ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องสั้นฟันแล้วจบ ตอน รุ่นน้อง

เริ่มโดย DR.MAN, กรกฎาคม 07, 2018, 12:25:19 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DR.MAN

ติดตาม และสนับสนุนผลงานของไรต์ได้ทางช่องทางด้านล่างนี้ครับ

"วีรกรรมของแหนมตุ้มจิ๋ว"

http://www.tunwalai.com/v2/story/620397

https://www.readawrite.com/a/Z3tgpm-%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B9%8B%E0%B8%A7?r=search_article

เอ่อ. เรื่องของครูพัช (ถ้ายังจำกันได้) . ผมไม่ได้สานความสัมพันธ์อะไรต่อ. เพราะในความรู้สึกของผม. ยังมองเค้าเป็นครู เป็นผู้ใหญ่ที่ผมให้ความเคารพ. หรือ..ถ้าจะพูดตรงๆ คือ. ผมได้เอาละ. พอละ. แค่อยากเอา แต่ไม่ได้อยากคบ. ถึงแม้ครูเค้าจะทักพูดคุยในไลน์มาบ้าง. ผมก็ตอบไปตามมารยาท. และดูเหมือนครูเค้าก็คงเข้าใจแหละว่า ผมไม่ต้องการสานสัมพันธ์ต่อ

เอ่อ. เรื่องที่จะเล่านี่. เกิดขึ้นกับผมในช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมา. เป็นเรื่องระหว่างผมกับรุ่นน้องที่สนิทที่คณะทันตแพทย์. น้องเค้าชื่อ น้องตอง. น้องเค้าเป็นผู้หญิงตัวเล็ก ผมสีดำยาว.

ผมกับน้องเค้าพบกันครั้งแรกสมัยไปออกค่ายที่ต่างจังหวัด ตอนนั้นผมเป็นรุ่นพี่คอยคุมดูแลรุ่นน้อง. ส่วนน้องตองก็เป็นน้องปี 1 ที่เพิ่งเข้ามา. และนั่นผมก็สะดุดตากับความน่ารักของเธอ

ด้วยความที่เราสองคนเป็นเด็กกิจกรรมเหมือนกัน. ทำให้เราสองคนมีโอกาสได้ทำกิจกรรมของคณะด้วยกันบ่อยๆ . เราสองคนเลยได้ใกล้ชิดสนิทสนมกัน.....แต่เดี๋ยวก่อน. น้องตองมีแฟนแล้ว. และคบกับแฟนมาตั้งแต่ม.ต้น. จนถึงวันที่ผมเล่านี้ก็. 9-10 ปีละ. และนั่นทำให้ผมไม่เคยล้ำเส้นความเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกับน้องเค้าเลย

ตั้งแต่สมัยผมเรียน จนถึงทุกวันนี้ที่ผมทำงาน. ผมช่วยตองหลายๆ อย่างทั้งเรื่องเรียน เรื่องกิจกรรม. จนกลายเป็นที่พึ่ง ที่ปรึกษาในหลายๆ เรื่องไปโดยปริยาย.

จนกระทั่งมาเมื่อสามเดือนที่แล้ว. ผมเห็นตองแชร์เพลงเศร้าๆ อกหักๆ ติดต่อกันหลายเพลงมาสองสามวัน. ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นไม่กี่วัน. ตองยังถ่ายรูปกับแฟนและครอบครัวของฝ่ายชายอยู่เลย.

เอ้อ ลืมบอกไป แฟนของตองชื่อ มิก. เป็นวิศวกรอยู่ที่สุโขทัย อายุเท่ากันกับตองนะครับ. พอผมเห็นตองแชร์เพลงเศร้าก็เกิดตะหงิดๆ . เลยแชทไปถามไถ่ว่าเป็นอะไรสบายดีมั้ย. แต่คำตอบที่ผมได้รับกลับมา คือ. เธออกหัก

ในช่วงที่เธอกลับไปบ้านที่สุโขทัยช่วงวันหยุด. เธอบังเอิญพบแชทพูดคุยระหว่าง มิกแฟนหนุ่มของเธอ กับ บี เพื่อนสนิทของมิก.....เธอพบว่า มิกได้สารภาพรักกับบี........ซึ่งตองบอกมาว่า. เธอเองก็สงสัยตะขิดตะขวงใจมานานแล้ว เรื่องความสัมพันธ์ของมิกกับบี. แต่ก็เชื่อใจมิกมาตลอด. จนมาพบหลักฐานชิ้นสำคัญ

ตองบอกว่า เธอให้มิกเลือกว่า...จะไปต่อกับเธอ. หรือไปกับบี.....ซึ่งมิกเองก็ยังให้คำตอบกับเธอไม่ได้. มิกขอเวลาคิดทบทวน. ขอห่างกันสักพัก และนั่นคือที่มาของการแชร์เพลงเศร้าคล้าน้ำตาของตอง

เอาจริงๆ ตอนนั้นเนี่ย ผมไม่ได้คิดอกุศลใดๆ เลย สาบาน!!!! ด้วยความเป็นห่วงปนหื่นนิดๆ . ผมเลยชวนตองเล่นๆ ว่า ไปทำบุญกันมั้ย....ซึ่งเธอเซย์เยส.....

