ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กุนซือเจ้าสำราญ ตะลุยสามก๊ก ตอนที่ 44

เริ่มโดย saradio, เมษายน 25, 2018, 07:24:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shevchenko55

อ่านไปยิ้มไปอะ นี่มันสามก๊กฉบับย่อชัดๆ ชอบที่ไรต์เรียบเรียงออกมาได้น่าอ่านน่าติดตามดีแท้ ตัวละครรายละเอียดปลีกย่อยก็เก็บรายละเอียดได้ดี ฮาๆ

psm_mach

ขงเบ้งกับอาจารย์เปิดตัวแล้ว คงได้สนุกเพิ่มขึ้น พระเอกเราจะไปเป็นศิษย์สุมาเต็กโชด้วยหรือเปล่า

keatmano

ว้าว! กาเซี่ยงได้มีบุญคุณให้ที่พักกับอาจารย์และยอดกุนซือแห่งยุคสามก๊กเชียว .... เจ๋ง  ::Fighto::

cd13579

ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

633sqd

นึกว่าท่านกาจะรุ่นเดียวกับจูกัดเหลียง แบบนี้ท่าจะห่างกันเยอะ 

Phoowadol

คนคิด คด ทรยศต่อนาย ไม่ควรเลี้ยงไว้ ให้เป็นภัยแก่ตัวเอง นี่ใช้ได้ ทุกยุค ทุกสมัย จริงๆ เช่นนั้น โจโฉ ถึงจัดการ ตัดคอมันเสียทั้งสองคน
  ปราบ ลิฉุยกุยกี ครั้งนี้ได้สำเร็จ ยิ่งทำให้ โจโฉ แข็งแกร่ง มีบารมี มากยิ่งขึ้น พระเจ้าเหี้ยนเต้ ก็
เป็นได้เพียงหุ่นเชิด เพื่องสร้าง ฐาน อำนาจให้ตน แผนท่านช่างแยบยล เสียจริงๆ
  การ พบกันของ สุมาฯ จูกัดเหลียง พร้อมสหาย กับท่านกาเชียงในครั้งนี้ จะเป็นจุดเริ่มต้น ของ การผนึงยอดกุนซือ อีกไม่นาน ท่าน โจโฉ คงได้พวกเขาเข้ามาช่วย งานแล้วสินะครับ แต่ที่เห็นว่า ไปได้ไกลที่สุด นั้น ท่าน สุมาฯ นี่แหละ ใช่มั๊ยครับ ท่านไรต์
แต่เท่าที่จำได้ ท่านจูกัดเหลียง นี่ ไปอยู่ กับเล่าปี่ นี่ ใช่เปล่าครับ

medas

ผู้แต่งผูกเรื่องได้เก่งจริงๆครับ มีผูกเรื่องไปเจอกับขงเบ้ง และ บังทองด้วยเจ๋งมากๆครับ

boba

โจโฉ ขึ้นเป็นใหญ่แล้วครับผม ยาวไป ยาวไป 

Nikubou

ดำเนินเรื่องรวดเร็วแต่ยังคงเนื้อหาเอาไว้แทบครบถ้วน แล้วรู้สึกตื่นเต้นมากที่สุดยอดมันสมองของสามก๊กมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย ตอนหน้าคงมีการประลองปัญญากันเป็นแน่แท้ ท่านผู้ประพันธ์ส่งมาแต่ละตอนน่าติดตามจริงๆครับ

may_290607908

tak19

นึกไม่ถึง ที่แท้เป็นสุดยอดอาจารย์นี้เอง ท่านกาเซี่ยน

somc217

เริ่มต้นเรื่องสามก๊กในตามที่เคยอ่านมา แต่เวอร์ชั่นท่านกาเซี่ยงนี้สนุกกว่ามาก แถมยังเดินเรื่องได้อย่างรวจเร็วทันใจอีกด้วย
ขอบคุณมากครับ

ัuffa555

ท่านกาหายหน้าหายตาเลยนะครับ สงสัยฟ้าเหลืองนานไปหน่อย 5555

alwayz

สนุกมากครับ จูกัดเหลียงมาแล้วตอนต่อๆไปต้องมีกลวิธีอีกมากมายแล้วกาเซียงจะได้ไปอยู่กับก๊กเล่าปี่หรือไม่นี่ จะได้ใช้ความฉลาดช่วยขงเบ็งอีกแรง

tueytuey

ตัวละครหลักของเรื่องเริ่มออกมากันแล้วแหะ เดี้ยวพี่กาเซี่ยงเราได้ปวดหัวอีกแน่นอน  ::Evil::