ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอคำปรึกษาเรื่องชีวิตคู่

เริ่มโดย Vinsmoke, มีนาคม 20, 2018, 10:13:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vinsmoke

อ้างจาก: johnyred59 เมื่อ มีนาคม 23, 2018, 09:47:32 ก่อนเที่ยง
ถือว่าคุณโชคร้ายมากที่เจอแบบนี้ แต่ผมว่าต้องมีอะไรไปทำให้เธอสะกิดใจแน่ๆ คุณลองทบทวนดู
อาจเป็นไปได้

ขอบคุณครับ

Vinsmoke

อ้างจาก: GoDeRsOuL เมื่อ มีนาคม 23, 2018, 11:49:56 ก่อนเที่ยง
เหมือนผมเลยนะครับ เคยมีชนักติดหลัง
มันก็เหมือนแก้วที่ร้าวไปแล้วซ่อมไม่ได้ ความรู้สึกแย่ๆนั้นจะมีแค่เพิ่มหรือลดลงเท่านั้น และมันจะคาใจไปจนตายไม่ว่าใครก็ตาม

เอาเป็นว่าผมจะบอกสิ่งที่ผมคิดและทำก็แล้วกันนะครับ นานาจิตตัง ถ้าจะให้แนะนำคงยาก

อย่างที่บอกผมเองก็เคยนอกใจแฟนมาก่อน ในครั้งสุดท้ายที่เกิดเรื่องมันทำให้ผมต้องเลือก
สิ่งที่ผมคิดอย่างแรกเลยก็คือผมอยากอยู่กับเธอต่อไหม และใช่ครับผมอยาก แต่ในกรณีของผมเหตุผลหลักไม่ใช่ความรัก
ต่อจากนั้นสิ่งที่ผมทำก็คือลั่นวาจากับเธอเลยว่าจะไม่มี "แบบนี้อีกแล้ว"
ใช่ครับ หลังจากนั้นผมปิดตัวเอง ไม่พบไม่คุย ไม่เปิดโอกาสกับใครอีก ถึงขนาดที่เลิกดูแลตัวเองด้วยการปล่อยให้อ้วนซึ่งคิดผิดมากกกกก และทำให้ลำบากลดน้ำหนักตอนนี้ (แต่ก็มิวายยังมีสาวๆเข้ามาเองเรื่อยๆ)

ผมยึดหลักนี้มาเกือบ จะ10ปี แล้วครับ โดยที่ไม่มีใครอีกเลยนอกจากแฟนของผม
แต่เชื่อไหมครับ ก็เหมือนกับท่าน Vinsmoke ทั้งๆที่เราคิดว่าเราทำดีที่สุดแล้ว แต่ตอนนี้เรื่องที่ผมเคยนอกกายนอกใจเธอยังคงฝังใจเธออยู่ตลอดและยังโดนขุดคุ้ยอยู่ในบางครั้งที่เราทะเลาะกัน

ช่วงหนึ่งผมก็ไม่มีความสุขเหมือนท่าน Vinsmoke เลยครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไม่แฟนผมถึงไม่เชื่อใจทั้งๆที่ผมยอมปิดตัวเองมาเกือบ 10ปี
ผมถึงกับร้องไห้เลยครับตอนนั้น มันเสียใจที่แฟนเราไม่เชื่อใจในสิ่งที่ผมทุ่มเท 10ปีที่ผมพยายามมามันไร้ค่าไปเลย
สุดท้ายผมก็ทำได้แค่เพียง "ยอมรับ" และ "อดทน" กับการกระทำของตัวเองเท่านั้นครับ
เพราะผมรู้แล้วว่าผมไม่สามารถลบความรู้สึกแย่ๆของเธอที่มีต่อผมในเรื่องนี้ได้ไม่ว่าจะทำยังไงก็ตาม

แต่ถ้าถามว่าตอนนี้เป็นยังไง ก็ต้องบอกว่าผมกับแฟนยังมีความสุขและรักกันดีครับ แม้บ้างครั้งมันจะเกิดเหตุการ์ณที่ทำให้เธอหวาดระแวงอีกครั้ง
แต่ผมก็เลือกที่จะไม่สนใจและทำตัวไปตามปกติครับ เพราะเราโกหกตัวเองไม่ได้ฉันใด ความจริงมันก็เป็นความจริงอยู่วันยังค่ำแหละครับ (งงไหมครับ ฮ่าๆ)

หวังว่าเรื่องของผมจะช่วยท่านได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ สู้ๆครับ

โหท่านเหมือนผมเลย แต่ผมไม่ปล่อยตัวนะ เคยร้องไห้ด้วย ตอนนี้ผมก็ทนอย่างเดียว แต่ตอนนี้ผมกลัวใจตัวเองว่าจะทนไม่ไหวครับ

ขอบคุณครับ

ชานิกา แย้มเย็น

ความรักมักไม่มีเหตุผล แต่บางครั้งในการตัดสินใจชีวิต อยากให้ลองปิดหู ปิดต่ แล้วลองนั่งทบทวนเงียบๆกันสองคน โดยไม่ต้องใช้เหตุผลอะไร แค่ใช้ใจนำทางก็พอ ว่าสุดท้ายแล้วชีวิตคู่เราจะเป็นอย่างไร...... ไม่มีใครไม่เคยทำผิด และไม่มีความผิดอะไรเกินคำว่า "ให้อภัย" ถ้ามีสักคนที่ทำผิดไม่ว่าเรื่องอะไร อีกคนพร้อมจะให้อภัยไหม??? และที่สำคัญที่สุด หากยังรักกันอยู่ คนเราก็พร้อมจะให้อภัยคนที่เรารักเสมอ