Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว

Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว

• 51 ตอบ
  • 2464 อ่าน
*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1128
  • 192
Re: Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 11:09:24 pm »
หงะ...มาปล่อยต้วอย่าง น้องแหม่มยั่วให้อยาก แล้วก็จากไปซะงั้น เฮ้อ.!?  ก็ต้องรอต่อไปสิเนี้ยะแต่คิดว่า อีกไม่นานตัวเต็มคงมาเร็วๆนี้แน่ ใช่เปล่าครับ
   อ้อ..อีกอย่าง ตัวอย่าง รูป easy  rider รูปนี้มันชวนให้จินตนาการไปไหนถไหนแล้วนะเนี้ยะ.?  อิอิ.

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
อิอิ เรื่องยั่ว..(โมโห) ละ ถนัดนักแล เจ้าค่ะ
แต่รับรองว่ารอไม่นานแน่ ๆ  ไม่เชื่อลอง refresh ดูสิคะ
 ::DookDig::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 12:07:55 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ momo2029

• Senior Member
  • 868
  • 672
Re: Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 12:37:02 pm »
ยินดีที่คุณจิ๋วคนเดิมเข็มแข็งขึ้นมาอีกครั้งครับ ปัญหาที่เข้ามามันคือแบบทดสอบของชีวิต ปัญหาทุกปัญหามันมีทางออกครับ หากเรามีสติและนึกทบทวน เราก็จะเจอทางออก จะรอติดตามผลงานนะครับ เป็นกำลังใจให้นักเขียนทุกท่านด้วยครับ ::DookDig::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ขอบคุณ ท่านmomo2029 มากนะคะ
จิ๋วขอแค่ระบายไว้ในนี้ ที่ที่ ก็พอค่ะ
ตอนนี้รู้สึกเหมือนอยู่บ้าน มีพี่ ๆ น้อง ๆ มากมาย
ยิ่งแก่ตัวก็ยิ่งรู้สึกว่า ขอแค่มีคนคุยด้วย ต่อให้ไม่รุ้จักเรา
ก็ไม่ตัดสินเราว่าจะเป็นยังไง แค่ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนความหวังดี 
ไอเดีย ความฝัน ความทุกข์ ประสบการณ์ ... ก็รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ ^^  ::Glad::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2018, 12:12:27 am โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 03:37:00 am »
กลับมาเจื้อยแจ้ว ::YehYeh::  อยู่หน้าchatแบบเดิมแล้ว...ไม่ได้เข้าไปchatด้วย แต่ก็นั่งแอบฟัง...อมยิ้มไป ::Glad::  แซวกัน...ตลกดี ::DookDig::  เสียดายพี่เพชร หายไปไหนซะแล้ว!?...ห้องchatเลยขาดความเป็นinter.ไปเยอะ ::HoHo:: ::HeyHey::  mod.แว่นก็ไม่เข้ามาอบรมเหล่ารี้ดทั้งหลายเหมือนเดิม...เหงาไปเยอะ!  มีเวลา...ก็เข้ามาสร้างความสดใสให้ห้องchatบ่อยๆนะคะ  อ้อ!...ยังหาที่กด ไลค์! ให้ไม่เจออ่ะ...อิๆๆ!!สงสัยไม่มีapp.  ติดไว้...20ไลค์นะ!(แบ่งไป...เพลงละ 10ไลค์)   นิยาย...ก็ยังไม่ได้เข้าไปอ่านเหมียนกาน!! ::Orz::  คือกะว่า....จาหาเวลาและช่วงสงบๆอ่าน...จะได้ความรู้สึกแบบว่า "แล่นปรื้ดๆ!!"  ::Bloody:: ::Yes!:: ::Dribbling::  แหมมม...ก็แค่บท "มองตา" ก็อินแร้ว! ::JubuJubu::  เดี๋ยวอ่านแล้ว...จะเข้าไปเม้นท์ตามวัฒนธรรม รี้ดที่ดี! น้าาาาา ::Thankyou::  ::Falling::

