ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[เรื่องสั้น] เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

เรื่องสั้น "บันทึก เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว"
Created  Jul 18, 2016 with Google Docs

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เขียนเพื่อบอกเล่าความเป็นมาของการหันมาเขียนเรื่อง
แต่งเรื่อง บนเว็บบอร์ด เรื่องแต่งของเราส่วนใหญ่  เราช่วยกันแต่งสองคน ผัว-เมีย
โดยส่วนมากเมียเล่นบทนักเขียน มีผัวทำหน้าที่เป็นทั้งผู้ช่วยเขียน (อิอิ)
และเป็นบรรณาธิการส่วนตัว ดังนั้น ถ้าผัวบอกไม่ผ่าน
ก็ต้องมานั่งแก้งานใหม่ (ยอมค่ะ เหตุผลเขาดีจริง)
.....แล้ววันนี้ จิ๋วจะเล่าจุดเริ่มต้นให้ฟังค่ะ

ประมาณว่าเอามขัดตาทัพ หลังจากที่มีรี๊ดที่น่ารัก และมีคอมเมนท์ดี ๆ เพิ่มขึ้น
มันดีซะจนรู้สึกว่าหัวใจมีไฟจะกลับมาเขียนต่อ และเริ่มบทใหม่กันอีกสักที
เรื่องนี้เคยโพสที่เว็บบ้าน แต่ยังไม่เคยโพสที่นี่ค่ะ ลองอ่านกันดูนะว่าแซ่บไหม

ช่วงนี้จิ๋วกำลังพยายามปิดเรื่อง "วันหยุดของแหม่ม" และมีพล็อตเรื่องใหม่อยู่หลายเรื่อง
เลยมีคำถามมาถามเหล่ารี๊ดกันนะคะ  ว่าท่านอยากอ่านเรื่องไหนก่อนระหว่าง
1. หาดทรายใต้แสงดาว
2. เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ

ไม่มีคำอธิบายอื่นใดเพิ่มเติม เห็นแค่ชื่อ จะสนอันไหนกันคะ คือจะได้ไปเขียนอันนั้นก่อน
ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูก ::Sobad::
รบกวนตอบคำถามจริงจังนิดนึงนะคะ ตอบแล้วค่อยอ่านที่เหลือต่อ อิอิ
และมันจะดีมาก ๆ ถ้าท่านมาเม้นท์หลังอ่าน  แก้ไขเพิ่มเติมได้อีกนะคะ
ว่าอ่านจบแล้วเป็นไงกันมั่ง ^ ^

ปล. เคยมีคนสงสัยกันมากมายยยยยยย ว่าพี่พัดลมจ่ายค่าเรื่องยังไง
ม่ะ... ตามไปแอบดูกัน  เบา ๆ หล่ะ อย่าส่งเสียงดัง

...จิ๋ว...

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

cd13579

เบื้องหลังการถ่ายทำจะเป็นเยี่ยงไร แล้วชาติไหนจะได้อ่านเรื่องต่อต้องติดตามกันต่อไปๆๆ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

เอ่อ เดี๋ยวนะ ๆ  คือเวลาตอบข้อสอบก็ตอบงี้ป่าวคะ
แบบว่าถามอย่างตอบอย่างอ่ะ  แต่อันนี้ไม่หักคะแนนนะคะ
คือ แค่สงสัยอ่ะค่ะ   ::DookDig::
แต่สงสัยท่านจะรีบตอบจะได้ไปรีบอ่าน เอิ๊กๆๆๆๆ
ชาตินี้ได้อ่านแน่นอนจ้า  วันหยุดของแหม่ม คืบหน้าละ

ขอบคุณที่แวะมานะจ๊ะคุณซีดีเลขคี่   ::Glad::

ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Anan Saidakhot

ภายใต้ความลึกลับนี้จะมีเรื่องที่น่าตื่นเต้นขนาดไหนซ่อนอยู่กันนะมาลุ้นกัน

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
รุ้สึกเหมือนตัวเองจะเป็นแม่มดยังไงชอบกล อิอิ

