มอบแด่นักเขียนทุกท่าน (รวมรี๊ด รวมม๊อด รวมแอดมินด้วยนะคะ อิอิ)

มอบแด่นักเขียนทุกท่าน (รวมรี๊ด รวมม๊อด รวมแอดมินด้วยนะคะ อิอิ)

• 2 ตอบ
  • 429 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1142
  • 454
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
สองสามกระทุู้ในห้องนั่งเล่นพักหลัง ๆ ดูเหมือนไรท์เตอร์หลายท่านจะพบมรสุมกัน
(ขอนับรวมตัวเองด้วย อิอิ) วันนี้จิ๋วเลยเอาเพลงนี้มาฝากค่ะ ฟังแล้วคิดถึงพวกท่าน
เลยแวะมาแปะไว้ให้ได้ฟังกันเพลิน ๆ ระหว่างคิดงานนะคะ ^ ^

##เรื่องระหว่างทาง - ลุลา feat. ชาติ สุชาติ ##
.....ไปเรื่อย เรื่อย จะได้ไม่เหนื่อยกับมันนัก
อะไรที่ยากมาก ก็ลองค่อย ๆ ทบทวนใหม่
ฝันเอาไว้ ค่อย ค่อย เดินไปคงไม่สาย  มันไม่ได้เสียหาย
อาจกลายเป็นเห็นเรื่องราวสำคัญในระหว่างทาง ....

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1467
  • 908
เมื่อวานเว็บล่ม!(ฉลองAdmin.ใหม่ ::Ajark:: ::HoHo::  )  นึกว่าจะอดมาแจมแร้ว ::Foo::   เข้าเรื่องดีกว่า..........ในฐานะ "ผู้รับ" รู้สึกขอบคุณ "ผู้ให้:writers" ทุกท่านเสมอ ถ้าไม่มีพวกท่าน เว็บคงเหงาน่าดู! ::Waiting::  ขนาดเดี๋ยวนี้รู้สึกมีน้อยกว่าเก่า...ยังเปล่าเปลี่ยวจังเลย ::Me?::  ได้แต่ระลึกและขอบคุณท่านทั้งหลายอยู่เสมอครับ ::Thankyou::   จบ! ::Glad::

*

ออฟไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1228
  • 205
เรื่องระหว่างทาง มันก็ใช้เป็นบทเพลงที่ให้กำลังใจได้ดีที่เดียว. ฝันที่ตั้งไว้ ค่อยๆเดินไปมันก็ไม่เสียหายอะไร เก็บเกี่ยวประสปการณ์กันไป มีแรงก็เดินต่อ เหนื่อยมา กับนั่งพัก หยุดพัก เดี๋ยวก็มีไอเดียดีๆ   ขึ้นมาทำกันต่อเองนะหละ. ใช้ได้กับทุกๆคนเลย แต่ในที่นี้ ไรท์จิ๋วเองคงอยากตั้งใจ มอบให้แด่. ไรท์เตอร์ ทุกๆท่านที่กำลังประสบปัญหา. ( เขาเรียกว่า อาการ ตัน ใช่มั้ย)เป็นหลัก โดยส่วนตัวแล้วผมเองก็เข้าไปใช้บริกราหลายห้องอยู่นะแต่ส่วนมากจะสิง อยู่ห้อง เรื่องเสียวเป็นหลักนอกนั้นก็โฉบไปโดจินบ้าง. ห้องหนัง18+บ้าง.  ก็ให้กำลังใจกับเจ้าของกระทู้. เรียกว่า98%เลยก็ว่าได้นะ โดยเฉพาะ รีพรายให้กับไรท์เตอร์ ทุกๆท่าน นักแปล ทุกท่าน ที่ผมเข้าไปอ่าน. เป็นการตอบแทนไรท์ทุกคน. ทีปั้นงาน มาให้เราได้เสพ กัน เท่าที่รี๊ดคนนี้จะทำได้. อย่างที่ท่างพงษสันต์  pongsan กล่าวไว้ นั่นหละครับ  ถ้าไม่มีไรท และนักแปล เราคงเหงากันแย่เลย
  เพราะฉะนั้น. ไม่ว่ายังไงก็ขอเป็นกำลังใจแก่ ทุกๆท่านที่แบ่งปันงานมาให้เราได้อ่านได้ดูได้รับชมทุกๆท่าน ทุกๆห้อง เลยนะครับ ขอบคุณครับ โดยเฉพาะไรทาจิ๋ว ที่ทั้งมอบผลงานเรื่งเสียวไม่พอยังทำหน้าที่เป็น. วีเจ คอยเปิดเพลงให้เราฟังอีก ขอบคุณมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2018, 03:56:59 pm โดย phoowadol gollasut »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