ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

นาย Nato87 ผู้ประพันธ์เรื่อง "เกมรักภารโรงเฒ่า" ตอบคำถามประชาชน

เริ่มโดย nato87, กรกฎาคม 03, 2018, 10:45:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

สวัสดีครับ ผมคือนาย Nato87 ผู้ประพันธ์เรื่อง "เกมรักภารโรงเฒ่า" นะครับ ก็ขอขอบคุณสำหรับการติดตาม ก็อ่านคอมเม้นท์ของหลาย ๆ คน แต่ไม่ได้ตอบเพราะเยอะจัด วันนี้เลยอยากมาตอบคำถามที่หลาย ๆ คนสงสัยกันนะครับ

1.ทำไมตัวละครเรื่องนี้เยอะจัง? อยากให้โฟกัสที่นางเอกคนใดคนนึงได้ไหม?

ตอบ : บางคนอาจพึ่งมาติดตามตอนหลัง ๆ เลยไม่ทันช่วงตอนแรก ผมเขียนเรื่องนี้มาปีกว่าแล้วครับ เสียใจด้วยคงแก้อะไรไม่ได้ มันเป็นสไตล์ของผมครับ ชอบแนว ๆ นี้ นางเอกเยอะ ๆ

2.ยุภา เมียหลวงของลุงพลที่ตายไปเนี่ย ตกลงใช่ 1 ใน 12 นางฟ้านางสวรรค์ที่ก่อกรรมร่วมกับลุงพลหรือเปล่า? แล้วจะมีบทเต็ม ๆ บ้างไหม?

ตอบ : ไม่ใช่ครับ แค่โผลมาครั้งคราวในรูปแบบของฉากย้อนอดีตเท่านั้นครับ ไม่มีบทเต็ม ๆ ไว้ถ้ามีโอกาส จะลองเขียนเรื่องราวของลุงพลและยุภาในช่วงวัยหนุ่มสาวดูครับ

3.ทำไมนางเอกบางคนเสร็จลุงพลง่ายจัง?

ตอบ : ยอมรับว่าบางคนง่ายจริง ๆ แต่ทุกอย่างมันมีเหตุผลในตัวของมันครับ นี่คือเรื่องเสียวที่ผมอยากจะเขียนให้มันออกมาแนว ๆ ดูหนังโป๊ที่มีพล็อตเข้มข้นนะครับ ไม่ใช่หนังของคริสโตเฟอร์ โนแลน ที่จะต้องเป๊ะมันทุกอย่าง ดังนั้นบอกตรง ๆ ปล่อยผ่านบ้างก็ดีครับ ผมเขียนเพื่อความบันเทิงนะ

4.เมื่อไรครูเบสท์จะโดน ถามเยอะมาก จนผมชักลำคาญเหมือนกัน เพราะเคยบอกหลายรอบแล้ว

ตอบ : เธอจะเป็นนางเอกคนสุดท้ายที่เสร็จตาเฒ่าพลครับ ให้ตายยังไงผมก็ไม่มีวันเขียนตัวละครตัวนี้ให้โดนในเร็ววัน เพราะเรื่องมันจะดรอปและจืดชืดลงทันที ผมยอมให้เรื่องนี้เกิดขึ้นไม่ได้จริง ๆ ที่ทำโพลไปบางทีแค่อยากเช็ตเรตติ้งตัวละครครับ แหะๆ (ยกเว้นฉากฝันเปียกลุงมัน อันนั้นหยวน ๆ แต่มันจะไม่เป็นแบบเต็มพิกัดหรอกนะ)

5.อยากให้มีฉากเสียวเยอะ ๆ เสียวมันทุกตอน

ตอบ : ยังเยอะไม่พออีกเหรอ? ผมคิดว่าผมจัดหนักกับฉากเหล่านี้สุด ๆ แล้วนะ คุณไม่เหนื่อยบ้างเหรอไง 5555

6.ตกลง "ครูเบสท์" หรือ "หมอเบสท์" กันแน่?