เง้อๆๆๆ  อย่าแอบอู้สิคะ   ::WooWoo::
จิ๋วรออ่านคอมเม้นท์จาก เพิ่อนๆอยู่นะคะ ::JubuJubu::

ส่วนที่กดไลท์ น่าจะต้องสมัครสมาชิกก่อนนะคะ
ไม่เป็นไรค่ะ ร้องเล่นๆ อิอิ

อยากแชตอยู่นะ แต่ไม่มีลูกคู่
มันก้อจะเหงาๆ หงอยๆ หน่อยๆ อ่ะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2018, 09:06:43 am โดย (จิ๋ว) »

*

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 01:29:20 pm »
กลับมาเจื้อยแจ้ว ::YehYeh::  อยู่หน้าchatแบบเดิมแล้ว...ไม่ได้เข้าไปchatด้วย แต่ก็นั่งแอบฟัง...อมยิ้มไป ::Glad::  แซวกัน...ตลกดี ::DookDig::  เสียดายพี่เพชร หายไปไหนซะแล้ว!?...ห้องchatเลยขาดความเป็นinter.ไปเยอะ ::HoHo:: ::HeyHey::  mod.แว่นก็ไม่เข้ามาอบรมเหล่ารี้ดทั้งหลายเหมือนเดิม...เหงาไปเยอะ!  มีเวลา...ก็เข้ามาสร้างความสดใสให้ห้องchatบ่อยๆนะคะ  อ้อ!...ยังหาที่กด ไลค์! ให้ไม่เจออ่ะ...อิๆๆ!!สงสัยไม่มีapp.  ติดไว้...20ไลค์นะ!(แบ่งไป...เพลงละ 10ไลค์)   นิยาย...ก็ยังไม่ได้เข้าไปอ่านเหมียนกาน!! ::Orz::  คือกะว่า....จาหาเวลาและช่วงสงบๆอ่าน...จะได้ความรู้สึกแบบว่า "แล่นปรื้ดๆ!!"  ::Bloody:: ::Yes!:: ::Dribbling::  แหมมม...ก็แค่บท "มองตา" ก็อินแร้ว! ::JubuJubu::  เดี๋ยวอ่านแล้ว...จะเข้าไปเม้นท์ตามวัฒนธรรม รี้ดที่ดี! น้าาาาา ::Thankyou::  ::Falling::

เง้อๆๆๆ  อย่าแอบอู้สิคะ   ::WooWoo::
จิ๋วรออ่านคอมเม้นท์จาก เพิ่อนๆอยู่นะคะ ::JubuJubu::

ส่วนที่กดไลท์ น่าจะต้องสมัครสมาชิกก่อนนะคะ
ไม่เป็นไรค่ะ ร้องเล่นๆ อิอิ

อยากแชตอยู่นะ แต่ไม่มีลูกคู่
มันก้อจะเหงาๆ หงอยๆ หน่อยๆ อ่ะค่ะ

ได้ครับผม! ::Thankyou::  เดี๋ยว...ซักผ้า ล้างจาน กวาด/ถูบ้าน  รีดผ้า หุงข้าว ทำกับข้าว แล้วอารายอีกนิ๊ดดดดน่อย!  จารีบไปอ่าน&คอมเม้นท์ทานที!! ::Oops:: ::Suffocate:: ::Sweat:: ::HoHo:: ::DookDig::

อ่าาาา เยอะจุงเบย  ::Sweat:: ::Sweat::
แต่อันนี้สเปคเลยนะเนี่ย ทั้งอึด ทั้งเก่งงานบ้าน เริศศศ คร่าาา ::DookDig::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2018, 11:08:58 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:07:26 am »
วันนี้นั่งทำงานแล้วฟังเพลง เจอเพลงนี้ แล้วกลับคิดถึง หนุแหม่มขึ้นมา
เลยเอามาแปะ ไว้  เป็นที่ระลึกละกันอิอิ

