ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ช่วงนี้ ห้องต่างๆ ค่อนข้างเคลื่อนไหวน้อย ผมตกข่าวอะไรหรือเปล่าครับ

เริ่มโดย Tea Tae, สิงหาคม 24, 2018, 09:19:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tea Tae

ขออภัยนะครับ  มาเรียนถามเพราะติดตามอ่านมานาน 
1) บางห้อง เงียบไปเลย เช่น ห้องห้ามขอบคุณเปล่า มะก่อน ฮอตมาก 
        ห้องผุ้ประพันธ์ตำนานใต้ดินก็เหมือนกัน  เพิ่งมาขยับช่วง บาปสวาทของท่านพงษ์เทพ   

2) ห้องเสียวซีรี่ย์  ก็มาเงียบช่วงหลายวันมานี้ แบบแทบไม่ขยับเลยครับ

3) ห้องผู้ประพันธ์บอร์ดตั้งแต่ เรื่องน้องนา (เติมเต็ม) จบไป  ก็แทบไม่ขยับหรือขยับน้อยมาก
       ตอนนี้ท่านมาต่อใหม่ กามฝึกหัดอะไรทำนองนี้  แต่โดยรวมห้องก็เหมือนเงียบลงมาก

4) ห้องใหญ่เรื่องเล่าประสบการณื  ก็มีมาประปราย  แบบว่าก็ขยับน้อยเหมือนกัน

ที่สงสัยคือ  เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าคับ หรือเพราะไร้ท์ มะค่อยว่าง  กลัวตกข่าวตกเทรนด์ครับ

เพราะเข้ามาอ่านทุกวัน  เลยเป็นห่วงๆ แล้วก็กลายเป็นส่วนหนึ่งไปแล้ว  เลยสงสัยมาเรียนถามครับผม

(หรือมีการย้ายห้อง ย้ายเวบ แยกเวบ แยกห้องใหม่อะไรแบบนี้หรือเปล่าคับ)

คำถามนี้ถ้าทำให้เกิดความไม่สบายใจสิ่งใด  ขออภัยด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีในเรื่องใด

แบบว่าเป็นแฟนคลับและคิดว่ามันกลายเป็นส่วนหนึ่งก็เลย มาถามครับ

ขออภัยและขอบคุณคับ 

paisan

DR.MAN

คิดว่าแต่ละท่านน่าจะติดธุระกันนะครับ

แม้แต่ม็อดเองยังหายไปนาน      เดี๋ยวว่างๆพวกเค้าก็คงกลับมากันครับ

som1500

ช่วงปิดเทอม หลายท่านอยู่บ้านเลี้ยงลูก คงไม่ค่อยมีเวลากันมั่งครับ  ::Fighto::

cd13579

ติดเรื่องกันมานานๆก็มีช้ามีตันกันบ้าง แต่งเรื่องไม่ง่ายนะตัวเธอ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

mikoto2288

เอาตรงๆคือเบื่อครับ เลยไม่ค่อยอยากลงผลงาน

คนทำตั้งใจทำผลงาน
แต่คนเสพงานเอาแต่เสพเฉยๆ ไม่ช่วยให้กำลังใจคนสร้างผลงานเลย

พอซ่อนภาพไว้ให้คอมเม้นก่อน บางคนก็คอมเม้นแบบผ่านๆเพราะอยากดูภาพเฉยๆอีก
บางคนเข้าขั้นน่าเกลียดมาก คือ ก็อปคอมเม้นคนอื่นที่ยาวๆ มาใส่คอมเม้นตัวเองแล้วโพสต์ซ้ำ เพื่อไม่ให้ตัวเองโดนแบน

แต่สำหรับคนที่คอมเม้นดีๆ ผมเองก็ไม่เคยลืมนะครับ ยังคงย้อนไปอ่านคอมเม้นในกระทู้เสมอๆ
ผมถือว่าคนเหล่านี้มีส่วนช่วยขัดเกลาฝีมือ และเป็นกำลังใจให้ผมสร้างผลงานใหม่ๆนะ

อันนี้ผลงานใหม่ผมครับ
https://xonly8.com/index.php?topic=203085.0
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

DR.MAN

อ้างจาก: mikoto2288 เมื่อ สิงหาคม 25, 2018, 05:50:31 หลังเที่ยง
เอาตรงๆคือเบื่อครับ เลยไม่ค่อยอยากลงผลงาน

คนทำตั้งใจทำผลงาน
แต่คนเสพงานเอาแต่เสพเฉยๆ ไม่ช่วยให้กำลังใจคนสร้างผลงานเลย

พอซ่อนภาพไว้ให้คอมเม้นก่อน บางคนก็คอมเม้นแบบผ่านๆเพราะอยากดูภาพเฉยๆอีก
บางคนเข้าขั้นน่าเกลียดมาก คือ ก็อปคอมเม้นคนอื่นที่ยาวๆ มาใส่คอมเม้นตัวเองแล้วโพสต์ซ้ำ เพื่อไม่ให้ตัวเองโดนแบน

แต่สำหรับคนที่คอมเม้นดีๆ ผมเองก็ไม่เคยลืมนะครับ ยังคงย้อนไปอ่านคอมเม้นในกระทู้เสมอๆ
ผมถือว่าคนเหล่านี้มีส่วนช่วยขัดเกลาฝีมือ และเป็นกำลังใจให้ผมสร้างผลงานใหม่ๆนะ

อันนี้ผลงานใหม่ผมครับ
https://xonly8.com/index.php?topic=203085.0

ส่งรายชื่อคนพวกนั้นมาให้ผมทาง pm ได้เลยครับ    เดี๋ยวจะดีดนิ้วจัดให้

Bonggoch

คำถามดี คำตอบดีมาก
ได้ใจ
ติดตามต่ ไป มีร้องเพลง  เพิ่มกิจกรรมดีครับ