ตอบ : เธอเป็นครูครับ ในแบบฉบับใต้ดินเธอจบพยาบาลศาสตร์หลักสูตรอินเตอร์ ต่อโทในสาขาเดียวกันในไทยแล้วมาเป็นอาจารย์ และกำลังวางแผนไปต่อปริญญาเอกที่อเมริกาในอนาคตครับ ดังนั้นเธอเป็นครูครับ ไม่ใช่หมอ (หลายคนชอบเรียกเธอหมอ แต่อนุโลมแล้วกัน 5555) แต่ในฉบับบนดิน เธอเป็นอาจารย์เฉพาะทางสอนภาษาอังกฤษครับ

7.สนใจอยากเขียนแนวจักร ๆ วงศ์ ๆ บ้างไหม?

ตอบ : ไม่สนครับ ผมห่วยเรื่องการใช้คำศัพท์ระดับสูงมากถึงมากที่สุด อันนี้ขอผ่าน แต่ถ้าเป็นธีมแนว ๆ ตะวันตก ผมอยากจะเขียนอยู่นะ

8.ฉบับบนดินเมื่อไรจะวางแผง

ตอบ : ขอเวลาหน่อย ผมอยากให้มันละเมียดละไมที่สุดครับ ตอนนี้เขียนได้ครึ่งนึงของเล่มแรกแล้ว

9.จะมีพลังพิเศษของลุงพลเพิ่มอีกไหม?

ตอบ : ไม่มีแล้ว แค่นี้พอครับ

10.จะมีวิธีแก้ไขอะไรบ้างหรือเปล่ากับพลังชีวิตของลุงพลที่เสียไป

ตอบ : มี แต่ยังไม่บอกครับ ผมอยากแกล้งลุงมันอีกสักพักนึง 55555

11.จะเพิ่มนางเอกอีกไหม?

ตอบ : 12 คนยังไม่พออีกเหรอ? 55555+

ปล.ใครมีอะไรอยากถาม ถามผมมาได้นะครับ ณ จุดนี้
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

Tanaka Tanaka

จริงๆคำถามที่ทุกคนอยากรู้คือ เรื่องนี้จะจบ route ไหนครับ ?  ::HoHo::

1. ลุงพลลงเอยกับคนใดคนหนึ่ง

2. โดนทิ้งหมด

3. ใช้พลังกามมากไป สูบพลังชีวิตหมด ตายตอนจบ

4. ฮาเร็ม (ข้อนี้คงเป็นไปได้ยากมากๆ เพราะดูจากบุคลิกเมียบางคนของลุงแล้ว คงไม่ยอมให้จบ route นี้ ถ้าลุงจะดึงดันเอา คงโดนมีดเสียบจบแบบข้อ 3. แน่นอน)

แต่รู้ไปก็คงไม่สนุก ก็ขอตามอ่านเรื่อยๆครับ...

nato87

อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ กรกฎาคม 04, 2018, 01:06:15 หลังเที่ยง
จริงๆคำถามที่ทุกคนอยากรู้คือ เรื่องนี้จะจบ route ไหนครับ ?  ::HoHo::

1. ลุงพลลงเอยกับคนใดคนหนึ่ง

2. โดนทิ้งหมด

3. ใช้พลังกามมากไป สูบพลังชีวิตหมด ตายตอนจบ

4. ฮาเร็ม (ข้อนี้คงเป็นไปได้ยากมากๆ เพราะดูจากบุคลิกเมียบางคนของลุงแล้ว คงไม่ยอมให้จบ route นี้ ถ้าลุงจะดึงดันเอา คงโดนมีดเสียบจบแบบข้อ 3. แน่นอน)

แต่รู้ไปก็คงไม่สนุก ก็ขอตามอ่านเรื่อยๆครับ...

