ตามใจ@P Eet [KARAOKE ONLY ]Re: Penfriends...ห้องรับแขกจิ๋ว

ตามใจ@P Eet [KARAOKE ONLY ]Re: Penfriends...ห้องรับแขกจิ๋ว

• 15 ตอบ
  • 285 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 12:17:19 am »
..... ไหน ๆ ก็มีห้องรับแขกแล้ว
ตรงนี้เป็นห้องคาราโอเกะ เลยละกัน ^ ^
ก็จะมีแค่บางคนเท่านั้นที่เข้าถึง   ::Oops::
เย้สำเร็จแล้ว
คลิกลิงค์กันได้เล้ย  ถ้ามองไม่เห็นก็ช่วยไม่ได้นะ  ::Evil::
แต่บางคนอาจบอกว่า  ไม่เห็นซะยังจะดีกว่า 555 ::HoHo::
คำเตือน :: มันเพี้ยนแน่ๆ ค่ะ  เตือนแล้วน๊าาาาาาาาา

"เขียนไว้ข้างเตียง"  by จิ๋ว 

ปล่อยมือ Cover by จิ๋ว

Eternal frame Cover by จิ๋ว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2018, 11:08:21 am โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
Re: ตามใจ@P Eet [KARAOKE ONLY ]Re: Penfriends...ห้องรับแขกจิ๋ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 06:31:42 am »
อ๊ะจากครั้งก่อนได้ฟังเพลง มาครั้งนี้มีคาราโอเกะให้ร้องด้วย  แสดงว่า อารมณ์น่าจะดีขึ้นเยอะแล้ว
  เอาไว้จะลองเข้ามาเปิด ร้องคาราผโอเกะ อีกทีนะครับ ส่วนตัวชอบเพลง
eternal frame ด้วยครับ เปลวไฟที่ไม่เคยมอดไหม้ ชอบความหมายของเพลง ใช้เป็นกำลังใจใด้ดีทีเดียว

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ตอนแรกมันฟังไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ ขึ้นละ กว่าจะได้ มือถือเจ๊งๆ ด้วย

ขอบคุณค่ะที่แวะมา อยู่เป็นเพื่อนกัน ::Glad::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2018, 12:59:19 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: ตามใจ@P Eet [KARAOKE ONLY ]Re: Penfriends...ห้องรับแขกจิ๋ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 11:21:30 am »
แบบว่ามีอารมณ์อยากร้องเพลง  แต่วันดีคืนดี มันอาจหายไปก็ได้ 

ทุกสิ่งบนโลก ล้วน ไม่แน่นอน   ::DookDig::  เน๊อะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

*

• Moderator
  • 1141
  • 447
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 01:01:26 pm »
อ๊ะจากครั้งก่อนได้ฟังเพลง มาครั้งนี้มีคาราโอเกะให้ร้องด้วย  แสดงว่า อารมณ์น่าจะดีขึ้นเยอะแล้ว
  เอาไว้จะลองเข้ามาเปิด ร้องคาราผโอเกะ อีกทีนะครับ ส่วนตัวชอบเพลง
eternal frame ด้วยครับ เปลวไฟที่ไม่เคยมอดไหม้ ชอบความหมายของเพลง ใช้เป็นกำลังใจใด้ดีทีเดียว

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ตอนแรกมันฟังไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ ขึ้นละ กว่าจะได้ มือถือเจ๊งๆ ด้วย

ขอบคุณค่ะที่แวะมา อยู่เป็นเพื่อนกัน ::Glad::

โดยส่วนตัวชอบเพลง Eternal Frame มานาน แล้วค่ะ
รู้สึกว่าเพลงมันโดนใจ ตรงไปตรงมาดี อ้อนดี นึกภาพตามสิ

Close your eye, give me your hand darling
Do you feel my heart beating....
...หลับตาลง สิ ขอมือเธอหน่อยที่รัก  รู้สึกไหมว่าใจฉันเต้นอยู่...
 ::Shy::
จับตรงไหนม๊าาาาาาาาาาาา ถึงจะรู้สึกอย่างนั้นได้

::Ahh::  ฟินนนนน

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1462
  • 908
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 09:21:07 am »
..... ไหน ๆ ก็มีห้องรับแขกแล้ว
ตรงนี้เป็นห้องคาราโอเกะ เลยละกัน ^ ^
ก็จะมีแค่บางคนเท่านั้นที่เข้าถึง   ::Oops::

เย้สำเร็จแล้ว คลิกลิงค์กันได้เล้ย  ถ้ามองไม่เห็นก็ช่วยไม่ได้นะ  ::Evil::
แต่บางคนอาจบอกว่า  ไม่เห็นซะยังจะดีกว่า 555 ::HoHo::
คำเตือน :: มันเพี้ยนแน่ๆ ค่ะ  เตือนแล้วน๊าาาาาาาาา