แต่ "วันหยุดของแหม่ม"
คิดซะว่า พลร้องให้หนูแหม่ม ละกัน  ยินดีด้วยจ๊ะแหม่ม อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2018, 01:18:20 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 01:45:04 am »
เดือนนี้เดือนสิงหา แม่จ๋า... หนูคิดถึงแม่จัง ::Crying::
=============
อยู่กับความชินชา ปล่อยให้วันเวลาค่อยค่อย ผ่าน ผ่าน ผ่าน  พ้นไป
ตราบที่ยังมีเธอ เมื่อหันไปยังเจอ ทุกทุกอย่างก็ยังมั่นใจ
คำว่ารักสักคำ ก็เก็บไว้เรื่อยมา รอเวลาพูดไป
วันพรุ่งนี้ หรือสักวันหนึ่งข้างหน้า ยังมีเวลามากมาย
แต่ว่าบางคำลา มันก็เดินทางมา ทั้งที่ไม่ได้เตรียมหัวใจ
หลับตาลงเบา ๆ เพียงแค่เราลืมตา ทุก ทุกอย่างก็จางหายไป
ไม่ว่ารอยยิ้มเดิม อ้อมกอด หรือคืนวัน กลายเป็นควันง่ายดาย
วันพรุ่งนี้ไม่เคยมี และไม่เคยมา ไม่ว่าเมื่อใด
กอดเธอเบาเบา แล้วพูดบางคำ ก็คงจะทำไม่ได้
ให้รู้ว่าฉันรักเธอมากมายแค่ไหน

แค่เธอรอฟัง ฉันพูดบางคำ ฉันทำให้มันสายไป
คิดว่าพูดเมื่อไร ก็ทันอยู่ดี เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที พรุ่งนี้ไม่มีจริง

อยากกุมมือเธอมา อยากให้เธอมองตา ซุกในกอด อุ่นอุ่น หัวใจ
บอกกับเธอซ้ำซ้ำ บอกทุกทุก  ถ้อยคำ ทุกนาที ที่ผ่านพ้นไป
อยู่กับเธอให้นานเท่านาน ไม่ยอมมีวันที่ห่างร้างไกล
แต่พรุ่งนี้ไม่เคยมี และไม่เคยมา ไม่ว่าเมื่อใด

กอดเธอเบาเบา แล้วพูดบางคำ ก็คงจะทำไม่ได้ ให้รู้ว่าฉันรักเธอมากมายแค่ไหน
แค่เธอรอฟัง ฉันพูดบางคำ ฉันทำให้มันสายไป คิดว่าพูดเมื่อไรก็ทันอยู่ดี
เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที เศษความทรงจำ สักเสี้ยวเวลา ก็เอาคืนมาไม่ได้
รักให้มากเท่าไร ไม่ทันอยู่ดี เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที พรุ่งนี้ไม่มีจริง
==========

แค่ครั้งนึง...ที่เคยเกิดขึ้น ความเศร้า มันเฉียบขาดมาก
มันมากมายเพียงพอ ที่จะจดจำไปจนตาย
"ว่าเมื่อฉันรักใคร ฉันจะไม่รีรอ ที่บอกให้รู้ถึงความรู้สึกนี้"
แม้ว่าฉันจะไม่อยากไปต่อ ก็ขอพูดถ้ามีโอกาส
ตายน่ะ ไม่กลัว แต่กลัวที่จะไม่ได้พูดมากกว่า  ::Cold::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 01:57:22 am โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

