ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : ทราย...ฉัตรพร

เริ่มโดย nato87, ตุลาคม 07, 2018, 08:36:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : ติดตามกันต่อเนื่องกับการแนะนำตัวนางเอกในภาคสอง ตอนนี้เป็นของน้องทราย ฉัตรพร สก๊อยสาวคนสวยลูกป้าแต๋วร้านขายข้าวแกงซอยเดียวกับลุงพลนะครับ

...........................................................................

สวัสดี ชื่อทรายนะ ชื่อจริงชื่อฉัตรพร อายุ 19 เรียนปวสปี 2 ทรายก็เป็นคนธรรมดาๆ ทั่วไปนี่แหละ อยู่กับแม่สองคน พ่อของทรายตายตั้งแต่ทรายยังเล็ก เท่าที่จำความได้พ่อของทรายจบปริญญา ทำงานธนาคาร มีห้องแถว แต่พอดีเจอพิษการเมืองภายในเลยโดนบีบให้ออก พ่อทรายเครียดเลยเอาแต่กินเหล้าแล้วทุบตีแม่ แล้วตอนหลังแกไปขับรถชนกับเสาไฟฟ้าศรีนครินทร์ ก็เลยเหลือแค่ทรายกับแม่สองคนแม่ลูก

อ่าว...ขอโทษ!!! (พนมมือมือไหว้ขอโทษขอโพยยกใหญ่) ทรายลืมตัว เห็นให้แนะนำตัวกับประวัติตัวเองโดยสังเขปไง ห๊ามันยาวไป? แล้วที่ทรายพูดมาตะกี้มันตัดได้ไหม? อะไรเหรอ? ไม่ได้ ตายจริง...ทรายขอโทษค๊า (ยิ้มเขิน) คือทรายเป็นคนตรงๆ ไงคะ คิดยังไงก็พูดยังงั้นแหละ ไม่ใช่คนเฟค คนตอแหล (โดนทีมงานสั่งดูดเสียง) อุ้ย!!! ขอโทษค่ะ (พนมมือไหว้ทีมงาน) คือทรายเป็นคนตรงๆ คิดยังไงก็พูดแบบนั้น ใครรับได้ก็แล้วไป ใครรับไ่ม่ได้ก็ไม่ต้องคุย ทรายว่าทรายเป็นคนชัดเจนทีสุดล่ะ

ประวัติส่วนตัวของทราย ทรายเป็นคนนครปฐม แต่ย้ายมาเรียนและโตที่กรุงเทพ จนตอนนี้ก็เรียกได้ว่าทรายเป็นเด็กกรุงเทพไปแล้ว แม่ของทรายเปิดร้านขายข้าวแกง ส่วนทรายเวลาเลิกเรียนหรือวันหยุดก็มาช่วยแม่ขายข้าวไปตามเรื่อง แต่บางทีทรายก็เบื่อนะ คือแบบเมื่อไรจะรวยอ่ะ ทรายก็อยากจะมีบ้านใหญ่ๆ มีรถเก๋งขับบ้างอ่ะ นี่ถ้าแม่ทรายได้ยินที่ทรายพูด มีหวังทรายโดนด่าเละแน่ๆ เลย อย่าเอาเรื่องนี้ไปบอกแม่ทรายนะ

แม่ทรายเป็นคนเจ้าอารมณ์ ขี้หงุดหงิด กับทรายเอะอะๆ ก็ด่าก็ว่า แต่กับลูกค้าก็พูดจาดี จะให้ทรายแฉไหมล่ะ ว่าแม่ทรายแอบชอบลุงพลที่อยู่ในซอย สมัยก่อนตอนที่ทรายยังเล็กๆ เมียแกที่ชื่อป้ายุภาสนิทกับแม่ทราย แล้วทีนี้พอป้ายุภาเสียเมื่อ 5 ปีก่อน ลุงพลแกก็ไม่มีใครใหม่ แม่ทรายก็เหมือนพยายามทำดีกับลุงพล เหมือนอยากได้ลุงพลเป็น...(ทำท่าคิดอยู่) เหมือนอยากให้ลุงพลมาเป็นพ่อเลี้ยงทรายยังไงยังงั้นเลยค่ะ

จริงๆ ทรายก็ไม่รังเกียจลุงพลนะ นี่พูดจริงๆ ทรายเห็นลุงพลมาตั้งแต่ยังเด็ก ทรายว่าลุงพลเป็นผู้ใหญ่ใจดี เป็นสุภาพบุรุษ สมัยที่ป้ายุภายังอยู่ ลุงพลดูแลเอาอกเอาใจป้ายุภาดีมาก จนบางครั้งแม่ของทรายยังอิจฉาเลย ที่นี้พอป้ายุภาตาย ลุงพลแกก็ไม่มีใครอีก ก็แปลกนะ ทรายได้ยินมาตลอดว่าผู้ชายน่ะขาดเรื่องอย่างว่าไม่ได้ แต่กับลุงพลทำไมแกยังอยู่ได้ด้วยตัวคนเดียว ก็แปลกเหมือนกัน

เอาเข้าจริง ทรายไม่มีปัญหาหรอก ถ้าลุงพลจะมาเป็นพ่อเลี้ยงของทราย ทรายว่าลุงพลก็เป็นผู้ใหญ่ที่ใจดีคนนึงนะ เป็นผู้ชายที่ดีมากๆ คนนึงเลยล่ะ ถ้าพี่ๆ เห็นลุงพลสมัยที่ป้ายุภายังอยู่ บอกเลยว่าลุงพลแกรักป้ายุภามากจริงๆ

