ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มีคนก๊อบ "เกมรักภารโรงเฒ่า" ของผมไปใช้ในเชิงพาณิชย์เพื่อทำเงิน

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 13, 2018, 05:49:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ball1892

ไม่รู้จะด่าว่าอะไรดี ชั่วจริงๆ ขอให้มึงเข้ามาอ่านในนี้เหอะไอ้สันดาร หน้าตัวเ ีย
                                                                                         ::Angry::

ยังไงก็ขอขอบคุณท่าน nato87 ที่เขียนเรื่องดีๆ ให้เราได้อ่านและติดตามครับ ขอบคุณจากใจ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ครับ
                                                                                                                                       ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

nato87: ขอบคุณสำหรับกำลังใจอย่างล้นหลามครับ

strikef.

เป็นกำลังใจให้ครับ

nato87:ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

จ๊อด ยุทธนา จร้า

ไม่มีผลงานดีๆอ่านเพราะพวกจังไรพวกนี้แหละสู้ต่อไปนะครับ

nato87:ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ คนมันจะจัญไร อะไรก็ห้ามไม่ได้จริง ๆ

asdf4321

พอเป็นเว็บสมัครฟรี ไม่ต้องเสียเงินก็มาทำอย่างนี้ซะได้ พวกนี้มันทำซะน่าเกลียด ทำร้ายจิตใจของผู้แต่ง บั่นทอนกำลังใจนักเขียนเกินไป อ่านฟรีก็ดีล่ะยังก๊อบไปแสวงหาผลกำไรอีก ลองปรึกษานักกฏหมายเลยว่าเอาผิดได้ไหม แต่ปัญหาอยู่ที่ไม่รู้ใครคนก๊อบ เว้นแต่ทาง fic เค้าให้ความร่วมมือ ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์และนิยายแนวอีโรติก อันนี้ผมเข้าใจว่าน่าจะได้นะ ผมไม่แน่ใจว่ามีข้อกฏหมายเกี่ยวกับการเล่าเรื่องอีโรติกด้วย แต่เท่าที่รู้เค้ามีข้อกฏหมายเกี่ยวกับสื่อสิ่งพิมพ์ลามกอนาจาร อันนี้แหละไม่รู้ว่าเข้าค่ายหรือเปล่า เพราะเห็นเค้าก็วางขายทั่วไปเลยสับสนว่าอะไรผิดกฏหมายบ้างในประเทศไทย ถ้านิยายแนวนี้ไม่ผิดกฏหมาย ผู้ที่นำมาเผยแพร่ต่อสาธารณะชนคนแรกจะได้เปรียบ (ซึ่งก็คือคุณ  nato87) แต่จะลำบากเวลาแสดงหลักฐานนิดหน่อย

จริงๆผมคิดว่ามันอาจจะไม่ใช่คนที่เป็นสมาชิกก็ได้ เพราะหน้าเรื่องเล่าฯไม่ต้องลงทะเบียนก็สามารถเข้าได้ แต่ถ้าจะแสดงความคิดเห็นต้องลงทะเบียน อาจจะเป็นปลิงนอกก็ได้ ปัญหาการก๊อบนี่แก้ยากมากๆ ถ้ามันอยากจะก๊อบต่อให้เป็นรูปมันก็ยังจะพิมพ์ใหม่ เมื่อหน้าเว็บเป็นข้อความมันก็เลยลาก ก๊อบ แปะ หรือต่อให้ใช้สคริปบนเว็บก็ยังทำได้

ใจจริงก็อยากจะเชียร์ให้ทำเป็นหน้า pdf plugin อยู่หรอกครับแต่เกรงว่าจะลำบากคนทำเว็บ และอาจจะเปลืองพื้นที่ในเว็บกว่า text based

สุดท้ายขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

nato87:คงยากล่ะครับ เพราะงานเขียนของผมมันเป็นงานใต้ดินเต็ม ๆ ดีไม่ดีผมจะโดนเล่นแทน แต่ยังดีที่มีเพื่อน ๆ สมาชิกไปช่วยประณามและกดดัน
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

benzlt22

ถ้าเจ้าของเว็ปหรือแอดมินดูอยู่ทำให้เว็ปก๊อบปี้ไม่ได้ไปเลยแบบว่าลากไม่ได้คลิกขวาไม่ได้ไรพวกนี้เคยเห็นบางเว็ปเค้าทำกันถึงจะหาวิธิก๊อปไปได้ก็ยังยากหน่อย เดียวคนเขียนงานดีๆหายหมด งานแบบนี้ต้องใช้ใจกับความพยายามมากเลยนะครับกว่าจะได้ออกมาสักตอน
แล้วไอ้คนก๊อบไปอะ มึงมันเหี้ยอยู่ที่ไหนมันก็เหี้ย อยากบอกมันแค่นี้

nato87: คนพวกนี้ไม่สำนึกหรอกครับ ว่าไปมันก็ไม่สนหรอก เพราะมันคิดว่าทำอะไรมันในโลกของความจริงไม่ได้

P Eet ✦Diamond✦

It seems like this is ONE of the major issues that most writers...
It is NOT just this site... it is currently an on-going issue EVERYWHERE...

I saw that most people said that they wished our web would change the way we post right now...
And put in place some type of stop-loss mechanism for our writers...

It is possible to do so... if you just look at Amazon or even MEB ...
You cannot copy any work that is posted in there...
Because they invest in a state of the art app ...
But they also are making ฿฿฿ enough to be able to spend ฿ on their apps...

Since our web is a FREE for all ...
Our web doesn't have the resources to spend on getting a better technology to combat these leeches...

Perhaps ... we should move to a membership fee base...??
But... if we do move to a membership fee base...
We will lose the nice comments that writers want/need to improve their writing skills...
As most people when they pay for something...
They will have a certain type attitude...
That would lead to a different type of issue altogether...

Soooo... for now... there is NO real solution to this issue yet...

I feel for you and I understand your frustration...
but I hope that you won't stop writing...
Even though I never read this particular work of yours ...
But you have soooo many fans who follow your work...
You gave sooo much entertainment to them...
It's one big major accomplishment for ANY writer naaaa...

There are some really talented writers here that still post their work and keep it going...
Good or bad.. it's what they love to do...

Of course I don't agree with your decision to call it quit...
BUT ultimately... we respect your decision...

Your fans will miss your work terribly ....
Good luck with whatever decision you will make...   ::ChuChu::

nato87: ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับพี่ ผู้สร้างสรรค์ผลงานดี ๆ ทั้งบนดินและใต้ดินก็ดี หลายคนหมดแรงใจเพราะพวกปลิงพวกนี้แหละ ผมยังเขียนต่อไปครับ ส่วนนึงเพราะกำลังใจจากเพื่อนสมาชิกนี่แหละ

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

Knight Templar

ไอ้ โลโลโนอาร์ อีกแล้วหรอ ล่าสุดเห็นมันเอา สองเฒ่าผู้ยิ่งใหญ่ ไปลงfictionlogด้วยน่ะ แถมยังเก็บเหรียญทองอีกหน้าด้านจริงๆ