*

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 11:32:48 am »
เดือนนี้เดือนสิงหา แม่จ๋า... หนูคิดถึงแม่จัง ::Crying::
=============
อยู่กับความชินชา ปล่อยให้วันเวลาค่อยค่อย ผ่าน ผ่าน ผ่าน  พ้นไป
ตราบที่ยังมีเธอ เมื่อหันไปยังเจอ ทุกทุกอย่างก็ยังมั่นใจ
คำว่ารักสักคำ ก็เก็บไว้เรื่อยมา รอเวลาพูดไป
วันพรุ่งนี้ หรือสักวันหนึ่งข้างหน้า ยังมีเวลามากมาย
แต่ว่าบางคำลา มันก็เดินทางมา ทั้งที่ไม่ได้เตรียมหัวใจ
หลับตาลงเบา ๆ เพียงแค่เราลืมตา ทุก ทุกอย่างก็จางหายไป
ไม่ว่ารอยยิ้มเดิม อ้อมกอด หรือคืนวัน กลายเป็นควันง่ายดาย
วันพรุ่งนี้ไม่เคยมี และไม่เคยมา ไม่ว่าเมื่อใด
กอดเธอเบาเบา แล้วพูดบางคำ ก็คงจะทำไม่ได้
ให้รู้ว่าฉันรักเธอมากมายแค่ไหน

แค่เธอรอฟัง ฉันพูดบางคำ ฉันทำให้มันสายไป
คิดว่าพูดเมื่อไร ก็ทันอยู่ดี เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที พรุ่งนี้ไม่มีจริง

อยากกุมมือเธอมา อยากให้เธอมองตา ซุกในกอด อุ่นอุ่น หัวใจ
บอกกับเธอซ้ำซ้ำ บอกทุกทุก  ถ้อยคำ ทุกนาที ที่ผ่านพ้นไป
อยู่กับเธอให้นานเท่านาน ไม่ยอมมีวันที่ห่างร้างไกล
แต่พรุ่งนี้ไม่เคยมี และไม่เคยมา ไม่ว่าเมื่อใด

กอดเธอเบาเบา แล้วพูดบางคำ ก็คงจะทำไม่ได้ ให้รู้ว่าฉันรักเธอมากมายแค่ไหน
แค่เธอรอฟัง ฉันพูดบางคำ ฉันทำให้มันสายไป คิดว่าพูดเมื่อไรก็ทันอยู่ดี
เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที เศษความทรงจำ สักเสี้ยวเวลา ก็เอาคืนมาไม่ได้
รักให้มากเท่าไร ไม่ทันอยู่ดี เพิ่งรู้วันนี้ ว่าบางที พรุ่งนี้ไม่มีจริง
==========

แค่ครั้งนึง...ที่เคยเกิดขึ้น ความเศร้า มันเฉียบขาดมาก
มันมากมายเพียงพอ ที่จะจดจำไปจนตาย
"ว่าเมื่อฉันรักใคร ฉันจะไม่รีรอ ที่บอกให้รู้ถึงความรู้สึกนี้"
แม้ว่าฉันจะไม่อยากไปต่อ ก็ขอพูดถ้ามีโอกาส
ตายน่ะ ไม่กลัว แต่กลัวที่จะไม่ได้พูดมากกว่า  ::Cold::

ฟังไปทั้ง 2 เพลงแล้ว! ::Doubt::   ชอบ"พรุ่งนี้ไม่มีจริง"กว่า...สละสลวยกินใจดี ::Fighto::   เอออ???...แล้วมันเกี่ยวกะ แม่ ตรงไหนเนี๊ยะ?? ::Dizzy::  ถ้าเพลง เจ้าพระยา...ยังเกี่ยวกะ แม่ มั่ง!  ::HoHo:: ::DookDig::   ขอบคุณน้าาาา ::Thankyou::  ไว้จาแวะมา แซวอีก! ::Falling::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 12:02:03 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• 1128
  • 192
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 11:54:21 am »
แวะเข้ามาฟังเพลง ที่เปิดโดย. วีเจ จิ๋ว อืม.......2เพลงนี้ที่แตกต่าง. อันแรก ของชัด.ผมชอบซาวน์ด ดนตรีของเขานะมันออกแนวๆอะคูสติคมีกลิ่นอาย บูลนิดๆ
  ส่วนเพลงที่2 พรุ่งนี้ไม่มีจริง กลับชอบเนื้อร้องมากกว่าซาวน์ด ดนตรี ซะงั้น ก็นะมันก็แล้วแต่ มุมมองของแต่ละคนอะนะ. รวมๆแล้วเพลงที่จัดมา เพราะทุกเพลงครับ ว่างๆจะแวะเข้ามาเปิดฟังอีกนะครับ.

