื่อนร่วมงานด้วย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

1. ลายเส้นดูคุ้นตาอยู่ครับ ว่าแต่ชวนกินในร้านแบบนี้ถ้ากินกันนานจะมีใครมาช่วยกินด้วยไหมนะ...อิอิ
2. โชคดีไปที่สาวไม่เอาเรื่องแถมยังยอมรับเป็นแฟนอีก งานนี้คงจะได้กินทั้งในร้านและกลับไปกินที่บ้านต่อเพลินไปเลย  555

poloxz

เป็นลายเส้นที่อยู่กันมาตั้งแต่อดีตถึงปัจุบันเลยแหะ นับถือในความพยายามของท่านครัช นานแค่ไหนไม่สำคัญ อย่างน้อยได้ทำในสิ่งที่เราตั้งใจ

css001

ขอบคุนครับ ชอบคนระเเบบกับผมเลยสินะผมเเมรงชอบเเบบลายเส้นสวย เนื้อเรื่องดี เเต่ก็ไม่เลวเเฮะเเบบนี้ก็สนุกไปอีกเเบบ

darkdd1999

อารมณ์ชั่ววูบสินะ ว่าแต่มรแนงเหรอ ยกของมาเยอะละน่ะ 555555 // ภาพแบบนร้นี่เก่ามากกกก ไม่นึกว่าจะเจออีก555555