โอเค มาพูดถึงชีวิตส่วนตัวของทรายบ้าง ทรายเคยมีแฟนเป็นทอมค่ะ ชื่อไอ้นัน เรียกไอ้สัสนันก็ได้ อุ้ย!!! ขอโทษค่ะ!!! (พนมมือไหว้) คือทรายไม่ค่อยไว้ใจผู้ชายไง มันเหมือนเป็นปมด้อยของทรายตั้งแต่ยังเล็ก ที่เห็นพ่อทุบตีแม่ ทรายเลยตั้งแง่กับผู้ชาย ก็เลยมาคบกับทอมดู ปรากฏว่าทอมแม่งก็ (โดนดูดเสียง) โคตรเจ้าชู้ ใครว่าทอมจริงใจนิสัยดีไม่เจ้าชู้ ทรายเถียงเลยค่ะ ทรายว่าเรื่องสันดานมันไม่เกี่ยวกับเพศแล้วล่ะ มันเกี่ยวที่สันดาน

เห็นคบกับทอม เอาจริงๆ ทรายไม่คิดว่าทรายเป็นดี้นะ แล้วทรายก็ไม่ใช่เลสด้วย ก็มีเพื่อนผู้ชายมาจีบทรายเหมือนกัน แต่ทรายยังไม่อยากมีใครอ่ะนะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาสักหน่อย ถ้าทรายเจอคนที่ใช่ เดี๋ยวทรายเดินหน้าจีบเองแหละ

อนาคตของทรายเหรอ? ไม่รู้ซิ ทรายก็ตั้งใจจะเรียนต่อให้จบ ปวส แล้วก็จะต่อปริญญาตรี แม่ทรายเค้าอยากให้ทรายเรียนสูงๆ นะ คือแม่บอกว่าถ้าไม่อยากช่วยแม่ขายข้าวแกงก็ต้องตั้งใจเรียน แม่ทรายเค้าอยากให้ทรายทำงานแบงค์ จะได้มีหน้ามีตาให้แม่ได้ภูมิใจ ทรายเองยังไงก็ได้อ่ะนะ

เห็นทรายลุคส์แบบนี้ แต่เรื่องเรียนทรายก็ไม่ทิ้งนะ ได้เกรดเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 2.80 ทุกเทอมละกัน เป็นไงล่ะ บอกแล้วว่าอย่าตัดสินคนที่หน้าตา (ยักคิ้วใส่) จริงๆ ทรายก็รักแม่นะ แต่บางทีทรายก็แอบน้อยใจ ที่แม่ไม่ค่อยพูดจาดีๆ กับทรายเท่าไร ก็รู้แหละว่าแม่ก็รักทราย แต่อยากให้แม่พูดกับทรายดีๆ หน่อย คือบางทีเวลาขายของ แม่ทรายเหนื่อย ทรายก็รู้นะ แต่ทำไมต้องด่าทรายด้วย ทรายไปทำอะไรผิด บางทีมีแขกเต็มร้าน แม่ทรายด่าทรายแบบไม่คิดว่าทรายจะอายบ้างเลย ก็น้อยใจเหมือนกันนะ

สำหรับบทบาทของทรายในภาคสอง ก็บอกตามตรงว่ามันค่อนข้างจะแตกต่างจากสาวคนอื่นๆ ของลุงพลคนเจ้าชู้เค้าอ่ะนะ (ทำหน้าหมั่นไส้) ทรายอาจไม่ได้น่ารักเหมือนสาวคนอื่นๆ ของลุงพลแก แต่ทรายก็อร่อยนะคะ(ยิ้ม) สาวอาชีวะแซ่บทุกคนค่ะ ลองแล้วจะติดใจนะ อิอิ

เอาเป็นว่าขอให้ติดตามทรายในเกมรักภารโรงเฒ่าแล้วกันนะคะ มาลุ้นกันว่าทรายกับลุงพลจะลงเอยยังไง ขอทรายพูดตามตรงนะ ใครมันคิดเนื้อเรื่องแบบนี้ได้วะเนี่ย โคตรจัญไร พล็อตยังกะหนังโป๊ญี่ปุ่น #!!#$@@# (โดนเซ็นเซอร์ยาว)
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

navy868

เดี๋ยวก็รู้ว่าจริงๆแล้วลุงพลเป็นคนยังไง ไม่นานเกินรอ... ::Oops::

seri karunathep

swss2511

คิดผิดคิดใหม่ได้นะน้องทรายจอมหื่นไม่ใช่อย่างที่เห็น

hanabombam

เชียร์น้องทรายเลยแบบนี้ น้องทรายมองท่านผู้เฒ่าดีแบบนี้ดูทรงแล้วไม่น่าจะยาก ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::

solosealer

สไตล์สาวทอม ไม่คบผู้ชาย

ถ้าได้ลอง..กับลุงพล 
รับรอง กลับมาเป็นสาวเต็มตัวแน่ๆ

etracker

น้องทรายนี่ก็ท่าทางจะเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ สาวอาชีวะน่าจะกล้าๆ กว่าเหล่านางพยาบาลและคุณหมอทั้งหลาย

moshop

แล้วยังงี้น้องอุ๊จะทำยังไงดีละเพื่อนๆจะรู้หรือเปล่าต้องรอลู้น
ต่อไปครับ

pinmonkey

AonNirvana

อาว ลุง ไหนว่าไม่กินของนอกไง ทำไมผมเห็นทรายคุงแว๊บแรกแล้วนึกถึงสาวญิ่ปุ่นย้อมผมวะ