ทำงานไป ฟังเพลงไป  เพลินดีค่ะ  แล้ว....งานก็ไม่เสร็จ

แต่ก็นะ มีคนบ่นจิ๋วบ่อย ๆ ว่า อารมณ์ศิลปินเกิ้น อาร์ตตัวแม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 12:04:34 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 11:59:08 am »

ฟังไปทั้ง 2 เพลงแล้ว! ::Doubt::   ชอบ"พรุ่งนี้ไม่มีจริง"กว่า...สละสลวยกินใจดี ::Fighto::   เอออ???...แล้วมันเกี่ยวกะ แม่ ตรงไหนเนี๊ยะ?? ::Dizzy::  ถ้าเพลง เจ้าพระยา...ยังเกี่ยวกะ แม่ มั่ง!  ::HoHo:: ::DookDig::   ขอบคุณน้าาาา ::Thankyou::  ไว้จาแวะมา แซวอีก! ::Falling::

ท่านต้องลองหลับตาลง ตั้งสมาธิให้ดี
แล้วฟังเพลง "พรุ่งนี้ไม่มีจริง" นี้ใหม่ โดยคิดว่า
คนที่ท่านคิดถึงคือ แม่  ไม่ใช่แฟน การสูญเสียคนรัก
ไม่ได้มีแต่ในสถานแฟนเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

จิ๋วชอบฟังเพลงโดยสมมุติว่า เพลงนั้น ไม่ได้ถูกเขียนขึ้น
แค่สถานะของการเป็นคนรักกันแบบแฟน 
รักแบบอื่น ๆ  ก็ลึกซึ้ง ได้เหมือนกันค่ะ
ช่วงนี้เห็นคนเอามาทำรายการกันบ่อย ๆ เขาเรียกกันประมาณว่า 
"การตีความหมายของเพลง  แบบหลากมุมมอง และหลากอารมณ์"

ถ้านักร้องนำเพลงเก่ามาร้อง แล้วสามารถสื่อสารให้คนฟังเข้าใจ
ในมุมมองที่แตกต่างจากเพลงดั้งเดิม  สร้างอารมณ์ที่แตกต่างได้ 
เรียกว่า สุดยอดฝีมือการร้องเลยค่ะ

ยกตัวอย่างเพลงนี้ของคุณมิเกลร้อง ปรกติมันเศร้ามากตอนอ๊อฟ ปองศักดิ์ร้อง
แต่มิเกลร้องแล้วกลับ กลายเป็นการให้กำลังใจ รู้สึกเข้มแข็งขึ้นมา
และทำให้รู้ว่า เออว่ะ  ใคร ๆ ก็เจอ เรื่องราวพวกนี้ และเราจะผ่าน
มันไปได้เหมือนกันกับที่คนอื่น ๆ ก็เคยผ่านกันมาแล้ว  เช่นกัน

แต่เอ ::Me?::  ท่านมาแซวเฉยๆ  แล้วจิ๋วจริงจังเกินไปหรือเปล่าหว่า 55555 ::Sobad::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 12:00:24 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 08:32:32 pm »

ลิงค์รวมผลงานทั้งหมดจ้าา

ฟลูมข้ามมิติ ไปยังผลงานของ คุณ  (จิ๋ว)

เรื่องสั้น
1  :     
2  :     
3  : 

วันหยุดของแหม่ม
1  :     
2  :     
3  : 
4  :     

Admin ที่รัก
1  :     
2  :     
3  :     
4  : 
5  :     

เดินทางไกล....
1  :     
2  :     
3  :     
4  :     
5  :   

เวลากับวันฝนพรำ
1  :     
2  :     
3  :     
4  :     
5  :     

