ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มีคนก๊อบ "เกมรักภารโรงเฒ่า" ของผมไปใช้ในเชิงพาณิชย์เพื่อทำเงิน

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 13, 2018, 05:49:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

playnut

ให้กำลังใจพี่นะครับ    คนเราแม่งเหี้ยจริงๆ  กอปงานของคนอื่นแล้วนำไปขายต่อ   ถ้าไม่เหี้ยจริงทำไม่ได้ 

nato87:ขนาดผมเขียนแช่งไว้ตอนแรก มันยังกล้าเลย คิดดู ดีนะมันไปก๊อบไปด้วย 5555

pamaaeng

ขอประนามคนที่ทำแบบนี้ ครับ

เลว จริงๆๆ

nato87:ขอบคุณที่อยู่เคียงข้างกันครับ

g9898

เลวจริงๆ ::Fighto::

nato87:ใช่ครับ เลวจริง ๆ

cd13579

ขอบอกว่าท่านไม่ได้โดนเป็นคนแรก ที่เว็บบ้านก็เคยมีคนโดนเช่นกัน ไม่ในนี้ก็เว็บบ้านแหละ ผมเข้าใจท่านในฐานะที่เป็นคนแต่ง โดนแบบนี้มันจี๊ดใจจริงๆครับ
ส่วนเรื่องหยุดเขียนถึงจะไม่ค่อยเห็นด้วย แต่ผมก็เคารพการตัดสินใจครับ

nato87:ยังแต่งครับ อย่างน้อยก็ภาคแรกให้จบก่อน ค่อยมาว่ากันต่อ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

thesee

เป็นผมๆก็รู้สึกเสียความรู้สึกเหมือนกันนะ อยากอ่านบทประพันธ์ดีๆสนุกแบบนี้ แต่เจอก็อปแล้วไปหารายได้เข้าตัวแบบนี้ ชั่วจริงๆ // ลง pdf หรือ Ebook ขายก็แจ้งส่วนตัวมาก็ได้ครับ ตามไปซื้ออุดหนุน  ::Fighto::

nato87:ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ ไว้จะประกาศในอนาคตนะครับ

shevchenko55

เป็นกำลังใจให้ผู้แต่งครับ ถ้าไงรบกวนแต่งต่อแต่เอาลง Ebook เลยครับ พร้อมอุดหนุนอยู่แล้ว
ปล.หนักใจ และโกรธแทนท่านผู้แต่งจริงๆ งานดีๆจะหายไปอีกแล้วสิ T^T

nato87:ยังอยู่ครับ อย่างน้อยก็ภาคแรก ถ้าหามาตรการป้องกันดี ๆ ก็อาจมีภาคสองให้ได้อ่านกัน

darkman22

คนแบบนี้มีตลอดๆ ไม่ยอมหมดจริงๆ เข้าใจความรู้สึกผู้ประพันธ์เลย

nato87:ขอบคุณครับท่าน ที่เข้าใจความรู้สึกผม

gfthebc

เห็นใจ​ผู้​เขียน​มาก​ๆ​เลย​ครับ​ มี​นักเขียน​หลาย​ๆ​ท่าน​ที่​โดน​เหมือนกัน​นะ​ครับ​ ยัง​ไง​ก็​ขอ​เป็น​กำลัง​ใจ​ให้​นะ​ครับ​ ถ้า​วางขาย​ใน​ meb​ จะ​ตาม​ไป​อุดหนุน​นะครับ​

nato87: ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ ไว้จะประกาศในอนาคตครับ

birdkung

ถึงผมจะไม่เคยอ่านเรื่องนี้ก็ตาม แต่ผมก็ไม่เห็นด้วยกับการขโมยผลงานคนอื่นไปแล้วหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

ผมเข้าใจความรู้สึกของผู้แต่งดีครับ ว่ากว่าจะเขียนออกมาได้แต่ละประโยค แต่ละตอน มันยากเย็นขนาดไหน

เป็นกำลังใจให้นะครับ ทั้งคุณ nato87 และผู้ที่กำลังติดตามเรื่องนี้อยู่

nato87:ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับท่าน
ชอบอ่านนิยายเสียว แชทเสียวแบบสมมุติเนื้อเรื่อง สนใจ PM มาหาได้เลยครับ :)

mikoto2288

เป็นกำลังใจให้ผู้ประพันธ์ทุกๆคนที่เคยผ่านเรื่องแบบนี้มานะครับ

ผมก็เคยโดนก็อปเนื้อเรื่องไปลงเว็บอื่น เหมือนกัน
ยังไม่พอ มันยังเปลี่ยนชื่อเรื่อง+ตัวละครผมไปเป็นชื่ออื่นอีกนะ