วันรุ่งขึ้นผมพาตองตระเวนเที่ยววัดรอบอยุธยา 7-8 วัด. แม้ตอนแรกตั้งเป้าจะเอาให้ครบ 9. แต่เราสองคนทั้งผมและตองก็เหนื่อยพอสมควร

ตองไม่ร้องไห้คร่ำครวญแต่อย่างใด. เธอเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ผมฟังโดยละเอียดพร้อมแสดงหลักฐานการแชทไลน์ของมิกกับบีที่เธอแคปเซฟเอาไว้. โดยหารู้ไม่ว่า. หูผมฟังเรื่องของเธอก็จริง. แต่ตาของผมนั้นไม่ได้จับจ้องที่มือถือของเธอเลย

สายตาของผมจับจ้องมองเรือนร่างของเธอต่างหาก. ด้วยส่วนสูงของผมที่สูงกว่าตองมาก. และการที่ตองใส่เสื้อยืดคอวี. ทำให้ผมสามารถมองลอดผ่านเข้าไปเห็นเนินอกขาวๆ . บราสีฟ้าที่โอบอุ้มเต้านมขนาดพอดีตัวของเธอไว้ได้อย่างชัดถนัดตา. เดชะบุญที่ผมใส่กางเกงยีนส์มา ไม่งั้นตองต้องเห็นแหนมตุ้มจิ๋วของผมตุงออกมาแน่นอน. นี่ขนาดในวัดในวาผมยังหื่นไม่เลือกที่ 55555.

วันนั้นจบลงโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น. ผมไปส่งตองที่หน้าหอแถวดินแดง. แล้วก็แยกย้ายกัน. หลังจากวันนั้นผมก็คอยโทรหา. แชทคุยกับตองทุกเช้าเย็น. ถามไถ่ความรู้สึกนึกคิด. ตอกย้ำให้เธอโฟกัสที่การเรียนซึ่งเหลืออีกเพียงปีกว่าๆ เธอก็จะเรียนจบ. รวมทั้งย้ำเรื่องการทานอาหารดูแลสุขภาพของตอง

แต่แล้ววันหนึ่งตองก็ไลน์มาหาผม. แล้วบอกว่า....มิกบอกเลิกเธอแล้ว..... ในฐานะพี่ชายที่แสนดี มีหรือที่ผมจะนิ่งดูดาย. ผมรีบนัดเธอกินข้าวหลังจากเลิกงานทันที. ซึ่งตองก็ไม่ขัดข้องแต่อย่างใด

ร้านอาหารที่ผมเลือกก็เป็นเพียงร้านจิ้มจุ่มริมทางธรรมดาแถวห้วยขวาง ตองยังยิ้มพูดคุยเสวนาพาทีเหมือนเช่นเคยตอนเจอผม. แต่ผมรู้ว่าเธอฝืนตัวเองอยู่. แล้วเหมือนฝนฟ้าจะพิโรธใครมาก็ไม่รู้. นี่มันฤดูร้อน!!! (ตอนที่เกิดเรื่อง) แต่ฝนก็ตกลงมาห่าใหญ่จนเราสองคนวิ่งหนีหลบฝนจนเปียกปอน. สุดท้าย.....ตองเลยให้ผมเข้ามาหลบฝนในห้องของเธอ!!!!

ภายในห้องของตองเป็นห้องพักเล็กๆ . มีพัดลมเพดานเก่าๆ หนึ่งตัว. เตียงอยู่กลางห้อง. มีตู้เย็นเล็กๆ ทรงสี่เหลี่ยมจัตุรัสเครื่องหนึ่ง. และก็พัดลมตั้งพื้นอีกหนึ่งตัวแค่นี้

"ไปอาบน้ำไปพี่แมน. เดี๋ยวตองผึ่งเสื้อไว้ให้" . เธอบอกหลังจากผมเดินสำรวจรอบห้อง

"ไม่เป็นไรหรอกตอง. พี่ขอรอแปบเดียว. ฝนซาเดี๋ยวพี่ก็ไปละ" . ความหงี่ยังไม่ได้เข้าครอบงำ ทำให้ผมตอบไปเช่นนั้น. แต่ดูเหมือนตองจะไม่ยอม

