ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำยังไงเวลาหมดไฟแต่งเรื่อง

เริ่มโดย darkgiggs, สิงหาคม 03, 2018, 02:12:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darkgiggs

ผมมักจะชอบจินตนการ คิดเอง เสียวเอง  ::Sobad::
เลยเป็นที่มาของการแต่งนิยายเรื่องแรก ก็คือเอาฉากเสียวทั้งหมดทั้งมวลที่เคยจินตการไว้มายำๆรวมกันเป็นเนื้อเรื่องขึ้นมา
หลังจากแต่งไป 3-4 เรื่อง มันก็เริ่มๆอิ่มตัวยังไงไม่รู้
ตัวแกนเนื้อเรื่องยังคิดออกได้เรื่อยๆนะครับ แต่เวลาจะลงมือเขียนมันรู้สึกเหนื่อยเวลาลงรายละเอียด
โดยเฉพาะฉากเซ็กส์ขี้เกียจเขียนมากเป็นพิเศษ ยังไงละ มันก็เขียนได้แค่ไม่กี่คำอ่ะ อือออ อ่าาา ซีดดดด อู้ววว โอ้ย โอ้ว ซ้ำๆกันแบบนี้

DR.MAN

ถ้าเป็นผมนะ  อยากเขียนก็เขียน  ถ้าไม่มีอารมณ์ก็หยุดพักเลยท่าน

อย่าไปกดดันตัวเองให้ต้องเขียน   ผมมักจะออกไปหาประสบการ (กาม) เพิ่ม  เวลาตันๆครับ

Asura4237

คือผมมีแนวโครงเรื่องแต่งนะ แต่พอมานั่งพิมพ์จริงๆมันไปต่อไม่เป็น 555+

mint38-24-38

::Shy::เข้าใจเลยค่ะ มิ้นเองก็เคยอยากแต่งเองทั้งเรื่อง สุดท้ายไม่เสร็จเสียที ไม่ชอบคิดบททางผู้ชาย
สุดท้ายเลยมาเล่นแชทเสียว รู้สึกลงตัวดี ช่วยต่อเรื่องกับอีกคน เราเล่นเป็นผู้หญิงอย่างเดียว เพราะให้คิด
ผู้ชายก็คิดไม่ออก
คนเขียนนิยายเสียว ชอบแนวดาร์ค ntr mindbreak เขียนนิยายเสียวร่วมได้ ใครสนใจหลังไมค์  ติดตามทวิตเตอร์ได้ที่ https://twitter.com/Mint383

darkgiggs

อ้างจาก: mint38-24-38 เมื่อ สิงหาคม 03, 2018, 07:48:33 หลังเที่ยง
::Shy::เข้าใจเลยค่ะ มิ้นเองก็เคยอยากแต่งเองทั้งเรื่อง สุดท้ายไม่เสร็จเสียที ไม่ชอบคิดบททางผู้ชาย
สุดท้ายเลยมาเล่นแชทเสียว รู้สึกลงตัวดี ช่วยต่อเรื่องกับอีกคน เราเล่นเป็นผู้หญิงอย่างเดียว เพราะให้คิด
ผู้ชายก็คิดไม่ออก

อ่อ น้องมิ้นนี่เอง ผมขอโทษนะครับที่หายไปเลย
แฟนมาเจอแชทที่คุยกับมิ้นค้างไว้ครับ -*- เกือบเป็นเรื่อง ก็เลยเลิกเล่นแชทอันนั้นไปล่ะ จบๆ

darkgiggs

ขอบคุณที่แนะนำมากครับทุกท่าน สงสัยจะได้พักยาวๆให้หายเบื่อค่อยมาเขียนอีกที

(จิ๋ว)

เวลาตัน จะออกตามหาแรงบันดาลใจ
ห้องรูปบ้าง ห้องการ์ตูนบ้าง  ห้องหนังก็ไป
ไปหมดอ่ะนะ แต่ไม่แสดงตัว
::DookDig::

รวมทั้งไปสะกิดสามีด้วย  ::Oops::