ผมก็เลยเลิกทำเรื่องyoung wife storyไปเลย

แต่หลังจากนั้นก็เลยทำเป็นภาพเล่าเรื่องเสียวแทน เพื่อตัดปัญหาโดนก็อปจากtext

จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็นว่ามีหลุดออกไปข้างนอกนะ

แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่เรื่องราวที่ผมลงหลุดออกไปข้างนอก ผมก็คงเลิกทำเรื่องนั้นๆเหมือนเดิมแหละ

nato87:ถ้าผมเจอแบบท่าน ผมคงเลิกแต่งถาวรเลยล่ะ มึงเก่งนักแต่งเองต่อเลยแล้วกัน
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

ฟหกด่าสว

อยู่ทีมไรต์ด้วยคน และขอประนามคนกอปอย่างมากครับ ผมติดตามคุณมาตลอด อาจเม้นท์บ้าง ไม่เม้นท์บ้าง แต่รังเกียจพวกก้อปไปขายมากๆ คนพวกนี้หน้าด้านมาก ต้องช่วยกันประนามและแบนไปตลอด ใครมีความสามารถตามได้ช่วยตามตัวมาบอกพวกเราด้วย

nato87: ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนและกำลังใจครับ ผมโคตรเซ็งเลยเจอแบบนี้ แม่งกาฝากชัด ๆ

SSPor

เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกโกรธแทนเลยครับ และขอประนามพวกเลวที่ชอบก๊อปงานคนอื่นมาหาผลประโยชน์ ผมก็อยู่ในวงการนี้มานานนักแต่งหลายคนต้องหมดกำลังใจไปกับเรื่องแบบนี้ เกือบทุกครั้งไป แล้วคนที่ทำก็จะเป็นพวกเดิมๆ เลยจัดการยังไงก็จะยังมีพวกนี้อยู่ดีครับ เพราะสังคมโซเชียลมันเป็นแบบนี้ ผมเห็นใจท่านนะครับ และก็ของเป็นกำลังใจให้ท่านด้วย งานของท่านก็ถือว่าเป็นงานที่ดีมากเลย จากนี้ไปก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของท่านแล้วครับ ว่าจะเอายังไงต่อ อาจจะพักไปสักพัก ก่อนหรือทำเป็น E-book ไปเลยก็ได้ครับ ส่วน PDF ผมว่ายังไงสมัยนี้มันก็ถอดกันได้อยู่แล้ว เป็นกำลังใจให้นะครับ  ::Fighto::

nato87: ผมอารมณ์เย็นขึ้นแล้วล่ะครับ ก็ยังแต่งต่อภาคแรกให้จบก่อน จนกว่าจะหาทางป้องกันดี ๆ เมื่อนั้นผมจะแต่งภาคสองต่อครับ

say4444

รวมเล่มออกมาขายเลยครับ
ผม1คนที่ติดตามผลงานของคุณ

nato87: มีความคิดรวมเล่มขายบนดินในอนาคตครับ แต่อาจต้องปรับแก้หลายจุดเพื่อความเหมาะสม

swbkk

มีทุกที่ มีทุกบอร์ดล่ะครับ เหมือนคนคอยระวังกับคนคอยจ้องจะเอา ขนาดป้องกันดีขนาดไหนมันก็ยังหาวิธีจนได้ ไม่มีหมดไม่มีสูญพันธุ์ด้วย เลวขนาดเอาไปหารายได้พิมพ์ขายเลยนี่ถือว่ามันสุดๆแล้วล่ะ น่าเสียดายเรื่องดีๆนักเขียนดีๆร้องหมดกำลังใจไปอีกคน

nato87:ขอบคุณสำหรับกำลังใจและการสนับสนุนครับ

knight18

ผมเข้าใจความรู้สึกของผู้ประพันธฺนะครับ กว่าจะกลั่นกรองแล้วขีดเขียน ลบทิ้ง แก้ไข แต่งเติม ใช้เวลามากพอสมควร ทั้งเมื่อยล้าอ่อนเพลีย บางช่วงสมองปรอดโปร่งเชียนออกมาได้เยอะ ถึงจะดึกแค่ไหนก็ทน เพื่อเพื่อนๆในบอร์ดส่วนมากที่กลวจะรออ่านนาน ต้องขอขอบคุณมาด้วย ณ ที่นี้นะครับ 

และ ขอประนามคนที่ก๊อปผลงานไปหากิน โดยไม่มีความละอายแก่ใจ ขอได้โปรดหยุดเถอะ ก่อนที่เพื่อนๆจะรู้ ถึงไม่รู้ มันก็จะติดในใจคุณตลอดไปทำอะไรก็ไม่เจริญหรอก หยุดเถิดครับ

nato87: ขอบคุณสำหรับกำลังใจและการสนับสนุนครับ ผมนี่เหนื่อยกับงานเขียนนี้มาก เขียนมาเป็นปี แต่เจอคนสันดานต่ำก๊อปไปนี่โคตรเซ็ง