"ไม่ได้. เดี๋ยวไม่สบายขึ้นมาทำไง. ไปเลย" . ตองพูดพลางโยนผ้าขนหนูให้ผม. ผมก็เลยจำใจ (เอ๊ะหรือดีใจ) ไปอาบน้ำตามที่เธอบอก ซึ่งในขณะอาบน้ำนี่เหมือนจิตมารกับเทวดาตีกันอ่ะ. ฝ่ายหนึ่งบอก ไม่มีอะไร. เดี๋ยวฝนหยุดก็กลับ. ส่วนอีกฝ่ายหนึ่งก็เชียร์ให้จับตองทำเมียซะเลย. และทุกท่านคงจะรู้ใช่มั้ยครับว่า ฝ่ายไหนชนะ 555555

แต่เอาจริงๆ ผมก็ยังคิดไม่ออกว่าจะเผด็จศึกตองยังไง. ขอตรงๆ เธอคงไม่ให้. หรือจะจับข่มขืนดี? แต่นี่มันชีวิตจริงไม่ใช่นิยาย. ผมก็กลัวคุกกลัวตารางไง. เรื่องถุงยางอะไรพวกนี้ผมพกติดตัวตลอดอยู่แล้ว. ไม่ใช่เรื่องน่ากังวล. ผมคิดเท่าไรก็คิดไม่ออก. ในหัวมีแต่ภาพเนินอกขาวๆ ในวันที่ผมไปวัดกับตองลอยมาอยู่เต็มไปหมด.

ผมออกจากห้องน้ำโดยมีแค่ผ้าเช็ดตัวพันรอบตัวออกมา. และแน่นอนว่าแหนมตุ้มจิ๋วของผมก็แข็งเป็นลำตุง. จนนูนออกมาอย่างเห็นได้ชัด. ผมเห็นสายตาของตองจ้องมองมันอยู่แว้บนึง. ก่อนที่เธอจะขอเข้าไปอาบน้ำบ้าง

ผมนั่งครุ่นคิดด้วยความงุ่นง่านอยู่ปลายเตียง. จะทำยังไงถึงจะได้ลิ้มรสสวาทรุ่นน้องคนสวยได้. ถ้าเกิดขอไปตรงๆ . แล้วเธอไม่ให้ ปฏิเสธขึ้นมา. เสียหมาเลยนะ. ความสัมพันธ์ที่มีมาพังทลายหายวับ

ในขณะที่ผมกำลังนั่งคิดแหนมตุงอยู่ในผ้านั้น ฝนฟ้าก็ไม่มีทีท่าว่าจะหยุดตก. ฟ้าร้องดังเปรี้ยงปร้าง. และสุดท้ายไฟในห้องก็ดับพรึบลง. นี่จะเรียกว่า ฝนฟ้าเป็นใจหรือเปล่านะ

.....................................................................................

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

mspeed

ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย​ ในความคุ้นเคยกันอยู่​ มันแฝงอะไรบางอย่างที่มากกว่านั้น

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

aom43104

::Oops::ก็ว่าอยู่ว่าแต่งเว็คเตอร์เสร็จละไปลงที่ใคร พี่ตองนี่เอง

nutdonut

โคตรได้อารมณ์เลยครับไรท์เตอร์ ผมชอบแนวนี้มากๆ

radeon26

SNGOT

ผมนี่ถึงกับต้องไปย้อนอ่านตอนเก่าๆเลยครับ ขอบคุณที่กลับมาครับ

anigkanjana

น่าอิจฉาจังเลยครับ อยากมีแบบนี้บ้างจังเลย แต่คงไม่มีโอกาสอีกแล้ว แบบว่าเลยวัยนั้นไปพอควรละครับ

amaji_shiro

ได้เปิดซิงแถมยังได้ ยสตน.อีก ให้เงินไปฟรียังคุ้มเลย

อิจแท้

::DookDig:: ::DookDig::

เจนณรงค์ หอมหวล

ฉากในฝันเลยน่ะพี่แมนเย็_ไปให้ตองคุยโทรศัพท์ดีกับแฟนเธอไป

tigerx302

ลุ้นตามไปด้วยทุกตัวอักษร หมอฟันนี่น่าลองนะ ขอบคุณครับ

Komsan Tanunchai Olympus

ได้เย็ดนักศึกษาหมอฟันด้วย ฟินกันไปเลย 

naimavi

สะใจมากเลยครับเรื่องนี้ ทำให้นึกถึงอดีตของตัวเองเลย ขอบคุณผู้แต่งครับ  ::Glad::

cannarak

23pompompom

ได้ ยสตน ซะด้วยฟินสุดๆ 30000 นี่คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