ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shijou Mako] HA PI BA! แฮปปี้เบิร์ดเดย์ [แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, มิถุนายน 06, 2018, 06:41:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เรื่องนี้คลีนทั้งเรื่อง ขอซ่อนข้อความหน่อยนะ

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน

1. ต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมนับจาก 1/1/17 ไม่น้อยกว่า 10 เรื่อง
2. ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา
3.  คนที่เพิ่งจะมาเม้นท์ติดๆกัน โดนแบน 365 วัน โดยไม่มีข้ออ้างใดๆ
4.  คนที่ไม่เคยเม้นท์แล้วเพิ่งจะมาเม้นท์เพื่อขออ่านโดนแบน 365 วัน
5.  คนที่เม้นท์สั่วๆ เม้นท์มักง่าย เม้นท์อีโมอย่างเดียว โดนแบนถาวร

***กรุณาอ่านกติกาอย่างละเอียด***

1
2
3
4
5

6
7
8

9
10

11
12
13
14
15

16
17
18
19
20

tarung

ชอบๆๆมาก

ไม่เคยเม้นท์ไม่มีสิทธิ์ขออ่าน/เม้นท์มักง่าย/ทำผิดซ้ำ
แบน270วัน

ohm2999

0scar

มีเป่าเทียนด้วย งงว่าไปเดินป่าละโนบรา

สมัยเด็กๆน่ะ น่าจะอ่อยไปในตัว

darthvader

ซายะนี่เปิดประตูห้องมา ผมนี่เห็นนมพุ่งมาก่อนเลย 5 5 5
แล้วไม่รู้ทำไมดูดไอติมก่งจัง

แฮปปี้สมกับเป็นแฮปปี้เบิรด์เดย์ แต่ของขวัญที่ให้นี่เลอะเทอะไปหน่อยนะ :D

น่าจะชอบนะเค็มๆมันส์ๆ  ::Oops::

Mining231

งานฉลองวันเกิด ต้องใส่ชุดวันเกิด จัดไปพะยะค่ะ มันนนนนน

anontatum

อยากมีเพื่อนสนิทที่ชอบแบบนี้จังครับ 555 แอบมีความรักกันอีก น่ารัก :)

kaithai

จากชื่อเรื่อง   "HA PI BA!"   มันแปลว่าอะไรหว่า

อ่านไปได้ค่อนเรื่อง

น่าจะแปลว่า  " มี ปี้ ในวันเกิด"   ช่ายปล่าว  ::Confident::

เพราะต่างคนต่างบอกว่ารักกัน 

HypN♥s

อ้างจาก: kaithai เมื่อ มิถุนายน 06, 2018, 08:34:42 ก่อนเที่ยง
จากชื่อเรื่อง   "HA PI BA!"   มันแปลว่าอะไรหว่า

อ่านไปได้ครึ่งเรื่อง

น่าจะแปลว่า  " มี ปี้ ในวันเกิด"   ช่ายปล่าว  ::Confident::
แปลว่า ไอ้ห่า ผีบ้ามั้ง  ::Sobad::

poloxz

tontarn123

วันเกิดแบบนี้ ของขวัญวันเกิดสุดพิเศษ อิอิ แถมเด็กด้วยไหมนะ

flukehaha

Manchester United Football Club
We are Red Army

ผู้เฒ่าเซราะกราว

มาฉลองวันเกิดให้เพื่อนสาว แต่ได้ทำรักกับเพื่อนสาว แถมทั้งสองคนยังได้เปิดใจต่อกันอีก ชีวิตดี๊ดีจังเลย หวังว่าเพื่อนๆอีกสี่คนจะไม่เปลี่ยนใจมาร่วมงานกระทันหันเป็นการขัดจังหวะทำรักนะ....อิอิ

elviswhat

jw4321