ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แนะนำหนังสือน่าอ่าน เกมดิ่งนรก เล่มที่ 1 โดยนักฆ่าหมายเลขแปด

เริ่มโดย klpnklpn, พฤษภาคม 25, 2018, 10:02:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

klpnklpn

ผมเป็นแฟนเก่าแก่ของท่าน Assasin008 ตอบบ้าง ไม่ตอบบ้าง ตามแต่ใจ คือเวลาไม่มีอะไรจะตอบ จะให้ไปนั่งปั้นคำพูดไม่มีความหมายมาเขียนเหมือนใส่ๆ ให้ครบตามกติกา ก็ไม่อยากจะฝืนใจไปทำ ผมจึงค่อนข้างสบใจเมื่อท่านเอาเรื่องไปขายบน Meb เพราะเสียตัง แล้วก็ได้อ่าน สมใจ

ผมเองเป็นแฟนเก่าแก่จริงๆ อายุอานามคงไม่น้อยไปกว่าท่าน Ass เพราะผมเริ่มอ่านผลงานท่านตั้งแต่รักยมตอนแรกเลย

จากเด็กเห่อเน็ต (หรือ หื่นเน็ต) ที่ตามหาเรื่องเสียวอ่านไปเรื่อย จนกระทั่งได้มาพบกับรักยมซึ่งเป็นเรื่องที่แตกต่างจากเรื่องอื่นๆ พูดง่ายๆ เหมือนหนังโป๊ที่มีพล็อต ในขณะที่บทพิศวาสนั้นบรรยายได้ลึกซึ้งถึงอารมณ์ (หยาบๆ ก็น้ำแตกไปเยอะ) ผมเองพัฒนาตัวเองไปพร้อมๆ กับท่าน จนหลังๆ (พูดจริงๆ) บางครั้งผมอ่านข้ามบทอัศจรรย์ไปเลย เพราะสนใจในเนื้อเรื่องมากกว่า

ผมเคยไปเขียนขู่ท่านในเวบหนึ่งว่า หากผมตายก่อนท่านเขียนรักยมจบ ผมเป็นผีจะมาตามหลอกหลอนท่าน

ความรู้สึกนั้น กลับมาอีกครั้งใน XO ซึ่งยอมรับว่าติดงอมแงม ทั้งที่ตัวเองเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่เป็น!

ผมจึงดีใจมาก เมื่อพบว่า XO เล่ม 8 วางขายใน Meb แล้ว แล้วก็บังเอิญพบว่าท่านมีเรื่องใหม่มาวางขายด้วย จะด้วยว่าตนเองไม่ตามข่าว หรือท่านไม่ประชาสัมพันธ์อย่างไรก็ตาม ผมกดซื้อไปด้วย

ซื้อมาแล้ว ก็ลุยอ่าน XO จบรวดเดียว ส่วน เกมดิ่งนรก นั้น พูดตรงๆ ว่า ขี้เกียจไปสนใจ ไว้ก่อน จนคืนนี้ ผมนอนไม่หลับ ก็เอามาเปิดอ่านเล่นๆ ปรากฏว่าพ่อคุณเอ๋ย อ่านรวดเดียว จบเลยครับ 16 บท

พออ่านจบ ซวยล่ะสิทีนี้ ตาสว่าง ยิ่งนอนไม่หลับกว่าเดิม ต้องลุกขึ้นมาขีดๆ เขียนๆ ระบายอารมณ์คั่งค้างในใจ

"เอาอีกแล้วกรู นั่งรอเยี่ยวเหนียวอีกแล้ว"

รักยมก็ยังไม่จบ หมอผีก็หายเงียบ XO ก็ยังไม่ไปถึงไหน นี่มี เกมส์ดิ่งนรก มาอีกเรื่องแล้ว

เรื่อง เกมส์ดิ่งนรก นี้ก็เหมือนที่ท่าน Ass เกริ่นไว้ เป็นนิยายแฟนตาซีอีโรติก ตามที่ท่าน Ass ถนัด

เป็นเรื่องราวของ "เรย์" ชายหนุ่มที่ต้องเข้าไปอยู่ใน "เกมส์" บางอย่าง เกมส์ที่ตายได้จริงๆ เขา และผู้ถูกคัดเลือกอีกกลุ่มหนึ่งจะถูกส่งตัวไปยังสถานที่ลึกลับ และน่ากลัว ต้องเผชิญหน้ากับอันตรายต่างๆ และต้องเอาชีวิตรอดออกมาให้ได้ภายในเวลาที่จำกัด

