ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[COMIC Koh] First Love after 10 years สัญญารัก [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 15, 2018, 10:00:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ไม่ซ่อนละกัน เพราะดูแล้วมันจะขัดอารมอยากให้อ่านยาวๆไปเลย
ผมพยายามแปลสื่ออารมตัวละครให้ตรงที่สุดแล้วนะ ขอบอกว่าเรื่องนี้ยากจริงๆ
ถือว่าแปลกใหม่สำหรับผมเชียวล่ะ แต่ก็สนุกดี หักมุมหรือปวดตับมั้ยมาเล่าบ้าง
เพระมันเข้ากับยุคนี้ เห็นสาวๆสวยๆหาซิงยาก เป็นคุณจะรับอดีตของเธอได้ไหม

เสนอชื่อเรื่องที่เข้ากันได้นะ ถูกใจเดี๋ยวแก้ใส่ในภาพ

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23

24

25

26
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

kaithai

เหมือนจะรู้สึกเจ็บปวด
แต่ภาพสุดท้าย
ทำให้รู้ว่าความสุขนั้นเป็นเช่นไร

รักแรกมันแยกยาก รักมากมันยากแยก
รักเธอเป็นคนแรก จะให้แยกก็คงจะยาก

ท่านไก่มาเป็นกลอน เรื่องนี้ปรับอารมหลายกหลายเหมือนกัน แถมมันจะให้เล่าทำม้ายย
แต่เรื่องราวเธอกับคนเก่าก็ฟินดีนะ 55 เพราะพระเอกยังมือใหม่ เล่าไปทำไปเดี๋ยวก็เก่ง

xonly-1013

น่าจะมีต่อแบบ ntr นะจะได้ฟินไปอีกแบบ ตับผม +10 นะครับ ::Confident::

ภาพสวยมากๆครับ ::Thankyou::

พักบ้างเถอะครับ จะ NTR อีกแล้วเหรอ ถึงไม่ปวดนี่ก็ตับเต้มตุ้บๆแล้วนะ
แค่เล่าย้อนอดีตที่เธอเคยโดนก็ปวดจี๊ดๆแล้ว พระเอกก็ฟังเฉยเลยเนาะ 55

noohun

ถือว่าจบอย่างมีความสุขล่ะครับ ถ้าทั้งสองฝั่งยอมรับกันได้ ก็จบแบบอบอุ่นล่ะ
แต่ไอ้ประเภทนิ่งอึ้ง วิ่งหนีความจริงก็โดนเขาntrไปเถอะ
แต่พอท่านแปลแล้ว กลัวว่าจะมีตอนต่อแบบปวดตับจริงๆ
ปล.งานภาพคมกริบเลยครับ คลีนดีด้วยนะ รู้สึกถึงความพยายามเลยครับ

ใช่ครับ ตอนแรกที่แปลก็คิดว่าจะปวดตับ เพราะเห็นภาพต่างๆที่มันแทรกแล้วเหมือนโหดๆพิกล
แต่ถ้าทั้งสองคนยอมรับกันได้ มันก็ถือว่ามีความสุขละนะ แต่ผมเอาฉากอตีดของนางเอกมาฟินมากกว่า 55
รุ่นพี่จัดหนักได้ถึงใจจริงๆ ส่วนเรื่องภาพขอบคุณมากครับ ถ้าไม่เผามันก็จะดูดีแบบนี้
ดีใจจังมีคนเข้าใจและมองออกด้วย  ::Thankyou:: ::Thankyou::

exsoldier

หืมมมมม   นายแมนมาก ไม่ซิงไม่เปนไร แต่รักกันเปนใช้ได้ อิอิ  ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

ชอบคนสวย ชอบเที่ยว บางทีเจอตามร้านเหล้า จะหวังซิงนี่ยากครับ

biggerz biggerz

ตอนแรกนึกว่ารักโรแมนติก พออ่านๆไปชักอยากปวดตับ แล้วดันกลับมาโรแมนติกอีก

มีแบบนี้บ้างก็ดีครับ เนื้อเรื่องบ้าง บางทีเปิดมาซัมเลยก็จบเร็วไป

as72340639

เอื้ออออ ตับของข้าาาา  ::Orz::

เอาน่า มันก็มีสะกิดสะเกาบ้าง บำรุงเยอะๆ

izezanova027

ไม่ปวดตับครับ จบแบบอบอุ่นมากๆ ภาพก็สวยมากเช่นกัน

ผมก็ว่าโอเคนะ แต่ฉากมันๆดันไปอยู่กับแฟนเก่านี่สิ

phatsa

จบแบบงง นางเอกยังไม่ตอบเลย ::Hmmm::

เอิ่บบบ ต้องให้บอกชัดๆเลยเหรอครับ ว่าแฟนเก่าเยมันแต่ฉันรักคุณ 55

top314007

ตอนแรกผมนึกว่า NTR สะแล้วสิ  ::Horror::
ผมละกล้วจริงๆเลยว่าจะเป็นแบบนั้น ถาพวาดสะดี
แต่ว่าก็ดีแล้วละทีจบดีนะ สบายใจเลย  ::Foo::

ยินดีด้วย ให้พักตับชั่วคราวเพราะตอนแรกว่าจะเอาเรื่องโหดๆลงก่อน  ::Evil::

Phoowadol

อ่านไปเริ่มแบบโรแมนติค พอกลางๆเรื่องเริ่มเสียวละ อ่านไปอีกนิกนึง เฮ้ยๆๆ นางเอกมีอดีตด้วย ยังดีที่พระเอกรับได้ นึกว่าจะdark เสียแล้ว เอาไปเอามามีให้เล่าอดีตให้ฟังอีก ผมเทียบลีลาของ เก่ากับใหม่ นะ กลับเทใจไปทางคนเก่าซะมากกว่า ดูจะเก่งและรุนแรงเร้าใจด้วย แตกในทุกดอกเลย
  ตอนจบโรแมนติคดีครับ นางเอกไม่เอ่ยปากสักนิดก็จริงแต่ดูแววตาแล้ว เหมือนเธอตามหารักแท้เจอแล้วหละ ครับ ชอบลายเส้นในส่วนของนางเอกครับเธอดูน่ารักและหุ่นก็ดีสมส่วนด้วย แต่ขอเอาส่วนของแฟนเก่าไปจินตนาการต่อ สักนิดนึงละกันครับ  ขอบคุณครับ

ติดนิดเดียว ว่าทำไมนางเอกถึงยอมคบกับพี่รหัส หรือตอนนั้นคิดว่าคงไม่ได้เจอพระเอก
หรือแกล้งยอมแต่ครั้งแรกนั่นโดนบังคับแบบไม่ทันตั้งตัว ทำให้พลาดเสียซิงไป เอาเถอะ โดจินนี่นะ จะหาเหตุผลทำไม 55

tazasss01

acronos

zipperz

ภาพสวยมากจริงๆ  งานดี งานเนียน งานละเอียด  จนเหมือนเห็น
ความวิตกในแววตา
และความสุขบนใบหน้าเธอ

แต่ก้อสงสัย เข้าใจว่าฟังเธอเล่าแล้วมีอารมณ์ใช่ไหม
เพราะตอนแรกกลัวว่า  เล่าไปเล่ามา  จะคิดถึง   แล้วกลับไปหาอีก  เพราะมือใหม่ไม่เรีาใจพอ   เหอๆๆๆ  ดีแล้วที่แฮปปี้
::Thankyou:: ขอบคุณฮะ

elviswhat