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

pongsan

ก่อนอื่น...ต้องบอกว่างงๆ! ::Dizzy::  เพราะยังไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่องที่ว่าเลยอ่ะ!!??  แต่ดูตามชื่อเรื่องแล้ว ....หาดทรายใต้แสงดาว  ชื่อมันคงไม่น่าสนใจเท่า  เจ็ดรู้สึก...ที่ถูกยับ  ::Ajark::  อ่านชื่อเรื่องที่สองแล้ว...สตั้นลืมหายใจไปแว๊บนึง!! ::Horror::   เออออ...ช่างตั้งชื่อเรื่องเน้อ!!   ::Sweat::   มิน่าเค้าถึงว่า...สองหัวดีกว่าหัวเดียว!  ขอตัวย่องไป(เบาๆ...) แอบฟัง ผัวเค้าให้รางวัลเมีย ที่อยู่ข้างบ้านหน่อย!....ได้ข่าว เค้าให้รางวัลใหญ่กันประจำ!! ::DookDig:: ::Beggar::   ขอบคุณน้าาาา ::Thankyou::

ปล.....อ่านเบื้องหลัง....ต้นเหตุของ น้ำท่วมใหญ่! ::Glad::  เหมือนยังกะกำลังแนบหูแอบฟังเสียง ตอกตะปูทำหิ้ง! ของข้างห้อง ::JubuJubu::  เก่งจริงนะตัวเท่าเนี้ยะ....ให้รางวัลกันทั้งในฝันทั้งในเตียง!....ไม่อิจฉาวุ้ย!(อันนี้บอกตัวเองๆ!! ::Doubt:: )    กระเซ้าเย้าแหย่กันพอควรแล้ว....เอาเป็นจริงเป็นจังมั่ง!    ชอบสไตล์การวางเรื่อง การบรรยายที่มีมิติที่หลายชั้นขึ้นไป และ การทิ้งสาระของชีวิตมนุษย์ไว้ให้ได้คิด ::YarKK::   สรุปง่ายๆ....มีสาระแบบเสียวๆ ::Yes!::  จะติดตาม(ย้ายบ้านตาม....)ไปเอาหูแนบผนังแอบฟัง ผัวเมียคู่นี้เค้าให้รางวัลกันต่อไปเรื่อยๆ!....สัญญาว่า จะไม่ถึงขั้นเจาะรูแอบดู(ถ้าไม่สุดวิสัย! ::Grimace::  )นะจ๊ะ! ::Thankyou::

55555 ถึงขนาดเจาะรูกันเลยเหรอคะ
งั้นคราวหน้าเอาคลิปเสียงมาให้ฟังดีไหมคะ เอิ๊กๆๆๆๆ   ::Ahh::

Chai Pin

ไหนๆอยากดูพี่พัดลมจ่ายค่าแต่ง

อย่าลืม แอบดูเงียบ ๆ นะคะ เดี๋ยวพี่เขาตกใจ ::Shy::

nooy01

อยากอ่านเรื่องที่ 2 ครับ ดูจากชื่อแล้วน่าจะครบรสมากกว่าเรื่องที่ 1 ครับ

นั่นสินะ ชื่อนี้คิดได้ไงเนอะ  ::DookDig::

moodum07

เรียนตามตรง เข้ามาเม้นท์เพราะปูหัวเรื่องมายั่วยวนอ่านสำนวนแล้วต้องเม้นท์เพื่ออ่านต่อ
จากการใช้คำ ไหลรื่นและรื่นรมย์ เดี๋ยวนี้หาภาษาแบบนี้ไม่ค่อยเจอครับ

อ่านแล้ว!!!!!
ความเห็นสั้นๆนะครับ
"ใช้คำน้อย แต่ได้มาก" สุดยอดครับ!!!

เรื่องยั่วนี่ ถนัดนักแล โดยเฉพาะ ยั่วโมโห  ::DookDig::
ขอบคุณสำหรับคำชื่นชมนะคะ หัวแตกนิดหน่อย ลอยไปชนเพดาน
::Sobad::

hanabombam

ยังไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่อง แต่เดาว่าเรื่องหาดทรายใต้แสงดาว คงออกแนวละมุ่น ส่วนเรื่องเจ็ดรู้สึก...ที่ถูกยับ คงหนักหน่วงและรุนแรง น่าติดตามไปคนละแบบ

แบบนี้จิ๋วถือว่าเหมาหมดนะคะเนี่ย
ระวังจะหมดแรง เหนื่อยทั้งคืนนะคะ ::DookDig::

#1  #2

neung_cm

ไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่อง ติดตามงานของจิ๋วในเสปนี้ตลอด ขอบคุณครับที่นำผลงานดี ๆ มาลง