ตอนจบผมอยากให้อารมณ์แนว ๆ หวานอมขมกลืนครับ ลืมไปได้เลยเรื่องฮาเร็ม 555555+
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

Phoowadol

ผมมองว่าสุดท้าย ลุงจะไม่ได้ลงเอยกับใครสักคน เพราะ ความเจ้าชู้ของลุงทำให้สาวๆพากัน หน่ายและต้องแยกย้ายกันไปตามวิถีชีวิตของใครของมัน ยิ่งกับหมอพลอยนี่เลิกคิดได้เลย เพราะลุงได้ผิดสัญญากับเธอ เรื่องที่จะหยุดที่เธอเป็นคนสุดท้าย เผลอๆจบภารกิจกับ12นางฟ้า ลุงพลคงได้กลับสวรรค์ก็เป็นได้ the end ประมาณนี้แหละ.(มั้ง)
ใช่มั้ยครับท่านNato87. แต่ก่อนจะถึงบทสรุปนั้น ผมว่าเราคงได้เห็นลีลาร่ายสวาท ของลุงกับสาวๆอีกยาวนาน แน่นอน อิอิ ขอบคุณครับ

nato87

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ กรกฎาคม 04, 2018, 04:21:41 หลังเที่ยง
ผมมองว่าสุดท้าย ลุงจะไม่ได้ลงเอยกับใครสักคน เพราะ ความเจ้าชู้ของลุงทำให้สาวๆพากัน หน่ายและต้องแยกย้ายกันไปตามวิถีชีวิตของใครของมัน ยิ่งกับหมอพลอยนี่เลิกคิดได้เลย เพราะลุงได้ผิดสัญญากับเธอ เรื่องที่จะหยุดที่เธอเป็นคนสุดท้าย เผลอๆจบภารกิจกับ12นางฟ้า ลุงพลคงได้กลับสวรรค์ก็เป็นได้ the end ประมาณนี้แหละ.(มั้ง)
ใช่มั้ยครับท่านNato87. แต่ก่อนจะถึงบทสรุปนั้น ผมว่าเราคงได้เห็นลีลาร่ายสวาท ของลุงกับสาวๆอีกยาวนาน แน่นอน อิอิ ขอบคุณครับ

ท่านเดาฉากจบได้ใกล้เคียงสิ่งที่ผมอยากให้เป็นมากที่สุดครับ ณ ตอนปัจจุบัน ลุงแกยังไม่ได้ทำผิดกับหมอพลอยนะครับ โอเคล่ะ แกเริ่มคิดไม่ซื่อกับครูเบสท์ แต่นั่นเป็นเพราะเรื่องเมื่ออดีตชาติ เลยทำให้แกอดหวั่นไหวไม่ได้ อีกอย่างลองนึกภาพเรา ๆ ท่าน ๆ ถ้าสมมุติรู้ว่าอดีตชาติของสาวสวยระดับครูเบสท์เคยชอบเราหรือรักเรา ก็ต้องมีหวั่นไหวบ้างล่ะ

ลุงแกหยุดไม่ได้หรอกครับ ต่อให้อยากหยุดก็หยุดไม่ได้ 55555+ มันเป็นกรรมของแก

playnut

ลูกครูเบสเป็นลูกครูเบสกับลุงพลหรือปล่าวครับ   
อยากเห็นครูเบสและหมอพลอยสวิ้งกับลุงพล
ทนายผึ้งจะเป็นเมียลุงพลไหมครับ
ภาคสองขอบทเลสเบี้ยนเยอะๆและขอกางเกงทอมด้วยครับ
อยากเห็นครูเบสเอาควยปลอมเสียบตูดหมอพลอย
ตอนจบภาคสองอยากเห็นหมอพลอย  ครูเบสและลุงพลใช้ชีวิตร่วมกันและย้ายไปที่อื่นเพื่อมอบความเสียวให้นักเรียนทีทอื่นต่อไป
อยากเห็นครูเบส  หมอพลอยและลุงพล  ไปติดเกาะด้วยกันและมีบทเสียวสักสิบตอนไปเลย
อยากเห็นลุงพลโดนหมอพลอยและครูเบสเล่นตูดโดยใช้ควยปลอม

cd13579

ตอนจบให้ลุงแกขายน้ำเต้าหู้เหงาๆน่าจะฮาไม่น้อยนะครับ แบบเมียก็แยกย้ายกันหมดเหลือลุงตักน้ำเต้าหู้ลำพัง
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