ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

โลกมันกลม

เริ่มโดย Tara Ningun, กรกฎาคม 11, 2018, 01:27:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tara Ningun

เมื่อวันเสาที่ผ่านมาผมไปกินเลียงวันเกิดเพื่อนครับพวกเราก็นัดกันไปกินเลียงที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งแถวนนทบุรี ผมไปถึงก็ประมาน2ทุ่มกว่าพวกเพื่อนผมก็มากันยังไม่ครบก็กินรอๆกัน
ซักพักนึกก็ทยอยมาเรื่อยๆ จนถึงตอนที่รุ่นพี่สมัยเรียนมหาลัยมาถึงรุ่นพี่คนนี้ผมไม่ค่อยจะสนิทครับ แกก็เดินมากับผู้หญิงคนหนึ่ง ตอนแรกที่ผมเห็นผู้หญิงคนนั้นผมตกใจมาก และไม่คิดว่าเขาจะมาด้วยกัน
ตอนแรกคิดว่าคงไม่ได้มางานวันเกิดเพื่อนผมหลอก แต่พอมาถึงเขาก็เข้ามานั่งร่วมวงด้วยกันทั้ง2คน แล้วแนะนำต้วว่าชื่อฝ้าย เพราะบางคนก็ยังไม่รู้จัก ผมก็อึ้งไปพักนึง มองหน้าผู้หญิงคนนั้น
ส่วนผู้หญิงคนนั้นก็มองหน้าผมเหมือนกัน แล้วทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้น สาเหตุที่ผมตกใจเกียวกับผู้หญิงคนนั้นก็คือ ต้องย้อนกลับไปเมื่อวันเสาที่แล้ว
ผมกับเพื่อนที่ทำงานได้ไปเทียวผับกันครับไปกัน3คน ธรรมดาของผู้ชายครับก็ต้องมีมองสาวๆในนั้นกันบ่างเผื่อเจอถูกใจก็เข้าไปลองทักลองจีบโชคดีฟลุกๆก็อาจจะได้
One night stand วันนั้นโต๊ะข้างๆผมก็มีสาวๆมาเทียวกัน5คน เป็นสาวล้วน พวกผมก็เหล่กัน มีส่งสายตาหากันแล้วเพื่อนผมก็ลองเข้าไปคุยๆดู ชวนให้รวมโต๊ะกันเดียวพวกผมเลียงเอง
ประมาณว่าสายเป 555 เขาก็มารวมกับพวกผม ก็กินไปเต่นไปครับ แล้วดูท่าทีว่าใครชอบใคร ใครเล่นด้วย ตอนนั้นพวกผม3คนประมาณว่าใน5คนนี้ใครก็ได้555 คนที่เล่นด้วยกับผมก็คือ
ฝ้ายนี่ละครับ ระว่างที่อยูในผับผมเห็นแหวนที่นิ้วนางข้างซ้ายของฝ้าย ผมเลยลองพูดแบบว่าแหวนสวยดีนะ ฝ้ายคงจะรู้ว่าผมอยากจะหมายถึงอะไร ฝ้ายบอกว่าฝ้ายแต่งงานแล้ว
ผมก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งเลยพูดทีเล่นทีจริงว่า แต่งงานแล้วคืนนี้ก็ค้างกับเราไม่ได้ซิ แต่ฝ้ายกลับบอกว่าค้างได้ถ้าเธอให้ค้างด้วย เท่านั้นละผมไม่ถามเรื่องนี้อีกเลย
พอเวลาใกล้จะเลิกผมก็ชวนฝ้ายว่าไปต่อกับผมนะฝ้ายตกลงพวกเราก็แยกกันกับเพื่อนๆ ผมก็พาฝ้ายไปเปิดห้องครับ ฝ้ายเป็นผู้หญิงที่ไม่ถือว่าสวยแต่ก็ไม่ขี้เหร่ หุ่นถือว่าดีเลย ลีลาชำชองเลยละ
คืนนั้นเราก็จัดกันไป4ยก ตอนเช้าผมก็ขับรถไปส่งเธอระหว่างทางเราก็คุยกัน ผมถามว่าแต่งงานแล้วจริงหรอ ฝ้ายบอกว่าจริงแต่งได้ปีกว่าแล้ว พอถึงที่เธอก็ลงเราก็แลกเบอแลกไลกันไว
แต่ว่าก็ไม่ได้คุยกันอีกนะครับมาเจอกันอีกทีก็งานนี้ละ ได้รู้เลยว่าคนที่ผม One night stand ด้วยเมื่อเสาที่แล้วเป็นแฟนรุ่นพี่ผมนี่เอง โลกมันกลมจริงๆเลย

GoDeRsOuL

จองเอาไปทำพลอตนิยายได้ไหมครับ ฮ่าๆ
คือเคยอ่านอะไรแนวๆนี้นะ แต่เป็นเรื่องแต่ง นี่แบบ real มากๆเลยครับ
แล้วหลังจากนั้นทำตัวยังไงครับนี่
เป็นผมถ้าสนิทกับรุ่นพี่คนนั้นมากๆคงมองหน้าเค้าลำบาก
แต่จากที่เล่ามาน่าจะไม่สนิทมาก เพราะถ้าสนิทมากมีหรือจะไม่รู้จักเมียรุ่นพี่  ::Shy::

Phoowadol

ไอ้เหตุการณ์แบบนี้ มันใช่ว่าจะเกิดขึ้นได้บ่อยๆนะ กรณีนี้ถือว่าบังเอิญมากๆเลย ว่าแต่หลังจากที่รู้ว่าฝ้ายเป็นเมียรุ่นพี่แล้ว จะยังไงกันต่อนิสิ น่าติดตาม หรือว่าจะหยุดแค่นี้  น่าสนใจตรงนี้แหละ ถ้าไปต่อก็ต้องปิดให้มิด ไม่งั้น ได้มีใครก็ใครคนนึงหละที่ต้องปวดใจ เห่อๆ 

pamaaeng

แหม อะไร มันจะบังเอิญ ขนาดนั้น

Tara Ningun

เป็นรุ่นพี่ที่ไม่สนิดกันครับแค่รู้จักกันประมานนั้นครับ จะเอาไปทำพลอตนิยายได้เลยครับจะรออ่านด้วยคนครับ
ส่วนหลังจากนี้ผมว่าคงจะไม่ได้มีอะไรแล้วละครับ คืนนั้นเราก็แค่สนุกกันไปเท่านั้นเอง

blackjack

::HoHo:: ว้าว อย่างนี้ก็มีโอกาสสานสัมพันธ์ต่อสิครับน่าเอามาแต่งเป็นเรื่องเสียวนะครับอยากรู้ว่าสาวที่แต่งงานมีสามีแล้วเนี่ยลีลาจะแค่ไหน

elviswhat

ได้มีโอกาสสานสัมพันธ์ ต่อแล้วละแบบนี้