ขอบคุณเช่นกันที่ติดตามงานค่ะ  แต่ไม่เลือกใช่ไหมคะ ::Shy::

olemantu

ถึงแม้จะคุ้นเคยเพราะติดตามอยู่ก็จริง แต่ไม่รู้ว่าควรจะเริ่มต้นอย่างไรสำหรับ จิ๋วกับพัดลมใหญ่ ขอเข้าไปดูก่อน..แล้วจะกลับมาบอกอีกทีละกัน
กับคุณสามีมันก็ มันดีนะ..สนุกสบายใจ แต่ความยากมันอยู่ตรงที่จะเริ่มต้นยังไง..ถึงมันจะเป็นคนคุ้นเคย แต่อยุ่จะให้ปีนขึ้นไป มมันก็ทำไม่ได้.. แฮะ..
ผลมันก็เลยเป็นไปได้แบบที่เกิดขึ้นนั้นละ  คือล้วงเอาเอง เขียเอาเอง ..ถูกถามก็อ้างว่าเกรงใจ..คงไม่จริงหรอกกรงใจน่ะ.. แต่ว่ามันเริ่มต้นน่ะ..ยากจริง ๆ พอเริ่มได้แล้วก็ไม่มีหรอก เกรงใจน่ะ

คือบางครั้งเราก็กลัวเหมือนกันว่ามันจะมากไป มันมีหลากอารมณ์มากอ่ะค่ะ
บางที สะกิดแล้วหัน  ก็โอเค  แต่ถ้าสะกิดแล้วนี่ง ๆ นี่ก็เส้ยเซ้ว ไปเหมือนกัน
แต่มันคือชีวิตคู่อ่ะ  มันไม่ได้สุขสมหวัง คะแนนเต็มร้อยทุกครั้งที่บรรเลงเพลง
มันก็ ขึ้นบ้าง ลงบ้าง ขอแค่คะแนนเฉลี่ยสูงหน่อยก็พอ ::Shy::

แต่ผู้หญิงยังไงก็อยากให้เก็บแต้มเล็กแต้มน้อยแบบ เช้ามาหอมแก้มที่เจอหน้าตอนเช้า
เย็นกลับมาเราทำกับข้าว ก็เข้ามาโอบ ๆ กอด ๆ อ้อน ๆ หอมสักที แล้วไปดูบอลต่อ
อ่ะ มันก็ยังดีอ่ะ  ::DookDig::

swss2511

หาดทรายใต้แสงดาว คงโรแมนติคสุดๆ

นั่นจิเนอะ ::Shy::

air111fox

หาดทรายใต้แสงดาว เนื้อเรื่องน่าจะเรียบรื่น โรแม้นนิดๆแต่ร้อนแรง

ซี๊ดดดดดด  แค่คิดก็อยากพรมนิ้วแล้วค่ะ ::Shy::

Saturn Wang

ส่วนตัวผมยังไงก็คงต้องเจ็ด...ยับ

ไม่เคยอ่านงานเขียนของตัวเอง  มันไม่น่าจะจำของตัวเองไม่ได้น้า  สงสัยต้องลองเขียนแล้วแก้ไขหลาย ๆ ครั้งดูมั่ง

อ๋ออ ค่ะ จิ๋วเป็นพวกย้ำคิดย้ำทำ ที่อ่านทวนเพื่อให้รุ้ว่า
คำที่ใช้ ประโยคที่วางต่อกันมันไม่สะดุด ได้อารมณ์
ถ้าอ่านแล้วตัวเองยังรู้สึกว่าไม่ต่อเนื่องก็เปลี่ยนอ่ะค่ะ 
เป็นพวกไม่ค่อยยอมพอใจอะไรง่าย ๆ ::Bloody::

pamaaeng

ขอเลือกเรื่องที่ดูชื่อเรื่องแล้ว ดุดัน ตื่นเต้น ครับ

เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ

::KO::

ปล...
อันนี้ จริง นะ ..
เขียนไป แก้ไป แล้วก็เสียวไป เงี่ยนไป

พอเงี่ยนมากๆ ก็ไประบายออก ซักนิด
ไม่งั้น จุกออก ตาย ... 555

เย้ๆๆ  ดีจายมากเลยที่จิ๋วไม่ได้บ้าไปเองคนเดียว  ::DookDig::
มีเพื่อนละ  เอิ๊ก ๆๆ ๆ  ::Shy::

namogt

อยากอ่านมากครับ ตื่นเต้นดีครับแบบนี้

โธ่....รี๊ดอ่ะ สักทีได้มะ ::Pull::
555555 ขัดใจจิง 5555