ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออนุญาตสอบถามค่ะ

เริ่มโดย xyz11, กรกฎาคม 09, 2018, 06:03:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

xyz11

คือว่าโพสรูปแล้ว รูปไม่ขึ้นค่ะ คือทำวิธีโพสเหมือนเดิมทุกอย่างเลย แต่ครั้งนี้รูปไม่ขึ้น แปลกมากๆค่ะ ทำผ่านมือถือค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
    ปล. ตั้งไปแล้ว 2 กระทู้รูปไม่ขึ้น ยังไงรบกวนแอดมินลบกระทู้ให้ด้วยนะคะ จะได้ไม่รกห้อง เกรงใจแอดมินมากๆ ขอบคุณค่ะ

HypN♥s

ฝากรูปที่เว็บไหนครับ

ถ้าเป็น Imgur กับ wi.to จะแบนบอร์ด Xonly ทำให้โพสรูปไม่ได้

ให้ไปฝากที่ postto.me กับ mgbb.com แล้วก็อป BB code Full image มาลง

xyz11

รบกวนช่วยสอนวิธีแก้ไขหน่อยได้ไหมค่ะ คือตอนนี้เป็น  wi.to ค่ะ แก้ไขยังไงค่ะ โหลดแอป หรือทำยังไงได้บ้างค่ะ ทำผ่านโทรศัพท์มือถืออ่ะค่ะ

HypN♥s

1.ลบกระทู้แล้วตั้งใหม่

2.ไปที่ Action ด้านขวามือ>>> แก้ไข

xyz11

ขอบคุณแอดมินมากๆค่ะ ยังไงรบกวนแอดมินลบโพส 2 โพสที่โพสรูปไม่ขึ้น ในห้อง ภาพ 18+ ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

xyz11

ลองเข้าไปหัดโพสในห้อง มือใหม่หัดโพส แล้วค่ะ ครั้งนี้รูปขึ้นค่ะ แต่ขนาดรูปไม่ใช่ขนาดปกติ กลายเป็นขนาดเล็ก ทั้งที่เลือกปรับไซส์ให้ใหญ่ขึ้นแล้ว อยากทีาบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรไหมค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

HypN♥s

ผมเข้าไปดูแล้ว มันไม่มีที่ให้ก๊อป BB code

ลองฝากกับ https://imgbb.com/

https://postto.me/upload.php

ดูซิครับ แล้วก๊อป BB code full image มาลง

xyz11

ขอบคุณมากๆค่ะแอดมิน ยังไงรบกวนลบโพส 2 โพสที่ลงรูปไม่ติดให้ด้วยนะค่ะ (ห้องภาพ 18+) ค่ะ

HypN♥s

อ้างจาก: xyz11 เมื่อ กรกฎาคม 10, 2018, 03:14:44 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากๆค่ะแอดมิน ยังไงรบกวนลบโพส 2 โพสที่ลงรูปไม่ติดให้ด้วยนะค่ะ (ห้องภาพ 18+) ค่ะ
ลบแล้วครับ  ::Fighto::

xyz11

พัดลม

กำลังแอบสุ่มทำ server ฝากรูปอยู่ทำเสร้จแล้วคงจะได้แปลต่อม้าง อิอิ ::Elder::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 13, 2018, 10:56:26 หลังเที่ยง
กำลังแอบสุ่มทำ server ฝากรูปอยู่ทำเสร้จแล้วคงจะได้แปลต่อม้าง อิอิ ::Elder::
สงสัยต้องใช้เซิฟเวอร์ใหญ่ๆหน่อยนะ ไม่งั้นไม่พอใช้

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 14, 2018, 06:38:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 13, 2018, 10:56:26 หลังเที่ยง
สงสัยต้องใช้เซิฟเวอร์ใหญ่ๆหน่อยนะ ไม่งั้นไม่พอใช้
ไม่น่าจะใช้เยอะนะครับย เพราะแปลงานเดือนละตอนเอง  ::Oops::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 15, 2018, 09:52:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 14, 2018, 06:38:12 หลังเที่ยง
ไม่น่าจะใช้เยอะนะครับย เพราะแปลงานเดือนละตอนเอง  ::Oops::
นึกว่าจะให้บอร์ดใช้  ::DayDream::