ทุกคนที่เข้าร่วมในเกมส์จะมีพลังพิเศษบางอย่างที่ต้องนำมาใช้ และต้องพลิกแพลงใช้พลังเหล่านั้นเพื่อเอาชีวิตรอดออกมาให้ได้

ในเล่มแรกนี้ ถึงแม้ว่าเราจะได้เข้าใจอะไรๆ หลายอย่าง แต่ท่าน Ass ก็ยังแยบยลพอในการสร้าง และทิ้งปริศนาต่างๆ เอาไว้อีกมากมาย

บรรยากาศของ เกมส์ดิ่งนรก นี้ ผมว่าจะคล้ายๆ กับ Gantz ผสมกับ The Hunger Games เหล่าผุ้เล่นต้องพบกับอันตรายต่างๆ ที่ไม่คาดฝัน พวกเขาต้องพบกับอันตรายต่างๆ ที่ทยอยถาโถมเข้ามา โดยไม่มีเวลาได้พักหายใจหายคอ เมื่อคิดว่ารอดแล้ว ก็พบว่าอันตรายที่แท้จริงนั่นรออยู่ตรงหน้า คนอ่านก็ลุ้นกันตัวเกร็งไปด้วย เพิ่งจะถอนใจว่ารอดแล้วน้องน้ำฝนกรู (ใครน้องน้ำฝนมึง) ก็เอ๋า มาอีกละลอกแล้ว

สิ่งที่ผมชอบในนิยายเรื่องนี้ ก็ความแปลกใหม่ ผมชอบการใส่ปริศนา ความลึกลับ ที่ซุกซ่อนอยู่ ผมสนุกกับ พลังที่แต่ละคนได้รับ เวลามีตัวละครใหม่ๆ โผล่มาก็จะได้ลุ้นว่าความสามารถของคนนี้คืออะไร ผมชอบการที่ท่าน Ass ไม่ได้ใส่ความเป็นฮีโร่จ๋าเข้าไปในตัวของเรย์ ที่จริง เรย์ออกจะแอนตี้ฮีโร่ด้วยซ้ำ เรย์ออกจะเห็นแก่ตัว และก็คิดแค่ว่าตนเองจะเอาตัวรอดได้ยังไง ที่ไปช่วยคนอื่นก็ไม่ได้มีเจตนาดีอะไรเลย หวังประโยชน์อะไรบางอย่างทั้งนั้น แม้กระทั่งตอนที่ทุกคนหมดหวัง สถานการณ์บังคับให้เรย์ต้องเป็นผู้นำ เขาก็ยังปฏิเสธความรับผิดชอบที่จะตัดสินใจ ต้องให้หญิงสาวตัวเล็กๆ คนหนึ่งเป็นคนก้าวเท้าออกมา

อีกสิ่งหนึ่งที่ท่าน Ass เชี่ยวชาญ และทำได้ดี ก็คือ การสร้างตัวละครหญิง (ซึ่งส่วนมากจะขาวเอ็กซ์เซ็กส์แตก) ผมคิดว่าเรื่องนี้ ท่าน Ass สร้างตัวละครหญิงได้มีความแตกต่าง ทั้งรูปร่างหน้าตา และอุปนิสัย อ่านแล้วรู้สึกได้ชัดเจนถึงความแตกต่างในคาแลคเตอร์ของตัวละคร (ซึ่งบางตัวผมทึกทักเอาว่าไม่ใช่สเปคท่าน หรือสเปคท่านเปลี่ยน?)

ส่วนสิ่งที่ผมไม่ชอบในนิยายเรื่องนี้ ก็คือ คาแลคเตอร์ของตัวเองอย่างเรย์ครับ (อาจจะขัดกับที่ผมเพิ่งว่าไป ที่จริงมันมีทั้งชอบ และไม่ชอบ) ถึงแม้ท่านจะพยายามใส่ความไม่เป็นฮีโร่เข้าไปในตัวเรย์ แต่สุดท้ายแล้ว เรย์ก็ "เทพ" จัดอยู่ดี ทั้งความสามารถพิเศษ และ พลังทางเพศ ถึงแม้ว่าเรย์จะไม่ได้เทพด้วยตนเอง แต่อาศัยตัวช่วย บางครั้งผมอ่านๆ ไปแล้ว ไม่ได้รู้สึกถึงความแตกต่างระหว่าง "เอก" "แม็ก" และ "เรย์"

อีกอย่างที่เดาได้ไม่ยาก (อันนี้ผมขำ) ใครไม่สวย เดาได้เลยว่า...ไม่รอด 555 (ก็จะเก็บไว้ทำไมล่ะ)

