ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pei] Moi! | สวัสดีความรัก! [แปลไทย by Melody]

เริ่มโดย MΞLODY, พฤษภาคม 01, 2018, 01:36:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MΞLODY

หนุ่มแว่นขี้เกียจกับภารกิจสอนภาษารักให้กับสาวชาวต่างชาติ

เรื่องนี้แปลลงแค่ที่นี่ที่เดียวเช่นกัน  ::HoHo::

คิดซะว่าสองคนนี้ใช้ภาษาอังกฤษคุยกันทั้งเรื่องเอานะครับ (ผมขี้เกียจหาฟอนท์ใหม่เฉยๆ 555)

[แว่วเสียงคนแปล] : ภาษาฟินนิชก็น่าเรียนดีเหมือนกันนะ  ::Bloody::

ผลงานแปลเรื่องนี้ลงให้เฉพาะที่ XONLY8 เท่านั้น
ไม่อนุญาตให้นำงานแปลเรื่องนี้ไปเผยแพร่ที่อื่นใดๆทั้งสิ้นโดยเด็ดขาด

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

potza001

เพื่อนต่างชาติข้างๆบ้านแสนน่า... รักอยากมีบ้างงงงงงงงง

liverpudlian

ถือเป็นค่าตอบในให้กับการที่ช่วยสอนตลอด 1 เดือนสินะ แต่เรื่องโกนสงสัยว่าชอบต่างชาติจะไม่ชอบไว้กันมั้ง เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ก็มาแนวนี้ตลอด

jaqaz

::Evil::มันอาจมีเงี่ยนงำบ้างอย่างก็ได้555

Kataki3030

ทำไมเนื้อเรื่องดำเนินไวจังปุ๊บปั๊บก็จะรับโชคกันเลย

koper2sunfad

อ้าวนึกว่า จะเป็นสายโลลิซะอีกที่ไม่มีขน  ::DookDig:: ::DookDig:: ค่าตอบแทนการสอน 1เดือน นี่มันดีจริงๆ ::Thankyou::
เจอแบบนี้ไม่ว่าภาษาไหนก็สู้สุดใจ  ::KO::

killuagon

ถึงขั้นไปหาในอากู๋ว่า minä rakastan sinua หมายถึงอะไรเลยทีเดียว ส่วนเรื่องกะทินี้เป็นความเข้าใจของคนญี่ปุ่นเค้ารึป่าวน่ะ ว่าคนฝั่งตะวันตกชอบกะทิ

HaruKi02

ตอนแรกงงว่า 2 คนนี้มันคุยกันยังไง กลับมาอ่านอีกรอบถึงรู้ 555

ipor

ภาษาพูดไม่ต้องสนใจ ดูภาษากายอย่างเดียวพอ

freelance

สอนภาษาพื้นฐานไปแล้วต่อไปสอนขั้นสูง ::HoHo::

Crypt

อยู่ดี ๆ ก็สาวสวยมาอยู่ข้างห้อง โชคดีจนน่าอิจฉา 

TanukiKen

ภาษาอะไรวะไม่คุ้นเลยอะ  ::Sweat::
ภาษากายนี่แหละง่ายสุด

kriang

ถ้ามีสาวต่างชาติแบบนี้สักคนคงจะดีไม่น้อยเลย

nekki

พูดถึงฟินแลน ผมนึกถึงโนเกียเลย มันเกี่ยวกันไหมนี่...
สรุปพระเอกได้เป็นเขยฟิลแลนซินะ อย่างนี้เรื่องวิจัยภาษาฟินแลนคงสบาย ละ เพราะได้สาวมาขนานนี้ละ

eiaws

จู่ๆก็ได้เมียต่างชาติมาเฉยยยยย ทำบุญด้วยอะไรกันนะ