เกมส์ตระกร้าปริศนา
1  :     
2  :     
3  :     
4  :     
5  :     
6  :     

[email protected] ค.ถ.จ. คนถูกใจ
1  :     
2  :     
3  :     
4  :     
5  :     
6  :     
7  :     

HOWTO USE WEBBOARD BY จิ๋ว 
Update ครบหมดแล้วค่ะ ^^

รวมบ้าบอ รอห้องนั่งเล่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2018, 08:19:12 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• 1128
  • 192
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 10:04:48 pm »
อืม....ลองฟังเพลงของมิเกลร้อง รีเมค. แล้วเออแฮะ เพลงเดียวกันแต่พอเรียบเรียงดนตรีใหม่ ความหมายมันเปลี่ยนจริงๆด้วย คงเพราะเสียงของมิเกลที่มีเสน่ห์แบบทรงพลังด้วยมั้ง เลยทำให้เพลงมันดูมีพลังด้านบวก ตามคนร้อง อะ
  ส่วนต้นฉบับนั้นผมก็ว่าเพราะแล้วนะ แต่เสียดายอย่างเดียวตรง mv นี่แหละครัว ดูไปฟังไป มันจั๊กกะจี้ไงไม่รู้อะ. เลยเลือกที่จะหลับตาฟังแทน ซะงั้น  อิอิ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับเพลงเพราะที่คอยจัดเสริฟให้เพื่อนๆได้รับชมรับฟัง
ขั้นเวลา   ::WowWow::

ช่ายมะ ช่ายม๊าาา  ดนตรีเป็นการสื่อสารชนิดหนึ่งที่ มหัศจรรย์มาก   ::DookDig::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 10:17:49 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 12:39:35 pm »
ไม่อ้างอิงจากกระทู้เดิมแล้ว....มันจะยาวกินที่เก้นนน!! ::Sweat::   เรื่องเพลงที่คุณจิ๋วพยายาม(ซะยาวววเชียะ! ::HoHo::  )สาธยายอีกแง่มุมนึงให้ฟัง(เป็นการต่อยอดความคิด)....ก็พยายามกลับไปฟังใหม่แล้วนะ  แต่มันก็ยังไม่ค่อยรู้สึกว่า...หมายถึง แม่ผม...มันจะคิดเอียงไปทางแม่คุณ! ::JubuJubu::  ซะมากกว่า!! (ยากเยียวยาแล้วซิเรา!! ::Foo:: ::Waiting::  )  อาจเป็นเพราะ...ในชีวิตจริง  ไม่ค่อยจะ..เข้าไปคลุก เข้าไปซบ เข้าไปแนบ กะคุณแม่   แบบในเนื้อเพลง  มันไม่ใช่แนวนั้นจริงๆ! ::Sweat::   อันนี้...ขอแสดงความเห็นแบบเป็นตัวตนจริงๆ ::Fighto::  ตอบแทนที่คุณจิ๋วพยายามโน้มน้าวซะยาวววว  แต่ก็ถือว่าเปิดโอกาสให้เราได้ใช้เพลงเหล่านี้เป็นสื่อในการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นต่อกัน ได้เรียนรู้ขบวนการคิดจากมุมมองอื่นๆที่ไม่ใช่สิ่งคิดเดิมๆ....แล้วชาติก็จะ เจริญ!(นั่น...ว่าเข้าไปนั่นเลย! ::Orz:: )

อ๋อออ ค่ะ เข้าใจค่ะ  ไม่ต้องพยายามมมมมมมมมม   ก็ได้ค่ะ อิอิ  แค่จิ่วเป็นพวกชอบพูดมากน่ะค่ะ 5555
น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งโหรงเหรง  ไม่ได้มีอะไรหรอก ชวนคุยไปเรื่อยอ่ะจ้า  และสิ่งสำคัญก็อยู่ที่ท่านบอกน่ะค่ะ
อยู่ที่แลกเปลี่ยนความคิด มุมมอง ความคิดเห็น  ไม่ต้องเห็นเหมือนจิ๋วก็ได้  ไม่จำเป็นต้องสรุป หรือหาจุดจบด้วย
เปิดกระโปรง เอ้ย เปิดประเด็นใหม่ได้ทุกเมื่อจ้าาา