โดยสรุปนะครับ ผมแนะนำสำหรับแฟนๆ ของท่าน Ass  นะครับ ไม่ควรพลาด "เกมส์ดิ่งนรก" ด้วยประการทั้งปวง

ขอลาไปด้วยสิ่งที่ผมเรียนรู้จาก เกมดิ่งนรก เล่มที่ 1 ครับ

"ภัยร้ายใดๆ ก็ไม่อาจเทียบภัยร้ายจากมนุษย์ด้วยกันเอง"

DR.MAN

แหม่ท่านนักอู้มีเรื่องใหม่. จะพลาดได้ไง

ผมก็ตามติดรักยม มาตั้งแต่วัยรุ่น. เป็นเรื่องเสียวเรื่องแรกๆที่อ่านแล้วติดงอมแงม.

จำได้ตอนนั้นจะอ่านของท่านนักอู้.   ท่าน adslman.  ท่าน act. และท่าน ukisa

ขอบคุณท่านที่มาช่วยประชาสัมพันธ์นะครับ

ปล.จะว่าไป แต่งลงเว็บขายบ้าง จะมีคนซื้อมั้ยน้าา

klpnklpn

เวคเตอร์ขายได้แน่นอนครับ แต่ท่านต้องเอามาขัดเกลาจัดระบบระเบียบให้ปราณีตอีกซักหน่อย อาจจะต้องลงทุนหาคนช่วยวาดปกออกแบบตัวละครอีกซักนิด แจ่มเลยครับ

ได้ผมเป็นลูกค้าคนนึงแน่ๆ 

(รอเขียนรีวิวเลยครับ)

cd13579

ผมก็อ่านของท่านตั้งแต่เป็นปลิงหัวเกรียน จนตอนนี้เทอมหน้าจะจบป.ตรีแล้วครับ แต่พอท่านนักอู้หนีปลิงไปขายบนดินแล้วไม่ได้ตามขึ้นไปแต่อย่างใด 
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

corei5

joker socool

อ้าวท่านแอสมีเรื่องใหม่เหรอเนี่ย  น่าสนใจมากครับ  ผมก็คนนึงที่เข้ามาอ่านมาหาซีรีย์แนวนี้อ่านเพราะท่านแอสเลย  เรียกได้ว่าเป็นตำนานที่จุดประกายให้หลายๆคนเลยนะเนี่ย  ว่าแต่ถ้าท่านแอสมาตอบผมขอถามเพิ่มนะ
1.น้องผิงมีตอนต่อมั้ยครับ  ผมไปซื้ออ่านใน meb แล้วติดเลย
2.อยากเห็นการ์ตูนรักยมของท่านแอสเร็วๆจัง  ถ้าเสร็จแล้วเอาลงขายเมื่อไหร่บอกนะครับจะตามไปสนับสนุน
3.เรื่องนี้นี่ต้องถามเลย  เมื่อไหร่รักยมจะมีตอนใหม่ครับ5555 หยอกๆ  ปล่อยท่านแอสอู้ต่อเถอะผมก็อู้รออ่านเหมือนกัน5555
4.ผมอยากอ่านเรื่องล่องเมืองมากครับไม่รู้ว่าจะไปอ่านได้ที่ไหนอีก  พอดีเข้าบอร์ดส่วนตัวท่านแอสไม่ได้เลย  ไม่รู้ว่าเพราะท่านแอสปิดบอร์ดไว้รึเปล่า

ปล.ของ ปล.
อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ พฤษภาคม 25, 2018, 12:02:14 หลังเที่ยง

ปล.จะว่าไป แต่งลงเว็บขายบ้าง จะมีคนซื้อมั้ยน้าา
ผมตามนะถ้าจะทำเป็นหนังสือผมยินดีสนับสนุนเลยครับท่านหน้ากากฟ้าเหลือง  ::HoHo::

minmomo

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ พฤษภาคม 25, 2018, 12:02:14 หลังเที่ยง
แหม่ท่านนักอู้มีเรื่องใหม่. จะพลาดได้ไง

ผมก็ตามติดรักยม มาตั้งแต่วัยรุ่น. เป็นเรื่องเสียวเรื่องแรกๆที่อ่านแล้วติดงอมแงม.

จำได้ตอนนั้นจะอ่านของท่านนักอู้.   ท่าน adslman.  ท่าน act. และท่าน ukisa

ขอบคุณท่านที่มาช่วยประชาสัมพันธ์นะครับ

พอจะมีblogspotของคนที่กล่าวมาหรือเปล่าครับอยากติดตามผลงาน