ปล่อยมือ Cover by จิ๋ว
Eternal frame Cover by จิ๋ว

ดีใจน้าครับ....ที่ได้รู้จักกับอีกมุมนึงของคุณจิี๋ว ::Glad::  555 ถึงมันจะ...เพี้ยนๆ(อย่างที่ว่า...)ไปบ้าง ::Cheeky::  แต่ว่า น่ารัก ::Ahoo::  ดีอ่ะ!!   ไว้จัดต่อนะครับ...ทิ้งไว้เป็นที่หลบมุม เข้ามาแอบอมยิ้มคนเดียว ::HeyHey::  ขอบคุณน้าาาาา ::Thankyou::

จะเรียกไรดี  Save Zone
บังเกอร์
หลุมหลบภัย
อะไรประมาณนี้มั้งคะ
 ::DookDig::  ปั๊มเติมพลัง  อิอิ
แต่ยังมีอีกหลายเพลง ถ้ายังไม่เข็ด
เดี๋ยวจัดให้ เอิ๊ก ๆ   หลอกคนมาฟังเพลงเราได้แล้ว
กดไลได้น๊าาาาา  55555
 ::Evil:: ::Evil:: ::Evil::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2018, 10:51:36 am โดย (จิ๋ว) »

*

• 1462
  • 908
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 09:32:08 am »

โดยส่วนตัวชอบเพลง Eternal Frame มานาน แล้วค่ะ
รู้สึกว่าเพลงมันโดนใจ ตรงไปตรงมาดี อ้อนดี นึกภาพตามสิ

Close your eye, give me your hand darling
Do you feel my heart beating....
...หลับตาลง สิ ขอมือเธอหน่อยที่รัก  รู้สึกไหมว่าใจฉันเต้นอยู่...
 ::Shy::
จับตรงไหนม๊าาาาาาาาาาาา ถึงจะรู้สึกอย่างนั้นได้

::Ahh::  ฟินนนนน

เกือบจะไม่คิดอะไรแร้ววว!  พูดทำให้คิดเลย!! ::Grimace::   ::Pull:: ::HeyHey:: ::DookDig::   เอ๊ะ??...หรือเธอหมายถึง เส้นเลือดใหญ่ที่ซอกคอ??? ::Dizzy:: ::Horror::  ฟิ้ววววว..... ::Evil::

ก็ถ้าไม่จับที่ซอกคอ   ก็ข้อมือนั่นแหละ ค่ะ

::Shy:: ::Shy:: ::Shy::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2018, 10:37:15 am โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 04:54:22 am »
Wow... very nicely done...
I also preferred Eternal Flame ... because of the beautiful meaning of the song...

Eternal Flame ... เป็นอีกเพลงที่ชอบมากมายยยย lyrics ลึกซื้งกินใจมากๆๆๆ...

ขออีก   ::Beggar::  ขออีก   ::Beggar:: ขออีก   ::Beggar:: ขออีก   ::Beggar::  ขออีก  ::Beggar::

อยากฟังอีกอ่ะนะ ... โดยเฉพาะเพลง ... I knew I Loved You  ของ Savage Garden อิอิอิ   ::Glad::  ::Glad::  ::Glad::

หัดร้องอยู่พักนึง แต่เมื่อวานพอร้องอีกที ไม่ไหว ๆ ยังไม่ได้เจ๊ รอก่อน   ::HoHo::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2018, 06:58:54 pm โดย (จิ๋ว) »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• Moderator
  • 1141
  • 447
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 10:20:47 pm »

ขอหายตัวไปหนึ่งสัปดาห์   นะคะ  เจอกันเดือนหน้าค่ะ  สัญญาจะรีบกลับมา ::Crying::
ปลอบใจด้วยเพลงนี้ละกันนะคะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2018, 11:00:21 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• 1462
  • 908
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 11:56:49 pm »
ชุดหัวใจคล้ายดอกไม้ ตาแป๋วๆ

ขอหายตัวไปหนึ่งสัปดาห์   นะคะ  เจอกันเดือนหน้าค่ะ  สัญญาจะรีบกลับมา ::Crying::
ปลอบใจด้วยเพลงนี้ละกันนะคะ

ขอบคุณ ::Thankyou::  สำหรับเสียงเพลง "เขียนไว้ข้างเตียง"  นะครับ!  ใช้เวลาร้อง&บันทึก นานไม๊?...แล้วตอนบันทึกเสียงนี่ ไปหาห้องเงียบๆ...ที่ไหนล่ะครับ? ::Dizzy::  ฮาๆๆๆ....ถามแบบเจาะลึกเลย!

จากไปหลายวัน....ฝากห้องฯไว้กะตำรวจ แล้วยังครับ?
  เดี๋ยวกลับมา โดนเค้ายก...เอ้ย!  โดนยกเค้า!  หมดห้องฯน้าาาา ::Ahoo:: ::DookDig::   

🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒🐒

อัดไม่นานค่ะ ร้องก็ไม่นาน แอบร้องสอนสามีหลับ หรือไม่ก็ตอนเขาไม่อยู่ (ไม่งั้นโดนแซว) ร้องหลายทีอยู่เหมือนกันนะคะ แล้วเลือกว่า อันไหนเพี้ยนน้อยหน่อย  นี่ก็ทำงานอยู่นะ โดนเรียกมา ก้แวะมาพักนิดนึงเน๊าะะะะะ  เด็กดื้อนิสัยไม่ดี โดดงานอีกแล้ว  ::Cheeky:: ::Cheeky:: ::Cheeky:: แล้วมันก็ไม่เสร็จสักที  ::Crying:: เห้อ ::Dribbling::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2018, 11:56:23 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ phoowadol