ที่จริงเวลาจิ๋วเขียน จิ๋วแค่ตั้งใจว่าจะเขียนเรื่องเกี่ยวกับอะไร
เสร็จแล้วที่เหลือก็เขียนไปตามสถานการณ์ที่พิมพ์ ที่เกิดขึ้น
ณ เวลาเหล่านั้น ไม่ได้วางแผนล่วงหน้า ขึ้นอยู่กับว่าคิดอะไรออก
ก็ใส่อันนั้นไป โดยเฉพาะเวลาเขียนบทสนทนา บางทีพิมพ์ไว้
สองสามแบบ ว่าโต้ตอบอย่างไร  แล้วค่อย ๆ เลือกเติมอันที่ชอบ
เติมไปเติมมา ก็ได้เรื่องเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ
เหนื่อยก็นอน  เพราะบางทีนั่งหน้าจอร่วมสองสามชม. เขียนมาได้สามบรรทัดก็มี
แบบว่า ไม่รู้จะต่อไงดี จะไปทางไหนดี จะจบยังไงดี พอคิดวนไปวนมามันก็
เหมือนโดนชักปลั๊ก หมดแรงซะงั้น นอนดีกั่ว

ฉากเซ็กซ์บางทีจิ๋วก็ขึ้นโครงไว้ แล้วสามีมาเติมช่วยที่เหลือให้ค่ะ
แต่หลังๆ พี่เขาไม่ว่างต้องด้นเอง บางทีก็เขียนสิ่งที่อยากได้
กับอยากเป็นลงไป  ::Sobad::

สรุป หากิจกรรมอื่นทำค่ะ เวลาตัน  สมองไหลแล้วค่อยมาเขียนใหม่จ้า ::DookDig::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

cd13579

พักครับ กลับไปเป็นตัวเองที่ไม่ต้องกังวลเรื่องเขียนงาน ได้ไอเดียอะไรก็จดไว้ พอเริ่มเข้าเค้าเริ่มมีพลังค่อยเขียน
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

mikoto2288

ผมใช้วิธีการอ่านคอมเม้นในกระทู้ครับ

บอกตรงๆเลยว่า คอมเม้นคุณภาพในกระทู้ มีผลต่อผลงานจริงๆ

บางทีการที่เราแต่งเรื่องเสียวจากประการณ์จริงของตัวเองเพียวๆ มันก็เป็นการง่ายมากที่จะหมดมุข หมดไอเดีย แล้วกลายเป็นหมดไฟไปดื้อๆ เพราะทิ้งระยะนานเกินไป

แต่การได้เห็นคนอื่นๆคุยกับเรา มันจะได้แลกเปลี่ยนไอเดีย แลกเปลี่ยนมุมมอง
จนบางครั้งมันเป็นเหมือนการซาวด์เสียงของคนที่ดูผลงานเราไปในตัว

รวมไปถึงการได้คุยกับเพื่อนสมาชิกในนี้ ก็เป็นส่วนนึงที่ช่วยให้ผมลงผลงานนะ

บางทีสัญญาไปแล้วว่าจะลง ก็เลยลง 555

ส่วนคอมเม้นขอบคุณ มันก็ดีครับ เป็นกำลังใจได้

แต่คอมเม้นที่ผมชอบอ่าน คือคอมเม้นที่เกี่ยวกับเนื้อหาที่ลง ผมจะนำคอมเม้นนั้นๆแหละ มาใช้ในงาน
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

cdx

ส่วนมากผมมักจะได้แรงบันดาลใจากเรื่องแต่งของคนอื่น แต่มันมักจะค้างคาในเหตและผล เรื่องที่ผมแต่ง มักจะอ้างเหต และผล ในความเป็นไป ว่าเกิดขึ้นได้อย่างไร
......แต่เมื่อหมดอารมณ์ในการแต่งผมก็จะอยุด และไม่กดดันตัวเอง......

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Cheeky::
     อ่านเรื่องเสียวกับดูหนังโป๊เพิ่ม  จินตนาการถึงเรื่องที่ตัวเองอยากทำ คนที่ตัวเองอยากจะเย็ด  ยิ่งเป็นเรื่องต้องห้าม  แบบแม่เย็ดกับลูกชาย  น้าสาวเย็ดกับหลานชาย  ครูสาวกับนักเรียนชาย  เจ้านายผู้หญิงกับลูกน้องผู้ชาย