+-+-+-+-+-+อั๊ยยะ!..พึ่งรู้ว่า.....การเปิดประเด็น นี่มันฟังแล้ว เสียวได้แฮะ ::Horror::   

ปล....แงๆๆๆ! ::Crying::  งานบ้านยังไม่เสร็จอ่ะ!...ยังไม่ได้อ่านเรื่อง น้องแหม่มฯ เร้ยย!!  เลยยังไม่ได้ เม้นท์กะเค้าเลย!(เค้าเม้นท์กันไป 4-5หน้ากันแล้ว!! ::Shy:: )  แถมยังกะจะย้อนไปอ่านตั้งแต่ตอนที่ 1 อีกแน่ะ! ::Sweat::  (ก็ใครไม่รู้แนะนำไว้!...โทษคนนั้นเลย! ::Evil::  )   เอาเถอะ!..100ปีก็ยังไม่สายฯ!! ::Confident::   เอาสำนวนิยายบู๊ลิ้มมาใช้(แบบผิดๆ ::WooWoo::  ) ซะหน่อย!!   นั่งห้องรับแขกนานแล้ว....เดี๋ยวเจ้าบ้านเขม่น! ::Pull::   ไปละนะ!!..😊😉😁

ถ้าท่านบอกว่าอีกร้อยปีไม่สายที่จะอ่าน 
งั้นจิ๋วไม่ต้องแต่งเรื่องเพิ่มอีกร้อยปี ก็ไม่เป็นไรนิ  ::Sobad::

+-+-+-+-+-+-โดนสวนหมัดตรง ::Cold::  แบบนี้....ต้องอาศัยเด้งเชือกประคองตัว ::Touchy::  เดี๋ยวต้องเร่งมือหน่อย....เอาแค่ รวกๆพอ! ::Grimace::   จะได้รีบไปอ่าน...ไม่งั้นเธองอน ร้อยปีแต่งเรื่องนึง ::Ajark::  รอรากงอกพอดี! ::Orz::   ไว้เจอกัน!(ฟังดูนักเลงนิดๆ! ::Glad:: ::Ahoo::  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2018, 11:34:56 am โดย pongsan »

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2018, 10:03:22 pm »
คงต้องสารภาพว่าจิ๋วเป็นพวกที่ชอบให้ความหวังชาวบ้าน  ::HoHo::

มาส่งข่าวค่ะว่า.... เดือนหน้า ถ้างานคลี่คลายแล้วจะมาต่อค่ะ ไม่เชื่อ
ลองดูแผนการจิ๋วได้เลย  ::Confident::

*

• 1128
  • 192
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2018, 12:25:48 am »
แค่เห็นแพลน 5เรื่องท้ายตาราง ก็มีรอยยิ้มที่มุมปากขึ้นมาแล้วหละครับไรท์ ไม่เป็นไร ค่อยๆไปก็ได้ครับ ยังไงๆก็รอได้ครับ อาหารอร่อยๆต้องมีการปรุง  นิยายเรื่องเสียวก็ไม่ต่างกัน ไรท์ พร้อมเสริฟเมื่อไหร่. รี๊ดเดอร์ ก็พร้อมที่ชิมเมื่อนั้นเช่นกัน  ::Reader::จริงๆ ::Beggar::โดยเฉพาะ หาดทรายใต้แสงจันทร์ ::Glad::  ขอบคุณมากนะครับ ที่มาแจ้งข่าว. ดี. มีความหวังกันต่อนะรี๊ดนะ. อิอิ