• 1100
  • 184
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2018, 10:50:24 pm »
อั๊ยยะ!?... เซอร์ไพรส์มากเลยครับ. แต่ก่อนแค่เปิดเพลงให้ฟัง มาคราวนี้ ลงมือร้องเพลงให้ฟังด้วย อืม เพราะดีครับ กับบทเพลง เขียนไว้ข้างเตียง. ร้องได้ดีทีเดียวเลยหละ นี่อย่าบอกนะครับว่าจะเอาดีทางด้านนี้ แทนการเขียนนิยาย  ::HeyHey:: 
     เข้าใจว่าไรท์จิ๋ว. คงต้องเคลียร์งาน หรือไม่ก็คงยุ่งๆอยู่แน่ๆ ดังนั้น อย่าได้กังวลกับทางนี้เลยครับ ทำงานได้เต็มที่เลยครับ เดี๋ยวเพื่อนบ้านคนนี้จะหมั่นปั่นจักรยาน แวะมาดู ความเรียบร้อยให้นะครับ. อิอิ  ::WowWow::สบายใจได้เลย แค่เบียร์ในตู้เย็นที่แช่ไว้ หายหมดแค่นั้นเอง แหะๆ ::Sobad::  ไปละ แล้วเจอกันใหม่เดือนหน้าเนอะ  ::Falling::

อ๊าาาวว จิ๋วร้องมาสามเพลงแล้วน๊าาาา สงสัยตกหล่นอิอิจิ๋วเจ้าแม่ว๊าป   ว่าแต่ เอาเบียร์ไปกินไม่ว่าหรอกคะ  ไม่ใช่ของจิ๋ว สงสัยของท่าน pongsan แต่ว่า  ใครเอาช็อคโกแลตเค้าไปนี่ เค้าเคืองนะ  ::HoHo:: ::HoHo::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2018, 11:51:30 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ GoDeRsOuL

• Junior Member
  • 350
  • 898
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2018, 11:31:10 pm »
แอบชะโงกเข้ามาดู ขอฟังด้วยคนซิครับ อิอิ

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งเลยค่ะ  ห้องจะได้คึกคัก ::DookDig::
ปล. อุดหูแล้วฟัง ก็ได้นะคะ ไม่ว่ากัน ตีเนียนไว้ก่อน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2018, 11:49:01 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ kaithai

• Global Moderator
  • 2324
  • 1942
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 12:12:37 am »
"ฟัง ขอเชิญฟัง จะนั่งฟังยืนฟังหรือนอนฟัง
มาฟังเสียงทอง ของลูกทุ่งไทย รับฟังกันได้
   ไม่มีใครหวงห้าม ขออย่างเดียวโปรดจำ
             คืออย่าดำน้ำลงไปฟัง"

ใบโปรยสำหรับ "Karaoke Room"

::Beggar:: ::Beggar:: ::Beggar::

เอ่อ แค่อุดหูฟัง ก็ว่าแย่แล้วนาาาา   ::Sobad::  เอาน่ะ ทน ๆ ไป เผื่อจะมีใครลุกขึ้นมาทำคลิปโพสมั่ง ก็จะหลากหลายขึ้น อิอิ ::DookDig::

*

ออฟไลน์ cd13579

• 1335
  • 862
  • ถึงจะไม่หล่อเฟี้ยวแต่เจี๊ยวเรืองแสงนะครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 02:41:20 am »
มาดูกันว่าใครจะร้องเพี้ยนกว่ากัน

คงจะมีเพี้ยนที่สุดอยุ่คนเดียวอ่ะม้างตอนนี้  ::Oops::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2018, 10:58:00 am โดย (จิ๋ว) »
เติบโตขึ้นเรื่อยๆ

*

ออฟไลน์ Rekoj Nitram

• Full Member
  • **
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 04:16:24 am »
มาฟังคนร้องเพลง  ::Hmmm::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า  กลับมาบ่นได้นะ ::DookDig::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2018, 10:58:39 am โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ HypN♥s

• Administrator
  • 8417
  • 2147527486
  • เทพแห่งการหลับใหล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 12:56:49 pm »
ตะเอ๋ อยากจะบอกว่า เข้ามาฟังแล้วนะ

นี่มัน mind break ชัดๆ เอ้ย ม่ายช่ายย...ล้อเล่งง....  ::Grimace::

เสียงน่ารักดีนะ นึกว่าเด็กมัธยมร้องเพลง  ::JubuJubu::

โฮ่ป๋าไปฟังเพลงไหนมา อะไรจะทรมานป๋าขนาดน้านนนนนน 
จิ๋วใจร้ายเน๊าะ   แต่แหม๋ เด็กมัธยมเลยเหรอคะ ไม่น่าจะขนาดนั้นนะ ::ChuChu::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2018, 09:57:59 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