::WooWoo::   ::DookDig::
จะรีบกลับมาให้ได้ ::Fighto::
ไม่สัญญา แต่ว่าจะพยายาม ::Fighto::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2018, 11:07:56 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2018, 12:17:58 pm »
อั๊ยยะ! ::Ajark::  มีworksheetด้วย! ::Glad::   ยาวววว...เยอะะะะ...แยะะะะ!!!!  แบบนี้...ตั้งสำนักพิมม์ "พัดลม-จิ๋ว"ได้เลยนะเนี่ยะะะ!! ::Sweat::   แซวเล่นนนน!! ::Pull:: ::HeyHey::  เอาเถอะ....งานคุณภาพ ทั้งเสียวทั้งแฝงแนวคิดเพื่อผลิต เซลสมองแบบนี้....นานแค่ไหนก็จะรอออออ ::Doubt::  แต่คงไม่ถึง...ร้อยปี เรื่องนึงมั้ง!!!???   ::DookDig:: ::Ahoo:: ::Confident::   ขอบคุณน้าาาา..... ::Thankyou::

ปล....เออออ!!???   นี่จะมีแค่ผม กะ คุณภูวดลฯ  ที่เป็นstolker ขาประจำ ห้องรับแขกบ้านนี้เหรอ????   ::Ajark:: ::Horror:: ::Sweat::

เง้อววว  มันมะช่าย worksheet มันเป็นรายชื่อไฟล์ Google Document
ประมาณว่ามีพล็อตเรื่องและตั้งชื่อเรื่องแบบชั่วคราวไว้อ่ะค่ะ ว่าจะกลับมาปรุงแต่ง
ยังมีรออยู่ในฝันอีกหลายเรื่อง แหะ ๆ แต่มีเวลามาจับไม่มาก เลยคิด ๆ ทิ้งไว้ก่อน กลัวลืมอ่ะค่ะ

#2 ส่วนท่านเป็นเพื่อนบ้าน ก็แวะมาเรื่อย ๆ ได้นะคะ ::WooWoo::
ไม่ได้มีแค่สองท่านหรอก  ท่านอื่น ๆ ก็มีคุย แต่แวะมาตอบไม่บ่อย ^^
(จิ๋วเดาว่า คนส่วนใหญ่ที่นี่ ขี้อายค่ะ ชอบอ่าน ไม่ชอบตอบ ดูจากยอดวิวอ่ะค่ะ
เห็นแล้ว ชวนให้นึกเลยว่าสงสัยแอบมาส่อง แอบมาดูแต่ไม่กล้าตอบ ไม่กล้าแซวกัน
ยอดตอบ35 แต่ยอดวิวพุ่งไป 9xx เก้าร้อยกว่า แสดงว่า แอบส่องกันท้างน้าน)

::DookDig::
เหตุที่มีห้องนี้เพราะ จิ๋วชอบคุย ชอบแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
แต่ก็ไม่อยากรบกวนใครมากนัก  เลยคิดว่า ถึงจะไม่มีใครคุยด้วย จิ๋วคุยคนเดียวในนี้
คงไม่ไปเกะกะ รบกวนใครอ่ะค่ะ

อีกอย่างคือ คุยในนี้แล้วจิ๋วสบายใจกว่า เปิดเผย จริงใจ ไร้รอยต่อ ทอเต็มผืน หลับเต็มตื่น
อ๊ะ ๆ มะช่ายละ ....อิอิ  เปิดเผย จริงใจ ไร้ข้อกังขา แซวได้ตลอดเวลา มะมีปัญหาแน่จ้า

แต่แอบหวังเล็ก ๆ ในใจนะว่า จะได้แลกเปลี่ยนกะรี๊ดสาว ๆ บ้าง อยากคุย อยากเจอ
 ::Beggar::
จิ๋วหาที่ปล่อยของมานานละ  อยากเป็นตัวเอง แบบที่ไม่ต้องมีใครมาคอยจับผิด
ทะลึ่ง ทะเล้นบ้าง ตามประสา ไม่มีใครว่า ไม่มีใครมาตัดสินในสิ่งที่เราเป็น
แค่ได้คุยกันก็มีความสุข ฟินละ
 ::Yes!::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2018, 11:40:23 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